ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Facebook ผมครับ ผู้ที่เอาจริงเเละสนใจจริงๆครับ

http://th-th.facebook.com/people/Seam-Arsenal/100001097679177

กดที่เพิ่มเป็นเพื่อน เดียวผมจะยอมรับความเป็นเพื่อนกลับไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่เสมค่ะ

ขอสอบถามเรื่อง hidden divergence หน่อยค่ะ

ในกรณีของทอง อาทิตย์ที่ผ่านมามีเกิด hidden divergence ของ stoch กับราคาค่ะ ซึ่งได้ผลค่ะ ทองราคาขึ้นต่อเลย

แต่ถ้าในกรณีที่ indicatorsทั้ง3ตัว(MACD, RSI, Stoc) พร้อมใจทำ lower low แต่ราคาทำ higher low (ในราย4Hour)

แบบนี้คือ hidden divergence หรือเปล่าค่ะ มันจะยิ่ง bullish หรือจะยิ่ง bearishค่ะ

หรือมันจะ sideway ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

:D

kunghdy, เมื่อ 18 April 2011 - 12:07, กล่าวว่า:

เห็นด้วยกับคุณเสม กล้า short ทองคำได้ไง ตายๆๆๆๆ เสียเปรียบทุกประตู เพราะตลาดบ้านเราปิด เปิด คนละเวลากับบรรดา "ขาทุบ" ทั้งหลาย และถ้ามองภาพออก ทองคำในตลาด future ต้องหาโอกาส long เท่านั้นเมื่อราคามันต่ำลงมา ทองคำ bullish มากๆ เป็น wave 3 ขัดเจน หวังว่าน้องคงออกซะก่อนที่จะหมดตัวนะ ซื้อของจริงลงทุนเถอะ ถ้าไม่มีความรู้แบบแม่นๆ ทางด้าน TA จิตไม่นิ่งพอ และคิดเอาเองว่ามันจะต้องลงหรือราคามันแพงเกินไป โดยไม่ได้อ่านข่าวสารหลายๆ ด้าน ขอให้โชคดีนะคะ

เป็นสมาชิกใหม่ จ๊ะ ปกติสิงที่ board คุณ next แอบมาอ่านเล่นๆ ค่ะ

เห็นด้วยกะคุณ kunghdy

คุณ tonmakham น่าจะเข้ามาอ่านคำแนะนำใน thaigold ก่อนจะตัดสินใจ มีกูรูอยู่หลายคนแนะนำ

ถ้าเล่นง่ายๆ ก็ซื้อขายตามระบบ เขียวแดงของคุณแสม หรือไม่ก็ คุณ goldman

ไม่ต้องคิดมาก เขียวแรกซื้อ แดงแรกขาย

ไม่เล่น short เล่น long ขาเดียว ก็น่าจะทำกำไรได้พอเพียงนะ

ขอบคุณ คุณครูเสม ที่จะแบ่งปันความรู้และช่วยแนะนำ ครับ สนใจที่จะเรียนด้วยอย่างยิ่งครับ

และขอขอบคุณ คุณ kunghdy และ lekster ที่ช่วยแนะนำครับ

ฝากตัวด้วยคนค่ะ มือใหม่เช่นกัน ส่งไปทาง facebook แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ :rolleyes:

พี่เสมค่ะ

ขอสอบถามเรื่อง hidden divergence หน่อยค่ะ

ในกรณีของทอง อาทิตย์ที่ผ่านมามีเกิด hidden divergence ของ stoch กับราคาค่ะ ซึ่งได้ผลค่ะ ทองราคาขึ้นต่อเลย

แต่ถ้าในกรณีที่ indicatorsทั้ง3ตัว(MACD, RSI, Stoc) พร้อมใจทำ lower low แต่ราคาทำ higher low (ในราย4Hour)

แบบนี้คือ hidden divergence หรือเปล่าค่ะ มันจะยิ่ง bullish หรือจะยิ่ง bearishค่ะ

หรือมันจะ sideway ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

:D

จริงๆเเล้วหลักๆ ผมไม่ค่อยพิจาณา Hidden divergence ผมจะใช้ con/Divergence ของ Leding indicator อย่าง RSI มากกว่าครับ ถ้าพิจารณาราย 4 Hr เป็นสัญญาญหมี ต้องดู รายก่อนหน้าว่าเป็นสัญญาณอะไร ต้องไล่ TF จากใหญ่ไปหาเล็ก

การเกิด สัญยญาณหมีในราย 4Hr ต้องสัมพันธ์กับ fibonacci number เเละเอาเเท่งเทียนมาพิจารณาอีกทีหนึ่ง

ผมมองว่าทองจะยังไป $1496 เเล้วไป $1508 ครับ

Facebook ผมครับ ผู้ที่เอาจริงเเละสนใจจริงๆครับ

http://th-th.facebook.com/people/Seam-Arsenal/100001097679177

กดที่เพิ่มเป็นเพื่อน เดียวผมจะยอมรับความเป็นเพื่อนกลับไปครับ

ช้าได้ไง ออฟฟิศ block FB เลยต้องรีบเข้าทางมือถือ 5555

ของผมก็กดเพื่มเพื่อนคุณเสมไปเรียบร้อยแล้วนะครับ

ขอเป็นเพื่อนร่วมชั้นเรียนด้วยคนครับ

เป็นน้องใหม่เหมือนกันแต่ติดตามข้อมูลจากคุณเสมมาตลอด

แต่ยังไม่รู้วิธีการ ดีใจที่เปิดสอนกันแบบเต็มๆจะได้เข้าใจเสียที

คุณเสมทำไมดียังงี้ล่ะคะ เปิดสอนในfacebook ด้วย ขอสมัครเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะคะ

รบกวน คุณเสม confirm friend request, fb ผมด้วยครับ sanya wor ขอบคุณครับ

ว้าวว ขออนุญาตแอดคุณเสมเป็นเพื่อนในเฟสบุ๊คนะคับ

เน้นนะครับ สนใจคนที่จริงใจเเละเอาจริง จริงจังครับ

ผมมีเวลาให้ช่วง 1-4 ทุ่มทุกวันออนไลน์คุยกับผมได้ตลอด

เน้นคนที่เป็นมือใหม่นะครับ เพราะจะเป็นเเต่พื้นฐานมากๆ

ผมไม่มีผลประโยชน์อะไรทั้งนั้นไม่มีการเก็บเงินค่าเรียนอะไรทั้งนั้น

จะมีคำถามว่าทำไมไม่เขียนใน web นี้ตอบเลยครับ ว่า

หลักการลงทุนของผมมีความชัดเจนมาตลอดคือการซื้อขาย เเบบ เขียวเเดงกับผลกำไรที่พอเพียง

สุดท้ายเเล้วไม่ว่ามีคนสนใจกี่คนจะมากจะน้อยก็อยู่ที่ตัวท่านเอง เมื่อผ่านการอบรมทาง Facebook เเล้ว

ผมจะสอนให้เเบบเป็นกลุ่ม เจอกันเป็นตัวเป็นๆ จับกลุ่มเรียนกัน คุยกัน เปลื่ยนความคิดเห็นด้วยกัน

คือจุดประสงค์ของผม ถ้าไม่มีคนสนใจผมก็เลิกกับโครงการนี้ ถ้ามีคนสนใจมากจนเกินไปก็ขอไม่เกิน 8 คน

ที่มาเรียนรู้กัน เทรดกันจริงๆ กำไร-ขาดทุน จากตลาดคุยกันตลอด เทรดเป็นกลุ่มดีที่ไม่หน้ามืด

ไม่ใช้อารมณ์ตอนเวลาไม่มีใคร กลัวเวลาราคาลง

เขียนอะไรมากไม่ได้ ว่าตัวไหนคือ หุ้น wave 3 ก็เดาตาม TA อะครับ :lol: :lol:

:lol: :lol: :lol:

สนใจมาก ๆ ครับ

แต่ไม่สะดวกผ่าน fb นี่แหละ เพราะหอที่เช่าอยู่ไม่มี net ครับ

ขอเสนอให้จัดเป็นกลุ่มเลยจะได้มั๋ยครับคุณเสม

เพราะผมสนใจที่จะเอาจริงเอาจังในตลาดนี้มาก ๆ ครับ

เคยเจ็บหนักมาเพราะเทรดตามอารมณ์ แต่ตั้งแต่อาศัยระบบของคุณเสม ตอนนี้ก็ได้คืนมาบ้างแล้ว

เคยติดต่อไปที่ชมรม cdc ทราบว่า ของปีนี้เค้าเริ่มเรียนกันไปแล้วตั้งแต่ต้นปี ต้องรอปีหน้า

ตอนนี้ได้แต่อาศัยระบบเขียวแรกซื้อ แดงแรกขาย ของคุณเสมนี่แหละครับ

แต่ที่คุณเสมจะสอนการเอาตัวรอดในตลาดนี้นั้น ไม่ได้หมายความว่าคุณเสมจะไปจาก thaigold นี้ใช่มั๋ยครับ

จำได้ว่าตอนนั้น ครูอุ๊ย ก็มีเปิดสอน และต่อมาก็แจ้งต่อเพื่อน ๆ นักลงทุนว่า ต่อไปถ้าไม่มีครูอุ๊ย

ก็จะมี เสี่ยเสม มาคอยชี้แนะแทนครูอุ๊ย

ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมขอไม่มีความรู้ตรงนี้ดีกว่า ไม่ใช่ว่าผมอยากที่จะเป็นคนที่ต้องพึ่งพาใครไปตลอดนะครับ

แต่ถ้าเลือกได้ ผมขอไม่เรียนรู้มันดีกว่า ที่จะต้องสูญเสียคุณเสมไปจากเวปนี้ครับ

แต่อย่างไรก็ตาม การจะเปิดสอนหรือไม่สอน จะสอนเป็นกลุ่ม หรือผ่าน fb หรือในลักษณะใดก็ตาม

เป็นการตัดสินใจของคุณเสมครับ ผมไม่อาจมีสิทธิ์ในการตัดสินใจนั้น เอาที่คุณเสมสะดวกที่สุดละกันนะครับ

แต่สิ่งหนึ่งที่อยากจะร้องขอ คือ อย่าได้ไปจาก thaigold นี้เลยนะครับ

ได้คุยกันผ่านข้อความนี้ เรื่องการลงทุนบ้าง เรื่องบอลบ้าง มีความสุขดีครับ ไม่เครียด

ขอบคุณครับ

Mahamax ขอฝากเนื้อฝากตัวในเฟสบุ๊คด้วยนะครับ :rolleyes: :rolleyes:

ทำใจเมื่อหายเซ็งการเชียร์ต่อไปครับ

:lol: :lol: :lol:

ดูเหมือนกัน ไม่รู้ลูคัส เรวา ใส่พระเครื่อง หรือเป็นเทพจริงๆ 55

เขาสามารถบันดาลให้ มีฟรีคิก และ จุดโทษภายใน นาทีสุดท้าย