ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

add ไปเเล้วครับ

รบกวนadd bigbigann@gmail.com เคยเจอคุณเสมแต่คุณเสมคงจำไม่ได้ค่ะ

ขอเรียนด้วยคนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้ำมันดิ่งเกือบ$3-หุ้นสหรัฐฯปิดลบแรงหลังS&Pลดแนวโน้มเครดิตUS

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 19 เมษายน 2554 05:02 น.

เอเอฟพี - ราคาน้ำมันดิ่งเกือบ 3 ดอลลาร์ ขณะที่วอลล์สตรีทก็ทรุดลงแรงเมื่อวันจันทร์(18) หลังเอสแอนด์พี ลดเกรด “แนวโน้มความน่าเชื่อถือในอนาคต” (outlook) ของสหรัฐฯมาเป็น “ลบ”

ความเคลื่อนไหวของเอสแอนด์พีนี้เพิ่มแรงกดดันต่อวอชิงตันให้หั่นงบประมาณรายจ่ายหรือขึ้นภาษี โดยทั้งสองอย่างอาจกัดเซาะภาพแห่งการเติบโตทางเศรษฐกิจและการบริโภคน้ำมันของสหรัฐฯ

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันไลต์สวีตครูตของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนพฤษภาคม ลดลง 2.54 ดอลลาร์ ปิดที่ 107.12 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรนท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน ลดลง 1.84 ดอลลาร์ ปิดที่ 121.91 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ขณะเดียวกันปัจจัยที่เอสแอนด์ (เอสแอนด์พี) บริษัทเครดิตเรตติ้งยักษ์ใหญ่ระดับโลก ลดเกรด “แนวโน้มความน่าเชื่อถือในอนาคต”ของสหรัฐฯมาเป็น “ลบ” อันหมายถึงอาจจะมีการปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐฯในเวลาต่อไป โดยอ้างว่าวอชิงตันส่อไร้ความสามารถในการจัดการกับเค้ารางแห่งภาวะขาดดุลการคลังนี้ ก็ฉุดให้วอลล์สตรีท วานนี้(18) ปิดลบอย่างแรงเช่นกัน

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ ลดลง 140.00 จุด (1.14 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 12,201.52 แนสแดค ลดลง 29.27 จุด (1.06 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 2,735.38 จุด เอสแอนด์พี ลดลง 14.56 จุด (1.10 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,305.12 จุด

สวัสดีครับ อ.เสม ขอเข้าเรียนหน้าชั้นด้วยคนนะครับ รบกวน add w30180@yahoo.com

ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เรียนด้วยคนนะค่ะ ส่ง request friend ไปให้น้องเสม ชื่อ dang buasuk

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ยามว่าง

คุณเสมคะ กราฟเช้านี้เป็นยังไงบ้าง รบกวนด้วยค่ะ

เรียนด้วยคนนะคะ ส่งไปแล้วคะ ใช้ชื่อ angel...

ขอบคุณคะคุณเสม :P

คุณเสมครับ

อาจจะช้าไปหน่อย แต่รบกวนช่วย Add facebook ผมด้วยได้มั้ยครับ

เคย Request ไปแล้วครับ ชื่อ "Ekkawee Ujjin" ครับ รบกวนขอเรียนด้วยนะครับ

คุณเสมคะ กราฟเช้านี้เป็นยังไงบ้าง รบกวนด้วยค่ะ

กราฟอะไรเอ๋ยๆๆๆ

:lol: :lol:

คุณเสมครับ

อาจจะช้าไปหน่อย แต่รบกวนช่วย Add facebook ผมด้วยได้มั้ยครับ

เคย Request ไปแล้วครับ ชื่อ "Ekkawee Ujjin" ครับ รบกวนขอเรียนด้วยนะครับ

ใจเย็นๆนะครับ นลท ทุกท่าน ตอนนี้มีคน add มาเยอะมากครับ

ผมเพิ่งหัดเล่น FB ด้วย เเล้วเป็นคนจัดการคนเดียวเลย ยังไงเเล้ว ตกหล่นยังไงช่วย mail หลังไมด์

มาบอกก็ได้นะครับ

อีกหลายวันคงจะลงตัวครับ

ทองแท่งให้ถือต่อมั้ยคะคุณเสม ขอบคุณในความมีน้ำใจมาก ๆ ค่ะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย bbeem

ทองแท่งให้ถือต่อมั้ยคุณเสม ขอบคุณในความมีน้ำใจมาก ๆ ค่ะ ^_^

ถือยาวๆๆ $1600