ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณเสมคะ รบกวนดูกราฟ aud/thb ให้หน่อยสิคะ ติด scbaud อยู่เยอะค่ะ จะทำอย่างไรดีค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมคะ รบกวนดูกราฟ aud/thb ให้หน่อยสิคะ ติด scbaud อยู่เยอะค่ะ จะทำอย่างไรดีค่ะ

ตอนนี้เงินบาทกำลังเเข็งตัวเมื่อเทียบกับเงินดอลล่า นั้นคือจะกระทบต่อเงินสกุลอื่นด้วย

ถ้าขาดทุนเกิน -2% ของ capital gain ก็ Stop loss ไปครับ

ทองคำเช้านี้ลงต่อเนื่อง มาต่ำสุดเเถวๆ $1338 ยังลงต่อเนื่อง เเนวรับต่อไปคือ $1320

อาจจะมีเด้งเล็กน้อยเพราะคนที่รู้เทคนิคจะ Take profit กันเเถวนี้ จากนั้นน่าจะลงต่ออีกมาก

การเกิด Pattern Double Bottomนั้นไม่ค่อยเจอบ่อยนัก นานๆจะเจอสักครั้ง ส่วนใหญ่จะไหลลงต่อ

เงินบาทบาทเราเเข็งมาจาก week ที่เเล้ว 29.86 โดยประมาณทองเเท่งไทย หลุด 19,000

เป้าหมายทาง hamonic Pattern มองไว้เเถวๆ $1100-$1130 ทองไทยคงไปหา 17,000 หรือต่ำกว่า

ทองคำเน่าสนิท ไม่น่าลงทุนอีกต่อไป ไม่ใช่เลาซื้อทองเเต่เป็นเวลาขายทอง

เงินมาจมอยู่กับ SET Index ไทย เเละเเถบเพื่อนบ้านหมด ราคาหุ้นทุกตลาดเลยทะยาน New high กันตลอด

ยังจะไหลเข้ามาอีกเยอะ SET เเละหุ้นไทยจะไปอีกไกล อาจจะมีการย่อตัวลงบ้างเป็นการลดควาทร้อนเเรงของ

ตลาดกระทิง เป็นเรื่องธรรมดา ตามระบบเเละวาง Position Sizing ที่เราสามารถรับความเสี่ยงได้จะเป็นการปิดประตู

การขาดทุนของตลาดหุ้น

ขอขอบคุณ คุณเสมมากค่ะ :01 อยากให้มา Thaigold บ่อย ๆ จ้า

ถูกแก้ไข โดย bbeem

ขอบคุณคุณเสมมากครับ แวะมาทักทายกันบ่อยๆ นะครับ

:gd ว๊าววววว ------- ดีใจจังเลย น้องเสมมา ขอบคุณมากๆค่ะ --------- :bye

ขอขอบคุณ อ.เสม ค่ะ

สวัสดีทุกท่าน

เมื่อวานนี้ทองคำมีการดีดกลับ Rebound $40 โดยประมาณหลังจากหลุดไป $1340

เป็นเรื่องปกติที่เกิดการ Rebound ของราคา เทรนใหญ่ของตลาดทองคือ "ขาลง" ยังถือ

สัญญาณหน้าขายต่อไป การดีดขึ้นมาเป็นการพักฐานของขาลงเท่านั้น ราคาจะทำการ Sideways

เเถวๆนี้อีกสักพัก ราคาต่อไปจะลงมา ทดสอบ $1320-$1300 ไม่เเนะนำให้ข้อนซื้อทองคำ

เเต่เเนะนำให้ "ขายทิ้ง" ดีดขึ้นมา ขายทิ้งให้หมด กองทุนใหญ่ ขายอีก -6.91 ตัน รวมยังมีอยู่1031.5 ตัน

"ขายทิ้งให้หมดทองคำไม่ว่าจะเป็นเเท่งหรือตั๋วกระดาษ"

ตลาดหุ้นไทย Bullish สุดขีดเมื่อวานนี้ปิดไปที่ 1,643.40 จุด การซื้อขาย 57,892.40 ลบ.

ตลาดเทรนใหญ่เป็นขาขึ้นเต็มตัว หุ้นจะขึ้นไปอีกมาก เงินจะไหลเข้ามาต่อเนื่องมากกว่านี้

ตลาดหุ้นเป็นตลาดที่สดใสมากตอนนี้

น้ำมันมีสัญญาณซื้อ ราคาน้ำมันจะวิ่งอีกครั้งใน เร็วๆนี้