ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปีใหม่นี้ ผมขอ อวยพรให้ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน

จงมีเเต่ที่สุดของความทุกข์ (ที่สุดของอะไร คือสิ่งตรงกันข้ามกับสิ่งนั้น)

ร่างกายเเข๊งเเรง

มีเงินมีทองตลอดทั้งปี

จงมีสติในการลงทุนอย่าใช้อารมณ์จนกลายเป็นการพนันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย seam888

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คำถามของ คุณส้มโอมือ น่าสนใจมากครับ

ผมลองตอบดู นะครับ ถูกผิดยังไงช่วยชี้เเนะด้วยครับ

เกลือมีมากในทะเล โดยเราสามารถนำน้ำทะเลมาทำเป็นเกลือได้ โดย คุณสมบัติของเกลือน่าจะเอาไปทำการถนอมอาหาร

เเต่โลกได้พัฒนา ขึ้นเรื่อยๆ จนมีตู้เย็น ตู้เเช่เเข๊ง เลยทำให้ บทบาทของเกลือมีค่าน้อยลงทันที

คุณเสมเก่งมากครับ น้ำแข็ง ตู้เย็น ทำให้เกลือหมดคุณค่าไปครับ

ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราช พระแก้วมรกต และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก

จงดลบันดาลให้อ.เสมและเพือนๆชาวไทยโกลด์ ตลอดจนครอบครัวทุกท่านจงพบแต่ความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปเทอญ

และ เดินทางถึงที่หมายโดยรอดปลอดภัยทุกท่าน ทุกคน มีแต่ความสุขความเจริญ ขายทองรวยๆตลอดปีใหม่ ๒๕๕๔ และตลอดไป

ถูกแก้ไข โดย Yai Carmungwed

ขอขอบคุณ Seam888 มากๆครับที่ให้ขอมูลดีๆและมีค่ามากสำหรับนักลงทุน ขออวยพรปีใหม่ ให้คุณ seam และครอบครัวจงมีสุขสมหวังทุกประการ

!Hi !v@ ติดตามอ่านมาปีกว่าแล้วค่ะ ได้ความรู้มากมายจากที่นี่ ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอให้สุขสมหวังในทุกๆเรื่องที่คิดค่ะ !thk !thk

!01 ขอคุณครับ คุณเสม ที่คอยให้คำชี้แนะเสมอมา ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ 2554 นี้ ขออวยพรให้คุณเสม คุณส้มโอมือ และพี่ๆน้องๆชาวไทยโกล์ดทุกท่าน สุขภาพแข็งแรง คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนาทุกประการครับ !La

ลืมบอกไป SET ยังเเดง

น้ำมันเขียวนานมาเเล้ว

ทองเเท่ง เขียวนานเเล้วครับ ถือต่อไปเรื่อยๆ

GF เขียววันนี้ บ้องเเรก

Previous high ผมจำไม่ค่อยได้นะครับ ของ ทองคำ น่าจะประมาณ $1430 ปะเพื่อนๆช่วย ยืนยันด้วยนะครับ

:wub: คุณเสมคะ ทองแท่งน่าจะมีย่ออีกไหมคะ พอดีเพิ่งมีตังค์ ถ้ามีย่อจะรอค่ะ ถ้าย่อน่าประมาณ

เท่าใดคะ จะรอค่ะ เชื่อคุณเสมมาตลอดปีเลยค่ะสบายใจดีไม่สวิงสวาย ขอบคุณนะคะคุณเสมคนพูดน้อย

แต่จริงจัง :wub: :wub:

สวัสดีปีใหม่ครับคุณ seam

ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้คุณ seam และครอบครัวมีความสุข สมหวัง เฮง ๆ ตลอดไปครับ

ปักกิ่งปรับเพิ่มค่าแรงขั้นต่ำอีก20%ท่ามกลางเงินเฟ้อสูง

29 ธค. 2553 11:42 น.

รัฐบาลปักกิ่งแถลงผ่านทางเว็บไซต์วานนี้ว่า จะปรับเพิ่มค่าแรงขั้นต่ำในเมืองหลวงขึ้นอีกร้อยละ 20 นับเป็นการปรับขึ้นครั้งที่ 2 ในรอบ 6 เดือน ท่ามกลางราคาอาหารและราคาอสังหาริมทรัพย์พุ่งสูง รวมถึงช่องว่างระหว่างคนรายและคนจนเพิ่มสูงขึ้น โดยเงินเดือนขั้นต่ำของกรุงปักกิ่งจะเพิ่มเป็น 1,160 หยวนหรือราว 5,800 บาท จากเดิม 4,800 บาท นับตั้งแต่วันที่ 1 มกราคมนี้เป็นต้นไป ก่อนหน้านี้ เมื่อเดือนกรกฎาคม ปักกิ่งได้เพิ่มค่าแรงขั้นต่ำร้อยละ 20 มาแล้วครั้งหนึ่ง ทางการจีนปรับขึ้นค่าแรงหลายครั้งปีนี้ หลังเกิดความขัดแย้งและการฆ่าตัวตายที่เกี่ยวเนื่องจากสภาพการทำงานมากขึ้น สะท้อนให้เห็นถึงความไม่พอใจของผู้ใช้แรงงานค่าแรงต่ำหลายล้านคนในประเทศ ขณะที่ทางการกำลังวิตกต่ออัตราเงินเฟ้อพุ่งสูงที่เมื่อเดือนพฤศจิกายนอยู่ที่ร้อยละ 5 แตะระดับนี้เป็นครั้งแรกในรอบกว่า 2 ปี ส่งผลให้ราคาอาหารเดือนที่แล้วเพิ่มสูงขึ้นจากปีที่แล้วเกือบร้อยละ 12 ขณะที่ราคาอสังหาริมทรัพย์เพิ่มสูงขึ้น แม้รัฐบาลจะพยายามลดความร้อนแรงในตลาดอสังหาริมทรัพย์ก็ตาม

เมื่อวันเสาร์ ธนาคารกลางจีนปรับเพิ่มอัตราดอกเบี้ยเป็นครั้งที่ 2 ในช่วงน้อยกว่า 3 เดือน หลังมีคำสั่งให้ผู้ปล่อยกู้เก็บเงินสำรองมากขึ้น เป็นการจำกัดเงินทุนที่จะให้กู้ยืมได้ ด้านนายกรัฐมนตรีจีน เวิน เจีย เป่าประกาศผ่านทางวิทยุเมื่อสุดสัปดาห์ ให้คำมั่นว่า รัฐบาลจะสามารถรับมือกับเงินเฟ้อและราคาอสังหาริมทรัพย์ที่พุ่งสูงในจีนได้