ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีใจค่ะ ..ทีคุณเสมแวะมา update มุมมอง

ขอบคุณมากนะคะ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่าน

นานเเล้วไม่ได้เข้ามา update ข่าวสารก็ยังไม่เปลื่ยนเเปลงอะไรครับ เป้าหมายระยะกลางในปีนี้ $1600 เเต่ระยะสั้นสินค้า Commodity ต่างๆจะเกิดการ correction ลงไปก่อนเริ่มด้วยทองคำเลย ย่อลงมาประมาณ $30 ในคืนเดียวคิดว่าราคายังลงได้อีกครับ เป็นโอกาสดีของคนที่ตกรถ ไม่มีของได้เข้าซื้อกัน

คืนนี้น่าย่อมาเเถวๆ $1340 เเนวรับที่ผมมองไว้มี $1300 กับ $1250 ครับใครเหลือเงินเย็นก็ตามเก็บได้ตามความเหมาะสมครับ จัด portfolio ของท่านให้ดีๆ

ปีนี้เเลปีหน้า Inflation จะขึ้นอีกมาก ดอกเบี้ยก้เพิ่งจะปรับขึ้นไป เงินจะเฟ้อ ข้าวของจะเเพงขึ้น อย่าเก็บ asset ในรูปเเบบ เงินตรา หรือ พันบัตร ให้เก็บไว้ในรูปเเบบของ ทองคำ หรือ Precious metals ต่างๆ ราคาจะขึ้นต่ออีกมาก

SET ตลาดหุ้นไทยนั้นช่วงนี้อยู่ใน ช่วง sidways ไม่นานจะทะยานขึ้นไป สู่ 1,250 โดยนโยบายการพิมพ์เเบงค์ ของฝั่งยุโรปเงินจะไหลเข้าสู่ฝั่งเอเชียอีกมากเป็นโอกาสดีสำหรับหุ้นไทยในปีนี้ครับ

ตอนนี้ตลาดยางพารา TOCOM (Japan) ยาง AFET (ไทย) ขึ้นกระจายรวยกันเละไปข้างหนึ่งเลย

ตอนนี้ยังไม่มีวี่เเววว่าจะเกิดการ correction ขึ้นก็ถือต่อไปเรื่อยๆๆนะครับ ไม่ต้องอายกำไร อีกต่อไป

ขอบคุณคะคุณเสม วันนนี้ดีใจที่ได้เจอในเวป ติดตามต่อปายคะ

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif วันนี้เหนื่อยจัง ไปเข้านอนดีกว่า ขอบคุณข้อมูลดีๆของทุกท่านนะค่ะem309.gif em309.gif em309.gif

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgเต็มปอดแล้วครับ ผมขอนั่งดูเฉยๆ (ตอนนี้รอขายอย่างเดียวครับ)

ทองบาทละสองหมื่นสามพัน ผมขอนั่งรอต่อไปครับdbfe1400eb3821ff15f3ab7537a25e6c.png