ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:rolleyes: ขอเรียนถามคุณเสมหน่อยครับ

จากภาพแบบนี้เราจะตั้ง target ของเวฟ 3 ได้อย่างไรครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมคะ คือมีเงินเย็นซื้อทองแท่ง กะว่า 50% ซื้อเก็บยาวไปเลย เอาไว้ค่อยขายกินตอนแก่ ส่วนอีก 50% เอาไว้เล่นเก็งกำไร ซื้อๆขายๆ

ขอถามว่าไอ้ที่ซื้อเก็บยาวไปเลยนี่อะ อนาคตจะมีขาดทุนใหม หรือว่าความคิดแบบนี้ถูกแล้ว ขอบคุณคะ

ถามว่าที่ถือยาวนี้ อนาคตขาดทุนไหม

ตอบไมได้หรอกครับไม่มีใครรู้อนาคต ทองคำอาจจะหมดค่าวันใดวันหนึ่งไม่มีใครรู้ครับ

ผมวิ่งตามระบบเขียวเเดงเท่านั้น เเดงมาก็ขายทิ้งครับ เเต่จะเป็นระบบที่ยาวเเละนานหน่อยครับ

ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำดีดี ..ของทุกท่าน :)

:rolleyes: ขอเรียนถามคุณเสมหน่อยครับ

จากภาพแบบนี้เราจะตั้ง target ของเวฟ 3 ได้อย่างไรครับ

WAVE 3 จาก TF อะไรอะครับ มีหลาย TF มากมาย

ธรรมชาติ wave 3 จะร้อนเเรงเเละขึ้นเเรงเเละยาวนานมากๆ RSI จะขึ้นสูงที่สุดเเละตลาดจะ volatility มากๆ

ธรรมชาติ wave 3 fibonacci จะเเตะ 161.8% เป็นอย่างน้อยครับ

post-442-056153900 1303874921.jpgขอบคุณมากครับอาจารย์เสม ไม่ต้องคิดมากถือต่อไป กำไรทั้งนั้นpost-442-095799500 1303875158.gif

:rolleyes: ขอบคุณครับอาจารย์

ผมหมายถึงตัวทองน่ะครับ :wub:

ขอบคุณคับน้อง

ชีวิต เวลา การเลือก...ใช้เวลา ตวามรู้เพื่อเป็นประโยชน์

เป็นกำลังใจให้เพื่อน พี่น้อง ญาติมิตร แม้แต่ผู้คนที่ไม่เคยพบหน้า

แม้จะมีเรื่องเหนื่อย วุ่นวายตามมา B)

นับว่าใช้เวลาในชีวิตได้คุ้มค่าแล้ว

SET ระบบเขียวถือตามระบบไปเลยครับ

ขอบคุณมากครับ คุณเสม

!01 !01 !01

สวัสดี นลท ทุกท่าน ผมได้เขียนบทเรียนไปทั้งหมด 4 บทใครชอบก็อ่านเเละลองเปลื่ยนมุมมองตามที่ผมเเนะนำไปนะครับ

ส่วนใครที่ว่ามันไร้สาระ เขียนมาได้ยังไง ก็ขอให้ผ่านๆไปในสมองครับ ผมไม่ได้เเนะนำหรือชี้ชวนให้ใครเชื่อเเต่เขียนจาก ประสบการณ์

ตรงเเค่นั้น ผมไม่ได้บอกนะครับ ว่าการลงทุนด้วยระบบเป็น การลงทุนที่ดีที่สุด มันมีอีกหลายวิธีเเล้วเเต่ style คนเเต่ละคนมากกว่าครับ บางท่านชอบเล่นสั้นๆ เล่นรอบเห็นว่าสนุกดี เร็ว กำไรหรือเจ๊ง เร็วพอๆกัน ก้ต้องลงทุนอีกรูปเเบบหนึ่ง บางท่านชอบเเบบยาวๆไม่ค่อยสนใจราคามาก ซื้อเเล้วเก็บสักปีเเล้วมาขายทำกำไร ถ้าอยู่ในขาขึ้น คุณได้กำไรบานเบิกเเน่นอน เเต่ถ้าอยู่ในขาลง คุณก็ขาดทุนบานเบิกเช่นกัน สุดท้ายเเล้วยังไง ต้องรู้จักคำว่า Stop loss นะครับ สำคัญที่สุด

ช่วงนี้ทองคำขึ้นทำราคาใหม่อย่างร้อนเเรงเมื่อวานนี้มีการพักฐานชั่วคราว เเนวรับเเรกจาก fibobacci number อยู่ที่ $1492

เวลานี้ราคากลับมาอยู่เเถว $1506 มีเเนวจิตวิทยาที่ $1508 ราคาตอนนี้ไปได้สวย คง sideways down อีกสักพักหนึ่ง เมื่อกระทิงฟูมฟังจนสมบูรณ์สุดๆเเล้วราคา $1600 เป็นราคาเล็กๆไปเลย ระบบเขียวตามระบบไปเลยครับ

SET มาถึงด่านจิตวิทยาเช่นกัน รอรับการเย่าเเรงๆได้เลยในช่วงนี้ ระบบเขียวถือตามระบบไปเลยครับ

:lol: :lol:

มองเหมือนกันเลยน้องเสม ตอนนี้ทองพักและอาจเจอแรงเหวี่ยงเหมือนตอนนี้ที่ silver โดนอยู่ อาการค่อนข้างหนักสำหรับคนที่มี silver ราคาบนๆ (แต่อย่ากังวลนะคะ ว่าจะติดยอดดอย สบายๆ ค่ะ ถือได้ บนดอยอากาศดี เดี๋ยวพอคนรู้เยอะๆ คนก็จะแห่ตามมาอยู่ด้วยค่ะ จนดอยที่เราอยู่นี้ อาจเตี้ยเกินไปในอนาคต) ที่ silver โดนหนักช่วงนี้ ถ้าดูจากกราฟแล้วจะเห็นว่ามันขึ้นมาชันเกือบเป็นเส้นตรง เพราะงั้นเวลาลงพักปรับฐานก็จะแบบนี้ล่ะค่ะ ลงแบบเป็นเส้นตรงเหมือนกัน "ทำใจ" ค่ะ ไว้รอเก็บเพิ่ม (คนที่ไม่มีของก็บ่นว่าทำไมลงน้อยจัง คนที่มีของอยู่ก็บ่นว่าลงเยอะจัง ทั้งๆ ที่ราคามันคือราคาเดียวกัน คิคิคิ)

ทองคำ พักค่ะ หลังจากขึ้นมาอย่างร้อนแรง ถือยาวๆ ได้อีกเหมือนกัน ถือโอกาสสะสมเพิ่มเลยตอนที่มันลงมาเยอะๆ ไม่น่าหลุด 1460-1470 นะ ถ้าลงก็ดี ได้ของถูก ไม่ต้องเล่นรอบค่ะ ยากเกินไป มีเป็นแท่ง เก็บยาวๆๆๆ สบายๆๆๆๆ โชคดีค่ะ

สวัสดี นลท ทุกท่าน ผมได้เขียนบทเรียนไปทั้งหมด 4 บทใครชอบก็อ่านเเละลองเปลื่ยนมุมมองตามที่ผมเเนะนำไปนะครับ

ส่วนใครที่ว่ามันไร้สาระ เขียนมาได้ยังไง ก็ขอให้ผ่านๆไปในสมองครับ ผมไม่ได้เเนะนำหรือชี้ชวนให้ใครเชื่อเเต่เขียนจาก ประสบการณ์

ตรงเเค่นั้น ผมไม่ได้บอกนะครับ ว่าการลงทุนด้วยระบบเป็น การลงทุนที่ดีที่สุด มันมีอีกหลายวิธีเเล้วเเต่ style คนเเต่ละคนมากกว่าครับ บางท่านชอบเล่นสั้นๆ เล่นรอบเห็นว่าสนุกดี เร็ว กำไรหรือเจ๊ง เร็วพอๆกัน ก้ต้องลงทุนอีกรูปเเบบหนึ่ง บางท่านชอบเเบบยาวๆไม่ค่อยสนใจราคามาก ซื้อเเล้วเก็บสักปีเเล้วมาขายทำกำไร ถ้าอยู่ในขาขึ้น คุณได้กำไรบานเบิกเเน่นอน เเต่ถ้าอยู่ในขาลง คุณก็ขาดทุนบานเบิกเช่นกัน สุดท้ายเเล้วยังไง ต้องรู้จักคำว่า Stop loss นะครับ สำคัญที่สุด

ช่วงนี้ทองคำขึ้นทำราคาใหม่อย่างร้อนเเรงเมื่อวานนี้มีการพักฐานชั่วคราว เเนวรับเเรกจาก fibobacci number อยู่ที่ $1492

เวลานี้ราคากลับมาอยู่เเถว $1506 มีเเนวจิตวิทยาที่ $1508 ราคาตอนนี้ไปได้สวย คง sideways down อีกสักพักหนึ่ง เมื่อกระทิงฟูมฟังจนสมบูรณ์สุดๆเเล้วราคา $1600 เป็นราคาเล็กๆไปเลย ระบบเขียวตามระบบไปเลยครับ

SET มาถึงด่านจิตวิทยาเช่นกัน รอรับการเย่าเเรงๆได้เลยในช่วงนี้ ระบบเขียวถือตามระบบไปเลยครับ

:lol: :lol:

ขอบพระคุณมากๆๆครับผม

!01 !01 !gd !gd !10 !10 !La !La

คุณเสมคะ

ขอคำแนะนำสำหรับ PTTAR ด้วยคะ...ถือมายาวนานมากๆ

เปลี่ยนรถดีไหมคะ...

:blush:

ซื้อแล้วถือยาวๆ1-2ปีขายครั้งจะได้กำไรมากกว่าเล่นสั้นๆซื้อมาขายไป(แท่ง) ปล ประมาณ2ปีกว่าเคยเข้าไปอ่านเวปคุณลุงโฉลกบอกให้ซื้อทองคำไว้ราคาจะขึ้นไปมากๆช่วงนั้นถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ที่800กว่าเหรียญ เคยพูดให้คนฟังว่าทองจะขึ้นไปถึง1000กว่าเหรียญ ไม่มีใครเชื่อเขาพูดกลับมาว่าให้มันขึ้นไป1000เหรียญก่อนเถอะเดี๋ยวนี้เป็นไงมันมาถึง1500กว่าแล้ว ซื้อแล้วใจนิ่งๆอย่าหวั่นไหว คิดเสียว่าเป็นเงินออมของเรา ไม่จำเป็นอย่าขายเก็บไว้ให้ได้ของมัน ถึงขายคั้งหนึ่งจะดีกว่า :lol: :lol: :lol: !thk !thk !thk ขอบคุณ คุณเสมมากค่ะ