ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

กฏระเบียบการอยู่ร่วมกัน ในบ้าน ThaiGOLD.info

โพสต์แนะนำ

เดิมที เวปเราเล็กๆ สังคมเล็กๆ น่าอยู่ ระเบียบการอยู่ร่วมกันของผม จึงง่ายๆ คือ การให้เกียรติผู้อื่น แบ่งปันความรู้ให้กัน แต่วันนี้ สังคมเราใหญ่ขึ้น ปัญหาที่เห็นทุกวันนี้ เป็นเรื่องของการเข้ามาหาผลประโยชน์เป็นหลัก โดยเฉพาะผมพบว่า มีโบรกเกอร์เมืองนอกรายหนึ่ง ซึ่งเข้าข่ายผิดกฏหมาย กลต. เข้าไปอยู่เบื้องหลังกูรูหลายท่านในเวปไซด์เรา เป็นเหตุให้เกิดความวุ่นวายขึ้น

เจตนารมณ์ของเวปเรา

เพื่อเป็นชุมชนผู้สนใจทองคำ เป็นแหล่งรวบรวมความรู้ แบ่งปันความรู้ แลกเปลี่ยนความเห็น ระหว่างเพื่อนสมาชิก เกี่ยวกับทองคำ หรือเรื่องอื่นๆที่มีความสนใจร่วมกัน ความรู้ต่างๆที่ได้ในเวป มาจากสมาชิกช่วยกัน ถือเป็นของฟรี นโยบายเวปเราจึงฟรีเป็นหลัก โดยรายได้เพื่อนำมาดูแลเวป ได้จากสปอนเซอร์ผู้สนับสนุน

ที่จริง ทุกอย่างอยู่ที่ความพอดี แต่ความพอดีของแต่ละท่านไม่เท่ากัน เอาเป็นว่า เมื่อผมเป็นผู้รับผิดชอบดูแล ขอใช้สิทธิ์ กำหนด

กฏระเบียบ ตามความเชื่อส่วนตัวเป็นหลัก ดังนี้

กฏระเบียบการใช้งานเวปบอร์ดเรา

1. ห้ามชวน trade โบรกเกอร์ที่ไม่ได้รับการรับรองจาก กลต. ทั้งในเวป หรือ การนำทางไปชักชวนต่อนอกเวป

การเทรดเมืองนอก แม้จะไม่ได้โกง แต่ไม่ถูกกฏหมายเมืองไทย หากมีการฟ้องร้องขึ้นศาล ถือว่าเรารับรู้ สมยอม ไม่สามารถเอาผิดใดๆได้ทั้งสิ้น ผมจึงไม่สนับสนุน อย่างที่สุด

ที่ผ่านมาแล้ว ก็ผ่านไป ผมถือว่า ผมไม่ได้ตั้งกฏเกณฑ์ไว้ ที่ผ่านมา ผมจะถือหลักฐานที่ปรากฏบนเวปเป็นหลัก แต่จากนี้ไป หากผมได้รับรู้ ไม่ว่าจะมีหลักฐานปรากฏบนเวปหรือไม่ ผมจะขอใช้สิทธิ์ แบนสมาชิกท่านนั้นทันที

2. หากมีการชักชวนสมาชิกในเวป ไปทำอะไรก็ตาม ขอให้เป็นการประชาสัมพันธ์โดยเปิดเผยต่อสาธารณะชนเท่านั้น

ไม่ว่าจะฟรี หรือมีผลประโยชน์ใดๆก็ตาม เพื่อให้สมาชิกทั่วไป รับทราบ และป้องกันการหลอกลวงสมาชิกบนเวป

3. เมื่อมีความขัดแย้ง สมาชิก ควรยอมรับความเห็นที่แตกต่าง

ให้เกียรติกัน คุยกันด้วยความสุภาพ ถกเถียง เพื่อนำไปสู่ความปรองดอง ไม่ใช่ความแตกแยก

4. ... (รอเพื่อนสมาชิกแนะนำ)

...

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่าน หากพบเห็นสิ่งใดที่ดูไม่น่าไว้วางใจไม่เหมาะสม

ขอความกรุณาแจ้งมายังเจ้าหน้าที่ เราจะเก็บข้อมูลของท่านไว้เป็นความลับ

เพื่อสังคมที่เปิดกว้างแบ่งปันกันของเรา จะได้น่าอยู่และปลอดภัยมากขึ้นครับ

^_^ ;) :lol:

1.ห้ามทำการชักชวนให้ไปอบรมภายนอกเวป

2.ห้ามนำชื่อของเวปไปใช้โดยไม่ขออนุญาตคุณกัมพลก่อน

3.ห้ามให้มีการชักชวน ลงทุนกับบริษัทที่ผิดกฏหมาย หรือไม่ได้จดทะเบียน

4.ห้ามเสนอขายสินค้าใดๆ โดยไม่ได้รับอนุญาต

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/180-%e0%b8%8a%e0%b9%88%e0%b8%a7%e0%b8%a2%e0%b8%81%e0%b8%b1%e0%b8%99%e0%b9%80%e0%b8%9b%e0%b9%87%e0%b8%99%e0%b8%ab%e0%b8%b9%e0%b9%80%e0%b8%9b%e0%b9%87%e0%b8%99%e0%b8%95%e0%b8%b2%e0%b9%80%e0%b8%9e%e0%b8%b7%e0%b9%88%e0%b8%ad%e0%b8%aa%e0%b8%b1%e0%b8%87/

รบกวนเฮียคัดเลือกดูก่อนครับ

หากลงตัวแล้ว ผมจะกลับไปแก้ให้เป็นแบบเดียวกับเฮียครับ

คุณ div คะ ข้อนี้ของคุณ nusnai น่าสนใจค่ะ

หากมีข้อขัดแย้งจนเกิดกรณีพิพาทให้คำตัดสินหรือความเห็นของเฮียกัมพลเป็นที่สุด

:ph34r: :ph34r: :ph34r: :ph34r: :ph34r:

ถูกแก้ไข โดย Ðív♠Kì₪g▪
เพิ่มข้อความ

!01

เดิมที เวปเราเล็กๆ สังคมเล็กๆ น่าอยู่ ระเบียบการอยู่ร่วมกันของผม จึงง่ายๆ คือ การให้เกียรติผู้อื่น แบ่งปันความรู้ให้กัน แต่วันนี้ สังคมเราใหญ่ขึ้น ปัญหาที่เห็นทุกวันนี้ เป็นเรื่องของการเข้ามาหาผลประโยชน์เป็นหลัก โดยเฉพาะผมพบว่า มีโบรกเกอร์เมืองนอกรายหนึ่ง ซึ่งเข้าข่ายผิดกฏหมาย กลต. เข้าไปอยู่เบื้องหลังกูรูหลายท่านในเวปไซด์เรา เป็นเหตุให้เกิดความวุ่นวายขึ้น

เจตนารมณ์ของเวปเรา

เพื่อเป็นชุมชนผู้สนใจทองคำ เป็นแหล่งรวบรวมความรู้ แบ่งปันความรู้ แลกเปลี่ยนความเห็น ระหว่างเพื่อนสมาชิก เกี่ยวกับทองคำ หรือเรื่องอื่นๆที่มีความสนใจร่วมกัน ความรู้ต่างๆที่ได้ในเวป มาจากสมาชิกช่วยกัน ถือเป็นของฟรี นโยบายเวปเราจึงฟรีเป็นหลัก โดยรายได้เพื่อนำมาดูแลเวป ได้จากสปอนเซอร์ผู้สนับสนุน

ที่จริง ทุกอย่างอยู่ที่ความพอดี แต่ความพอดีของแต่ละท่านไม่เท่ากัน เอาเป็นว่า เมื่อผมเป็นผู้รับผิดชอบดูแล ขอใช้สิทธิ์ กำหนด

กฏระเบียบ ตามความเชื่อส่วนตัวเป็นหลัก ดังนี้

กฏระเบียบการใช้งานเวปบอร์ดเรา

1. ห้ามชวน trade โบรกเกอร์ที่ไม่ได้รับการรับรองจาก กลต. ทั้งในเวป หรือ การนำทางไปชักชวนต่อนอกเวป

การเทรดเมืองนอก แม้จะไม่ได้โกง แต่ไม่ถูกกฏหมายเมืองไทย หากมีการฟ้องร้องขึ้นศาล ถือว่าเรารับรู้ สมยอม ไม่สามารถเอาผิดใดๆได้ทั้งสิ้น ผมจึงไม่สนับสนุน อย่างที่สุด

ที่ผ่านมาแล้ว ก็ผ่านไป ผมถือว่า ผมไม่ได้ตั้งกฏเกณฑ์ไว้ ที่ผ่านมา ผมจะถือหลักฐานที่ปรากฏบนเวปเป็นหลัก แต่จากนี้ไป หากผมได้รับรู้ ไม่ว่าจะมีหลักฐานปรากฏบนเวปหรือไม่ ผมจะขอใช้สิทธิ์ แบนสมาชิกท่านนั้นทันที

2. หากมีการชักชวนสมาชิกในเวป ไปทำอะไรก็ตาม ขอให้เป็นการประชาสัมพันธ์โดยเปิดเผยต่อสาธารณะชนเท่านั้น

ไม่ว่าจะฟรี หรือมีผลประโยชน์ใดๆก็ตาม เพื่อให้สมาชิกทั่วไป รับทราบ และป้องกันการหลอกลวงสมาชิกบนเวป

3. เมื่อมีความขัดแย้ง สมาชิก ควรยอมรับความเห็นที่แตกต่าง

ให้เกียรติกัน คุยกันด้วยความสุภาพ ถกเถียง เพื่อนำไปสู่ความปรองดอง ไม่ใช่ความแตกแยก

4. ... (รอเพื่อนสมาชิกแนะนำ)

...

เรียนเฮียกัมพลที่เคารพ ในฐานะสมาชิกคนหนึ่งในเวปไทยโกลด์ ผมเป็นน้องใหม่ที่เข้ามาลงทุนในทองคำแท่งและพยายามแสวงหาความรู้เพื่อการเทรดโกลด์ฟิวเจอร์ เข้ามาติดตามหาความรู้จากการวิเคราะห์ของเฮียและท่านผู้รู้หลากหลายท่าน ทุกกระทู้ไม่ว่าจะเป็นของท่านกูรูหรือเพื่อนสมาชิกทั้งหลายล้วนมีค่า มีความหมาย และมีมุมมองที่มีประโยชน์ทั้งสิ้น ในวาระขึ้นบ้านใหม่ นับเป็นนิมิตหมายและเห็นการณ์ไกลของเฮียกัมพลอย่างยอดเยี่ยม ขอชื่นชมและขอคารวะด้วยใจดุษฎี พร้อมทั้งจะปฏิบัติตามกฏที่ตั้งไว้อย่างเคร่งครัดต่อไป และเห็นด้วยว่าการแสดงความเห็น ย่อมมีความแตกต่างบ้าง ขอให้ยอมรับและชี้แจง พูดคุยทำความเข้าใจกันด้วยไมตรีจิต ฉันท์กัลยาณมิตร หนักนิดเบาหน่อย ก็ให้อภัยกันและขอให้ยอมรับการตัดสินของเฮียกัมพล หากเกิดข้อขัดแย้งใดใดก็ตาม อย่าถืออัตตา อย่าสร้างความหนักใจให้เฮียกัมพลเลยน๊ะครับ ผมขอร้อง

รับทราบครับ และจะถือปฏิบัติโดยเคร่งครัด เพื่อสังคมที่น่าอยู่ของเรา ขอบคุณครับ

ดีครับมีกติกากันบ้าง

เพิ่มอีกข้อได้ไหมครับ

หากมีข้อขัดแย้งจนเกิดกรณีพิพาทให้คำตัดสินหรือความเห็นของเฮียกัมพลเป็นที่สุด

!thk !thk !thk ทหารหญิงซีซี รับแซบ เอ้ย รับทราบ พร้อมปฏิบัติคร้า (ว่าแต่ห้ามปั่นกระทู้นี่ยกเลิกแล้วชิมิคะ :P )

ดีครับมีกติกากันบ้าง

เพิ่มอีกข้อได้ไหมครับ

คุณ div คะ ข้อนี้ของคุณ nusnai น่าสนใจค่ะ

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif ทหารหญิงซีซี รับแซบ เอ้ย รับทราบ พร้อมปฏิบัติคร้า (ว่าแต่ห้ามปั่นกระทู้นี่ยกเลิกแล้วชิมิคะ :P )

เจ๊ศรีจะปั่นทู้ไปถึงใหนกัน จะเอาขาใหญ่เหรอ

เจ๊ศรีจะปั่นทู้ไปถึงใหนกัน จะเอาขาใหญ่เหรอ

คนถามก็หย่าายย ป่าาวคะwink.gif

รับทราบค่ะ กฎระเบียบการอยู่ร่วมกันเบื้องต้น แบบว่าต่อไปถ้าพบเห็นสิ่งผิดปกติ หรือน่าสงสัยควร รีบแจ้งหลังบ้าน หรือเฮียเพื่อตรวจสอบก่อนถกเถียงกันบานปลายในที่สาธารณะดีฮะปะค่ะ

หรือมีสายด่วน ...Hot mail ฮิ ฮิ หางานเพิ่มให้คุณซีซี ละซิ (ตามประสาคนว่าง) :P

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้สักนิดนึงครับ

ถ้ามีผู้อยากออกมาให้ความรู้หรือความเห็นด้านทิศทางราคาทองคำแก่สาธารณชนแล้วล่ะก็ การที่ผลจะออกมาตรงหรือไม่ตรงตามที่ตนเองคาดการณ์นั้นหาใช่เรื่องสำคัญไม่ เพียงแต่ผู้เขียนขอฝากให้ท่องคำ "เสียสละโดยบริสุทธิ์ใจ" ให้ขึ้นใจเสียก่อนจะเข้ามาอาสาครับเพราะแนวทางปฏิบัติของเวปไทยโกลด์ที่ผ่านมาก็คือ การให้เปล่าโดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนในรูปผลประโยชน์ใดๆกลับมาไม่ว่าจะปัจจุบันหรืออนาคต ไม่มีผลประโยชน์เบื้องหน้าหรือเบื้องหลังใดๆแอบแฝงอยู่ทั้งสิ้น สำหรับผู้ที่อยากจะแบ่งปันให้โดยบริสุทธิ์ใจจริงๆล่ะก็อย่าว่าแต่เงินแม้แต่บาทเดียวที่ไม่ต้องการเลย แม้แต่คำโพสต์ยกย่องหรือขอบคุณในกระทู้เค้าก็ไม่ต้องการครับ สุดท้ายจะมีสักกี่คนที่ก้าวข้ามกิเลสแบบนี้ไปได้จริงๆผู้อ่านก็ต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองเพราะการอ่านคนนั้นบางครั้งยากเสียยิ่งกว่าการอ่านทองเสียอีกครับ

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ และ หากมีท่านใดไม่ปฎิบัติตาม ขอให้คุณกัมพลจัดการเลยนะครับ เพื่อจะได้เป็นบรรทัดฐานที่ดี และ การพัฒนาไปในทางที่ดีของเวป Thaigold2.info ต่อไป

ขอแสดงความยินดีในการเปิดบ้านใหม่ด้วยครับ และ ขอขอบคุณที่ทำเวปดีๆแบบนี้ด้วยครับ

รับทราบครับ และจะถือปฏิบัติโดยเคร่งครัด เพื่อสังคมที่น่าอยู่ของเรา ขอบคุณครับ

+1ครับ :)