ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

กฏระเบียบการอยู่ร่วมกัน ในบ้าน ThaiGOLD.info

โพสต์แนะนำ

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้สักนิดนึงครับ

ถ้ามีผู้อยากออกมาให้ความรู้หรือความเห็นด้านทิศทางราคาทองคำแก่สาธารณชนแล้วล่ะก็ การที่ผลจะออกมาตรงหรือไม่ตรงตามที่ตนเองคาดการณ์นั้นหาใช่เรื่องสำคัญไม่ เพียงแต่ผู้เขียนขอฝาก

ให้ท่องคำ "เสียสละโดยบริสุทธิ์ใจ" ให้ขึ้นใจเสียก่อนจะเข้ามาอาสาครับ เพราะแนวทางปฏิบัติของเวปไทยโกลด์ที่

ผ่านมาก็คือ การให้เปล่าโดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนในรูปผลประโยชน์ใดๆกลับมาไม่ว่าจะปัจจุบันหรืออนาคต ไม่มีผลประโยชน์เบื้องหน้าหรือเบื้องหลังใดๆแอบแฝงอยู่ทั้งสิ้น ...... สำหรับผู้ที่อยากจะ

แบ่งปันให้โดยบริสุทธิ์ใจจริงๆล่ะก็อย่าว่าแต่เงินแม้แต่บาทเดียวที่ไม่ต้องการเลย แม้แต่คำโพสต์ยกย่องหรือขอบคุณในกระทู้เค้าก็ไม่ต้องการครับ สุดท้ายจะมีสักกี่คนที่ก้าวข้ามกิเลสแบบนี้ไปได้จริงๆ

ผู้อ่านก็ต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองเพราะการอ่านคนนั้นบางครั้งยากเสียยิ่งกว่าการอ่านทองเสียอีกครับ

!10 !10 !10 !gd !gd !gd

ขออนุญาติ

บันทึกไว้ใน profile สำหรับสมาชิกได้อ่านกัน นะคะ เอ้ .. เก็บไว้ในกระทู้ข้อคิด......คำคมดีกว่า วันหน้าจะได้ยืมไปใช้ คงไม่สงวนลิขสิทธิ์นะคะ ชอบค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รับทราบและเห็นด้วยกับเฮียกำพลและท่านแม่ทัพครับผม :lol: :lol:

รับทราบพร้อมปฏิบัติครับผม

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล

รับทราบและจะปฏิบัติตามกฏอย่างเคร่งครัดค่ะ :D

รับทราบและจะอยู่ในกฎระเบียบครับ :lol: :ph34r:

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้สักนิดนึงครับ

ถ้ามีผู้อยากออกมาให้ความรู้หรือความเห็นด้านทิศทางราคาทองคำแก่สาธารณชนแล้วล่ะก็ การที่ผลจะออกมาตรงหรือไม่ตรงตามที่ตนเองคาดการณ์นั้นหาใช่เรื่องสำคัญไม่ เพียงแต่ผู้เขียนขอฝากให้ท่องคำ "เสียสละโดยบริสุทธิ์ใจ" ให้ขึ้นใจเสียก่อนจะเข้ามาอาสาครับเพราะแนวทางปฏิบัติของเวปไทยโกลด์ที่ผ่านมาก็คือ การให้เปล่าโดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนในรูปผลประโยชน์ใดๆกลับมาไม่ว่าจะปัจจุบันหรืออนาคต ไม่มีผลประโยชน์เบื้องหน้าหรือเบื้องหลังใดๆแอบแฝงอยู่ทั้งสิ้น สำหรับผู้ที่อยากจะแบ่งปันให้โดยบริสุทธิ์ใจจริงๆล่ะก็อย่าว่าแต่เงินแม้แต่บาทเดียวที่ไม่ต้องการเลย แม้แต่คำโพสต์ยกย่องหรือขอบคุณในกระทู้เค้าก็ไม่ต้องการครับ สุดท้ายจะมีสักกี่คนที่ก้าวข้ามกิเลสแบบนี้ไปได้จริงๆผู้อ่านก็ต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองเพราะการอ่านคนนั้นบางครั้งยากเสียยิ่งกว่าการอ่านทองเสียอีกครับ

โอ๊ย ๆๆๆ คุณปิรันย่า ถูกใจตรงเป้าเผง เอาคะแนนไปเ้ล้ย

อยากเสนอเพิ่มตรงข้อสาม ค่ะ คุณกัมพล แต่ไม่แน่ใจว่าพวกเราจะห้ามใจไหวหรือเปล่า :blush:

ก่อนที่เราจะถกเถียงเหตุผลกันอย่างสุภาพ

ขอให้คู่กรณีที่ขัดแย้งได้มีโอกาสตอบข้อซักถามพาดพิงกันให้กระจ่างก่อน

บรรดากองเชียร์ทั้งสองฝ่ายรอให้จบก่อนค่อยเชียร์ โดยเฉพาะ สมาชิกกองเชียร์เฉพาะกิจ เยอะจริงๆ

อิอิ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ ป้าแก่แล้ววว :rolleyes:

ดีใจที่บ้านนี้จะกลับมาน่าอยู่เช่นเดิม อยู่กันด้วยใจมานาน ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน ช่วยกันเป็นหูเป็นตา ดีกว่ามีแต่พ่อค้าแม้ค้าเต็มเวปไปหมด หาความจริงใจยาก ขอให้มีกฎเหล็กต่อไปนะคะ

จุดประสงค์เวปมาเเล้ว ทำไม่ให้ขัดกับหลักการเป็นพอ

รับทราบครับ เห็นด้วยครับ อยู่ในสังคม พวกเราต้องมีกฎ กติกา มารยาท ของพวกเรา :rolleyes:

ยินดีปฏิบัติตามอย่่างเคร่งครัดครับ และควรห้ามโพสท์ข้อความไม่สุภาพหรือภาพโป๊เปลือย/การเมืองแบบไม่สร้างสรรด้วยครับ