ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

กฏระเบียบการอยู่ร่วมกัน ในบ้าน ThaiGOLD.info

โพสต์แนะนำ

เห็นด้วยกับเฮียปิรันย่าคะ เดี๋ยวจะลงคะแนนให้อีก 1 คะแนนเลย

แต่กฎเรื่องการปั่นกระทู้นี่ไม่เข้าใจจริงๆว่าการเข้ามาขอบคุณ ถือว่าผิดไหมคะ กลัวทำผิดกฎข้อนี้มากที่สุดเลย :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เห็นด้วยกับเฮียปิรันย่าคะ เดี๋ยวจะลงคะแนนให้อีก 1 คะแนนเลย

แต่กฎเรื่องการปั่นกระทู้นี่ไม่เข้าใจจริงๆว่าการเข้ามาขอบคุณ ถือว่าผิดไหมคะ กลัวทำผิดกฎข้อนี้มากที่สุดเลย :)

เข้ามาขอบคุณพอประมาณไม่ผิดค่ะ เป็นการแสดงน้ำใจต่อผู้ให้ แต่มากมายเพื่อให้กระทู้เรทติ้งดี ๆ โดยคนกลุ่มเดียวกันนี่ผิดมหันต์

ขอบคุณครับเฮียกัมพล ๆ ก็ถือว่าเป็นต้นแบบเสมือนอาจารย์ของผมคนหนึ่ง เข้าปีที่ 3 ที่ผมได้วิชาความรู้บางส่วนจากบทเรียน 6 บท ถือว่าเป็นพื้นฐานได้ดีทีเดียว และได้รู้จักเวปไซด์นี้เป็นต้นมา ถือว่าเป็นบุญคุณกับผมตลอดมา มีอะไรก็แนะนำผมด้วยนะครับเฮียกัมพล (อาจารย์ใหญ่) ที่เคารพ ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณ คุณกัมพลนะครับ จะพยายามรักษากฏระเบียบของ web อย่างเคร่งครัดครับ !01

ถูกแก้ไข โดย พุงกลม

เพิ่งสมัครเข้ามาอยู่บ้านthaigoldครับ ขอเป็นลูกบ้านที่ดีและจะปฎิบัติตามกฏทุกข้อโดยเค่รงครัดครับ

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้สักนิดนึงครับ

ถ้ามีผู้อยากออกมาให้ความรู้หรือความเห็นด้านทิศทางราคาทองคำแก่สาธารณชนแล้วล่ะก็ การที่ผลจะออกมาตรงหรือไม่ตรงตามที่ตนเองคาดการณ์นั้นหาใช่เรื่องสำคัญไม่ เพียงแต่ผู้เขียนขอฝากให้ท่องคำ "เสียสละโดยบริสุทธิ์ใจ" ให้ขึ้นใจเสียก่อนจะเข้ามาอาสาครับเพราะแนวทางปฏิบัติของเวปไทยโกลด์ที่ผ่านมาก็คือ การให้เปล่าโดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนในรูปผลประโยชน์ใดๆกลับมาไม่ว่าจะปัจจุบันหรืออนาคต ไม่มีผลประโยชน์เบื้องหน้าหรือเบื้องหลังใดๆแอบแฝงอยู่ทั้งสิ้น สำหรับผู้ที่อยากจะแบ่งปันให้โดยบริสุทธิ์ใจจริงๆล่ะก็อย่าว่าแต่เงินแม้แต่บาทเดียวที่ไม่ต้องการเลย แม้แต่คำโพสต์ยกย่องหรือขอบคุณในกระทู้เค้าก็ไม่ต้องการครับ สุดท้ายจะมีสักกี่คนที่ก้าวข้ามกิเลสแบบนี้ไปได้จริงๆผู้อ่านก็ต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองเพราะการอ่านคนนั้นบางครั้งยากเสียยิ่งกว่าการอ่านทองเสียอีกครับ

เยี่ยม เยี่ยม

post-378-090312000 1277212082_thumb.gif

post-378-098791100 1277212169_thumb.gif

เยี่ยม เยี่ยม

ขอยกจอกน้ำชาคารวะท่านจอมยุทธปิรันย่า พูดได้โดนใจอย่างยิ่งครับ

ผมเพิ่มให้ 1+ / หนึ่งในตองอูเลย :rolleyes:

ผมอยากเพิ่มเรื่องไม่อยากให้มีการพูดเรื่องการเมือง

เพราะเว็บบอร์ดนี้ไม่เกี่ยวกับการเมือง อยากทะเลาะกันขอความกรุณา

ไปเว็บที่เขาเน้นเรื่องการเมือง

และการปั่นกระทู้ไม่สมควรอย่างยิ่งเพราะเปลืองทรัพยากรเว็บอย่างมาก

ทำให้ Bandwidt เกินจนทำให้เว็บล่มมาแล้ว

และทำให้เว็บต้องเสียตังเพิ่มรองรับ Bandwidt อีกในอนาคต

อยากให้พิจารณาตามที่ผมเสนอนะครับ

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

รับทราบคับ เฮียกัม เฮียแบล็ค !_087 !_087

ปล.เฮียแบล็ค

ข้อแรกของเฮียแบล็ค เรื่อง ห้ามทำการชักชวนให้ไปอบรมภายนอกเวป

อยากให้ยืดหยุ่นหน่อยคับ ไม่อยากให้ปิดโลกทัศน์การศึกษา เผื่อบางครั้งมีการอบรมที่เปิดขึ้นโดยเจตนาดี อาจจะออกกฎอย่างอื่นมาควบคุม ขอเวลานึกก่อนนะคับ !_Rd !_Rd ว่าควรมีกฎยังไง เพื่อป้องกันคนไม่ประสงค์ดี มาฉกฉวยโอกาส

ข้ออื่นๆของเฮียกัม และ เฮียแบล็ค เห็นด้วยทุกประการ

แถมๆ เฮียกัม ถ้ากฎความมั่นคงแห่งเวบไทยโกลด์ ผ่านรัฐธรรมนูญเรียบร้อย ผมขอเสนอ ให้ปักหมุดไว้ที่หน้าห้องทุกห้องเลยคับ

ถูกแก้ไข โดย shinning

รับทราบคับ เฮียกัม เฮียแบล็ค !_087 !_087

ปล.เฮียแบล็ค

ข้อแรกของเฮียแบล็ค เรื่อง ห้ามทำการชักชวนให้ไปอบรมภายนอกเวป

อยากให้ยืดหยุ่นหน่อยคับ ไม่อยากให้ปิดโลกทัศน์การศึกษา เผื่อบางครั้งมีการอบรมที่เปิดขึ้นโดยเจตนาดี อาจจะออกกฎอย่างอื่นมาควบคุม ขอเวลานึกก่อนนะคับ !_Rd !_Rd ว่าควรมีกฎยังไง เพื่อป้องกันคนไม่ประสงค์ดี มาฉกฉวยโอกาส

ข้ออื่นๆของเฮียกัม และ เฮียแบล็ค เห็นด้วยทุกประการ

ผมก็ขอเวลาให้เฮียพิจารณาให้ลงตัวกว่านี้ ก็จะกลับไปสรุปและแก้ไขให้ตรงกันเหมือนกันครับ

ตอนนี้ก็เฝ้าระวังกันไปก่อน

พูดเหมือนจะมีก่อการร้ายยังไงไม่รู้

ขอยกจอกน้ำชาคารวะท่านจอมยุทธปิรันย่า พูดได้โดนใจอย่างยิ่งครับ

ผมเพิ่มให้ 1+ / หนึ่งในตองอูเลย :rolleyes:

ผมอยากเพิ่มเรื่องไม่อยากให้มีการพูดเรื่องการเมือง

เพราะเว็บบอร์ดนี้ไม่เกี่ยวกับการเมือง อยากทะเลาะกันขอความกรุณา

ไปเว็บที่เขาเน้นเรื่องการเมือง

และการปั่นกระทู้ไม่สมควรอย่างยิ่งเพราะเปลืองทรัพยากรเว็บอย่างมาก

ทำให้ Bandwidt เกินจนทำให้เว็บล่มมาแล้ว

และทำให้เว็บต้องเสียตังเพิ่มรองรับ Bandwidt อีกในอนาคต

อยากให้พิจารณาตามที่ผมเสนอนะครับ

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

ผมว่าเรื่องการเมืองที่ผ่านมา ในช่วงนั้นมันเป็นเรื่องใหญ่ที่เราทุกคนน่าจะมีส่วนร่วม

แม้ผมจะไม่ชอบการเมืองแต่ก็อดไม่ได้

ปัจจุบันก็เงียบๆกันไปเพราะยังไงเวปนี้ก็เน้นเรื่องทองมากกว่าอยู่แล้วครับ

สวัสดีครับ

เห็นด้วยทุกกฎเลยครับ

ผมก็อยากเข้าไปโพสต์อะไรมากมายเหมือนกัน แต่เกรงใจ

และกลัวการออกแสดงความคิดเห็น ที่เราคิดว่าดีแล้ว แต่คนอื่น หรือพี่ๆ ที่อ่านแล้ว

อาจไม่ได้คิดเห็นเหมือนกับเราไปด้วย อ่านแล้วไม่ดี ไม่สมควร ขึ้นมาได้

ผมจึงพยายามแสดงความเห็นให้น้อยที่สุด แต่ทั้งที่จริงๆแล้ว ผมรักและเคารพนับถือพี่ๆ อาจารย์ในนี้ทุกๆท่านอย่างจริงใจเลยครับ อยากแสดงความขอบคุณทุกๆครั้งพันครั้งเลยครับ

ขอบพระคุณมากครับ :rolleyes: