ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

* * * * - 4 โหวต

กฏระเบียบการอยู่ร่วมกัน ในบ้าน ThaiGOLD.info

มี 81 ความเห็นในกระทู้นี้

#76 naka chalet

น้องใหม่

• ขาอ่อน
  • 3 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 16 ธันวาคม 2011 - 17:55

การเทรดเมืองนอก แม้จะไม่ได้โกง แต่ไม่ถูกกฏหมายเมืองไทย หากมีการฟ้องร้องขึ้นศาล ถือว่าเรารับรู้ สมยอม ไม่สามารถเอาผิดใดๆได้ทั้งสิ้น ผมจึงไม่สนับสนุน อย่างที่สุด

กรุณาอธิบาย ให้แจ่มแจ้งหน่อยได้ไหมครับ?

ว่า....

การมี บ.ช. a live trading account ที่ chicago, usa, เป็นที่ผิดกฏหมายไทย หรือครับ?

ไม่ทราบว่าผู้เขียน เป็นนักลงทุนทั่วไป หรือว่ามีส่วนได้ ส่วนเสีย เกี่ยวกับบริษัททองคำ ครับ?

มิได้มีเจตนาแง่ร้ายอะไรแอบแฝง นะครับ? ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

แก้ไขโดย naka chalet, 16 ธันวาคม 2011 - 19:51.

#77 มอมแมม

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 121 โพสต์

โพสต์ 22 ธันวาคม 2011 - 19:14

ทำไมคุณ
ิbenzbody ถึงได้โพสโฆษณาพรึบไปแบบไม่เกรงใจคนอื่นอย่างนี้ละค่ะ

#78 &Kumponys

ขาใหญ่

• Administrators
  • 5,268 โพสต์
  • ที่อยู่ยโสธร

โพสต์ 23 ธันวาคม 2011 - 07:36

ดูโพสต์naka chalet, เมื่อ 16 ธันวาคม 2011 - 17:55, พูดว่า:

การเทรดเมืองนอก แม้จะไม่ได้โกง แต่ไม่ถูกกฏหมายเมืองไทย หากมีการฟ้องร้องขึ้นศาล ถือว่าเรารับรู้ สมยอม ไม่สามารถเอาผิดใดๆได้ทั้งสิ้น ผมจึงไม่สนับสนุน อย่างที่สุด

กรุณาอธิบาย ให้แจ่มแจ้งหน่อยได้ไหมครับ?

ว่า....

การมี บ.ช. a live trading account ที่ chicago, usa, เป็นที่ผิดกฏหมายไทย หรือครับ?

ไม่ทราบว่าผู้เขียน เป็นนักลงทุนทั่วไป หรือว่ามีส่วนได้ ส่วนเสีย เกี่ยวกับบริษัททองคำ ครับ?

มิได้มีเจตนาแง่ร้ายอะไรแอบแฝง นะครับ? ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ผมเป็นเพียงร้านทองเล็กๆ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้น กับบริษัท หรือ โบรกเกอร์ใดๆในเมืองไทยครับ แต่จะให้ผมมีส่วนได้ส่วนเสีย ก็ไม่ได้ยากอะไร เพียงแต่ผมไม่อยากทำ เพราะเวลาวิจารณ์ มันจะไม่มันปาก สมาชิกที่อยู่ ณ ที่นี้ นานๆ จะทราบดี ว่าผมก็ไม่เคยปิดบังอะไร ชื่อก็ใช้ชื่อจริง ที่อยู่ ก็ที่อยู่จริง เบอร์โทร ก็ของจริง ใช้มาเป็นสิปปี ไม่เคยเปลี่ยน

เคลียร์ตัวเอง แล้วก็มาถึงคำที่ผมเตือน

สิ่งที่ผมเตือน คือให้ระวังกลุ่มมิฉาชีพที่เข้ามาหลอกคนให้เทรดพอร์ทเมืองนอก จริงบ้าง เท็จบ้าง หากไม่เตือนแรงๆไว้ โดยเฉพาะมือใหม่ ซึ่งเป็นเป้าหมายของคนพวกนี้

มีกรณีที่ไม่ได้หลอกลวง เป็นโบรกเกอร์ต่างประเทศ เข้ามาทำตลาดในประเทศไทยจริงๆ ก็มี แต่ปัญหา ก็อย่างที่บอก ไม่ถูกกฏหมายไทย หรือ ผมอาจจะใช้คำพูดผิดไปหน่อย น่าจะใช้คำว่า กฏหมายไทย ไม่ได้รองรับไว้ครับ หากมีปัญหาขึ้นมาจริงๆ ก็ต้องไปฟ้องร้องเอาที่นั่นเอง ผมจึงไม่สนับสนุน

ส่วนกรณีแบบคุณ ถ้าคุณมีความสามารถในการไปเปิด บัญชีในต่างประเทศได้เอง คงไม่มีปัญหาใดๆนะครับ ลองพิจารณาดูว่า สมมุติว่า โบรกเกอร์ที่คุณใช้บริการอยู่ เกิดล้มเพราะเศรษฐกิจฟุบขึ้นมา คุณจะจัดการอย่างไร

#79 ผู้เรียน

น้องใหม่

• ขาอ่อน
  • 18 โพสต์
  • ที่อยู่กำแพงเพชร

โพสต์ 01 กันยายน 2012 - 08:15

รับทราบ ขอบคุณครับ :01

#80 กระต่ายทอง

Kemika Jang

• ขาใหญ่
  • 13,121 โพสต์
  • ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ 01 กันยายน 2012 - 08:21

ดูโพสต์kumponys, เมื่อ 23 ธันวาคม 2011 - 07:36, พูดว่า:

ผมเป็นเพียงร้านทองเล็กๆ ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆทั้งสิ้น กับบริษัท หรือ โบรกเกอร์ใดๆในเมืองไทยครับ แต่จะให้ผมมีส่วนได้ส่วนเสีย ก็ไม่ได้ยากอะไร เพียงแต่ผมไม่อยากทำ เพราะเวลาวิจารณ์ มันจะไม่มันปาก สมาชิกที่อยู่ ณ ที่นี้ นานๆ จะทราบดี ว่าผมก็ไม่เคยปิดบังอะไร ชื่อก็ใช้ชื่อจริง ที่อยู่ ก็ที่อยู่จริง เบอร์โทร ก็ของจริง ใช้มาเป็นสิปปี ไม่เคยเปลี่ยน

เคลียร์ตัวเอง แล้วก็มาถึงคำที่ผมเตือน

สิ่งที่ผมเตือน คือให้ระวังกลุ่มมิฉาชีพที่เข้ามาหลอกคนให้เทรดพอร์ทเมืองนอก จริงบ้าง เท็จบ้าง หากไม่เตือนแรงๆไว้ โดยเฉพาะมือใหม่ ซึ่งเป็นเป้าหมายของคนพวกนี้

มีกรณีที่ไม่ได้หลอกลวง เป็นโบรกเกอร์ต่างประเทศ เข้ามาทำตลาดในประเทศไทยจริงๆ ก็มี แต่ปัญหา ก็อย่างที่บอก ไม่ถูกกฏหมายไทย หรือ ผมอาจจะใช้คำพูดผิดไปหน่อย น่าจะใช้คำว่า กฏหมายไทย ไม่ได้รองรับไว้ครับ หากมีปัญหาขึ้นมาจริงๆ ก็ต้องไปฟ้องร้องเอาที่นั่นเอง ผมจึงไม่สนับสนุน

ส่วนกรณีแบบคุณ ถ้าคุณมีความสามารถในการไปเปิด บัญชีในต่างประเทศได้เอง คงไม่มีปัญหาใดๆนะครับ ลองพิจารณาดูว่า สมมุติว่า โบรกเกอร์ที่คุณใช้บริการอยู่ เกิดล้มเพราะเศรษฐกิจฟุบขึ้นมา คุณจะจัดการอย่างไร

<<ผู้ไม่รู้คุณค่าของผู้คนรอบข้าง จะได้รับการตอบโต้กลับด้วยการไร้ญาติขาดมิตร>>

#81 erawan

น้องใหม่

• เพิ่งสมัคร
  • 4 โพสต์

โพสต์ 18 ตุลาคม 2012 - 10:00

ขอบคุณครับ

#82 moonewzii1

น้องใหม่

• ขาอ่อน
  • 2 โพสต์
  • ที่อยู่นนทบุรี

โพสต์ 18 สิงหาคม 2016 - 16:03

ผมก็ว่าแบบนั้นละครับ แต่ก็ขอบคุณมาก
ประกันภัยรถยนต์ ราคาถูก by easyinsure.co.th แหล่งเรียนรู้ประกันภัยเบื้องต้นผ่านระบบประกันออนไลน์

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ