ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

* * * * - 4 โหวต

กฏระเบียบการอยู่ร่วมกัน ในบ้าน ThaiGOLD.info

มี 81 ความเห็นในกระทู้นี้

#16 moddang..

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 5,070 โพสต์
  • ที่อยู่สระบุรี

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 07:07

ดูโพสต์ปิรันย่า, เมื่อ 22 มิถุนายน 2010 - 01:03, พูดว่า:

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้สักนิดนึงครับ

ถ้ามีผู้อยากออกมาให้ความรู้หรือความเห็นด้านทิศทางราคาทองคำแก่สาธารณชนแล้วล่ะก็ การที่ผลจะออกมาตรงหรือไม่ตรงตามที่ตนเองคาดการณ์นั้นหาใช่เรื่องสำคัญไม่ เพียงแต่ผู้เขียนขอฝาก

ให้ท่องคำ "เสียสละโดยบริสุทธิ์ใจ" ให้ขึ้นใจเสียก่อนจะเข้ามาอาสาครับ
เพราะแนวทางปฏิบัติของเวปไทยโกลด์ที่

ผ่านมาก็คือ การให้เปล่าโดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนในรูปผลประโยชน์ใดๆกลับมาไม่ว่าจะปัจจุบันหรืออนาคต ไม่มีผลประโยชน์เบื้องหน้าหรือเบื้องหลังใดๆแอบแฝงอยู่ทั้งสิ้น ...... สำหรับผู้ที่อยากจะ

แบ่งปันให้โดยบริสุทธิ์ใจจริงๆล่ะก็อย่าว่าแต่เงินแม้แต่บาทเดียวที่ไม่ต้องการเลย แม้แต่คำโพสต์ยกย่องหรือขอบคุณในกระทู้เค้าก็ไม่ต้องการครับ สุดท้ายจะมีสักกี่คนที่ก้าวข้ามกิเลสแบบนี้ไปได้จริงๆ

ผู้อ่านก็ต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองเพราะการอ่านคนนั้นบางครั้งยากเสียยิ่งกว่าการอ่านทองเสียอีกครับ

!10 !10 !10 !gd !gd !gd

ขออนุญาติ

บันทึกไว้ใน profile สำหรับสมาชิกได้อ่านกัน นะคะ เอ้ .. เก็บไว้ในกระทู้ข้อคิด......คำคมดีกว่า วันหน้าจะได้ยืมไปใช้ คงไม่สงวนลิขสิทธิ์นะคะ ชอบค่ะ

แชร์ประสบการณ์ผู้ป่วยกับการดูแลสุขภาพแบบแพทย์วิถีธรรม " http://morkeaw-healt...01_archive.html "

#17 Mr.Li

Mr.Li

• ขาใหญ่
  • 1,737 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 07:18

รับทราบและเห็นด้วยกับเฮียกำพลและท่านแม่ทัพครับผม :lol: :lol:

#18 thonggold

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 107 โพสต์
  • ที่อยู่อ่างทอง

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 08:05

รับทราบพร้อมปฏิบัติครับผม
ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล

#19 russ

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 175 โพสต์
  • ที่อยู่เชียงใหม่

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 08:08

รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์

#20 nan_23

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 105 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 08:30

รับทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

#21 bbeem

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 4,121 โพสต์
  • ที่อยู่เพชรบูรณ์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 08:49

โอเชจ้า เฮียกัมพลคนน่ารักและใจดี สุด ๆ :P

#22 ป้าอิน

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 248 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 09:00

รับทราบและจะปฏิบัติตามกฏอย่างเคร่งครัดค่ะ :D
พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง โททนต์เสน่งคง สำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

#23 asus

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 448 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 09:07

รับทราบ ปฎิบัติ และขอบคุณค่ะ :D

#24 Meaw_Joe

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 665 โพสต์
  • ที่อยู่นครปฐม

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 09:08

สนองนโยบายเฮียเต็มที่ !Kk !Kk !Kk
ใครไม่เคยดอย ผู้นั้นเป็นตุ๊ด
ใครพ้นดอยมาได้ ผู้นั้นพิชิตดอย

รูปที่โพสต์

แฉกองทุนทองคำชั่วร้าย ETF GLD สิงคโปร์(คลิ๊กอ่านได้เลย)

#25 itums

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 1,178 โพสต์
  • ที่อยู่พระนครศรีอยุธยา

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 09:32

รับทราบและจะอยู่ในกฎระเบียบครับ :lol: :ph34r:

#26 ปุณณ์

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 979 โพสต์
  • ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 10:01

ดูโพสต์ปิรันย่า, เมื่อ 22 มิถุนายน 2010 - 01:03, พูดว่า:

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้สักนิดนึงครับ

ถ้ามีผู้อยากออกมาให้ความรู้หรือความเห็นด้านทิศทางราคาทองคำแก่สาธารณชนแล้วล่ะก็ การที่ผลจะออกมาตรงหรือไม่ตรงตามที่ตนเองคาดการณ์นั้นหาใช่เรื่องสำคัญไม่ เพียงแต่ผู้เขียนขอฝากให้ท่องคำ "เสียสละโดยบริสุทธิ์ใจ" ให้ขึ้นใจเสียก่อนจะเข้ามาอาสาครับเพราะแนวทางปฏิบัติของเวปไทยโกลด์ที่ผ่านมาก็คือ การให้เปล่าโดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนในรูปผลประโยชน์ใดๆกลับมาไม่ว่าจะปัจจุบันหรืออนาคต ไม่มีผลประโยชน์เบื้องหน้าหรือเบื้องหลังใดๆแอบแฝงอยู่ทั้งสิ้น สำหรับผู้ที่อยากจะแบ่งปันให้โดยบริสุทธิ์ใจจริงๆล่ะก็อย่าว่าแต่เงินแม้แต่บาทเดียวที่ไม่ต้องการเลย แม้แต่คำโพสต์ยกย่องหรือขอบคุณในกระทู้เค้าก็ไม่ต้องการครับ สุดท้ายจะมีสักกี่คนที่ก้าวข้ามกิเลสแบบนี้ไปได้จริงๆผู้อ่านก็ต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองเพราะการอ่านคนนั้นบางครั้งยากเสียยิ่งกว่าการอ่านทองเสียอีกครับ

โอ๊ย ๆๆๆ คุณปิรันย่า ถูกใจตรงเป้าเผง เอาคะแนนไปเ้ล้ย

อยากเสนอเพิ่มตรงข้อสาม ค่ะ คุณกัมพล แต่ไม่แน่ใจว่าพวกเราจะห้ามใจไหวหรือเปล่า :blush:
ก่อนที่เราจะถกเถียงเหตุผลกันอย่างสุภาพ
ขอให้คู่กรณีที่ขัดแย้งได้มีโอกาสตอบข้อซักถามพาดพิงกันให้กระจ่างก่อน
บรรดากองเชียร์ทั้งสองฝ่ายรอให้จบก่อนค่อยเชียร์ โดยเฉพาะ สมาชิกกองเชียร์เฉพาะกิจ เยอะจริงๆ

อิอิ ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะคะ ป้าแก่แล้ววว :rolleyes:

#27 ปุยเมฆ

โก๊ะไม่เลิก..เลยเรา..

• Administrators
  • 3,188 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 11:14

ดีใจที่บ้านนี้จะกลับมาน่าอยู่เช่นเดิม อยู่กันด้วยใจมานาน ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน ช่วยกันเป็นหูเป็นตา ดีกว่ามีแต่พ่อค้าแม้ค้าเต็มเวปไปหมด หาความจริงใจยาก ขอให้มีกฎเหล็กต่อไปนะคะ

รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์

การลงทุน จิตใจหรือจิตวิทยาสำคัญที่สุดเราต้องนิ่งเเละไม่สับสนราคาระหว่างวัน..เพราะจะทำ..ใจเรากลัวเเละตัดสินใจพลาด...

คนที่ไม่มีระบบเล่นด้วยอารมณ์ยากที่จะอยู่ในตลาดได้

ให้รอย่อแล้วค่อยเข้า ตกขบวนช่างมัน ไว้รอมี trend จริงๆ ค่อยกลัวตกขบวน (ห้อยไว้ จำำใส่กะโหลก เืผื่อจะซึมไปทางสายเลือดมือข้างที่กดราคา) <^_^>

#28 Jocho

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 286 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 11:20

จุดประสงค์เวปมาเเล้ว ทำไม่ให้ขัดกับหลักการเป็นพอ

#29 banggrow

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 500 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 11:39

รับทราบครับ เห็นด้วยครับ อยู่ในสังคม พวกเราต้องมีกฎ กติกา มารยาท ของพวกเรา :rolleyes:
บัวน้อยลอยชูช่อรออรุณ เหมือนรอไออุ่นจากดวงสุริยา..

#30 kai61

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 186 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 11:55

ยินดีปฏิบัติตามอย่่างเคร่งครัดครับ และควรห้ามโพสท์ข้อความไม่สุภาพหรือภาพโป๊เปลือย/การเมืองแบบไม่สร้างสรรด้วยครับ

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ