ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

* * * * - 4 โหวต

กฏระเบียบการอยู่ร่วมกัน ในบ้าน ThaiGOLD.info

มี 81 ความเห็นในกระทู้นี้

#31 oreo

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 268 โพสต์
  • ที่อยู่ปทุมธานี

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 12:43

เห็นด้วยกับเฮียปิรันย่าคะ เดี๋ยวจะลงคะแนนให้อีก 1 คะแนนเลย
แต่กฎเรื่องการปั่นกระทู้นี่ไม่เข้าใจจริงๆว่าการเข้ามาขอบคุณ ถือว่าผิดไหมคะ กลัวทำผิดกฎข้อนี้มากที่สุดเลย :)

#32 PLAYBOY9999

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 255 โพสต์
  • ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 13:04

รับทราบครับ ขอบคุณครับ

!01 !01 !01 !01 !01

#33 ปุยเมฆ

โก๊ะไม่เลิก..เลยเรา..

• Administrators
  • 3,188 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 14:49

ดูโพสต์oreo, เมื่อ 22 มิถุนายน 2010 - 12:43, พูดว่า:

เห็นด้วยกับเฮียปิรันย่าคะ เดี๋ยวจะลงคะแนนให้อีก 1 คะแนนเลย
แต่กฎเรื่องการปั่นกระทู้นี่ไม่เข้าใจจริงๆว่าการเข้ามาขอบคุณ ถือว่าผิดไหมคะ กลัวทำผิดกฎข้อนี้มากที่สุดเลย :)
เข้ามาขอบคุณพอประมาณไม่ผิดค่ะ เป็นการแสดงน้ำใจต่อผู้ให้ แต่มากมายเพื่อให้กระทู้เรทติ้งดี ๆ โดยคนกลุ่มเดียวกันนี่ผิดมหันต์

รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์

การลงทุน จิตใจหรือจิตวิทยาสำคัญที่สุดเราต้องนิ่งเเละไม่สับสนราคาระหว่างวัน..เพราะจะทำ..ใจเรากลัวเเละตัดสินใจพลาด...

คนที่ไม่มีระบบเล่นด้วยอารมณ์ยากที่จะอยู่ในตลาดได้

ให้รอย่อแล้วค่อยเข้า ตกขบวนช่างมัน ไว้รอมี trend จริงๆ ค่อยกลัวตกขบวน (ห้อยไว้ จำำใส่กะโหลก เืผื่อจะซึมไปทางสายเลือดมือข้างที่กดราคา) <^_^>

#34 เต๋อ 2010

น้องใหม่

• ขาอ่อน
  • 10 โพสต์
  • ที่อยู่ชลบุรี

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 14:51

!01 !01 !01 จะทำตามครับ

#35 อ.Joch ปากน้ำโพ

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 419 โพสต์
  • ที่อยู่นครสวรรค์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 16:11

ขอบคุณครับเฮียกัมพล ๆ ก็ถือว่าเป็นต้นแบบเสมือนอาจารย์ของผมคนหนึ่ง เข้าปีที่ 3 ที่ผมได้วิชาความรู้บางส่วนจากบทเรียน 6 บท ถือว่าเป็นพื้นฐานได้ดีทีเดียว และได้รู้จักเวปไซด์นี้เป็นต้นมา ถือว่าเป็นบุญคุณกับผมตลอดมา มีอะไรก็แนะนำผมด้วยนะครับเฮียกัมพล (อาจารย์ใหญ่) ที่เคารพ ขอบคุณครับ
รูปที่โพสต์
การลงทุนมีความเสี่ยง ควรมีความรู้เกี่ยวกับการลงทุนเพื่อป้องกันความเสี่ยง และอยู่ต่อสู้ในสนามลงทุนได้ ...เปิดสอนวิธีการอ่านกร๊าฟ ด้วยสัญญาณเทคนิค เพื่อประกอบการลงทุน ใน หุ้น Set น้ำมัน Dollar Sillver Gold Gf Gs ฯลฯ ด้วยสูตรเฉพาะตัว แบบง่าย ๆ เรียนง่ายเป็นเร็ว เข้าใจง่าย ปรึกษาเราได้ที่ 0873196997

#36 พุงกลม

ขาประจำ

• ขาประจำ
  • 29 โพสต์
  • ที่อยู่ชลบุรี

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 16:19

ขอขอบคุณ คุณกัมพลนะครับ จะพยายามรักษากฏระเบียบของ web อย่างเคร่งครัดครับ !01

แก้ไขโดย พุงกลม, 22 มิถุนายน 2010 - 16:19.

Tomorrow Never Come
กับชีวิตที่ ขาดๆ เกินๆ

#37 13k

ขาประจำ

• ขาประจำ
  • 55 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 16:25

เพิ่งสมัครเข้ามาอยู่บ้านthaigoldครับ ขอเป็นลูกบ้านที่ดีและจะปฎิบัติตามกฏทุกข้อโดยเค่รงครัดครับ

#38 เนเน่

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 310 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 18:55

:wub: :wub: รับรักค่ะ เอ๊ยยย รับทราบค่ะ :wub: :wub:

#39 vanta

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 837 โพสต์
  • ที่อยู่นครปฐม

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 20:10

ดูโพสต์ปิรันย่า, เมื่อ 22 มิถุนายน 2010 - 01:03, พูดว่า:

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้สักนิดนึงครับ

ถ้ามีผู้อยากออกมาให้ความรู้หรือความเห็นด้านทิศทางราคาทองคำแก่สาธารณชนแล้วล่ะก็ การที่ผลจะออกมาตรงหรือไม่ตรงตามที่ตนเองคาดการณ์นั้นหาใช่เรื่องสำคัญไม่ เพียงแต่ผู้เขียนขอฝากให้ท่องคำ "เสียสละโดยบริสุทธิ์ใจ" ให้ขึ้นใจเสียก่อนจะเข้ามาอาสาครับเพราะแนวทางปฏิบัติของเวปไทยโกลด์ที่ผ่านมาก็คือ การให้เปล่าโดยไม่ต้องการสิ่งตอบแทนในรูปผลประโยชน์ใดๆกลับมาไม่ว่าจะปัจจุบันหรืออนาคต ไม่มีผลประโยชน์เบื้องหน้าหรือเบื้องหลังใดๆแอบแฝงอยู่ทั้งสิ้น สำหรับผู้ที่อยากจะแบ่งปันให้โดยบริสุทธิ์ใจจริงๆล่ะก็อย่าว่าแต่เงินแม้แต่บาทเดียวที่ไม่ต้องการเลย แม้แต่คำโพสต์ยกย่องหรือขอบคุณในกระทู้เค้าก็ไม่ต้องการครับ สุดท้ายจะมีสักกี่คนที่ก้าวข้ามกิเลสแบบนี้ไปได้จริงๆผู้อ่านก็ต้องใช้วิจารณญาณกันเอาเองเพราะการอ่านคนนั้นบางครั้งยากเสียยิ่งกว่าการอ่านทองเสียอีกครับ

เยี่ยม เยี่ยม

รูปย่อ

• แนบรูป: bu.gif
  • แนบรูป: ba.gif

<นิสัยกำหนดชีวิต...สิ่งที่เลือกคือชะตา>

#40 ห้างทองน่ำเชียง

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 934 โพสต์

โพสต์ 22 มิถุนายน 2010 - 21:05

ดูโพสต์vanta, เมื่อ 22 มิถุนายน 2010 - 20:10, พูดว่า:

เยี่ยม เยี่ยม

[size=14pt]
ขอยกจอกน้ำชาคารวะท่านจอมยุทธปิรันย่า พูดได้โดนใจอย่างยิ่งครับ
ผมเพิ่มให้ 1+ / หนึ่งในตองอูเลย :rolleyes:

ผมอยากเพิ่มเรื่องไม่อยากให้มีการพูดเรื่องการเมือง
เพราะเว็บบอร์ดนี้ไม่เกี่ยวกับการเมือง อยากทะเลาะกันขอความกรุณา
ไปเว็บที่เขาเน้นเรื่องการเมือง
และการปั่นกระทู้ไม่สมควรอย่างยิ่งเพราะเปลืองทรัพยากรเว็บอย่างมาก
ทำให้ Bandwidt เกินจนทำให้เว็บล่มมาแล้ว
และทำให้เว็บต้องเสียตังเพิ่มรองรับ Bandwidt อีกในอนาคต
อยากให้พิจารณาตามที่ผมเสนอนะครับ

รูปที่โพสต์
www.namchiang.com
รูปที่โพสต์
[color=red]
www.gtwm.co.th
Broker Gold Futures

แก้ไขโดย ห้างทองน่ำเชียง, 22 มิถุนายน 2010 - 21:08.

รูปที่โพสต์

#41 tum

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 109 โพสต์
  • ที่อยู่อุดรธานี

โพสต์ 23 มิถุนายน 2010 - 11:33

เห็นด้วยครับ :D

#42 shinning

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 173 โพสต์

โพสต์ 23 มิถุนายน 2010 - 12:13

รับทราบคับ เฮียกัม เฮียแบล็ค !_087 !_087

ปล.เฮียแบล็ค
ข้อแรกของเฮียแบล็ค เรื่อง ห้ามทำการชักชวนให้ไปอบรมภายนอกเวป
อยากให้ยืดหยุ่นหน่อยคับ ไม่อยากให้ปิดโลกทัศน์การศึกษา เผื่อบางครั้งมีการอบรมที่เปิดขึ้นโดยเจตนาดี อาจจะออกกฎอย่างอื่นมาควบคุม ขอเวลานึกก่อนนะคับ !_Rd !_Rd ว่าควรมีกฎยังไง เพื่อป้องกันคนไม่ประสงค์ดี มาฉกฉวยโอกาส

ข้ออื่นๆของเฮียกัม และ เฮียแบล็ค เห็นด้วยทุกประการ

แถมๆ เฮียกัม ถ้ากฎความมั่นคงแห่งเวบไทยโกลด์ ผ่านรัฐธรรมนูญเรียบร้อย ผมขอเสนอ ให้ปักหมุดไว้ที่หน้าห้องทุกห้องเลยคับ

แก้ไขโดย shinning, 23 มิถุนายน 2010 - 12:20.

หลักการแห่งตงฉิน จงรักและภักดีจนตัวตาย

#43 Ðív♠Kì₪g▪

ขาใหญ่

• หัวหน้ายาม
  • 537 โพสต์

โพสต์ 23 มิถุนายน 2010 - 12:18

ดูโพสต์shinning, เมื่อ 23 มิถุนายน 2010 - 12:13, พูดว่า:

รับทราบคับ เฮียกัม เฮียแบล็ค !_087 !_087

ปล.เฮียแบล็ค
ข้อแรกของเฮียแบล็ค เรื่อง ห้ามทำการชักชวนให้ไปอบรมภายนอกเวป
อยากให้ยืดหยุ่นหน่อยคับ ไม่อยากให้ปิดโลกทัศน์การศึกษา เผื่อบางครั้งมีการอบรมที่เปิดขึ้นโดยเจตนาดี อาจจะออกกฎอย่างอื่นมาควบคุม ขอเวลานึกก่อนนะคับ !_Rd !_Rd ว่าควรมีกฎยังไง เพื่อป้องกันคนไม่ประสงค์ดี มาฉกฉวยโอกาส

ข้ออื่นๆของเฮียกัม และ เฮียแบล็ค เห็นด้วยทุกประการ
ผมก็ขอเวลาให้เฮียพิจารณาให้ลงตัวกว่านี้ ก็จะกลับไปสรุปและแก้ไขให้ตรงกันเหมือนกันครับ

ตอนนี้ก็เฝ้าระวังกันไปก่อน

พูดเหมือนจะมีก่อการร้ายยังไงไม่รู้
รูปที่โพสต์

#44 Ðív♠Kì₪g▪

ขาใหญ่

• หัวหน้ายาม
  • 537 โพสต์

โพสต์ 23 มิถุนายน 2010 - 12:22

ดูโพสต์ห้างทองน่ำเชียง, เมื่อ 22 มิถุนายน 2010 - 21:05, พูดว่า:

[size=14pt]
ขอยกจอกน้ำชาคารวะท่านจอมยุทธปิรันย่า พูดได้โดนใจอย่างยิ่งครับ
ผมเพิ่มให้ 1+ / หนึ่งในตองอูเลย :rolleyes:

ผมอยากเพิ่มเรื่องไม่อยากให้มีการพูดเรื่องการเมือง
เพราะเว็บบอร์ดนี้ไม่เกี่ยวกับการเมือง อยากทะเลาะกันขอความกรุณา
ไปเว็บที่เขาเน้นเรื่องการเมือง
และการปั่นกระทู้ไม่สมควรอย่างยิ่งเพราะเปลืองทรัพยากรเว็บอย่างมาก
ทำให้ Bandwidt เกินจนทำให้เว็บล่มมาแล้ว
และทำให้เว็บต้องเสียตังเพิ่มรองรับ Bandwidt อีกในอนาคต
อยากให้พิจารณาตามที่ผมเสนอนะครับ

รูปที่โพสต์
www.namchiang.com
รูปที่โพสต์
[color=red]
www.gtwm.co.th
Broker Gold Futures
ผมว่าเรื่องการเมืองที่ผ่านมา ในช่วงนั้นมันเป็นเรื่องใหญ่ที่เราทุกคนน่าจะมีส่วนร่วม

แม้ผมจะไม่ชอบการเมืองแต่ก็อดไม่ได้

ปัจจุบันก็เงียบๆกันไปเพราะยังไงเวปนี้ก็เน้นเรื่องทองมากกว่าอยู่แล้วครับ
รูปที่โพสต์

#45 Keaw

ขาประจำ

• ขาประจำ
  • 68 โพสต์

โพสต์ 23 มิถุนายน 2010 - 13:41

สวัสดีครับ
เห็นด้วยทุกกฎเลยครับ
ผมก็อยากเข้าไปโพสต์อะไรมากมายเหมือนกัน แต่เกรงใจ
และกลัวการออกแสดงความคิดเห็น ที่เราคิดว่าดีแล้ว แต่คนอื่น หรือพี่ๆ ที่อ่านแล้ว
อาจไม่ได้คิดเห็นเหมือนกับเราไปด้วย อ่านแล้วไม่ดี ไม่สมควร ขึ้นมาได้
ผมจึงพยายามแสดงความเห็นให้น้อยที่สุด แต่ทั้งที่จริงๆแล้ว ผมรักและเคารพนับถือพี่ๆ อาจารย์ในนี้ทุกๆท่านอย่างจริงใจเลยครับ อยากแสดงความขอบคุณทุกๆครั้งพันครั้งเลยครับ
ขอบพระคุณมากครับ :rolleyes:
ขอบพระคุณความกรุณา คำชี้แนะ คำสอนจากทุกๆท่าน
ติดดอย ขายหมู จะไม่มีการโทษใครๆ ขึ้นอยู่กับตัวเราเอง

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ