ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

durahan

วิเคราะห์ราคาทองคำ - เเนวโน้ม ทางเทคนิค

โพสต์แนะนำ

:)

อาเฮียลีกะน้องรีมารอ:lol:Khun Durahan กันหรอ ต้องขอมารอด้วยอีกโตนนุงนา เด่วมะอินเทรน เอิ๋กๆๆๆๆ :lol: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราคาทองคำราย 4 ชั่วโมง

1. ราคาทองคำยังคงสามารถประคองตัวเหนือเส้นค่าเฉลี่ยได้อย่างดี

2. เเนวโน้มยังเป็นขาขึ้นค่อนข้างชัดเจน โยมีเป้าหมายเมื่อวัดจาก Fibonacci เเถวๆ 124x$

3.Sto 4 ชั่วโมงกำลังจะตัดกลับขึ้นไป นั้นหมายว่า จะมีเเรงส่งให้ราคาไปต่อ

4. Sto ระยะวันดูไม่ค่อยดีนัก เเต่ยังมี Sto ระยะ Week ที่ยังช่วยให้มีเเรงส่งต่อไปได้อีก

สรุป >>>> ขึ้นต่อ โดยมีเป้าหมายเเรกที่ 124x$

ถูกแก้ไข โดย durahan

สวัสดีค่ะ.. คิดถึงอยู่นะคะ !32

ขอบคุณสำหรับข้อมูลแต่เช้าเลยค่ะ อ่านแล้วค่อยใจชื้นขึ้นค่ะ !thk

อยากถามความเห็นคุณ durahan เกี่ยวกับค่าเงินบาทที่แข็งขึ้นว่า ณ ตอนนี้เรามีความเสี่ยงมากตรงนี้ที่ราคาบาทไม่เขยิบ เราสมควรซื้อขายอย่างไรดีคะ ทองแท่งค่ะ เล่นสั้น เล่นยาว หรืออยู่เฉยๆค่ะ หรือหันไปเล่นค่าเงิน อะไรปานนี้นะค่ะ พอดีมีน้องถามมา แต่ตัวเองไม่มีความรู้มากนัก ตอนนี้ก็ยังเสียวอยู่เลยที่ยังไม่ได้ปล่อย ของ ขอบคุณค่ะ

+1 ค่ะ ตุณDurahan รู้สึกใจชื้นขึ้นมาค่ะ

เพราะดูเหมือนจะลงแล้ว ค่าเงินบาทก็แข็งอีก ราคาทองจะขยับขึ้นให้หรือเปล่า !034 !17

ขอบคุณมากนะคะสำหรับบทวิเคราะห์ ทำให้มีกำลังใจขึ้นมาค่ะ !30 !30

!thk !thk !thk

1. ราคาทองคำยังคงสามารถประคองตัวเหนือเส้นค่าเฉลี่ยได้อย่างดี

2. เเนวโน้มยังเป็นขาขึ้นค่อนข้างชัดเจน โดยมีเป้าหมายเมื่อวัดจาก Fibonacci เเถวๆ 124x $

3.Sto 4 ชั่วโมงกำลังจะตัดกลับขึ้นไป นั้นหมายว่า จะมีเเรงส่งให้ราคาไปต่อ

4. Sto ระยะวันดูไม่ค่อยดีนัก เเต่ยังมี Sto ระยะ Week ที่ยังช่วยให้มีเเรงส่งต่อไปได้อีก

สรุป >>>> ขึ้นต่อ โดยมีเป้าหมายเเรกที่ 124x $

>>>>ขึ้นต่อ โดยมีเป้าหมายเเรกที่ 124x $

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย 2k2

1. ราคาทองคำ ช่วงนี้พักตัวลงมาทดสอบเเนวรับจากกรอบล่างของขาขึ้น

2. Sto ตัดลงเเต่ลงมาจะถึงระดับ 20 เเล้ว >>>> ไม่น่าจะมีการลงเเรงๆ

3. การที่ราคาลงมานั้น กำลังจะเป็นการลงมาบริเวณเส้นค่าเฉลี่ยอีกครั้ง ต้องดูว่าเด้งขึ้นกลับไปได้มั้ย

ซึ่งถ้าเด้งกลับไปได้ ราคาน่าจะยืนเหนือ 124x$ ได้

-สรุป ราคาทองคำ ยังเป็นขาขึ้น อยู่ เเต่อาจจะมีการพักตัวเป็นระยะๆ ได้ครับ