ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

durahan

วิเคราะห์ราคาทองคำ - เเนวโน้ม ทางเทคนิค

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ Khun Durahan ท่านอัศวินชุดเกาะเงิน หายไปนานครบเดือนแล้วน้าาค่ะ แฟนคลับคิดถึงมาเลยค่ะ :o

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

้้Hellooooooo อาจารย์ Durahan หายไปไหนคะะะะะ

ลูกบ้านรออยู่นะคะะะะะะะ กลับบ้านด่วนนนนน ที่บ้านให้อภัยแล้วค่ะ :lol:

- ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เเวะมาที่บ้านนี้เท่าไหร่ครับ ผมวิเคราะห์ราคาทองคำน้อยลงเนื่องจากงานหลักที่ทำอยู่ในปัจจุบันเน้นไปทาง S50Futures ค่อนข้างเยอะ

ถ้าเพื่อนๆ มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ S50Futures ก็ทิ้งคำถามไว้ได้นะครับ ผมสามารถตอบได้ เพราะตรงกับงานที่ผมทำอยู่ทุกวันพอดี

-สำหรับทิศทางของทองคำนั้น ผมมองว่า ขึ้นต่อได้เรื่อยๆเลยครับ

เเต่ปัญหาอยู่ที่ว่า เมื่อ Gold Spot เปลี่ยนมาเป็นเงินไทย เเล้วจะขึ้นไปได้ไหนเเค่นั้นอาจจะคาดเดายากหน่อย เพราะเรื่องราคาทองขึ้นนั้นไม่ใช่ปัญหา เเต่ปัญหากลับมาอยู่ที่ตัวของค่าเงิน

เพื่อนๆ อาจจะต้องระวังในจุดนี้ นอกนั้นไม่น่าจะต้องห่วงอะไรครับ

วันนี้มีโอกาสเเวะเวียนกลับมาเลยเเวะ เอาปฏิทินของปี 2011 มาฝากครับ

ผมทำเองเลย หวังว่าเพื่อนๆจะถูกใจ

http://www.tempf.com/getfile.php?id=803837&key=4cfc8ab4065c8

- ปฏิทินอันนี้เรียกว่า Inspirational Calendar ปี ต่างจากปฏิทินอื่นๆตรงที่ใต้ตัวปฏิทิน ของเเต่ละเดือนจะมี quote สร้างเเรงบันดาลใจของ บุคคลสำคัญระดับโลก 12 ท่านใส่ไว้ เพื่อช่วยสร้างเเรงบันดาลใจตลอดปี 2011

- เมื่อเราอ่านข้อความที่สร้างเเรงบันดาลใจบ่อยๆ อาจจะโดยมองมัน หรือเห็นผ่านๆ มันจะค่อยๆซึมลึกสู่จิตใจของเรา เเละคอยช่วยสร้างเเรงบันดาลใจให้เราเรื่อยๆ นี่จริงเป็นเหตุผลที่ว่า ทำไมปฏิทินอันนี้จึงเเตกต่างจากปฏิทินทั่วไป นอกจากนั้นยังมีที่ว่างคล้ายๆ Planner ให้เราไว้สำหรับจดบันทึกหรือวางเเผนด้วยโดยการ print ออกมาลงบน A4 ได้อีกด้วย

หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆทุกคนนะครับ

ถูกแก้ไข โดย durahan

ขอบคุณค่ะ คิดถึงจัง ยังอุตส่าห์แวะมา เอาัตัวเลขระยะย๊าว ยาว มาแปะไว้มั่งก็ดีนะคะ

ขอบคุณคับอ.ดูราฮาน

ว่างๆก็แวะมาเยี่ยมเยียนด้วยนะคับ

สวัสดีค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ... โหลดมาแล้วค่ะ !thk !uu

ขอบคุณค่ะ คุณดูราฮาน หายไปนานเลยนะคะ แวะเข้ามาบ่อย ๆ ให้เพื่อนหายคิดถึงหน่อยค่ะ

โพสกราฟ S50 เพิ่มก้อดีเหมือนกันนะคะ ^_^