ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันพุธ วันพายุฝนตกหนักถล่มกรุงนะครับ

เมื่อวานนี้ตื่นสายกว่าจะเขียนกระทู้ได้ก็บ่ายเลยครับ

ปรากฎว่าราคาทองคำวิ่งเข้าเป้าดั่งจรวดโทมาฮอกวิ่งเข้าเป้าทั้งบนและล่าง

คือด้านบนราคาทองคำวิ่งขึ้นไปถึง1431.96

เลยเป้าไป$.96ถือว่านิดหน่อย

หลังจากนั้นราคาทองคำก็ดิ่งนรกตามที่เขียน

ทีแรกทำท่าว่า1426จะรับไว้อยู่ ปรากฎว่า

ร่วงเอาๆ จนBrake ABS ยังลื่นไถลสงสัยเพราะฝนมันตก

ถนนเลยลื่น ราคาทองคำที่ควรจะหยุดอยู่ตรง1422

ปรากฎว่าไหลร่วงลงไปจนต่ำสุดที่1419.7

หลังจากนั้นราคาทองก็ได้สติดีดกลับขึ้นมาทันที

จนราคาทองคำวิ่งมาหยุดอยู่ที่ 1427ในเวลานี้

วันนี้มองว่าทิศทางราคาทองคำดูยากมากๆเลยครับ

คงน่าจะSide wayคือเคลื่อนไหวในช่วงแคบๆ

ในกรอบสามเหลี่ยมชายธงเพื่อหาทิศทางของมัน

คาดว่าถ้าทะลุออกด้านไหนจะไปแรงเลยนะครับ

คงมีข่าวลิเบียและความวุ่นวายในอีกหลายประเทศเป็นปัจจัยแฝงอยู่

คาดว่าราคาทองคำถ้าหากจะวิ่งขึ้นไปก็จะมีแนวต้านที่1432ต้านไว้อยู่

โดยน่าที่จะไม่ผ่าน หลังจากนั้นน่าที่จะร่วงลงมาตรงแนวรับที่ 1427/1425

และถัดไปที่ 1422ใกล้เคียงกับที่เดียวกันกับเมื่อคืนนี้

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ผ่าน 1432 หรือไม่ผ่าน To Be Continue.....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพิ่งปิด L ไปเมื่อบ่ายนี้ที่ 1432 ค่ะคุณแบทแมน ไม่รู้ขายหมูป่าว แต่มักน้อยค่ะ จากติดดอยตั้งหลายหมื่น กลับมาบวกหมื่นกว่าก็ดีใจแล้วค่ะ เพราะอ่านบทวิเคราะห์คุณแบทแมนทุกวัน เอาเป็นแนวทางน่ะค่ะ

วันนี้จะ ขลัง หรือ ขังลืม :lol: :lol: :lol:

งั้นขอร่ายคาถา

โอมมมมม

มะลึก กึก กึ๊ยยยยยๆๆๆๆๆ

http://www.youtube.com/watch?v=8gCyTfAeG0w

ประกาศคนหาย....เฮียเด็กขายของไปไหนคับ แฟนรออ่านอยู่ + ผมด้วย :P

สงสัยคุณเด็กขายของกำลังไปขุดหา(ข่าว)อยู่มั้งครับ

ข่าวจะออกมาทำนองว่าสหรัฐ จะถอยชิ่งกรณีบุกลิเบีย

โยนเผือกร้อนส่งต่อให้นาโต้

แต่สมาชิกนาโต้คือเยอรมันกับ ตุรกีคัดค้าน

ไม่ยกมือให้ในที่ประชุมเสียงเลยแตก ร้องเพลงไม่เพราะ

ทำท่าถอนทหาร ไม่ส่งทหารเข้าลิเบีย

งานเข้าสิครับสหรัฐ ตำรวจโลก

หาทางลงไม่ได้ จะกลายเป็นโจรปล้นน้ำมัน

งานนี้สงสัยจะขายหน้าเขาไปทั้งโลกครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง ขอบคุณครับสำหรับบทวิเคราะห์

แล้วทองจะเป็นยังไงต่อล่ะเฮียแบทแมน...เมื่อสงครามจบ ไอ้ที่ค้างฟ้าตั้งนานมันก็......???

เสียว ๆ เอิ๊ก ๆ ๆ ไม่เอา ๆ เราแนวกราฟไม่แนวข่าวเดี๋ยว confirm ขาลงแน่ ๆ ก่อนค่อยพิจารณาอีกทีดีกว่า...ปิดคอมนอนพรุ่งนี้เปิดมาดูไม่ไป 1460 ก็ลงมาเหลือ 1400 ละกัน :lol:

ยู้ๆๆฮูๆๆ ยู้ฮู้ๆ เสียงเรียกคุณเด็กขายของ ไม่ก้องกังวานนัก เพราะไม่ได้อยู่ยอดดอยอีกต่อไปแล้ว

น้องทองของ คุณ เด็กขายของ ยังอยู่ครบไหม ทุน20400 ตอนนี้กำไร 80 บาทคูณ 100 เท่ากับ 8000 แล้ว ยังอยู่ครบไหมเอ่ย

ยู้ฮู้ๆๆๆ

วันนี้รอลุ้นตอน 5 ทุ่ม น้าเบนจะออกมาพูดแถลง

ขอแท่งเขียวยาวนะครับ.. :D

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ Kikkapu, DonJuan และเพื่อนๆ ครับ

เข้ามาสายครับ ติดภาระกิจต้องไปทำ ก่อนอื่น เห็นเฮียนายห้างฯ สร้างแนวต้านไว้แข็งแกร่งมากเลยนะครับ วิ่งชน 1,432 ไม่ผ่านสักที

เอาปีกระต่ายทอง มาเสริมพลังวิ่งของทองก่อน และเป็นเหมือนสลายพลังแนวต้านของเฮียฯ ด้วยครับ คืนนี้ ต้องเอาจริงจังหน่อยครับ

ส่งการ์ดลดพลังอีกใบดีกว่า ปลอดภัยไว้ก่อน

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

วันนี้รอลุ้นตอน 5 ทุ่ม น้าเบนจะออกมาพูดแถลง

ขอแท่งเขียวยาวนะครับ.. :D

ยังไม่นอนครับรอลุ้นอยู่เช่นกันครับ เขียวยาว แล้วอยู่ถึงเช้าด้วยนะครับ

เล่น GF ช่วงกลางคืนได้แต่ดูครับ กับรอลุ้นให้อยู่ถึงเช้า แต่ส่วนมากเมกาจะส่งกลับราคาเดิม

ตอนเช้าทุกที B)