ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียแบทแมน เฮียเด็กขายของ ป้าohani ป้าแว่น ป้าโป๊ะ nuchaba Google พี่ปุยเมฆ น้องคนเล็ก DonJuan

เที่ยงคืนแล้วบ่อนปิดพรุ่งนี้เช้ามาคุยกันใหม่ บ๊าย บาย คับ !bye

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อมให้เต็มปอด รอไปปล่อยที่เด็ยว เเถว ๆ 1450-1455 นะคับ อย่าได้เเคร์ 555+

ขออมไปปล่อยที่ 1450 ด้วยครับ พรุ่งนี้มาใช่ปะครับน้า:lol: กร๊ากกกกกกกก

ถูกแก้ไข โดย news

สวัสดีเช้าวันพฤหัสวันครึ้มฟ้าครึ้มฝนทั่วกรุงนะครับ

เมื่อวานนี้ราคาทองคำทำท่าเชื่องวิ่งเข้าเป้าด้านบนดั่งดั่งใจหมายที่1432

แล้วก็เคลื่อนไหวในช่วงแคบๆ1432-1434

หลังจากนั้นทำท่าว่าจะร่วงลงแล้วผลปรากฏว่ามีแรงซื้อเข้ามารับโดยตลอด

ทำให้ราคาทองคำสามารถยืนเหนือ1432ได้

พอยืนเหนือ1432ได้ราคาทองคำก็พุ่งขึ้นต่อทำระดับราคาสูงสุดที่1440.8

หลังจากนั้นราคาทองคำก็ค่อยๆร่วงลงจนมาอยู่ที่ระดับ1437.3ในเวลานี้

วันนี้มองว่าราคาทองคำมีแนวต้านด้านบนที่1440

คาดว่าน่าที่จะยังไม่ผ่าน น่าจะร่วงลงมาตรงแนวรับที่ 1435

และถัดไปที่ 1430 แต่มีข้อแม้ว่า

สถานการณ์ในลิเบียเป็นตัวผันแปรของราคาทองได้ตลอดเวลา

อาจทำให้ราคาทองไม่เป็นไปตามเทคนิคได้

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ปล.และมีข้อแม้เพิ่มเติมว่า คุณเด็กขายของ คุณคิกคาปู้

ห้ามใช้การ์ดพลังงานสลายพลังงานผม

และน้าโป็ะห้ามเอาจรวดยิงใส่แบบเมื่อคืน สลบเลยครับ !_02

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

70bff581.gifข้อห้ามเยอะจัง 70bff581.gif

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูล ข่าวสาร

และคำวิเคราะห์ คุณแบทแมน

คุณเด็กขายของ

คุณน้าโป๊ะก็มาด้วย

อบอุ่นมากครับ

!01 !01 !01 !01

ก็เมื่อคืนผมโดนรุมนี่ครับ !45 !45 !45

ทองคำปิดพุ่ง 10.40 ดอลลาร์

24 มีนาคม 2554

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กยังคงปิดพุ่งขึ้น เหตุวิกฤตตะวันออกกลางหนุนแรงซื้อ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนเม.ย.พุ่งขึ้น 10.40 ดอลลาร์ หรือ 0.7% ปิดที่ 1,438 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,425.80-1,441.20 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนพ.ค.เพิ่มขึ้น 92.90 เซนต์ ปิดที่ 37.198 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนพ.ค.เพิ่มขึ้น 11.55 เซนต์ ปิดที่ 4.4285 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนเม.ย.พุ่งขึ้น 20.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,760.00 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมิ.ย.เพิ่มขึ้น 11.45 ดอลลาร์ ปิดที่ 749.30 ดอลลาร์/ออนซ์

นักวิเคราะห์หลายคนในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า ราคาทองคำมีแนวโน้มพุ่งขึ้นแตะระดับ 1,500 ดอลลาร์/ออนซ์ในไม่ช้านี้ หากราคาสามารถพุ่งขึ้นฝ่าแนวต้านที่ระดับ 1,475 ดอลลาร์ไปได้ เนื่องจากสถานการณ์ความไม่สงบในตะวันออกกลางและความกังวลเกี่ยวกับภาวะเงินเฟ้อที่เป็นผลมาจากการพุ่งขึ้นของราคาน้ำมัน ยังคงเป็นแรงกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยง

กองกำลังชาติพันธมิตรภายใต้การนำของสหรัฐกำลังเตรียมพร้อมสำหรับการโจมตีพื้นที่ทางบกในลิเบีย หลังจากสหรัฐอ้างว่ากองกำลังชาติพันธมิตรประสบความสำเร็จในการยึดครองน่าฟ้าลิเบีย เพื่อปกป้องพลเรือนจากกองกำลังทหารของพันเอกมูอัมมาร์ กัดดาฟี ผู้นำลิเบีย

นอกจากนี้มีรายงานว่า สถานการณ์ตึงเครียดในตะวันออกกลางได้ทวีความรุนแรงขึ้น โดยเฉพาะที่ซีเรีย หลังจากกองกำลังทหารของรัฐบาลซีเรียได้ใช้อาวุธหนักสลายการชุมนุม ส่วนที่เยเมนนั้น ประธานาธิบดีเยเมนได้ออกแถลงการณ์เตือนว่า เยเมนอาจเข้าสู่สงครามกลางเมืองหากเขาถูกบีบให้ลาออกจากตำแหน่ง

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณสำหรับบทวิเดาของคุณแบทแมนค่ะ เมื่อวานเพิ่งขายหมูไปอ่ะ แล้ววันนี้จะมีย่อให้เข้าซื้ออีกมั้ยคะ ที่ราคาเท่าไหร่ดีคะ !thk !thk !thk

อมให้เต็มปอด รอไปปล่อยที่เด็ยว เเถว ๆ 1450-1455 นะคับ อย่าได้เเคร์ 555+

ตามด้วยคนนะครับ !gd ดีนะที่เมื่อวานไม่ได้ขาย !57 ที่ไม่ได้ขายก็ไม่ใช่อะไรหรอกครับ.....แม่ผมสั่งไม่ให้ขาย....5555 "อาม่าอินดิเคเตอร์" ทำงานอีกแล้วครับท่าน !53 !53 !53

สวัสดียามเช้าค่ะ เฮียแบทแมน :D

เดี๋ยวนี้ติดกระทู้เฮียในยามค่ำคืนเป็นอย่างมาก...ถึงมากที่สุด

ฮอตฮิตติดดาวไปเสียแล้วนะค่ะ....อย่างนี้ถือว่าเฮียปั่นกระทู้ได้สำมะเร็จ 555!

อากาศเปลี่ยนแปลงระวังสุขภาพนะค่ะ....รักนะจุ๊บ..จุ๊บ :wub:

สวัสดีครับ นายห้างฯ ขอบคุณมากครับสำหรับกราฟและบทวิเคราะห์

สวัสดีทุกท่านด้วยนะครับ ตื่นเช้าอากาศสดชื่นมาลุ้นราคาสมาคมกันครับ

เชื่อว่าน่าจะประกาศราคา + 100 บาทนะครับ 20550/20650 เป็นราคาที่วัดใจใครบางคนหรือหลายคนเอ่ย อิอิ

แต่ตอนบ่ายก็มีลุ้น อาหลับ(น่าจะตื่น) ประกอบกับค่าเงินอ่อนลง อาจมีขึ้นให้อีก 50 บาท คงต้องลุ้นกันอย่างใกล้ชิด ทั้งนี้คงต้องคิดดีๆนะครับว่าจะปล่อยของกันหรือไม่ ปล่อยเท่าไหร่ดี

หรือปล่อยพอค่าเป็ดย่างก่ะกาแฟหัวเขียวก็พอ เพราะคืนนี้มีลุ้นต่ออีกหน่อย ถ้าไม่ผ่านเช้าวันศุกร์สดใสค่อยปล่อยก็ยังไม่สายนัก หรืออาจขึ้นให้ได้เพิ่มเป็นเป็ด 2 จาน(จานแรก MK จานที่ 2 เยาวราช)

เป็นการคาดเดาส่วนตัว ประกอบข่าวสารและบทวิเคราะห์ ทุกท่านโปรดพิจารณาตามความเสี่ยง ความโลภ อิอิ :lol:

:rolleyes: สวัสดีเฮีย คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan

:rolleyes: คุณคิก :rolleyes: น้าโป๊ะ

ข่าวเงินเฟ้อ นำ้มันแพง สงตราม :( เอื้อกับราคาทอง

เฮียโดนรุมงานนี้ คงเพราะอยากให้ทองไปตามข่าวซะที 555

:rolleyes: สวัสดีเฮีย คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan

:rolleyes: คุณคิก :rolleyes: น้าโป๊ะ

ข่าวเงินเฟ้อ นำ้มันแพง สงตราม :( เอื้อกับราคาทอง

เฮียโดนรุมงานนี้ คงเพราะอยากให้ทองไปตามข่าวซะที 555

สวัสดีครับ คุณ ginger

วันนี้มาลุ้นกันต่อ 2 ช่วงครับ บ่ายๆและค่ำมืดครับ

เฮียแบท ขอบคูณเฮียกราฟเฮียเข้าใจได้ง่าย+กับบทวิเคราะห์+ความแม่น

ทำให้ต้องตั้งใจอ่าน ^_^

รับทราบฮะ คุณ Don

เราอาจซื้อทองร้านเดียวกัน B)