ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

What to buy when everyone else is selling stocks นักลงทุนในสหรัฐ ตั้งคำถามนี้ออกมา

" ซื้ออะไรดีว่ะ เมื่อทุกๆ คน ขายทิ้งหุ้น " มันเป็นฤดูหลังเทศกาลอีสเตอร์ จะเริ่มเข้าสู่ใบไม้ผลิ Spring is supposed to be

a time of renewal, birds chirping, frost melting. Everyone is goinf to the beach or having BBQ.

นักลงทุน มองว่า เมษายน - กันยายน เป็นเวลาของ Wall Street's bears wake from their winter slumber, stomachs growling.

( หมีวอลล์สตรีทตื่นจากจำศีลในฤดูหนาว กำลังท้องหิว ) ซึ่งถ้าดูจากสถิติในทุกๆ ปีที่ผ่านมา Historically, the worst six-month performance

period for stocks is April through September, when the market has returned 1.3%, on average since 1945, according to Standard & Poor’s Equity Research -- hence the old Wall Street adage to “Sell in May and go away.”

และในช่วง 1 ปี ช่วงเวลาที่ดีในตลาดสหรัฐ คือ ช่วง ตุลาคม - มีนาคม The U.S. market’s best period, meanwhile, begins in October

and ends in March with a 6.7% average return

นักลงทุนสหรัฐกล่าวว่า ช่วง เมษายน - กันยายน เป็นช่วงที่ควรจะหลีกเลี่ยงการลงทุนใน High risk sectors แต่ในความเป็นจริง คนเหล่านั้น

กลับไปทำในสิ่งที่เสี่ยงมากกว่า คือ กิน + สูบบุหรี่ + ดื่ม อย่างเอิกเกริก สุดท้ายก็จบลงที่ นายแพทย์ ดังนั้น นักลงทุนสหรัฐ จะ looking to

stay in the market consider consumer staples and health-care stocks

แต่สุดท้าย นักลงทุนสหรัฐ ก็มอง >

“When you see the market blew off unrest in the Middle East, sovereign debt downgrades, the catastrophe in Japan, it’s clear

that the market is looking ahead and seeing that the recovery is likely to pick up the pace,” Stovall said. “We are just digesting

the most recent gains right now and the market needs this little breather.”

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

งั้น ขอขึ้นให้สุดไปเลย แล้วลงมารับด้วยนะครับ

ขึ้นก็ดีครับ..จะได้ขายแทงออกชะที..

ผมต้นทุนที่ 20500 8 ชิ้น

สงสัยต้องจัดตามราคาที่ขอตั่งแต่แรก..อิอิ 21000 ป่านนี้เกินแล้วมั้ง..

ราคา Fair Price เป๊ะเลยครับท่าน 21,000/21,100 แต่คาดว่า น่าจะ " กั๊ก " ครับท่าน

เพราะ พรุ่งนี้ 16 เป็นวันที่ สมาคมฯ จะประกาศราคาฯ แบบเป็นทางการ สักที หลังจากหยุดเทศกาลมาหลายวัน

อาแป๊ะ ไปเที่ยวมา คงใช้จ่ายไปเยอะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มีอย่างเดียว ขึ้นเกิน US$1,485-1,486 ครับ หมดข้ออ้าง

สวัสดีครับ คุณ nuchaba

วันนี้เราจะไปดาวอังคารกันครับ ของเสียงคนมีตั๋วด้วยยยยยยยยยยยยย...

ปล. สงสัยจาเงียบ...

เด็กขายของ ไปขุดสนามหญ้า เอาทองแท่ง ร้าน นาย จ. แท่งสวยๆ ขัดเงา ที่ใส่หีบฝังดินไว้ว่าจะทำเป็นลืมออกมาครับ

ราคาสูงสักขนาดนี้ ขายไปก่อน เดี๋ยวค่อยหาซื้อมาเก็บใหม่ก็ได้ ราคาแบบนี้ น่าเคลิบเคลิ้มเหลือเกิน และหลังจากดูๆ

มีโอกาสที่ ราคาที่จะลงต่ำกว่า 20,800 อีกครั้ง ยังมีสูง น่าเสี่ยงที่สุด ครับ

วันนี้ร้่านทองแถวฟิวเจอร์รังสิตขายแท่งที่บาทละ 21000 คะ

ไปแว๊บๆ ดูมา4-5 ร้าน เป็นราคาแบบนี้เลยคะ ตอนทุ่มหนึ่ง

ไม่รอสมาคมประกาศแล้วขึ้นไปเรียบร้อย

เด็กขายของ ไปขุดสนามหญ้า เอาทองแท่ง ร้าน นาย จ. แท่งสวยๆ ขัดเงา ที่ใส่หีบฝังดินไว้ว่าจะทำเป็นลืมออกมาครับ

ราคาสูงสักขนาดนี้ ขายไปก่อน เดี๋ยวค่อยหาซื้อมาเก็บใหม่ก็ได้ ราคาแบบนี้ น่าเคลิบเคลิ้มเหลือเกิน และหลังจากดูๆ

มีโอกาสที่ ราคาที่จะลงต่ำกว่า 20,800 อีกครั้ง ยังมีสูง น่าเสี่ยงที่สุด ครับ

นั่นสิคะ ราคามันช่างยั่วยวนเหลือเกิน ขณะนี้ 21025/21075 เอาไงดีน้อ พรุ่งนี้ซื้อขายออนไลน์ไม่ได้ซะด้วย เจอแปะกั๊กราคา ทำใจขายไม่ได้อีก

เล่นสงกรานต์มา 2 วัน ประกอบกับวันก่อนหน้าต้องเดินทางขายของไกล คงเหนือมิใช่น้อยเลย ขุดขึ้นมา ไม่มีบ่นว่าเหนื่อยสักคำ แสดงว่าฝังเอาไว้ไม่นานมานี่ เพราะยังไม่ผ่านฤดูฝนใหญ่ น้ำทำให้ดินแน่น จากนั้นผ่านแล้งใหญ่อีกที่ซึ่งจะทำให้ดินแข็งยากแก่การขุด เมื่อไม่เหนื่อยเป็นข้อยืนยันว่าฝังไว้ไม่นานแน่ๆ จึงได้ขุดง่ายนัก(สงสัยเริ่มฝัง 20800 อิอิ) ผมว่าจบกระบวนความนี้ อาจลงไปได้ถึง 2 หมื่นต้นๆเลยทีเดียว(ค่าเงินแข็งช่วย)

ว่าแล้วก็มีแวว หมดโต๊ะครับท่าน ขออย่างเดียว ควรยืนเหนือ 1485 ไม่งั้นต้องไปรอพี่ป้าน้าอาประกาศในเช้าวันจันทร์อีกที โอว ราตรีนี้ยังอีกยาวไกล ^_^

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า ทัพนาโต้โจมตีกองทัพกัดดาฟี่ไม่ยอมเลิกรา ส่งเครื่องบินรบโจมตีทางอากาศแถบชานเมืองตริโปลีหนักหนาสาหัสเพียงใด พันเอกมูฮัมมาร์ กัดดาฟี่ ก็ไม่มีทีท่าจะยอมแพ้ประการใด ยังเดินหน้าเรียกความมั่นใจ และ ความเชื่อมั่น ต่อประชาชนและกองทหารที่จงรักภักดีต่อเขาอย่างต่อเนื่อง เช่น ยืนบนรถเปิดประทุน วิ่งตระเวนบนถนนในกรุงตริโปลี ไม่ใช่เพียงแต่ กัดดาฟี่ ที่เรียกหา ความเชื่อมั่น ทั้งลูกชาย และ ลูกสาว ก็ออกมาประกาศ " ลิเบียไม่แพ้ " ทัพนาโต้จงออกไปจากน่านฟ้าลิเบีย

การบังคับให้กัดดาฟี่ ลงจากอำนาจ ถือว่าดูหมิ่นชาวลิเบียทั้งหมด

ในประเด็นของ สามประเทศ คือ โอบามา, ซาร์โกซี, คาเมรอน สหรัฐ, ฝรั่งเศส และ อังกฤษ ตามลำดับ ก็ลงนามในแถลงการณ์ร่วม ที่จะผนึกกำลังสู้รบ จนกระทั่งกัดดาฟี่ยอมลงจากอำนาจ อนาคตของประเทศลิเบียต้องไม่มีผู้นำที่พยายามสังหารหมู่ประชาชนตัวเองอย่างกัดดาฟี่

ในการประชุมของกลุ่มนาโต้ ฝรั่งเศส และ อังกฤษ อยากให้เพิ่มระดับการโจมตีทิ้งระเบิด ให้มากยิ่งขึ้น

ถ้าเพื่อน อ้ายกัน ได้อ่านข้อความนี้(ซึ่งจะใส่ไว้ในขวดลอยน้ำไป) ขอจัดหนักสุดสักครั้ง จะไม่ลืมพระคุณเลยพี่น้องร่วมโลก ไหนๆก็นำในทุกๆเรื่องอยู่แล้ว ขอยืนเหนือ 1490 แล้วอาทิตย์หน้ามาทิ้งดิ่งครับผม

สาธุ..... :D

วันนี้ร้่านทองแถวฟิวเจอร์รังสิตขายแท่งที่บาทละ 21000 คะ

ไปแว๊บๆ ดูมา4-5 ร้าน เป็นราคาแบบนี้เลยคะ ตอนทุ่มหนึ่ง

ไม่รอสมาคมประกาศแล้วขึ้นไปเรียบร้อย

ครับ ร้านทองฯ ทุกหนทุกแห่ง ที่เปิดขายวันนี้ ราคา 20,900/21,000

ทุกท่านบริหารความเสี่ยงกันดีๆนะครับ มีความรู้สึกว่า ถ้าเลย 1500 อาจมีเรื่องน่ากลัวครับ อิอิ

1490 ก็จะโดดลงแล้วครับ :lol:

ถ้าเพื่อน อ้ายกัน ได้อ่านข้อความนี้(ซึ่งจะใส่ไว้ในขวดลอยน้ำไป) ขอจัดหนักสุดสักครั้ง จะไม่ลืมพระคุณเลยพี่น้องร่วมโลก ไหนๆก็นำในทุกๆเรื่องอยู่แล้ว ขอยืนเหนือ 1490 แล้วอาทิตย์หน้ามาทิ้งดิ่งครับผม

สาธุ..... :D

สาธุๆๆๆๆๆ เพี๊ยงๆๆๆๆๆๆ ร่วมด้วยช่วยเชียร์ค่ะ

เล่นสงกรานต์มา 2 วัน ประกอบกับวันก่อนหน้าต้องเดินทางขายของไกล คงเหนือมิใช่น้อยเลย ขุดขึ้นมา ไม่มีบ่นว่าเหนื่อยสักคำ แสดงว่าฝังเอาไว้ไม่นานมานี่ เพราะยังไม่ผ่านฤดูฝนใหญ่ น้ำทำให้ดินแน่น จากนั้นผ่านแล้งใหญ่อีกที่ซึ่งจะทำให้ดินแข็งยากแก่การขุด เมื่อไม่เหนื่อยเป็นข้อยืนยันว่าฝังไว้ไม่นานแน่ๆ จึงได้ขุดง่ายนัก(สงสัยเริ่มฝัง 20800 อิอิ) ผมว่าจบกระบวนความนี้ อาจลงไปได้ถึง 2 หมื่นต้นๆเลยทีเดียว(ค่าเงินแข็งช่วย)

ว่าแล้วก็มีแวว หมดโต๊ะครับท่าน ขออย่างเดียว ควรยืนเหนือ 1485 ไม่งั้นต้องไปรอพี่ป้าน้าอาประกาศในเช้าวันจันทร์อีกที โอว ราตรีนี้ยังอีกยาวไกล ^_^

ขอให้ตัดใจขายได้แล้วกันครับ กลัวว่า คุณ DonJuan เจอเสียงเจ๊คนสวย จะไม่ยอมขาย ถือต่อสิ

โชคดีนะครับว่า วันหวยออกพรุ่งนี้ เป็นวันหยุด ตลาดทองโลก ก็ปิด ไม่งั้นช่วงบ่าย 3 โมงครึ่ง งานเข้าแน่ๆ ครับ

แบบนี้ ต้องรอลุ้นเลข ถ้าถูก ก็ 2 เด้ง เลยครับ คุณ DonJuan 56 65

ปล. กรณี SPDR จะทำอะไรสักอย่าง เด็กขายของ กล่าวว่า ไม่น่า ขายทิ้งอีกนะครับ เพราะขายทิ้งมาเยอะแล้ว คงต้องฝ่อบ้างล่ะ เพราะขายหมู ออกมาหลายตันแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอให้ตัดใจขายได้แล้วกันครับ กลัวว่า คุณ DonJuan เจอเสียงเจ๊คนสวย จะไม่ยอมขาย ถือต่อสิ

โชคดีนะครับว่า วันหวยออกพรุ่งนี้ เป็นวันหยุด ตลาดทองโลก ก็ปิด ไม่งั้นช่วงบ่าย 3 โมงครึ่ง งานเข้าแน่ๆ ครับ

แบบนี้ ต้องรอลุ้นเลข ถ้าถูก ก็ 2 เด้ง เลยครับ คุณ DonJuan 56 65

ถ้าพรุ่งนี้ตลาดเปิดไปถึงบ่าย งานนี้มีจัดหนัก เพราะบ่ายนี้มีคำตอบ (รอสอยอยู่แล้ว)

เจ๊คนสวยเสียงหวาน คงไม่เชียร์ให้เปลี่ยนใจแล้วมั้งครับ ถ้าราคานั้นมา เจ๊คงหมดหน้าตักเช่นกัน ไม่แน่นะครับ เจ๊อาจกดปุ่มปล่อยไปหมดแล้วก็ได้เมื่อสักครู่ที่ 1485 ครับผม

ปล. จิตใต้สำนึกบอกว่า สงสัยพี่แกเอาแน่ครับ 1490 อเมริกามันพวกบ้าพลังอยู่แล้ว จะดันทั้งทีต้องจัดหนัก เพราะพรุ่งนี้ไม่มีใครดักสอยให้ร่วง อิอิ

ปล. กรณี SPDR จะทำอะไรสักอย่าง เด็กขายของ กล่าวว่า ไม่น่า ขายทิ้งอีกนะครับ เพราะขายทิ้งมาเยอะแล้ว คงต้องฝ่อบ้างล่ะ เพราะขายหมู ออกมาหลายตันแล้วครับ

SPDR น่าจะนิ่งนะครับเพราะพึ่งขายไป กว่า 4 ตันแล้ว

แต่นำมาวางแผนซื้อขายไม่ได้ครับ เพราะแก ขาย ทองขึ้น

แกซื้อทองลง ไม่สัมพันธ์กันเลยครับ งงครับ B)