ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

น่านจิครับ เซ็ง ขอคืนนี้ย่อลงน๊า

อย่าพึ่งเซ็งเลยครับ ! ของจริงว่า ขึ้นแน่ หรือ ลงแน่ หลังเที่ยงคืน ตื่นมาค่อยดูก็ไม่สาย ถือว่า ตอนที่คุณ DonJuan

ขว้างหมูออกไป ได้ทราบจำนวนเงินผลต่าง ก็ OK แล้วแหล่ะครับ

แล้วนักวิเคราะห์บางคน ก็ระบุว่า ทุบลง ช่วงปิดตลาดครับ โดย SPDR ขายทองออก

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อย่าพึ่งเซ็งเลยครับ ! ของจริงว่า ขึ้นแน่ หรือ ลงแน่ หลังเที่ยงคืน ตื่นมาค่อยดูก็ไม่สาย ถือว่า ตอนที่คุณ DonJuan

ขว้างหมูออกไป ได้ทราบจำนวนเงินผลต่าง ก็ OK แล้วแหล่ะครับ

แล้วนักวิเคราะห์บางคน ก็ระบุว่า ทุบลง ช่วงปิดตลาดครับ โดย SPDR ขายทองออก

โห ได้ตามป๋าบอกละเจิดเลยครับ เกาลัคจะหวานมัน เป็ดย่างจะหอมอร่อย บะหมี่จะนุ่มลิ้น น้องๆนักศึกษาจะงามขึ้นอีกมาก เอ้า หลังเที่ยงคืนย่อลงมาที่ 1538 พรุ่งนี้มาสมาคมปรับลด 100 อิอิ

ได้แล้วค่ะพี่ขายของราคานี้เลย22352 แต่ไม่เคยได้กินข้าวสารน้องเล็กเลย อิอิ

แสดงว่า เมื่อกี้เขียนราคาผิดไปใช่ไหมครับ เพราะคุณ raty เขียนที่ US$1,566.00 ก็เลยตกใจ ที่ไหนได้ US$1,556 นี่เอง

ดีใจด้วยครับ ขั้นตอนต่อไป คุณ Nuchaba, คุณ Raty และ คุณ DonJuan ก็รอเก็บกลับใช่ไหมล่ะครับ รู้ทันนะ แต่มิใช่เลย

มันเป็นเกมส์ของมันอยู่แล้ว ฮ่า ฮ่า ฮ่า ( ซื้อถูก ขายแพง แล้วรอซื้อกลับในราคาถูกอีก )

แสดงว่า เมื่อกี้เขียนราคาผิดไปใช่ไหมครับ เพราะคุณ raty เขียนที่ US$1,566.00 ก็เลยตกใจ ที่ไหนได้ US$1,556 นี่เอง

ดีใจด้วยครับ ขั้นตอนต่อไป คุณ Nuchaba, คุณ Raty และ คุณ DonJuan ก็รอเก็บกลับใช่ไหมล่ะครับ รู้ทันนะ แต่มิใช่เลย

มันเป็นเกมส์ของมันอยู่แล้ว ฮ่า ฮ่า ฮ่า ( ซื้อถูก ขายแพง แล้วรอซื้อกลับในราคาถูกอีก )

55555 แล้วพวกเราสามสหาย ก็จะไปรับพี่เด็กขายของที่ท่ารถ คอยนี๊ดส์นุงนะคร๊ะ

น้องทองดูรูปยอดเขาอันหนาวเหน็บ แล้วจะย่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้ายอาย ยังไม่รู้ตัวอีกเลย ดีว่าพี่ขายของทัก นะ1556.77=22352บาทไทยค่ะ สงสัยได้เห็นอีกราคาเร็ว ๆ นี้แน่เลย อิอิ

และก็จะเป็นแบบที่พี่ว่าจริง ๆ ก่อน ๆ ก็ไม่ขายเพราะขายแล้วก็ต้องมาซื้อสูง เดี๋ยวนี้ต้องคิดว่าทำกำไร ทองก็ยังเป็นทองอยู่ก็ค่อยสนุกหน่อยแต่ต้องพยายามซื้อกลับเข้า port ให้เต็มเท่าเดิม

ผมขายตอน 1552=22310

กดวางสายปิ๊ดไป 1555 เลย โธ่ไม่น่าเลยเรา

รอลุ้นได้ครับ :wacko:

วันนี้สนุก วันพุธ หรรษา ได้ราคาสมใจกันท่วนหน้า ต้องกล่าว ราตรีสวัสดิ์กับพี่น้องทุกท่านค่ะ เพราะพรุ่งนี้มีภาระกิจต่างจังหวัดแต่เช้ามืดค่ะ

ขอบคุณพี่ขายของค่ะที่เป็นกำลังใจกองเชียร์ ขอให้ราคายืนถึงเช้าได้ทำกำไรค่ะ

ถูกแก้ไข โดย raty

วันนี้สนุก วันพุธ หรรษา ได้ราคาสมใจกันท่วนหน้า ต้องกล่าว ราตรีสวัสดิ์กับพี่น้องทุกท่านค่ะ เพราะพรุ่งนี้มีภาระกิจต่างจังหวัดแต่เช้ามืดค่ะ

ต้องไปแต่เช้าเช่นกันครับ แต่ขอลุ้นลงก่อน อิอิ

สวัสดีครับคุณ raty

คิดแบบนั้นได้ก็ดีแล้วครับ ทองคำแท่งก็เป็นสมบัติประเภทหนึ่ง จะซื้อเก็บไว้ เพราะมีเงินเยอะเกินไปก็ไม่ใช่เรื่องเสียหาย

แต่กรณีที่เด็กขายของซื้อๆขายๆก็เพราะหลีกเลี่ยงอัตราดอกเบี้ยธนาคารที่ให้ผลตอบแทนที่น้อยกว่า ทองคำแท่งถ้าเก็บอย่างเดียว โดยไม่ได้ขายทำกำไรออกบ้าง ความรู้สึกที่ดีต่อทองคำแท่งจะไม่บังเกิดเลย จะมีแต่ความตื่นตระหนกว่า เอ๊ะ วันนี้ทองจะขึ้น เอ๊ะ วันนี้หรือทองจะลง ถ้าขึ้น ก็แค่ดีใจในใจที่มูลค่าของมันเพิ่มขึ้น ถ้าลง ก็ตกใจที่มูลค่าของมันลดลงไป

เปรียบเสมือนธนาคารกลางบางแห่ง ดีใจที่มีทุนสำรองประเทศเป็นสกุลเงิน US Dollar จำนวนมาก ปลื้มต่อการเก็บสะสมปริมาณได้ยิ่งมากยิ่งดี เพิ่มความมั่งคั่งให้กับประเทศ พอช่วงกลางปี ก็ต้องทำงบดุลบัญชีของปีที่ผ่านมา เพื่อให้รับรู้ถึง กำไร/ขาดทุน ของ Port ที่เก็บรักษาอยู่ ซึ่งพอผู้ตรวจสอบบัญชีทำงบฯ เสร็จ ก็จะรู้ว่า ปริมาณจำนวนมากๆ ที่ถือครองอยู่ นั้นคือ การขาดทุนในมูลค่าปัจจุบัน แต่ก็เกิดคำกล่าวอ้างว่า ไม่ปล่อยออก หรือไม่ขาย ก็ยังไม่ขาดทุน มีปริมาณของสมบัติเท่าเดิม คิดแบบนั้น ก็คิดได้หรอก เพราะไม่ใช่เงินในกระเป๋าของเขา ลองเป็นเงินส่วนตัว ถามว่า จะคิดหรือเปล่าและแบบไหน

ฉันใดก็ฉันนั้น แต่กรณีทองแท่งที่ซื้อขายกันเป็นการลงทุนแบบส่วนบุคคล ของใครของมัน เงินใครเงินมัน ไม่ใช่ในรูปกิจการบริษัทใหญ่โต ดังนั้น คงไม่มีใครทำงบดุลบัญชีกระแสทองคำรายอาทิตย์ไว้ดูหรอก เพราะตอนราคาขึ้น ก็จะมีความสุขกับตัวเลขทางบัญชีเพียงเท่านั้น แต่ถ้าตอนราคาลง คงไม่มีใครอยากนั่งมองตัวเลขในบัญชีนั้นๆ แน่ๆ

เวลาเด็กขายของขายทองแท่งไปแล้ว ผลต่างของซื้อและขายก็คือกำไร เอาออกมาหาความสุขใส่ตัวและครอบครัว แล้วเมื่อราคาทองลง ก็เข้าซื้อใหม่ รอๆๆๆๆ จนสูงกว่าราคาที่ซื้อเข้า ก็ขายออกไป

กรณีราคาไม่ยอมลง หรือ ยังไงก็มีข่าวหรือกระแสว่า จะขึ้น ถึงแม้ว่า ราคาจะสูงกว่าที่เด็กขายของไปขาย ก็ต้องยอมรับสภาพ ถึงแม้ว่าจะได้ปริมาณทองแท่งน้อยกว่าในปริมาณเงินเท่าเดิม อย่างเช่น ช่วงนี้ เป็นช่วง Sideway. สำหรับทองแท่งเข็นเงินสดไปซื้อที่ร้านทองฯ แต่เป็นจังหวะของ ทองแท่งออนไลน์ มากกว่า เพราะชอบขึ้นตอน 3-4 ทุ่ม ตื่นเช้ากลับมาราคาเดิม ก็คงต้องรอต่อไป

ยิ่งใกล้ต้นเดือนกรกฎาคม 54 มีหลายๆประเด็น ทั้งในประเทศ และนอกประเทศ เหตุผลทางการเงินแย้งกันไปแย้งกันมา สหรัฐฯ หยุด QE2. Dead Line ของการอนุมัติเงินช่วยเหลือกรีซ ในวันที่ 3 กรกฎาคม วันนั้น ประเทศไทยก็มีการเลือกตั้ง ผลของมัน จะทำให้ค่าเงินบาท อ่อนค่าหรือแข็งค่า ยังไม่สามารถประเมินได้ เรื่องและปัญหาเยอะมากนะครับ ถือเงินสดดีกว่า

ข้อความที่เขียนเกิดจากมองเหตุการณ์ตอนนี้เท่านั้น ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นก่อน หรือมาตรการอะไรมาเสริม อะไรๆ ก็ต้องเปลี่ยนแปลง

ส่วนคืนนี้ อย่าลืมมาติดตามข่าวสารรายงานสหรัฐฯ จำนวนอเมริกันชนขอรับสวัสดิการคนว่างงาน / โพลบอกว่า เพิ่มมากขึ้น คราวที่แล้วมันอ้างว่า เหตุสึนามิทำให้โรงงานลดปริมาณการผลิต ลดการจ้างงาน แต่วันก่อน ญี่ปุ่นก็เริ่มส่งออกชิ้นส่วนรถยนต์ไปสหรัฐแล้ว เด็กขายของว่า น่าจะเพิ่มขึ้น

ยอดขายบ้านใหม่ / โพลว่า ลดลง เพราะราคาบ้านแพงขึ้น อุปกรณ์ก่อสร้างราคาสูงขึ้น

ติดตามเหตุการณ์ต่อไปนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณคุณเด็กขายของที่นำข้อมูลข่าวสารมาให้อ่าน !thk

รอยเตอร์รายงานโดยอ้างแหล่งข่าวภายในรัฐบาลเยอรมนี ระบุว่า ในวันพุธ (22) รัฐบาลยูโรโซนเตรียมเปิดฉากหารือกับบรรดาธนาคารพาณิชย์และบริษัทประกันภัยที่ถือครองพันธบัตรรัฐบาลกรีซอยู่ เกี่ยวกับรายละเอียดของเงินกู้จากส่วนภาคเอกชนซึ่งจะถูกบรรจุลงในกองทุนช่วยเหลือระลอกสองนี้ด้วย ทั้งนี้มีรายงานว่า พวกกิจการภาคเอกชนเหล่านี้ อาจถูก “ขอร้อง” ให้ยอมต่ออายุตราสารหนี้รัฐบาลกรีซ “โดยสมัครใจ” หรือนำเอาพันธบัตรเดิมมาแลกเปลี่ยนกับพันธบัตรใหม่ที่ให้เงื่อนไขผ่อนปรนแก่ทางการกรีซมากขึ้น

สถาบันวิจัยแห่งชาติของฝรั่งเศส หรือ อินซี เปิดเผยว่าดัชนีความเชื่อมั่นภาคธุรกิจ ปรับเพิ่มขึ้นจากระดับ 106 จุดเมื่อเดือนพฤษภาคม มาอยู่ที่ระดับ 109 จุดในเดือนนี้ จากอานิสงส์ของภาคการผลิตที่กระเตื้องดีขึ้น สะท้อนว่ากิจกรรมทางเศรษฐกิจโดยรวมมีแนวโน้มดีขึ้น แม้ว่าภาคการผลิตรถยนต์ในช่วงที่ผ่านมาจะประสบปัญหาชะลอตัวแต่คาดว่าน่าจะปรับตัวดีขึ้นในอีกไม่ช้า