ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณ Donjuan

จะไปหักกลบ เบิกกำไร เหรอครับ เสี่ย !

อิอิ กำลังคิดๆอยู่ครับผม ว่าเอาไงดี สั่งขายราคาสูงปรี๊ดไว้เยอะ ทองอาจไปต่อ แต่เจอเงินบาทขัดขา สงสัยต้องเอากำไร แล้วมารอซื้อของถูกดีกว่าเนอะๆๆๆ

เพราะผิดคิดว่า อาจขึ้นได้ไม่มากนัก ต้องลงมาย้ำแถวๆ 1570-1580 อีกครั้งให้แน่นๆ บวกค่าเงินบาทแข็ง ได้ซื้อของถูกแถวๆ 22,4XX ถึงเวลานั้น ขอสูดให้เต็มปอด เพื่อจะได้ไปที่ 1650 อิอิ แต่ตอนนี้ขอสูดกลิ่นอาหารหอมๆ ก่ะนักศึกษาในกาแฟหัวเขียว ลัลลา... ก่อนไปขับเครื่องบินเที่ยวใหม่ครับ ตามนั้นผมเชื่อว่ามาแน่ ทั้งหมดเดามั่วๆนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างความคิดเห็นของนักวิเคราะห์ในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า นักลงทุนมีความกังวลมากขึ้นว่าวิกฤตหนี้สาธารณะจะลุกลามไปยังอิตาลีและสเปน ก่อนที่การประชุมฉุกเฉินของผู้นำอียูจะมีขึ้นในช่วงสุดสัปดาห์นี้ นอกจากนี้ ยังไม่มีความแน่นอนว่าเจ้าหน้าที่ยุโรปจะสามารถตกลงกันได้ในเรื่องการให้ความช่วยเหลือกรีซรอบใหม่ และการยับยั้งวิกฤตหนี้กรีซไม่ให้ลุกลามไปยังประเทศอื่นๆที่ประสบกับปัญหาหนี้คล้ายๆกัน

นอกจากนี้ นักวิเคราะห์กล่าวว่า นักลงทุนยังคงกังวลว่ารัฐสภาสหรัฐและคณะทำงานของบารัค โอบามา จะไม่สามารถบรรลุข้อตกลงการปรับเพิ่มเพดานหนี้ได้ก่อนวันที่ 2 ส.ค ซึ่งจะทำให้สหรัฐต้องเผชิญกับการผิดนัดชำระหนี้

กลุ่มประเทศยูโรโซนจะจัดการประชุมฉุกเฉินในวันพฤหัสบดีที่ 21 ก.ค.นี้ โดยวาระการประชุมหลักๆคือการหาแนวทางรับมือกับวิกฤตหนี้ รวมทั้งประเมินเสถียรภาพด้านการเงินของยูโรโซน และการให้ความช่วยเหลือกรีซครั้งใหม่

ราคาที่คุณ Donjuan. ไอ้คิด กับ อีคาด เห็นด้วยกับวิถีเก็งกำไร ครับ

สวัสดึครับคุณเด็กขายของ และเพื่อนในห้องทุกๆคนครับ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศของธนาคารกสิกรไทย ประจำวันอังคารที่ 19 ก.ค.2554 เวลา 08.10 น. มีดังนี้

ดอลลาร์สหรัฐฯ รับซื้อที่ 28.75 บาท ขายออก 30.14 บาท ยูโรอยู่ที่ระดับ 42.69 บาทต่อยูโร ปอนด์ อยู่ที่ 48.77

บาทต่อปอนด์ เงินหยวนของจีนอยู่ที่ 4.76 และเงินเยนของญี่ปุ่น อยู่ที่ 0.38443

ที่มา : สำนักข่าวไอเอ็นเอ็น (วันที่ 19 กรกฎาคม 2554)

อิอิ กำลังคิดๆอยู่ครับผม ว่าเอาไงดี สั่งขายราคาสูงปรี๊ดไว้เยอะ ทองอาจไปต่อ แต่เจอเงินบาทขัดขา สงสัยต้องเอากำไร แล้วมารอซื้อของถูกดีกว่าเนอะๆๆๆ

แต่ตอนนี้ขอสูดกลิ่นหอมๆ นักศึกษาในกาแฟหัวเขียว ลัลลา... ก่อนไปขับเครื่องบินเที่ยวใหม่ครับ ตามนั้นผมเชื่อว่ามาแน่ ทั้งหมดเดามั่วๆนะครับ

เอาแบบนี้ดีกว่ามั่ง !

ทองพุ่งปิดที่ $1602.4 เหตุวิตกหนี้ยุโรป,สหรัฐ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 19 กรกฎาคม 2554 06:43:00 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดทะยานขึ้นเหนือระดับ 1600 ดอลลาร์เป็นครั้งแรกเมื่อคืนนี้ (18 ก.ค.) เนื่องจากความวิตกกังวลเกี่ยวกับการลุกลามของวิกฤตหนี้ยุโรปและความเป็นไปได้ที่สหรัฐจะเผชิญกับการผิดนัดชำระหนี้นั้น ยังคงเป็นแรงกระตุ้นให้นักลงทุนแห่ซื้อทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.พุ่งขึ้น 12.3 ดอลลาร์ หรือ 0.8% ปิดที่ 1602.4 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,591.40-1,607.90 ดอลลาร์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.พุ่งขึ้น 1.271 ดอลลาร์ ปิดที่ 40.342 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.พุ่งขึ้น 19.90 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,775.40 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.พุ่งขึ้น 13.95 ดอลลาร์ ปิดที่ 794.60 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานโดยอ้างความคิดเห็นของนักวิเคราะห์ในตลาดทองคำนิวยอร์กว่า นักลงทุนมีความกังวลมากขึ้นว่าวิกฤตหนี้สาธารณะจะลุกลามไปยังอิตาลีและสเปน ก่อนที่การประชุมฉุกเฉินของผู้นำอียูจะมีขึ้นในช่วงสุดสัปดาห์นี้ นอกจากนี้ ยังไม่มีความแน่นอนว่าเจ้าหน้าที่ยุโรปจะสามารถตกลงกันได้ในเรื่องการให้ความช่วยเหลือกรีซรอบใหม่ และการยับยั้งวิกฤตหนี้กรีซไม่ให้ลุกลามไปยังประเทศอื่นๆที่ประสบกับปัญหาหนี้คล้ายๆกัน

นอกจากนี้ นักวิเคราะห์กล่าวว่า นักลงทุนยังคงกังวลว่ารัฐสภาสหรัฐและคณะทำงานของบารัค โอบามา จะไม่สามารถบรรลุข้อตกลงการปรับเพิ่มเพดานหนี้ได้ก่อนวันที่ 2 ส.ค ซึ่งจะทำให้สหรัฐต้องเผชิญกับการผิดนัดชำระหนี้

กลุ่มประเทศยูโรโซนจะจัดการประชุมฉุกเฉินในวันพฤหัสบดีที่ 21 ก.ค.นี้ โดยวาระการประชุมหลักๆคือการหาแนวทางรับมือกับวิกฤตหนี้ รวมทั้งประเมินเสถียรภาพด้านการเงินของยูโรโซน และการให้ความช่วยเหลือกรีซครั้งใหม่

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

หุ้น บมจ.อาปิโก ไฮเทค(AH)รับผลดีจากอุตสาหกรรมยานยนต์ฟื้นตัวในไตรมาส 3-4/54 หลังจากได้รับผลกระทบจากเหตุภัยพิบัติในประเทศญี่ปุ่น โดยคาดยอดผลิตรถยนต์ในประเทศไตรมาส 3/54 จะเพิ่มมาที่ 4.6 แสนคัน ช่วยหนุนผลประกอบการ AH ฟื้นตัวไปด้วย ขณะที่รถอีโคคาร์จ่อเปิดตัวอีกหลายยี่ห้อ และบางค่ายรถยนต์ก็มีการเปลี่ยนโมเดล และนโยบายลดภาษีรถคันแรก ของรัฐบาลประชานิยม คิดแล้วกันว่า บริษัทผลิตชิ้นส่วนอุปกรณ์ส่งให้กับบริษัทรถยนต์ ค่ายอีซูซุ โตโยต้า มีอะไรบ้าง

เอาแบบนี้ดีกว่ามั่ง !

ผมคิดแบบนั้นเพราะว่า นักลุงทุนส่วนใหญ่ ยังไม่ค่อยมีใครเชื่อว่า จะไปต่อแน่หรือ แม้พี่ใหญ่จะช็อปไปอีก 13 ตัน(ชอบของแพง) ต้องมีย้ำกันแน่นๆ เพื่อรับคนแถวนั้นอีกแน่นอนครับ(1570-1580) เดาว่าไม่น่าเกินวันนี้พรุ่งนี้ แต่ตัวเลขในใจน่าจะลงไปแค่ 158X ปลายๆเท่านั้น บวกบาทแข็งเป็นกระยาสารท อิอิ คงได้ของถูกสูดกันเต็มปอด เพื่อไป 23,000 อ่ะครับ(แต่คิดว่าคงไปชัวร์ๆแถวๆ 22,850 ประมาณวันศุกร์) แถมปลายอาทิตย์เงินบาทอาจมีอ่อนค่า(ผู้นำเข้าสินค้าสั่งสินค้าเพราะบาทแข็ง)

ทั้งหมดเดามั่ว ถ้าผิด ด่า อ้ายกัน ครับผม อิอิ

ช่วงนี้ทองราคาแพง ที่สุดในประวัติศาสตร์ไทย และประวัติศาสตร์โลกแล้ว

ถ้าใครยังไม่ได้ซื้อทอง ขอแค่ได้ดูก็พอแล้วครับ

เลยขอนำภาพวีดีโอมาให้ดูเจริญตาเจริญใจ ครับ !57 !57 !57

อิอิ แต่ตอนนี้ขอสูดกลิ่นหอมๆ นักศึกษาในกาแฟหัวเขียว ลัลลา... ก่อนไปขับเครื่องบินเที่ยวใหม่ครับ

เด็กขายของหมายถึง วลี แค่นี้ครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ

เด็กขายของอยากเรียนถามว่า ทางร้านเฮียฯ ซื้อขายทองแท่ง มีส่วนลดหรือเปล่าครับ หรือว่ายึดตามราคาสมาคมฯ ครับ[/color]]

ขอบคุณมากครับ เฮียนายห้างฯ ภาพทองสวยมาก ประกอบกับบทเพลงอันไพเราะต่อเนื่องฟังชัดเจนของความเป็นเส้นสาย ดูแล้วเพลินตา สบายอารมณ์ จริงๆครับ