ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

กราบขอร้องทุกท่านที่กด - ความดีของผมครับ รู้ไหมว่า กว่าจะสะสมให้มีถึง 27 ความดีนั้น ยากมากขนาดไหน ต้องโพสต์และทำในสิ่งที่ดี จนมีเพื่อนๆมากด + ให้ กระผมไม่ได้โพสต์ว่าด่าใคร ทำไมต้องมากดลบกัน

ใครกด ลบ ผม ผมขอให้เวรกรรมตามทัน ลงโทษมันผู้นั้นในไม่ช้านี้ครับ

คุณอย่าไปจริงจังอะไรกับคะแนนเลยครับ มันเป็นสิ่งสมมติทั้งนั้น มนุษย์เรามีลาภ-เสื่อมลาภ มียศ-เสื่อมยศเป็นเรื่องปกติครับ คะแนนคุณลดลงไม่ได้แปลว่าคุณเป็นคนไม่ดีซะหน่อย ดีไม่ดีรู้อยู่ที่ตัวเองครับ ถ้าอยากได้ผมจะบวกให้ครับ

แต่ที่คุณถึงกับสาปแช่ง คนที่กดลบให้คุณ ซึ่งอาจจะเป็นแค่คนมีความเห็นต่างจากคุณนี่เป็นการกระทำที่สมควรแล้วหรือครับ ลองไตร่ตรองดูให้ดี

ถูกแก้ไข โดย toffee blue

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออนุญาตทุกท่านแสดงความคิดเห็นครับ ในฐานะที่ (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด) ความเห็นของผมในวันที่ 27 ช่วง 1330น. ที่ผ่านมา ก็เคยถูกอ้างอิงในฐานะ Kung's Father Indicator

(ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัย แต่ timing ในความเห็นผมปรากฏ และ timing ที่ถูกอ้างอิงสอดคล้องกัน และเนื้อหาถูกทำให้เป็นตรงข้ามเช่นเดียวกัน และความเห็นผมอยู่ในกระทู้เดียวกับความเห็นของคุณ Kung)

วันนั้นผมจึงเข้ามาลงความเห็นขอบคุณท่้านเด็กขายของที่กรุณาอ้างอิงในนี้

หลังจากนั้นไม่ปรากฏการอ้างอิงแบบนี้ในความเห็นของผมอีกเลย (Kung's Father Indicator ไม่ปรากฏหลังจากนั้น)

กรณีของคุณกุ้ง ผมเห็นมาพักใหญ่ เพราะผมก็เข้ามาอาศัยอ่านข่าวต่างๆ ของคุณเด็กขายของบ่อยๆ

จนมีคนถามว่าสัญญาณนี้ได้มาอย่างไร จากนั้นผมจึงย้อนกลับไปอ้างอิงความเห็นของคุณกุ้ง จึงพบว่า

Kung's indicator คือเอาความเห็นของคุณกุ้ง มากลับจากบวกเป็นลบ จากดำเป็นขาว

ซึ่งผมรู้สึกว่าไม่ยุติธรรมต่อคุณกุ้ง ต่อการถูกอ้างอิง ส่อเสียด เช่นนี้ โดยที่เจ้าตัวเขาไม่รู้ตัว

คุณเด็กขายของอาจรู้สึกสนุก แต่คนที่ถูกบิดเบือนความเห็นเช่นนี้เขาไม่รู้สีกสนุกไปด้วยครับ

และขอเป็นอีกคนหนึ่งที่ขอความกรุณาให้คุณเด็กขายของเลิกการกระทำเช่นนี้เสียครับ

อย่างไรก็ตาม คุณเด็กขายของ ได้กรุณานำข่าวสาร มาแบ่งปันพวกเราอย่างสม่ำเสมอ และรวดเร็วมาก

คุณความดีตรงนี้ผมก็รู้สึกขอบคุณในน้ำใจเสมอ และเชื่อว่าพวกเราทุกคนก็รู้สีกขอบคุณด้วยเช่นกันครับ

ยังหวังว่าพวกเรายังจะได้รับข้อมูลข่าวสาร จากความมีน้ำใจของคุณเด็กขายของอยู่เช่นเดิมนะครับ

ผมว่าทุกๆ ความเห็นที่แสดงออกมา ไม่ได้ต้องการโจมตีตัวตนของคุณเด็กขายของเลยแม้แต่น้อย

และไม่เกี่ยวกับเรื่องจุดยืน มุมมองทางการเมืองแตกต่างกันแต่อย่างใดครับ

เพียงแต่ต้องการให้คุณเด็กขายของ ยุติการอ้างอิง ความเห็นของคนอื่นในเชิงล้อเลียน ส่อเสียด เช่นนี้เท่านั้น

ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ชัดเจนจริง เลวระยำต่ำทรามมากๆ :angry:

พฤติกรรมเหมือน หมาบ้าล่าเนื้อชัดๆ

ดูจากคำพูดแบบนี้ไปแล้ว คุณปุยเมฆไม่เหมาะมาเป็น Admin อย่างมากเลยครับ

เชื่อได้หรือเปล่าไม่รู้ แล้วแต่จะเชื่อ : สัญญาน Kung's Indicator ปรากฎ แล้วกล่าวว่า

จันทร์หน้า ราคาทองตลาดโลก ไม่ทะลุ High เดิม ยังไง อย่าพึ่งซื้อของแพง

หาอ่านดูหลายหน้า แต่ก็หาไม่เจอ เลยขอรบกวนถามว่า Kung's Indicator คืออะไรคะ :unsure:

โปรดอ่านที่กระทู้ลำดับที่ 12277

ราคาทองลงมาอีก 50 บาท แต่สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจ เพราะเมื่อวานจบประชุมยูโรตอนตลาดปิดไปแล้ว

น่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง และสัญญาน Kung's Indicator. ก็ยังไม่ปรากฎ เลย นิ่งๆก่อนดีกว่า

ชักติดใจ สัญญาณนี้จัง เป็นคนหายใจได้ หรือเป็นสัญญาณทางเทคนิค อิอิ...

เป็นคนหายใจได้ วันนี้ไม่มา ก็เลยไม่เกิดสัญญาน เขียนอะไรออกมาต้องดูว่า เน้นที่ตรงไหน

นั้นแหละ ทิศทางตรงกันข้าม ถ้าถามว่า เขาเล่นทองไหม? เขาจะ เขาจะ เขาคิด เขาคิด เขาคาด เขาคาด

เขาหวัง เขาหวัง เขารอ เขารอ แล้วก็ เฮ้อ ! ไม่ได้ซื้อสักที.

ฝากคุณพี่ปุยเมฆ ประกาศตามหาให้มาโพสต์หน่อยครับ 5555555555

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ขออนุญาตทุกท่านแสดงความคิดเห็นครับ ในฐานะที่ (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด) ความเห็นของผมในวันที่ 27 ช่วง 1330น. ที่ผ่านมา ก็เคยถูกอ้างอิงในฐานะ Kung's Father Indicator

(ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัย แต่ timing ในความเห็นผมปรากฏ และ timing ที่ถูกอ้างอิงสอดคล้องกัน และเนื้อหาถูกทำให้เป็นตรงข้ามเช่นเดียวกัน และความเห็นผมอยู่ในกระทู้เดียวกับความเห็นของคุณ Kung)

วันนั้นผมจึงเข้ามาลงความเห็นขอบคุณท่้านเด็กขายของที่กรุณาอ้างอิงในนี้

หลังจากนั้นไม่ปรากฏการอ้างอิงแบบนี้ในความเห็นของผมอีกเลย (Kung's Father Indicator ไม่ปรากฏหลังจากนั้น)

กรณีของคุณกุ้ง ผมเห็นมาพักใหญ่ เพราะผมก็เข้ามาอาศัยอ่านข่าวต่างๆ ของคุณเด็กขายของบ่อยๆ

จนมีคนถามว่าสัญญาณนี้ได้มาอย่างไร จากนั้นผมจึงย้อนกลับไปอ้างอิงความเห็นของคุณกุ้ง จึงพบว่า

Kung's indicator คือเอาความเห็นของคุณกุ้ง มากลับจากบวกเป็นลบ จากดำเป็นขาว

ซึ่งผมรู้สึกว่าไม่ยุติธรรมต่อคุณกุ้ง ต่อการถูกอ้างอิง ส่อเสียด เช่นนี้ โดยที่เจ้าตัวเขาไม่รู้ตัว

คุณเด็กขายของอาจรู้สึกสนุก แต่คนที่ถูกบิดเบือนความเห็นเช่นนี้เขาไม่รู้สีกสนุกไปด้วยครับ

และขอเป็นอีกคนหนึ่งที่ขอความกรุณาให้คุณเด็กขายของเลิกการกระทำเช่นนี้เสียครับ

อย่างไรก็ตาม คุณเด็กขายของ ได้กรุณานำข่าวสาร มาแบ่งปันพวกเราอย่างสม่ำเสมอ และรวดเร็วมาก

คุณความดีตรงนี้ผมก็รู้สึกขอบคุณในน้ำใจเสมอ และเชื่อว่าพวกเราทุกคนก็รู้สีกขอบคุณด้วยเช่นกันครับ

ยังหวังว่าพวกเรายังจะได้รับข้อมูลข่าวสาร จากความมีน้ำใจของคุณเด็กขายของอยู่เช่นเดิมนะครับ

ผมว่าทุกๆ ความเห็นที่แสดงออกมา ไม่ได้ต้องการโจมตีตัวตนของคุณเด็กขายของเลยแม้แต่น้อย

และไม่เกี่ยวกับเรื่องจุดยืน มุมมองทางการเมืองแตกต่างกันแต่อย่างใดครับ

เพียงแต่ต้องการให้คุณเด็กขายของ ยุติการอ้างอิง ความเห็นของคนอื่นในเชิงล้อเลียน ส่อเสียด เช่นนี้เท่านั้น

ขอบคุณครับ

นี่ก็เพิ่งได้ทราบครับ มันเกินว่าที่รู้และเกินกว่าที่คิดไว้ จริงๆ

มันโรคจิตหรือเปล่าฟะ

(ขอบคุณ คุณ CM)

กราบขอร้องทุกท่านที่กด - ความดีของผมครับ รู้ไหมว่า กว่าจะสะสมให้มีถึง 27 ความดีนั้น ยากมากขนาดไหน ต้องโพสต์และทำในสิ่งที่ดี จนมีเพื่อนๆมากด + ให้ กระผมไม่ได้โพสต์ว่าด่าใคร ทำไมต้องมากดลบกัน

ใครกด ลบ ผม ผมขอให้เวรกรรมตามทัน ลงโทษมันผู้นั้นในไม่ช้านี้ครับ

ขนาดแค่แบบนี้ คุณยังไล่สาป ไล่แช่ง คนอื่น

ผู้หญิงคนไหน ได้คุณเป็นสามี คงโชคร้ายมากๆ นะครับ

เริ่มต้นก็ทำมาดสุภาพบุรุษ นานไป อารมณ์ไม่ดีขึ้นมา คงโดนคุณกระทืบตาย

อ้าว เจ๊มาแจมกับเขาด้วยหรือครับ

เมื่อวันก่อนยังออดอ้อนเขาอยู่ พอเขาคิดต่างกับคุณก็ทับถมเขา

ทันที รอบก่อนก็ไปก่อเรื่องอะไร

ไว้ล่ะ เดี๋ยวก็ต้องเดินสายขอโทษ

คนอื่นกันอีกหรอก ผมเห็นคุณ

เป็นเพศหญิงหรอกครับเลยไม่

อยากไปว่าอะไรคุณมาก กระทู้

ที่คุณไปเขียนไว้ในแต่ละห้อง..

น่ารำคาญครับ ออดอ้อนเหมือน

ขาด...สำหรับคุณเด็กขายของ

มิตรทางไซเบอร์ ผมมีความรู้สึก

ที่ดีตลอดมา ในฐานะที่ให้ความ

รู้กับผมและเพื่อนๆ จะแซว จะแขวะ นิดๆ หน่อย ก็ยอมรับ

ได้ ทองขึ้นก็เฮฮากัน ทองลง

ก็หาจังหวะเข้ากัน ก็เท่านั้น

ขอบคุณที่ เรียกเจ๊ คุณเด็กขายของก็คือ ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่เรา นับถือ และ เคารพท่าน มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ สิ่งดีๆที่ท่านเคยมอบให้ ก็ยังมีอยู่ในใจเสมอ แต่อยากบอกว่า

ความเห็น ความคิดต่าง ของแต่ละคนที่ เข้ามาโพสต์หรือแสดงความคิดเห็น ที่ไม่ถูกใจท่าน ท่านเด้งออกไป ชนิดไม่เห็นฝุ่น คำเขียนก็แสนจะหยาบคาย ถ้าปรับเปลี่ยน

แก้ไข เรื่องการเสียดสี ส่อเสียด รุนแรง ออกไป เจอที่ไหน ยินดียกมือไหว้ด้วยใจ...ท่านมีเมตตา เราทราบ แต่การดุด่า ว่ากล่าว ประจาน ไม่สมควรอย่างยิ่ง ถ้าคิด

ว่าทุกคนมีศักดิ์ศรีจริง...คุณก็เช่นกัน ไปโพสต์ประจานเราไว้ที่ห้อง เฮียกัมพล ถ้าเราจะใช้ภาษาเดียวกัน กับพวกคุณก็ต้อง บอกว่า (เสือ.)อะไรด้วย...

ใครไม่อยากรับ น้ำใจ ถอยไปให้พ้น คนที่เขานุ่มนวล มีสัมมาคาระวะ ยังมีอีกเยอะ...ย้อนมองที่ตัวเองเสียก่อน มือที่พิมพ์ สมองที่คิด คำรุนแรง หยาบคาย มันทำเป็นกันทุกคน

แต่เขามีสามัญสำนึกว่า จะทำดีหรือไม่ รู้จักละอายใจในสิ่งที่จะทำต่างหาก...เราอโหสิกรรมให้นาย...ว่ะ!

วันนี้ไม่มีความสุขเลย เสียใจจัง !034 !034 !034 !034 !034

ขอบคุณ เพื่อนร่วม อุดมการณ์...เราขอบคุณทุกท่าน ด้วยใจ เราอึดอัด มาหลายวันแล้ว กะจะคิดบัญชีทีเดียว ก่อนคืนพื้นที่...

มาดีไม่ได้ มาร้าย อ่อนน้อมถ่อมตน แต่กลายเป็นเหยียบย่ำ ซ้ำเติมกัน ไม่ยุติธรรม และ ฝากถึงไอ้พวก จิตเสื่อม ได้ทีทับถม

เราเกรงใจเฮียกัมพลเป็นที่สุด...แต่ความยุติธรรมสำหรับ คนดีๆไม่มี แต่ละวัน จะต้องมีคำหยาบคาย และส่อเสียด รุนแรง

กันอยู่เสมอ...ถ้าจะให้ประโยชน์ ก็ให้กันดีๆ นุ่มนวล ให้ ลูกหลาน วัยรุ่น เข้ามาอ่านได้ความรู้มั่ง...ความรู้ดีๆ ที่ท่านให้น่ะมีเยอะ

จริงๆ เราไม่เถียง...อ้าว!ล่าสุด มี หมา กระโดดกัด หมอบ้ากาม อีกแล้ว...อย่าว่าแต่เด็กเลย ผู้ใหญ่ยัง งง และ งง

เด็กมันก็จะถามแม่ว่า...คุณตาเขา เขียนอะไร หนูไม่เข้าใจ...แม่ตอบ...แม่ไม่รู้เหมือนกันจ้ะ! บางวันคุณตา ก็ดีๆ บางวันคุณตา

ก็บ้าๆ หยาบคาย อย่าดูลูก...

คุณ GB /2514 คำกล่าว ขอโทษ และ ขอบคุณ ถ้าคุณคิดว่า มรรยาทที่ดีในสังคม เขาไม่ควรใช้...เราก็สุดแสนจะสงสาร ลูกหลานคุณเช่นกัน...

คุณมีปัญหา ข้องใจ อะไรกับ เจ๊วิภาดา คุณโพสต์เข้ามาได้...เพราะเราจะคืน พื้นที่สกปรก นี้แล้ว...

เราบอกแล้ว ว่า ถ้าจะสาดโคลนสกปรก กัน ทำได้ทุกคน...แต่พวกเรารู้จักสำนึกละอายใจกัน ต่างหาก...

ขอบคุณที่ เรียกเจ๊ คุณเด็กขายของก็คือ ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่เรา นับถือ และ เคารพท่าน มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ สิ่งดีๆที่ท่านเคยมอบให้ ก็ยังมีอยู่ในใจเสมอ แต่อยากบอกว่า

ความเห็น ความคิดต่าง ของแต่ละคนที่ เข้ามาโพสต์หรือแสดงความคิดเห็น ที่ไม่ถูกใจท่าน ท่านเด้งออกไป ชนิดไม่เห็นฝุ่น คำเขียนก็แสนจะหยาบคาย ถ้าปรับเปลี่ยน

แก้ไข เรื่องการเสียดสี ส่อเสียด รุนแรง ออกไป เจอที่ไหน ยินดียกมือไหว้ด้วยใจ...ท่านมีเมตตา เราทราบ แต่การดุด่า ว่ากล่าว ประจาน ไม่สมควรอย่างยิ่ง ถ้าคิด

ว่าทุกคนมีศักดิ์ศรีจริง...คุณก็เช่นกัน ไปโพสต์ประจานเราไว้ที่ห้อง เฮียกัมพล ถ้าเราจะใช้ภาษาเดียวกัน กับพวกคุณก็ต้อง บอกว่า (เสือ.)อะไรด้วย...

ใครไม่อยากรับ น้ำใจ ถอยไปให้พ้น คนที่เขานุ่มนวล มีสัมมาคาระวะ ยังมีอีกเยอะ...ย้อนมองที่ตัวเองเสียก่อน มือที่พิมพ์ สมองที่คิด คำรุนแรง หยาบคาย มันทำเป็นกันทุกคน

แต่เขามีสามัญสำนึกว่า จะทำดีหรือไม่ รู้จักละอายใจในสิ่งที่จะทำต่างหาก...เราอโหสิกรรมให้นาย...ว่ะ!

ผมว่าจะไม่โต้อะไรแล้วนะครับ

ก่อนโพสต์ก็คิดไว้แล้วว่าคนละ

1 ครั้งคงจบ ผมว่าคุณคงมีคู่

กรณีเยอะ เลยจำผิดจำถูก

ผมไม่เคยไปโพสต์ว่ากล่าว

อะไรคุณในห้องเฮียกัมเลยครับ

เพียงแค่มองผ่านไป หลังจาก

เห็นสำนวนแล้ว

แต่ผมเคยว่าคุณก็ในห้องนี้แหละ

คือกล่าวเสริมจากคุณเด็กขาย

ของ เพราะสิ่งที่คุณมาโพสต์มัน

เหมือนกับเป็นเจ้าลัทธิ ที่จะทำ

ให้คนอื่นไปหลงงมงายไปกับคุณ

ถ้าคุณศรัทธาแล้วอยากให้คนอื่น

เชื่อเหมือนที่คุณเชื่อ ทำไมไม่ไป

ตั้งห้องใหม่ แล้วก็สิ่งที่คุณเชื่อ

ทุกวัน เดี๋ยวคุณก็ได้สาวก

เข้าลัทธิคุณเองแหละครับ ดีกว่า

เร่ไปเร่มา ห้องนั้นที ห้องนี้ที

จบนะครับ ผมจะไม่โต้อะไร

อีกแล้ว เปลืองตัว อย่าลืมเอา

หลักฐานมานะ ว่าผมไปว่าอะไร

คุณ เมื่อไหร่ comment ที่

เท่าไหร่..

GB2514 เมิงหุบปากได้ยัง หา สาสสสสสสสสสสสสสสส

เค้าเป็นผู้หญิง เมิงเป็นอะไร มือคลำดูดิ๊

มานั่งด่าผู้หญิงอยู่ได้ หยุดเห่าเลย แสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส

ตอนที่เขามีปัญหา เขาฟูมฟายเข้ามา เราก็ให้ความช่วยเหลือเขาด้วยความเต็มใจ และยินดี

ตอนที่เขามีปัญหา (อีกแล้ว)เขาก็ฟูมฟาย เข้ามาอีกครา เราก็ให้คำแนะนำ ด้วยความยินดี อีกครั้ง

ต่อแต่นี้ ไม่ว่าเรื่องเล็กๆ น้อยๆ เขาก็จะให้เราช่วยตลอดไป เพราะว่าเราทำให้เขาคิดว่าเราทำให้

ด้วยความเต็มใจเหมือนครั้งแรก มองผ่านไปบ้าง ก็คงไม่มีใครว่าไร้น้ำใจ..หรอกน๊ะ

ไม่มีอะไรครับ แค่พร่ำเพ้อเท่านั้นเองครับ ทองมันแพง เลยเพ้อ :blush:

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%A8%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2-kumponys/page__st__12315

นี่คือหลักฐาน...

ใจร่ม ๆ กันเถิดครับ

มองด้าน ดี ๆ กัน ดีกว่าครับ สังคมไทยโกลด์ก็จะได้ มีแต่สิ่งดี ๆ นะครับ