ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ใจเย็นๆนะคะ...ทุกคน ขอให้ทุกคนหยุดโพสต์ ด่าว่ากันไปมาเถอะคะ

เพื่อเห็นแก่เจ้าของห้องเฮียแบทแมน และ เฮียกัมเจ้าของบ้าน

เจ๊แว่น....ว่าบางทีตัวอักษรอาจทำให้เข้าใจผิดกันได้นะคะ !Announce !17

ขอให้ค่อยๆย้อนอ่านและคิดบวกไว้คะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ...คุณเด็กขายของ

ก่อนที่เราจะคืนพื้นที่ และ บ้านทั้งหลังของไทยโกลด์นี้ ต้องกล่าวคำว่า ขอขอบคุณเฮียกัมพล และ ครูอาจารย์ ผู้ใหญ่ทุกท่านในบ้านหลังนี้ โดยเฉพาะเพื่อนรักginger เจ๊แว่น มดแดง

chez news น้องปุยเมฆ และ กัลยาณมิตร อีกหลายคน อยากบอกว่า ในการที่เราเข้ามาโพสต์ หรือ ยุ่งเกี่ยว แล้วเกิดปัญหาไม่ได้มาจาก การกระทำผิด ด้วยเหตุอันใดเลย ด้วยเจตนาดี

แบ่งปันข้อมูลที่คิดว่าจะเกิด ประโยชน์บ้างไม่มาก ก็น้อย สำหรับเพื่อนๆสมาชิก อีกหลายคน...เพื่อนๆในวงการนี้ ทุกคนมีเกียรติ มีศักด์ศรี มีฐานะกันทั้งนั้น...ไม่จำเป็นที่จะต้อง

นำเกียรติ และชื่อเสียง มาละเลงเล่นกันแบบนี้ อยากให้ทุกๆคนมองกัน หรือเข้าใจกันเปิดรับกันในมุมบวกให้มาก อย่าได้ใช้ความรุนแรง หยาบคายอีกต่อไปเลย และการทับถม

ซ้ำเติมก็เช่นกัน...เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เราโดนท่านพร้อมเพื่อนประจานเสียหายอย่างหนัก ความรู้สึกของเราเป็นเช่นไร...ในวันนี้ ท่านคงจะได้รับรู้ ความรู้สึกเช่นนั้นแล้ว...

ก่อนลาจาก เราขอกล่าวคำว่า ขออโหสิกรรม ซึ่งกันและกัน...แด่...ผู้ที่มีอคติต่อเรา อย่าได้ จองเวร ซึ่งกันและกันอีกต่อไปเลย...

ขอโทษด้วยนะคะคุณวิภาดา. ทู้นี้ถ้าตัวเองจำไม่ผิด ข้อความด้านบนน่าจะหมายถึงคุณไม่อยากร้องไห้นะคะ. เพราะตัวเองตามอ่านหลายกระทู้. อยากให้ใจเย็นกันหน่อย. และขอความกรุณาใช้คำที่สุภาพด้วยคะ. คุณปัญญาชนทั้งหลายเพราะเป็นที่สาธารณะ.

หยุดเถอะค่ะทุกท่าน แค่ทองขึ้นลงสวิงไปมาก้ปวดหัวแล้ว อย่าทะเลาะกันเลย ชื่นชอบเว็ปนี้ที่ให้ความรู้มากมาย ผุ้ที่ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง ไม่ควรส่งเสริมในทางลบนะคะ มาหาแนวทางว่าจะทำอย่างไรให้ได้กำไร และไม่ขาดทุนจะดีกว่า

/

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอโทษด้วยนะคะคุณวิภาดา. ทู้นี้ถ้าตัวเองจำไม่ผิด ข้อความด้านบนน่าจะหมายถึงคุณไม่อยากร้องไห้นะคะ. เพราะตัวเองตามอ่านหลายกระทู้. อยากให้ใจเย็นกันหน่อย. และขอความกรุณาใช้คำที่สุภาพด้วยคะ. คุณปัญญาชนทั้งหลายเพราะเป็นที่สาธารณะ.

ตกใจครับ ไม่อยู่ 2 วัน เปิดมาเจอเพื่อนๆ เข้าใจผิดกัน

ผมก็เข้าใจว่าเป็นกระทู้เกี่ยวกับ คุณไม่อยากร้องไห้ครับ( ขออภัยถ้าผมเข้าใจผิด)

ตัวผมเองยังช่วยแก้ไข เรื่องที่เขียนภาษาไทยไม่ถูกต้อง จนเพื่อนๆ คิคว่าเป็นพวกก่อกวนนะครับ

ถูกแก้ไข โดย foo

พอดีได้เข้าไปอ่านในห้องของเฮียกัมพลด้วย ข้อความที่กล่าวนี้ น่าจะหมายถึงคุณไม่อยากร้องไห้นะคะ

วันนี้เข้ามาอ่านแล้วไม่มีความสุขเลย ไม่อยากให้ใครเขียนคำไม่สุภาพ เด็กๆมาอ่านจะเกิดตัวอย่างที่ไม่ดี

คุณอย่าไปจริงจังอะไรกับคะแนนเลยครับ มันเป็นสิ่งสมมติทั้งนั้น มนุษย์เรามีลาภ-เสื่อมลาภ มียศ-เสื่อมยศเป็นเรื่องปกติครับ คะแนนคุณลดลงไม่ได้แปลว่าคุณเป็นคนไม่ดีซะหน่อย ดีไม่ดีรู้อยู่ที่ตัวเองครับ ถ้าอยากได้ผมจะบวกให้ครับ

แต่ที่คุณถึงกับสาปแช่ง คนที่กดลบให้คุณ ซึ่งอาจจะเป็นแค่คนมีความเห็นต่างจากคุณนี่เป็นการกระทำที่สมควรแล้วหรือครับ ลองไตร่ตรองดูให้ดี

คุณ toffee blue ครับ ผมไม่ได้เจตนาสาปแช่งอะไรมากมายนัก แค่ ขอให้เวรกรรมตามทัน ลงโทษมันผู้นั้นในไม่ช้านี้ครับ แล้วผู้ใดคิดว่าทำกรรมดี ก็คงได้ดีนะครับ ถ้าผู้ใดทำกรรมไม่ดี ก็คงได้รับในไม่ช้า ผมเพียงขอให้เร็วขึ้นเท่านั้นครับ อิอิ ไตร่ตรองดูแล้วนะครับ แต่เชื่อผมนะครับว่า

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ครับผม

ขนาดแค่แบบนี้ คุณยังไล่สาป ไล่แช่ง คนอื่น

ผู้หญิงคนไหน ได้คุณเป็นสามี คงโชคร้ายมากๆ นะครับ

เริ่มต้นก็ทำมาดสุภาพบุรุษ นานไป อารมณ์ไม่ดีขึ้นมา คงโดนคุณกระทืบตาย

คุณ Mc85 ครับ อย่างที่ผมได้ชี้แจงให้คุณ toffee blue ได้ทราบนะครับ ไม่ได้แช่งแต่ขอให้เร็วขึ้น ใครทำดีได้ดี ทำไมดีขอให้ตามทันครับ แล้วก็ขอบคุณคุณนะครับ ที่ยังให้เกียรติเรียกผมมีคำนำหน้าว่า คุณ ครับผม

ส่วนผู้หญิงท่านใด จะได้หรือไม่ได้ผม เขาหรือเธอคนนั้นเป็นอย่างไร อย่าไปตัดสินเลยครับ มันเป็นเรื่องส่วนตัวมากไปหน่อย ใครทำอะไร ก็คงได้อย่างนั้นครับ(ลึกๆสงสารน้องช้างเผือกหรือลูกสาวร้านทอง ที่ถูกเหวี่ยงไปถึง อิอิ)

ว่าแต่คุณ ปุยเมฆ ครับ คุณเป็น ADMIN ช่วยดูหน่วนซิครับว่า IP ท่านใดเหมือนหรือใกล้เคียงกันบ้าง ณ เวลาเดียวกัน ผมเป็น ADMIN เหมือนกันแต่ที่เวปอื่น รู้สึกถึงกลิ่นไม่ค่อยจาดีครับ เหมือน 1 คน มีหลายชื่อแฝงเข้ามา ฝากเอาไว้ให้พิจารณาด้วยนะครับ

ปล. ท่านใดใครทำกรรมดี จงเชื่อในสิ่งนั้น และความศักดิ์สิทธิ์ของ ทองคำ นะครับ ท่านใดไม่ได้ทำ กรรมดี ก็มาทำ กรรมดี กันดีกว่าครับผม

พอดีได้เข้าไปอ่านในห้องของเฮียกัมพลด้วย ข้อความที่กล่าวนี้ น่าจะหมายถึงคุณไม่อยากร้องไห้นะคะ

วันนี้เข้ามาอ่านแล้วไม่มีความสุขเลย ไม่อยากให้ใครเขียนคำไม่สุภาพ เด็กๆมาอ่านจะเกิดตัวอย่างที่ไม่ดี

ช่างเถอะครับ ผมอยากจะโต้กลับ

ก็ต้องพาดพิงถึงเพื่อนต่างชาติ

คนนั้น ยอมรับครับว่าผมกระทบ

เขาจริงๆ ก็ดีใจครับที่ยังมีคนเห็น

แต่ไอ้คนที่ด่าผมนี่ซิ.......

รักกันนะ จุ๊บๆ ทำดีได้ดี

http://www.youtube.com/watch?v=-_t2suvlAi0

แหม... นี่ถ้าเป็นกลางวัน ช่วงเย็นๆ จะลงทุนไปแอบถ่ายรูป น้องลูกสาวร้านทอง(อยู่ข้างร้านแม่..ณ ปิ่นเกล้า) หรือถ่ายรูปน้อง ช้างเผือก มาให้ทุกท่านได้ดูกัน เพื่อให้คลายเครียด ยิ้มกันได้ทุกท่าน อิอิ

8a5f2ea28f328a81b5b9a10b475a76b1.jpg ถูกแก้ไข โดย หนึ่ง

ว่าแต่.. ข่าวการประนวมเอ้ยปรับเพดานนี้ ตกลงไปถึงไหนแล้วนี่ จะได้เตรียมตัว เตรียมใจว่าจะเกิดอะไรขึ้นก่ะราคาทองคำ อิอิ