ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ความเชื่อมั่นผู้บริโภค ขึ้นในช่วงต้นเดือนกันยายน แต่ชาวอเมริกันยังคงเกี่ยวกับอนาคตมืดมนกับการวัดของความคาดหวังลงไปที่ระดับต่ำสุดตั้งแต่ปี 1980 ที่สำรวจออกมาเมื่อวันศุกร์ที่แสดงให้เห็น

Thomson Reuters / มหาวิทยาลัยมิชิแกนอ่านเบื้องต้นเกี่ยวกับดัชนีโดยรวมเกี่ยวกับการเชื่อมั่นผู้บริโภคขยับขึ้นไป 57.8 จาก 55.7 ในเดือนก่อนซึ่งได้รับอยู่ในระดับต่ำสุดนับตั้งแต่พฤศจิกายน 2008

It topped the median forecast of 56.5 among economists polled by Reuters. มัน topped การคาดการณ์ค่าเฉลี่ยของ 56.5 ในหมู่นักเศรษฐศาสตร์สำรวจโดยรอยเตอร์

"Overall, the data indicate that a renewed downturn in consumer spending is as likely as not in the year ahead," survey director Richard Curtin said in a statement. "โดยรวมข้อมูลที่บ่งชี้ว่าการชะลอตัวของการต่ออายุในการใช้จ่ายผู้บริโภคจะเป็นโอกาสที่จะเป็นไม่ได้อยู่ในปีหน้า"การสำรวจผู้อำนวยการ Curtin ริชาร์ดกล่าวในงบ

"Even without a downturn, consumer spending will not be strong enough to enable the rapid job growth that is needed to offset reduced long-term expectations." "แม้ไม่มีการชะลอตัวของการใช้จ่ายผู้บริโภคจะไม่แข็งแรงพอที่จะช่วยให้การเจริญเติบโตอย่างรวดเร็วของงานที่จำเป็นเพื่อชดเชยความคาดหวังระยะยาวลดลง."

The survey's one-year inflation expectation rose to 3.7 percent from 3.5 percent, while the survey's five-to-10-year inflation outlook was at 3.0 percent from 2.9 percent.

ความคาดหวังของการสำรวจอัตราเงินเฟ้อของหนึ่งปีเพิ่มขึ้นถึงร้อยละ 3.7 จากร้อยละ 3.5 ในขณะที่แนวโน้มอัตราเงินเฟ้อของการสำรวจที่ห้าไป 10 ปีอยู่ที่ร้อยละ 3.0 จากร้อยละ 2.9

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ

ผมมีอะไรจะรบกวนสอบถามนิดหนึ่งอ่ะครับ ผมใช้โปรแกรม MT4 ดูราคาทอง แล้ววันนี้ผมว่างๆอ่ะครับ ผมเลยรองนั่งปรับเวลา ให้แสดงทุก 1นาที 5 นาที 15 นาที 30 นาที 60 นาที

ผลที่ผมเจอคือ การปรับช่วงเวลาในแต่ละช่วงเวลา แนวโน้มของกราฟจะไม่เหมือนกันอ่ะครับ -*- (เข้าใจผมไหมหว้า)

เลยอยากจะรู้ว่าเพื่อนๆ ตั้งให้แสดงค่าทุกกี่นาทีหรือครับ ถึงจะดูแนวโน้มได้ชัดเจนที่สุด

ขอบคุณครับ

!01 !01

กรีซระบุรอดพ้นจากความเสี่ยงในการผิดนัดชำระหนี้แล้ว

วันศุกร์ที่ 16 กันยายน 2011 เวลา 21:21 น. กอง บก.ออนไลน์ ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

นายอิเลียส มอสเซียลอส โฆษกรัฐบาลกรีซ เปิดเผยว่า กรีซรอดพ้นจากความเสี่ยงในการผิดนัดชำระหนี้แล้ว พร้อมปฏิเสธปัญหาที่ยังยืดเยื้อในการทำให้กรีซเผชิญภาวะล้มละลายในช่วงหลายสัปดาห์หรือหลายเดือนข้างหน้า หลังจากที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรกรีซและต้นทุนการกู้ยืมของประเทศที่ประสบปัญหาพุ่งขึ้น นอกจากนี้ ยังกล่าวด้วยว่า ภารกิจสำคัญประการแรกของกรีซ คือ การสร้างเสถียรภาพทางเศรษฐกิจผ่านมาตรการรัดเข็มขัดและการปฏิรูป รวมถึงการดำเนินงานตามข้อสรุปของผู้นำยูโรโซนเมื่อวันที่ 21 ก.ค.ที่ปูทางให้มีการชำระเงินในแผนการช่วยเหลือกรีซรอบสองเพื่อแก้วิกฤตหนี้สินที่สร้างความตื่นตระหนกทั่วโลก

นายไกน์เนอร์ Geithner รมต.คลังสหรัฐ เรียกร้องให้สหภาพยุโรปตัดสินใจกระทำอย่างเด็ดขาด และ พูดให้เหมือนกันหน่อยสิ

นายไกน์เนอร์ได้ส่งเสียงกระตุ้นให้ รมต.คลัง ยูโรโซน ยกระดับการตั้งกองทุนฯ เพื่อช่วยเหลือวิกฤติหนี้ โดยอาจต้องมีการตั้งเงื่อนไข และ ขั้นตอนการดำเนินการที่เด็ดขาด

ในช่วงระยะเวลาการประชุมเพียง 30 นาที กับ รมต.คลังยูโรโซน นายไกน์เนอร์ได้กล่าวถึง Euro 440 billion เพื่อสร้างเสถียรภาพการเงินยุโรป ไม่เพียงพอที่จะขจัดปัญหาหนี้สินลุกลามของ กลุ่ม PIGS ได้ เลยเป็นสิ่งที่แปลกอย่างมาก ที่ รมต. จากประเทศอีกโซนหนึ่ง บังอาจมาสั่งงาน 17 รมต.ยูโรโซน ว่า " เอ็ง ! จะต้องทำอะไรบ้าง "

รมต. คลัง ออสเตรีย ถึงกับออกปากว่า นายไกน์เนอร์เล่นละครชีวิตน้ำเน่า Drama ให้ดูว่า การนำเงินมาช่วยถือว่า เป็นการหลุดพ้นปัญหาวิกฤติยูโร นะ ผมว่า มันแปลกนะ ข้อมูลพื้นฐานทางเศรษฐกิจของสหรัฐเลวร้ายยิ่งกว่า ยูโรโซนของพวกเรา แต่เขากลับบอกเราว่า อะไรคือสิ่งที่เราควรทำ ต้องทำอย่างนั้น ต้องทำอย่างนี้ แต่พอทีพวกเราให้คำแนะนำออกไป สิ่งที่ตอบกลับมาจาก นายไกด์เนอร์ คือ มันไม่ใช่ทางออกของปัญหา

รมต. คลังของเยอรมัน Wolfgang กล่าวว่า ได้มีข้อขัดแย้งกัน โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คำแนะนำของ นายไกด์เนอร์ ที่สั่งให้ยุโรปควรใช้เงินมากขึ้น ในการต่อสู้กับวิกฤติที่เกิดขึ้น และนางบอกว่า มันไม่เป็นธรรมต่อผู้เสียภาษี

หลังจากถกเถียงกัน ก็เกิดบรรยากาศการประชุมที่มีแต่ไฟร้อนระอุในที่ประชุมให้ได้เห็นชัดเจน คือ ไม่มองหน้ากัน

จนกระทั้ง ประธาน EU นาย Jean Claude Juncker ได้ออกมากล่าวว่า การประชุมครั้งนี้ ไม่ได้เตรียมที่จะหารือประเด็นวิกฤติหนี้ ของ ยูโรโซน กับ ใครบางคนที่อยู่นอกกลุ่มสกุลเงินนะ เป็นเรื่องภายในบ้าน ทำไม คนนอกบ้านห่างไกล ต้องเข้ามาก้าวก่ายสั่งงานด้วย และ เขาก็ยังไม่มีนโยบายที่จะต้องเพิ่มเงินอุดหนุนใส่ไปในกองทุน EFSF จากเงินทุนของคนนอกบ้านด้วย

รัฐมนตรีการคลัง ประเทศเบลเยี่ยม เอาบ้าง พร้อมกล่าวว่า " ผมอยากเห็นประเทศของคุณ ลดการขาดดุลการค้าก่อนได้มั้ย และ ผ่อนคลายปัญหาหนี้

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

วันนี้น้องทองจะผ่านด่านอรหันต์ 1800 ได้หรือไม่ ช่วยกันลุ้นต่อปายยยยยย คริ คริ :P :P

U.S. stocks on Friday cleared what had been a fifth day of gains as a group of European finance ministers said a decision will come next month on the next round of aid to Greece. "In general, we're looking for some consistency out of Europe and the U.S. to give us a message that is going to be played out, so people can know what is happening, and trade off of corporations rather than news," said Benjy Schwartz, chief market strategist at Lightspeed Financial.

The Dow Jones Industrial Average DJIA +0.06% fell 23.01 points to 11,407.56.

The Standard & Poor's 500 Index -0.03% shed 3.47 points to 1,205.64.

The Nasdaq Composite Index +0.04% fell 4.07 points to 2,603.

น้องทองลงมาหลายวันแล้ว วันนี้ขอให้ขึ้น พุ่งทะลุ 1800 เรยนะ นะ :D :D

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ

ผมมีอะไรจะรบกวนสอบถามนิดหนึ่งอ่ะครับ ผมใช้โปรแกรม MT4 ดูราคาทอง แล้ววันนี้ผมว่างๆอ่ะครับ ผมเลยรองนั่งปรับเวลา ให้แสดงทุก 1นาที 5 นาที 15 นาที 30 นาที 60 นาที

ผลที่ผมเจอคือ การปรับช่วงเวลาในแต่ละช่วงเวลา แนวโน้มของกราฟจะไม่เหมือนกันอ่ะครับ -*- (เข้าใจผมไหมหว้า)

เลยอยากจะรู้ว่าเพื่อนๆ ตั้งให้แสดงค่าทุกกี่นาทีหรือครับ ถึงจะดูแนวโน้มได้ชัดเจนที่สุด

ขอบคุณครับ

!01 !01

ขออนุญาติตอบแทนคุณเด็กขายของนะครับ ตามความเข้าใจของผมในฐานะที่ผมก็ดูกราฟแบบงูๆปลา ตามอาจารย์ทั้งหลายในเว็ป ผมว่าคุณควรจะดูกราฟรายชั่วโมง หรือหลาย 4 ชั่วโมงน่าจะบอกแนวโน้มของเทรนในภาพที่ชัดเจนกว่าในกรณีที่เล่นสั้นนะครับ รายนาทีที่คุณดูผมว่าดูแล้วคง งง ครับ เพราะในช่วงไม่กี่นาทีก็มีขึ้นลงกันหลัก 5-10 เหรียญก็มี ภาพมันจะแคบที่จะดูแนวโน้มของมัน ไม่รู้แนะนำถูกหรือป่าวน้า..งูๆปลาๆครับ

ผ่านแล้วค่ะ..ยืนให้มั่นคงนะจ๊ะน้องทอง

ไม่มีอะไรจะบอก ขอบคุณทุกท่านที่สู้ด้วยกันครับ :upstrong: :upstrong: :upstrong:

http://www.youtube.com/watch?v=mdma2-rCamY&feature=related