ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

คุณ Robin เพื่อนผมโทรมาปลุกแต่เช้าว่า หมอเดาหายไปไหน

เมื่อคืนก็ไปปฎิบัติการ ทำมาหากินเช่นเดิมครับ กลับมาเห็นราคาดิ่งๆ

ยังไม่นิ่งก็เลยยังไม่อยากวิเดา เดี๋ยวหน้าแตก กำเดาไหลนองอีก

รอให้มัน นิ่งๆก่อน

ราคาทองหลังจากที่ Side Way แกว่งไปแกว่งมา

หลายวันเสียจนคงมีคนรำคาญ

ว่าลังเล ต๊ะติ๊ (ภาษาแต้จิ๋วแปลว่า โลเล ลังเล)

จนคืนวันสุกสยองก็เลยมีผู้นำ เทขายทอง

ไหลลงพรวดทะลุแนวรับที่วาดไว้

วันนี้ขอเดาต่อว่า ราคาทองน่าจะมีแนวรับที่ $1,186

โดยมีแนวต้านแรกที่ $1,198 และ $1,202 ครับ

ดูดีดถึงตรงนี้ก่อน ค่อยมาเดาตอนต่อไปครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ มีแนวแม้จะลางเลือน ก็ยังเห็นทางบ้าง !38 !38 !38

รอ 1202 แล้วออก ไปดักที่ 1185

เฮ้อ...เล่นราคาสมาคมไม่มันส์เลย.......สงสัยต้องเปลี่ยนไปเล่นแบบ....เจ้านายของเจ้าเงินหมื่น เงินแสนซะแระ !_09 !_09 !_09

Today กระทู้เงียบเหงาเพราะ ตอนนี้อยู่ในห้งสัมมนาครับผู้เข้าสัมมนประมาณ#320ท่านครับ  

เฮ้อ...เล่นราคาสมาคมไม่มันส์เลย.......สงสัยต้องเปลี่ยนไปเล่นแบบ....เจ้านายของเจ้าเงินหมื่น เงินแสนซะแระ 098eb4a5.gif 098eb4a5.gif 098eb4a5.gif

70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif ได้เลยคะ มีอะไรPM มานะคะ

สวัสดีครับ จบจากงานสัมมนาทุกคนได้ความรู้ ความอิ่ม ความขำ

แต่สถานที่คงต้องเปลี่ยนเพราะที่จอดรถไม่สะดวกนัก และเดินทาง

มาห้องประชุมยากเพราะทางเดินสับสนครับ

ไว้จะหาที่ใหม่ ดีๆ แล้วจัดงานสัมมนาครั้งหน้านะครับ

ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดในการจัดงานครั้งนี้ คงต้องขออภัยด้วยครับ

ตอนอยู่ในงานสัมมนาผมลองเปิดดูจำนวนผู้ที่เข้าเว็บ Thaigold.info

ปรากฎว่าเหลือผู้เข้าชมแค่ 170 คน ทำสถิติน้อยที่สุด

คงจะเป็นวันอาทิตย์ช่วงบ่าย และสมาชิกส่วนมากก็เข้ามาสัมมนาน่ะครับ

มาวิเดากันต่อดีกว่าครับ

ราคาทองคงมีฐานขยับขึ้นมาจากเดิม หลังจากที่ขวัญผวาในคืนวันศุกร์

ผมคาดว่านักลงทุนคงรำคาญเลยทิ้งลงมาดูแรงรับว่ามีไหม

ถ้ารับตรง $1,190 นี้ได้ก็ปลอดภัยครับ

และถ้าดีดกลับขึ้นมาผ่าน $1,196 และผ่าน $1,202ได้นี่

ปลอดภัยเลยนะครับสำหรับท่านที่ถือทองแท่งไว้

ไม่เช่นนั้น อันตรายมาเยือนครับ ขอบอกไว้ก่อน

แต่ผมลุ้นทางบนมากกว่าครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง