ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หน้าร้าน เทขายกันตูมๆๆๆครับ ฟิวเจอร์ก็ s กันกระจาย. เข้าทางขาใหญ่เก็บของถูก หุหุ

แสดงว่าคืนนี้จะมีของถูกเหรอค่ะพี่ หรือตอนนี้ก็ถูกแล้วค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หน้าร้าน เทขายกันตูมๆๆๆครับ ฟิวเจอร์ก็ s กันกระจาย. เข้าทางขาใหญ่เก็บของถูก หุหุ

หวัดดียามบ่าย คำถามเร่งด่วนแนวรับแรกอยู่ไหนค้า หนู กวนมึนเงเ อยู่อะ รบกวน นะคะ

เข้าไม่ได้ค่ะ หรือเปลี่ยนเว็บเข้าใช้งาน

เว็ปเดิมครับ ก็ยังเข้าได้อยู่เปิดค้างไว้ตั้งแต่เช้าละ ยังปกตินะ

ว่าถูกแล้วยังมีถูกกว่านี้อีก คืนนี้รู้

เดาว่าแนวรับ 1655 น่าจะรับอยู่ในทุกช่วงของตลาดนะครับ เพราะเมื่อคืนเทก็ไม่หลุด คืนนี้คงลากขึ้น หลัง สี่ทุ่มครึ่งไม่ก็หลังตีหนึ่งครับ แต่คงไม่มาก เอาแค่พอยืน 1670 อยู่แค่นั้นครับ

สมาชิกใหม่โควต้าโพสต์ได้น้อย ขอเข้ามาทักทายคุณเด็กขายของหน่อยค่ะ

ชอบมากกกกกกกกกกก ความจริงติดตามมาตลอด

ชอบรูปภาพ บางครั้ง ฮาขำกลิ้งอยู่คนเดียว

fc คนนึงค่ะ

ขอบคุณครับ

เดาว่าแนวรับ 1655 น่าจะรับอยู่ในทุกช่วงของตลาดนะครับ เพราะเมื่อคืนเทก็ไม่หลุด คืนนี้คงลากขึ้น หลัง สี่ทุ่มครึ่งไม่ก็หลังตีหนึ่งครับ แต่คงไม่มาก เอาแค่พอยืน 1670 อยู่แค่นั้นครับ

:21 :21 :21

แล้วคุณ Donjuan ได้ยินมาหรือเปล่าว่า ทำไมเขาคิดแบบนั้น ?

ชอบแนว trade ของพี่ อะ เป็น ไอดอล หนูเลย นะเนี่ย แต่ขอแหล หน่อย เวลา ขาลงนี่ พี่จะงงๆซาลาเปาอยู่นะ ไม่เป็นไร เดี๋ยววิ่งไปซื้อ หนมจีบ มาเซ่น มะคืน safe and sound ของ พี่นี่ ซึ้งอะ ฟังนำ้ตา ไหลเลย คืนนี้ จัด อีกนะ ฮ่อ trade สไตล์นี้ ฟัง เพลง อย่างนั้น ได้ ไง มิได้ สาว น้อย สาว มาก ติดตรึมฺ....สมเป็น กัปปิตัน. มันก็หงึกๆ หงักๆ อยู่ตรงนี้ นะพี่

แล้วคุณ Donjuan ได้ยินมาหรือเปล่าว่า ทำไมเขาคิดแบบนั้น ?

คำนับอาจาน ปู่ นะค้า วันนี้ หนูยุ่งอะ เลยไม่ได้ เห็น moment ตลาด โห แต่ มาปั้ปลายแทง ขุมทรัพย์ก็ปรากฏ บนผนังถำ้ แต่ลมปราณไม่ดี อะ ขอ อาจาน ปู่ชี้แนะ ตรงคำว่าanti retail trader tool กะ trade against the...... หนูงงอะคะ

UAE บอกเอาหยวนเข้าทุนสำรองเป็นเรื่องในระยะยาว

รูปภาพ : สุลต่าน นัสเซอร์ อัลสุไวดี ผู้ว่าการธนาคารกลาง UAE

ที่มาภาพ : Bloomberg

การตัดสินใจใดๆก็ตามโดยประเทศ UAE ในการรวมเอาเงินหยวนจีนเข้าไปอยู่ในทุนสำรองเงินตราต่างประเทศของธนาคารกลาง UAE จะเป็นผลของกระบวนการในระยะยาว ผู้ว่าการธนาคารกลาง UAE กล่าวเมื่อวันศุกร์ที่ 23 มีนาคม 2012 ที่ผ่านมา

เมื่อเดือนมกราคม UAE ได้ลงนามในสัญญาสวอปสกุลเงินกับจีนเป็นมูลค่า 20,000 ล้านเดอร์แฮม (5,450 ล้านดอลลาร์) เพื่อเพิ่มการค้าและการลงทุนระหว่างกัน

เมื่อถามว่า ธนาคารกลาง UAE ได้พิจารณาเอาเงินหยวนจีนมาเป็นส่วนหนึ่งของทุนสำรองหรือไม่ สุลต่าน นัสเซอร์ อัลสุไวดี (Sultan Nasser al-Suweidi) ผู้ว่าการธนาคารกลาง UAE กล่าวว่า "มันเป็นประเด็นในระยะยาว"

"มันเป็นข้อตกลงในระยะยาว ดังนั้นแล้วมันจะต้องใช้เวลาในการนำไปปฏิบัติ ดังนั้นเราต้องอดทน" เขากล่าวกับผู้สื่อข่าวในช่วงเข้าร่วมประชุมด้านการเงินในนครดูไบ

จีนซึ่งมีการนำเข้าน้ำมันจาก UAE อยู่พอสมควร ได้ลงนามในสัญญาสวอปสกุลเงินหลายฉบับในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมากับคู่ค้ารายสำคัญเพื่อเพิ่มการใช้เงินหยวนในการชำระค่าสินค้าในการค้าระหว่างประเทศ

ในเดือนกุมภาพันธ์ จีนนำเข้าน้ำมันดิบจาก UAE 777,476 ตัน เพิ่มขึ้นกว่า 45% จากปีที่แล้ว จากข้อมูลกรมศุลกากรของจีน

นายสุไวดีย้ำถึงมุมมองที่มั่นคงของเขาว่า อัตราการเติบโตของการปล่อยกู้ใน UAE ซึ่งเป็นหนึ่งในห้าประเทศผู้ส่งออกน้ำมันรายใหญ่ของโลก มีความเหมาะสมแล้วเมื่องมองจากพัฒนาการทางเศรษฐกิจ

"การปล่อยกู้ของธนาคารกำลังเป็นไปในอัตราที่เหมาะสม อัตราการเติบโตอยู่ที่ใกล้กับ 3.5% ซึ่งเป็นระดับที่เหมาะสมภายใต้สภาพปัจจุบัน" เขากล่าว

เขาได้อธิบายนโยบายการเงินของธนาคารกลางว่า "ดี" เมื่อถามถึงว่า มีความเป็นไปได้หรือไม่ในการปรับเปลี่ยนนโยบายการเงิน เขาไม่ได้ให้รายละเอียด

ธนาคารกลาง UAE ซึ่งตรึงค่าเงินเดอร์แฮมไว้กับเงินดอลลาร์ ได้คงอัตราดอกเบี้ยซื้อคืนพันธบัตรไว้ที่ 1% นับแต่ปี 2009

วิกฤตการเงินปี 2008 ได้ลามมายังการปล่อยกู้เกินตัวในระบบธนาคารประเทศ UAE ซึ่งเศรษฐกิจขึ้นกับน้ำมัน ส่งผลให้ฟองสบู่แตกในภาคอสังหาริมทรัพย์และจุดชนวนให้มีการปรับโครงสร้างหนี้มูลค่า 25,000 ล้านดอลลาร์ของดูไบเวิร์ลในปี 2010

อย่างไรก็ตาม ธนาคารส่วนใหญ่ของ UAE มีส่วนทุนที่มากเมื่อเทียบกับมาตรฐานสากลและธนาคารกลาง UAE กล่าวว่า ธนาคารพาณิชย์ในประเทศมีส่วนเปิดต่อความเสี่ยงในยุโรปที่ถูกกระทบหนักจาวิกฤตหนี้เงินยูโรเพียงเล็กน้อยเท่านั้น

แม้ว่าจะมีการฟื้นตัวมาบ้าง แต่การปล่อยสินเชื่อของธนาคารใน UAE ยังแทบไม่กระเตื้องเลย การกันสำรองหนี้เสียพุ่งขึ้นถึงระดับเป็นประวัติการณ์ที่ 55,300 ล้านเดอร์แฮมในเดือนธันวาคม เพิ่มขึ้นกว่า 25% จากปี 2010 ข้อมูลจากธนาคารกลาง UAE ระบุ

ที่มา ข่าว Real Time จากโปรแกรม Reuters 3000 Xtra

ไอดีข่าว nL6E8EN35I

แปลและเรียบเรียงโดย เบ๊นซ์ สุดตา ฝ่ายข่าวเศรษฐกิจและการเงินระหว่างประเทศ Mtoday

คุณพี่คนเนี่ย av-775.jpg

มีแฟนคลับตรึม. หุหุ

ยินดีด้วยจ้า. อิอิ

เข้าไม่ได้ค่ะ หรือเปลี่ยนเว็บเข้าใช้งาน

เพิ่งเข้าได้ค่ะต้องโทรเข้าบริษัทเค้าจะ set. ให้ใหม่ตอนนี้ใช้ได้แล้วค่ะ

เพิ่งเข้าได้ค่ะต้องโทรเข้าบริษัทเค้าจะ set. ให้ใหม่ตอนนี้ใช้ได้แล้วค่ะ

ติดต่อกับเจ้าหน้าที่ GT แก้ไขได้แล้วค่ะ เจ้าหน้าที่น่ารักมาก ประทับใจและขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ขอบคุณ Pasaya ด้วยนะคะที่ให้คำแนะนำ