ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ ทุกท่าน ผมพยายามตื่นเช้า เพื่อที่จะได้มีเวลามาวิเดาให้อ่านกันนะครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้หลังจากที่พุ่งขึ้นแรงแตะที่เส้นแนวต้านที่ $1,228

ก็เริ่มมีแรงขายทำกำไรออกมาจากนักลงทุนบ้าง

แต่ไม่มากนัก โดยมีแรงรับที่ราคาประมาณ $1,222 รับไว้ได้

ยังไม่หลุดลงต่ำกว่าอีกระดับที่ $1,217

ล่าสุดราคาทองคำมาSide Way ที่ราคาประมาณ $ 1,224

ยังเหนือกว่าแนวรับที่ $1,222 ที่วาดไว้เมื่อคืนนี้

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำยังไม่สามารถวิ่งขึ้นไปได้ในขณะนี้

คงต้องระดมสรรพกำลังใหม่ ให้แข็งแรงกว่านี้

ซึ่งคงพ่ายแพ้ต่อแรงขายทำกำไรที่จะทะยอยมีออกมา

โดยคาดว่าราคาทองคงต้องลงไปก่อนโดยมีแนวรับอยู่ที่ $1,220

ซึ่งคาดว่าคงเหนียวพอที่จะรับไว้อยู่

แต่เผื่อพลาดหลุดลงไปก็ยังมีอีกเส้นที่รับไว้ได้คือ $1,217

ขอให้ไว้เป็น Double Airbag กันพลาดนะครับ

ทดสอบแนวรับสำเร็จถึงคงจะปรับขึ้นไปทดสอบแนวต้าน

ที่ $1,228 อีกครั้งนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเฮียแบท กลับมาแล้วครับ ไปต่างจังหวัดซะหลายวัน:lol: ขอบคุณสำหรับวิเดาครับ:lol: :lol:

กลับมาเก็บข้อมูลกร๊าบบเฮีย ขอบคุณมากๆกร๊าบบบบบบบ

ขอบคุณค่ะ สำหรับบทวิเดาของเฮีย ตามติดทุกวันค่ะ

กำไรแล้ว 150 บาท จะขายครึ่งนึงดีหรือจะรอน๊อ !54

!thk !thk !thk

ขอบคุณมากครับ คุณ Batman วันนี้ เหมือนวันก่อนอีกแล้วหรือครับ Double Airbag งั้นสงสัยคืนวันนี้ ได้มีทดสอบให้เห้น

เป็นความตาแน่ๆ เลย เชื่อมั่น คุณ Batman ครับ

ช่วงนี้ เย็นๆ ค่ำๆ ฝนตกลมแรง พักผ่อนมากๆ นะครับ ไปหาของอร่อยๆ ทานก็ดูลาดเลา ลมฟ้าฝน ด้วยล่ะครับท่าน

เมื่อกี้แวะไปอ่านเวปของนายห้างฯ มาครับ มี Robin ปะทะ เพนกวิน ด้วยล่ะครับ ดีครับ มีสาระกันดี แต่คงเป็น เพนกวิน ไทย ไม่ใช่

มนุษย์เพนกวินเวปนี้ เดี๋ยวต้องไปสมัครมั่ง จะได้เป็นหนัง Batman Robin Penguin Joker สนุกดีครับ

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน มารอเฮียกร๊าบบบบบบบ

:lol: อรุณสวัสดิ์เฮียแบท มาทักทายยามเช้าคร๊าบบ:lol: :lol:

เมื่อกี้แวะไปอ่านเวปของนายห้างฯ มาครับ มี Robin ปะทะ เพนกวิน ด้วยล่ะครับ ดีครับ มีสาระกันดี แต่คงเป็น เพนกวิน ไทย ไม่ใช่

มนุษย์เพนกวินเวปนี้ เดี๋ยวต้องไปสมัครมั่ง จะได้เป็นหนัง Batman Robin Penguin Joker สนุกดีครับ

อ้าวผมนึกว่าคุณเด็กขายของคือคุณ Penguin ที่เว็บผมซะอีก

ตกลงใครเป็นใครนี่ 555 สงสัยอีกหน่อยคงมี

Batman ตัวปลอมออกมาอีกแบบในหนัง !031 !031 !031

ราคาทองคำเมื่อวานนี้เคลื่อนไหวในแนวเส้นแนวต้านที่ $1,228

พอแตะ $1,228 ก็มีแรงขายออกมาจนร่วงลงที่ราคาประมาณ $1,223 รับไว้ได้

ยังไม่หลุดลงต่ำกว่า $1,222 ที่วาดเอาไว้

ดูแบบนี้เขาคงไม่ยอมให้ลงมาปรับฐานง่ายๆ

ทั้งที่ราคาทองสมควรปรับฐานย่อยได้แล้ว

แต่การที่ราคาทองต่างประเทศปรับขึ้นมามาก

มาเจอค่าเงินบาทที่แข็งค่า ทำให้ราคาทองในประเทศ

ถูกลง สาเหตุทั้งมวลมาจากการที่ Us dollar อ่อนค่า

ทำให้มีแรงซื้อค่าเงินประเทศต่างๆ รวมทั้งค่าเงินบาท

ทำให้ตลาดหุ้นของไทยพุ่งเอาๆ นั่นเองครับ

ซึ่งก็รวมถึงเขาเอาเงิน Dollar ซื้อทองคำทั่วโลกด้วยนั่นเองครับ

ล่าสุดราคาทองคำมายืนที่ราคาประมาณ $ 1,226

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำยังไม่สามารถไปไหนได้ไกลในขณะนี้

เพราะดูเหมือนว่าราคาทองคำต้องมีการปรับฐานย่อยก่อน

แต่ดูเหมือนไม่ค่อยเต็มใจให้ราคาลงสักเท่าไหร่นัก

คาดเดาว่าราคาทองมีแนวต้านอยู่ที่ $1,230 +/-$3

ยังคงไปไหนไกลมากไม่ได้

โดยมีแนวรับอยู่ที่ $1,221 และถัดไปที่ $1,218

สรุปคือน่าที่จะยังไม่สามารถฝ่าแนวต้านที่ $1,233 ขึ้นไปได้

น่าที่จะลงมาให้ซื้ออีกรอบก่อนนะครับ