ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธวันโลกร้อนแต่อากาศหนาวครับ

ร้อนจนละลายน้ำจากขั้วโลกเหนือมาท่วมภาคอีสาน ภาคกลาง

และมาซ้ำเติมภาคใต้ของไทย

คงต้องโทษคุณเด็กขายของที่อยู่ขั้วโลกเหนือที่ทำให้โลกร้อนน้ำแข็งละลาย

เพราะใช้ผ้าขนหนูเปลืองถึง 3 ผืน และใช้น้ำอาบทีละอ่าง

สาเหตุโลกร้อนอยู่ตรงนี้นี่เอง

ขอเป็นกำลังให้ผู้ประสบอุทกภัยทุกท่านนะครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ทำท่าจะร่วงลงแต่ราคาทองยังลังเล Side Way

ร่วงลงเจอแนวรับที่ $1,350 ลงไปทดสอบหลายครั้ง

แต่ก็ยังสามารถดีดกลับขึ้นมาจนได้ แต่ก็ยังไม่สามารถ

ขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,360 ขึ้นมาสุดได้แค่ $1,357ในเวลานี้

คาดเดาว่าราคาทองคำยังคงมีแนวต้านที่ $1,360

เดาว่าไม่น่าผ่านขึ้นไปได้น่าที่จะร่วงลง ทดสอบแนวรับด้านล่างที่ $1,350

หวังว่าคราวนี้น่าจะหลุดแล้วลงไปทดสอบแนวรับถัดไปที่ $1,345

$1,340 ครับ เมื่อวานดูถูกไปหน่อย ดูถึง $1,333

วันนี้ขอขยับขึ้นมาเป็น $1,338 แล้วกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียแบล๊คมากคะ เอสไว้ยังไม่ได้ออก เด๋วรอย่อ ก้อจะออกแล้วดูอีกทีวันนี้เสียวๆ

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพุธวันโลกร้อนแต่อากาศหนาวครับ

ร้อนจนละลายน้ำจากขั้วโลกเหนือมาท่วมภาคอีสาน ภาคกลาง

และมาซ้ำเติมภาคใต้ของไทย

คงต้องโทษคุณเด็กขายของที่อยู่ขั้วโลกเหนือที่ทำให้โลกร้อนน้ำแข็งละลาย

เพราะใช้ผ้าขนหนูเปลืองถึง 3 ผืน และใช้น้ำอาบทีละอ่าง

สาเหตุโลกร้อนอยู่ตรงนี้นี่เอง

ขอเป็นกำลังให้ผู้ประสบอุทกภัยทุกท่านนะครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ทำท่าจะร่วงลงแต่ราคาทองยังลังเล Side Way

ร่วงลงเจอแนวรับที่ $1,350 ลงไปทดสอบหลายครั้ง

แต่ก็ยังสามารถดีดกลับขึ้นมาจนได้ แต่ก็ยังไม่สามารถ

ขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,360 ขึ้นมาสุดได้แค่ $1,357ในเวลานี้

คาดเดาว่าราคาทองคำยังคงมีแนวต้านที่ $1,360

เดาว่าไม่น่าผ่านขึ้นไปได้น่าที่จะร่วงลง ทดสอบแนวรับด้านล่างที่ $1,350

หวังว่าคราวนี้น่าจะหลุดแล้วลงไปทดสอบแนวรับถัดไปที่ $1,345

$1,340 ครับ เมื่อวานดูถูกไปหน่อย ดูถึง $1,333

วันนี้ขอขยับขึ้นมาเป็น $1,338 แล้วกันครับ

:) เฮียแบทแมนขา อยากฟังเฮียร้องเพลง เสียงสูงๆอ่ะค่ะ รู้สึกว่าเสียง สูงๆ เฮียจาร้องได้เพราะกว่าเสียงต่ำๆนะคะ :wub:

ขอบคุณเฮียแบล๊คมากคะ เอสไว้ยังไม่ได้ออก เด๋วรอย่อ ก้อจะออกแล้วดูอีกทีวันนี้เสียวๆ

ว่าจะทักหลายครั้งแล้วครับว่า ผม BATMAN ไม่ใช่คุณ Black Maximum นะครับ

ไว้ร้องเสียงสูงเมื่อไหร่จะมาบอกครับ ตอนนี้ กราฟมันบอกว่าเป็นอย่างนั้นครับ..

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณเฮียแบทแมน วันนี้มาเช้าจัง ไม่ต้องรออ่าน

อิอิ...... หมู........ฉึก ฉึก.........

:D :D :D

ว่าจะทักหลายครั้งแล้วครับว่า ผม BATMAN ไม่ใช่คุณ Black Maximum นะครับ

ไว้ร้องเสียงสูงเมื่อไหร่จะมาบอกครับ ตอนนี้ กราฟมันบอกว่าเป็นอย่างนั้นครับ..

ขอโทษคะที่ทำให้เฮียเข้าใจผิด แต่ไม่ผิดทู้หรอกคะ พอดีเขียนผิดเองคะต้องขอโทษด้วย ต้องเขียนว่า เฮียแบท หนูเคยติดตามตั้งแต่เฮียไปโพสที่เวปสมาคม แต่ตอนนี้ตามมาอ่านที่เวปนี้แทน แต่บางครั้งไม่ค่อยได้โพส และมีคนบอกว่าเฮียเป็น นายห้างใหญ่ หนูไม่กล้าจำผิดหรอกคะ แต่หนูสะกดผิดเอง :lol:

ลืมไปคะ +1 ให้เฮียด้วยคะคราวก่อนร้องเสียงต่ำตามเฮียเลยรับทรัพย์ แต่วันนี้มีประกาศqeขอหวังให้มันลงตามที่เฮียบอกก็ดีคะ เพราะหนูยังไม่ได้เก็บแท่งเลย :wub:

ถูกแก้ไข โดย mayany

อากาศกำลังสดชื่นครับ ตื่นมาสูดความสดชื่นเข้าปอด

วันนี้มาเจอบาดแข็งอีก 29.76 ช่วยถล่มราคาทองลงมาอีก เฮ้ออออ....

ขอเตือนว่า ถ้าหลุด $1,350 ระวัง แรงงงง อะ

ขอถามเฮียแบท มั่งคะ มือใหม่เหมือนกัน ตอนนี้ติดดอยอยู่คะ 19450 // 19350 // 19050 เล่นเป็นระลอกทะยอยเก็บคะ แต่ดันเก็บในที่สูง

อยากถามว่า ค่าเงินดอลล์อ่อนลง ค่าน้ำมันก็ขึ้น ราคาทองก็น่าจะขึ้นไม่ใช่เหรอคะ แต่เพราะอะไรคะ ราคาทองตอนนี้ถึง side way รบกวนเป็นวิทยาทานด้วยคะ

ตอนนี้ไม่มีงบให้เก็บทองแล้วคะ นั่งรออย่างเดียว

+1ค่ะเฮียแบทแมน รอหลุด 1350 วันนี้จะมามั๊ยเนี่ย !thk !thk !thk

ลุ้นอยู่ครับเฮีย อยากได้ของแรงๆสักทีครับ