ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันพฤหัสครับ ทุกท่าน

ต้องขอขอบคุณ คุณ Tony ที่ช่วยจำ สิ่งที่เจ็บปวด

ราคาทองวันนั้น ว่ากันว่า หากิน ทำกำไรมาทั้งปี

แค่ สี่วัน มันเอากำไรกลับไปหมดเลยนะครับ

แสบจริงๆ ไอ้พวกกองทุนนี่

Oho คุณเด็กขายของนี่เด็กจริงๆ เล่นการ์ดพลังงานด้วย

ผมยังเล่นไม่เป็นเลย ต้องให้ช่วยสอนแล้ว 555

คุณเด็กขายของต้องเป็น พวกมนุษย์กระดาษ

ที่เขาโฆษณาประหยัดพลังงานเป็นแน่แท้

ที่มีไพ่แค่ไม่กี่ใบ ส่งพลังงานช่วยน้องแพนเค็กผม

ที่ตกที่นั่งลำบากเมื่อคืนนี้ ร่วงเอาๆ

จนผมนั่งกินสเต็กแสนอร่อยกับ Robin ไม่อร่อยเลย555

เล่าถึงเมื่อวานดีกว่าครับราคาทองคำเมื่อวาน

ตอนบ่ายทำท่าฮึดฮัด จะดีดกลับขึ้นไปเหนือ 1338

อีกนิดก็ผ่านแล้วปรากฎว่าไปแตะเส้นแล้ว ยึกยักๆ

ทำท่าว่าจะ Rebound กลับขึ้นไปสำเร็จ

เป้าหมายคือปลายนิ้วน้องแพนเค็กที่ 1345

แต่ผลปรากฎว่ามีแรงเทขายทุบราคาทองไหลลงมาเรื่อยๆ

จนราคาทองลดลงมาต่ำที่สุดที่ 1325

ตอนนั้นน้องแพนเค็กอยู่ในสถานการณ์ลำบากแล้ว

โดนหักศอก ให้ราคาทองพลิกไหลลงมา

และด้วยการด์พลังงานของคุณเด็กขายของ

ก็ช่วยเสริมพลังให้น้องแพนเค็กมีแรงค่อยๆดันให้

ราคาทองดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่ 1344.65 ในเวลานี้

ตรงปลายนิ้วกลางน้องแพนเค็กพอดีเลยนะครับ

(เดาแม่นจริงๆเลยเรา ขอชมตัวเองบ้าง 555)

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำถูกเทขายอย่างหนักมาหลายเพลาแล้ว

ส่งสัญญานขนาดผมเริ่มกินสเต็คไม่อร่อยแล้ว

นักลงทุนรายย่อย น่าที่ยับเยิน Cut Loss ให้รายใหญ่กินของถูกกันมากพอแล้ว

เพราะดูแรงขายเมื่อคืน น่าที่จะร่วงไหลลงต่ำกว่า 1323 ก็ไม่ต่ำกว่า

ลงไปวัดใจตรง 1325 ให้ใจหวิวกันทั้งโลก 555

แสดงว่ารายย่อย ยับพับกระดาษหนีกันไปหมดแล้ว

ราคาทองคำน่าที่จะดีดกลับขึ้น(ไปต่อได้บ้าง ยังไม่น่าไว้ใจนักครับ)

โดยคาดว่าราคาทองจะมีแนวรับที่ 1338 ณ.ตรงข้อมือน้องแพนเค็กนี้เลยครับ

แต่ถ้ารับไว้ไม่อยู่ น้องแพนเค็กก็คงโบกมือ BYE BYE โน่น ไปเจอกันที่จอดรถชั้นใต้ดิน

แต่ผมว่ายังไม่ถึงเวลาไปที่จอดรถเอารถกลับบ้าน

เพราะยัง Shopping ทองไม่เสร็จเลย 555 ราคาตอนนี้น่าซื้อจะตาย

ฝรั่งอุตส่าห์เทออกมาหนักขนาดนี้ จากระดับสูงสุด 1432

ลงมาต่ำสุด1323ก็ แค่ $109 แล้ว

ราคาทองน่าที่จะดีดกลับขึ้นไป คาดว่าแนวต้านแรกก็คือ 1345 ตรงนี้แหละครับ

แนวรับถัดไปนี่สิสำคัญ 1350-1355 ถ้าผ่านไปได้

ขาแอลยิ้มเลยนะครับ

ขอเดาแค่นี้ก่อนนะครับ เดามากเจ็บตัวมากเหมือนเดิมครับ

ไม่อยากฝันไกลนัก เพราะ 1366 เป็นก้างขวางคออยู่

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ขอบคุณคะเฮีแบ้ทแมน เมื่อคืนใจปลาซิว วางราคาขาดเหรียญเดียวไม่งั้นวันนี้ได้ค่าขนมแล้วอิอิ ติดตามต่อปาย.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออภัยอีกครั้งหนึ่ง อย่างนี้ ต้องบ่อนทำลาย แนวต้าน " US$1,338, US$1,345 " ให้ยับ

ขอส่งการ์ดพลัง " สลายแนวต้าน " ให้ย่อยยับ แตกดังเพล้ง

ถ้ารู้ว่า การด์พลัง ของพี่ขายของ ขลังอย่างนี้เมื่อคืนไม่ปล่อยหลุดมือแน่ อดค่าขนมเลย แง แง คราวหน้าขอประสานพลังด้วยอิอิ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

เฮียแบทครับ รู้สึกว่ากระบวนท่า38จะเอาไม่อยู่แล้วท่านจอมยุทธแบทแมน....กระบวนท่าต่อไปจะใช้กระบวนท่าไหนดีคร๊าบบ em308.gif

เรียกแบทแมนกับโรบินจ้า...ชาวเมืองก๊อดแธมป์รอความช่วยเหลือจ้า...รีบมาไวไวเด้อ....:o