ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัดดีคุณเด็กขายของ เปิดร้านแต่เช้าเลยนะคะ รอดูว่าแปะจะบอกราคาเท่าไหร่ วันนี้ว่าจะไปกวาดมานอนกอดต่อคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัดดีคุณเด็กขายของ เปิดร้านแต่เช้าเลยนะคะ รอดูว่าแปะจะบอกราคาเท่าไหร่ วันนี้ว่าจะไปกวาดมานอนกอดต่อคะ

สวัสดีครับ คุณ Aiya

การกวาดคือการรวบรวมของสกปรกไว้ที่เดียวกัน ไม่สมควรกระทำ เพราะส่วนลดที่อาแปะจะให้วันนี้ อาจจะไม่สบอารมย์เท่าไหร่นะครับ กันเหนียวถ้าขึ้นก็ไม่ควรกวาด แค่หยิบก็พอครับ ด้วยความปรารถนาดีครับ

早上好!อรุณสวัสดิ์เพื่อนๆทุกคนครับ :lol: :lol:

:blink: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และทุกท่านครับ

คุณ เด็กขายของครับ มีเรื่องจะเล่าเหมือนกัน จากร้านแม่.......ณ ปิ่นเกล้า เมื่อวานช่วงบ่ายถึงเย็น บรรยากาศมีคนมาซื้อทองคึกคักมากมาย บางท่านซื้อ 100 บาททอง ผมก็มองตาปริบๆ เซียนทุกท่านแถวนั้น ซื้อกันยกใหญใจสปอร์ต มีบางท่านที่รู้จักกันมาถามผม ก็ตอบไปตามความรู้สึกว่า มันจะย่อครับคืนนี้ ให้รอ แต่ย่อแล้วไปต่อนะครับ ยังไม่ถึงกับลง

ราคาลดลงมาอีก 50 บาท โอวแม่เจ้า ... เป็นตัวเร่งให้เซียนทุกท่านเหล่านั้น กระหนึ่งซื้อกันเข้าไปอีก โอว.... มีเซียนบางท่านบอกว่า มันจะไปแล้ว จะต่อไปแล้ว ซื้อวันนี้ขายคืนนี้ยังได้ ซื้อกันอีกยกใหญ่ อืม.... บางท่านรู้จักกันก็ถามว่า ผมไม่ซื้อหรือ.... ผมบอกว่ารอขายดีกว่าครับ ยังมีของอยู่ ไม่อยากซื้อเพิ่ม ปอดไม่แข็งแรงครับ..

จากนั้นก็โทรบอกเพื่อน รายงานบรรยากาศว่า เหมือนวันที่ 23 มิ.ย.54 ที่ทองลงครั้งใหญ่ อิอิ เมื่อความเห็นตรงกัน อ้ายกันชอบทุบ อิอิ

คิดว่าคงรับอยู่นะครับ คงไม่มีใครขายตาม SPDR เท่าไหร่ ราคาช่วงนี้ผมอาจจะซื้อเพิ่มซักหน่อย แต่ไม่กล้าซื้อมากคงต้องรอช่วงบ่ายอีกที ซื้อแพงแล้วขึ้น ดีกว่าซื้อถูกแล้วลง อ่ะครับ อิอิ

อ้างอิงจากเมื่อวานตอนเที่ยง เดี๋ยวเกรงว่า จะมีเพื่อนเข้ามาอ่านก่อน

ราคาตลาดโลกคงอยู่ราวๆ นี้จนประกาศราคาสมาคมฯ ในตอนเช้า หรืออาจต่ำกว่านี้ ถ้าเกิดมีใครจะซื้อ แจ้งว่า

ซื้อน้อยๆ ครับ เสียวครับ

ขอบคุณครับท่านจิวที่ออกมาเตือนกัน หลายคนอัดอั้นรอมานานเดี๋ยวจะซัดซะเต็มเหนี่ยว

แล้วท่านคาดว่าจะซัดเท่าไหร่ดีคร๊าบบบ

ขอบคุณ ๆ เด็กขายของ และคุณ DonJuan ที่ช่วยรายงาน สถานการณ์บริเวณร้านทองให้ฟังค่ะrolleyes.gif

เพื่อนคนเดิมก็ถามอีกว่า แล้วถ้ามันลงล่ะ

ชายคนนั้นก็ตอบว่า. " คิดเสียว่า เป็นส่วนลด ร้านทอง "

จบรายงานนอกสถานที่

เขาคงมีเงินล้นกระเป๋ามังครับ :blush:

ขอบคุณคะคุณเด็กขายของบ่ายนี้คงเห็นแนวทางชัดฯ คาดว่าหลังจากขึ้นมาแบบตื่นตระหนกตกใจ ก็ถึงคราวสบายใจคลายความเคลียด หายกังวลแล้ว ปัญหามีวิธีแก้ งานนี้หนาว หลังจากข่าวแรงฯทำให้เกิดภาวะไฟลามทุ่ง ก็ถึงคราวตั้งสติตรึกตรอง แก้สถาณการณ์ได้ละก็อ ไม่อยากคิดเลย ต้องฉลองรอส่วนลดสุดพิเศษให้คนตกรถได้เฮ หลังจากนั่งมองทุกวันแต่ใจไม่กล้าพอ ได้แต่รอ และก็รอต่อไป :lol:

:blink: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะ

เมื่อวานผ่านเยาวราช ยังเหมือนเดิมจริงๆค่ะ แต่ไม่ได้แวะค่ะ อยากกินลูกชิ้นกุ้ง !uu ซาลาเปาไส้ทีนี่มากมายหลายรสแปลกๆเยอะ :rolleyes: ไม่ได้มาใช้บริการพี่ฮั่วนานแล้วเดินทางลำบากคนเยอะที่สำคัญมาที่ไรคนทีมาซื้อ ขายโดนล้วงกระเป๋าตลอด ล้วงที :wacko: !ahh !49 มันมากมากมาก ผู้ชายด้วยน้ะคะมันยังล้วงได้ oh my god แล้วถ้าเป็นเราล่ะ !dd

ขอบคุณสำหรับข้อมูล ข่าวสาร ค่ะ

have a good time คะ

:huh:

ถูกแก้ไข โดย jainu

:excl: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ