ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดีครับ

แหมตามไปชิมร้านโปรดของผมจนได้ เดี๋ยวอีกหน่อยผมไป

จะไม่มีโต๊ะให้ผมนั่งนะครับ ร้านแกพอเพียงครับ

ขายไม่แพง ปู ตัวไม่ใหญ่มากแต่เนื้อแน่น กุ้งตัวใหญ่ กินจนเบื่อกุ้งไปเป็นเดือนเลย

อร่อยทุกเมนูครับ

วันนี้ขอเดาต่อว่าราคาดีดขึ้นไปก็จะเจอแรงเทขายที่แนวต้าน

โดยแนวต้านแรกที่ใกล้ที่สุดคือ $1,243 สูงสุดเมื่อคืนนี้

(ดูแรงซื้อแผ่วๆยังไงไม่รู้) และแนวต้านถัดไปที่$1,247

และที่แข็งแกร่งที่สุดคือ $1,252 ถ้าฝ่าด่านสายสิญจน์ตรงนี้ขึ้นไปได้

ก็จะมั่นใจได้ว่ากลับเป็นทิศทางขึ้นสำเร็จน่ะครับ

และคาดเดาว่าน่าจะลงไปทดสอบแนวรับแรกที่ $1,232

ถ้าหลุดลงไปก็ไปเจอกันตรง $1,225 ครับ

ขอเดานะครับ

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับกราฟและคำวิเคราะห์ดีดีค่ะ มารอดูทุกวัน ;) !031 !54 !thk !thk !thk

แสดงว่าคุณ Buddy ยังไม่มาตอนกูเดา กำเดาไหล ...5555

และถ้าขายดี คงไม่ได้เห็นผมมาโพสต์ถี่แบบนี้น่ะครับ

อยากเป็นมืออาชีพแบบอาจารย์ทั้งหลายแต่พรสวรรค์ยังไม่ถึง

ขอเดาไปเป็น ช่วง ช่วง (กับหลินฮุ่ย ละกัน)

ขอเอารูปไม่เหมือนใครมาให้ชมนะครับ แปลกดี

ดูแล้วอย่ามึนกับวงกลมนะครับ ...55555

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

อรุณสวัสดีครับ

แหมตามไปชิมร้านโปรดของผมจนได้ เดี๋ยวอีกหน่อยผมไป

จะไม่มีโต๊ะให้ผมนั่งนะครับ ร้านแกพอเพียงครับ

ขายไม่แพง ปู ตัวไม่ใหญ่มากแต่เนื้อแน่น กุ้งตัวใหญ่ กินจนเบื่อกุ้งไปเป็นเดือนเลย

อร่อยทุกเมนูครับ

วันนี้ขอเดาต่อว่าราคาดีดขึ้นไปก็จะเจอแรงเทขายที่แนวต้าน

โดยแนวต้านแรกที่ใกล้ที่สุดคือ $1,243 สูงสุดเมื่อคืนนี้

(ดูแรงซื้อแผ่วๆยังไงไม่รู้) และแนวต้านถัดไปที่$1,247

และที่แข็งแกร่งที่สุดคือ $1,252 ถ้าฝ่าด่านสายสิญจน์ตรงนี้ขึ้นไปได้

ก็จะมั่นใจได้ว่ากลับเป็นทิศทางขึ้นสำเร็จน่ะครับ

และคาดเดาว่าน่าจะลงไปทดสอบแนวรับแรกที่ $1,232

ถ้าหลุดลงไปก็ไปเจอกันตรง $1,225 ครับ

ขอเดานะครับ

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน :lol: :lol:

ให้ต้าน 3 รับ 1

แสดงว่าเฮียแบทลุ้นขึ้นมากกว่า 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

สวัสดีเยื่ยมยุทธ์เฮียแบทและเพื่อนๆทุกนักรวยนักชิม 555 พอดีวันนี้มีงานต้องระเห็ดไปแต่เช้าเลยไม่ได้คอยอ่านวิแคะของเฮียแบท เพิ่งกลับมาพักเหนื่อยนั่งอ่านกระทู้ก้เจอวิเคาะเฮียว่าน่าไม่ผ่านg 1225

อาเฮียโอย อากิมอีไล้เลี่ยวอ่ะ 1223.60 แม่นจิงๆเล๊ย อาเฮียว่าได้กราฟตาลกมาให้ดู อิอิ :D แนวต้าน 1252 คริ๊กๆ ขอกูเดาไว้มั่งนะขำๆ 1255 แล้วเฮียว่ารอบนี้ขึ้นมาเตรียมเผ่นดีไม๊ อิอิ บอกมั่งๆนาเด่วใส่ตีนผีวิ่งไม่ทัน ขอบคุณที่เฮียช่วยวิเคราะห์ กราฟ ให้เป็นแนวทางให้อุ่นจายว่าเดาทางถูกผิดยังไง ขอคาระวะๆ :D

ให้ต้าน 3 รับ 1

แสดงว่าเฮียแบทลุ้นขึ้นมากกว่า 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ไปกินข้าวกับเพื่อนกลับบ้านดึกไปหน่อยครับ

ให้แนวต้านเยอะ แปลว่าอุปสรรคกีดขวางเยอะครับ

ผมบอกในกระทู้แรกๆแล้วว่าช่วงระยะนี้ ผมหยิ่ง ชอบดูถูก

(ดูราคาทองลงไงครับ)พอราคาดีดขึ้น

เลยกำเดาไหลมา อาทิตย์ก่อนไง

ตอนนี้หายดีแล้วความแม่นยำคงกลับมา

แต่ผีฝรั่งเข้ามาลุยทองอีกเมื่อไหร่ สายสิญจน์ที่ตีเส้นไว้ขาดกระจุยครับ

อย่าเช่นราคาทองผีเข้าตอนเย็นพุ่งขึ้นแตะเส้นสายสิญจน์บนที่ $1,246 แล้วคงช็อค

ราคาเลยดิ่งลงเลยเส้นสายสิญจน์ล่างที่คาดเดาไว้นิดเดียวเอง ที่ $1,224.88

ผมตีเส้นไว้ที่ $1,225 (เครื่องผมเท่านี้จริงๆ$1,224.88)

จึงมีแรงซื้อกลับเข้ามาไล่ราคาดีดกลับมาสูงสุดที่ $1,235

จะเห็นความต่างของราคาทองที่เล่นกัน ทีละ $10 กำไรเห็นๆ

ลากขึ้น ทุบลง แล้วดีดกลับขึ้น 50% ที่ $1,235

คาดเดาว่าราคาทองคำน่าจะดีดขึ้นโดยมีแนวต้านแรกที่ $1,235

และแนวต้านถัดไปที่ $1,240 และอาจถึง $1,244แนวต้านถัดไปนะครับ

ขอดูด้านขึ้นก่อน จนกว่าจะมีสัญญานว่าลงต่อ จะมาบอกนะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค้าาาาาาาาาาบ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

ผมเองไม่ได้มีเจตนาอะไรไม่ดีนะครับเฮียแบท การที่เฮียมาช่วยเขียนกราฟ วิเคราะห์ให้ฟังนี่ก็ถือเป็นบุญคุณต่อทุกท่านที่เข้ามาอ่านและรับฟังแล้ว

หวังว่าเฮียแบทคงไม่ได้โกรธอะไรน้องน้อยคนนี้นะค้าาบบบบem183.gif em183.gifem183.gif

ด้วยความเคารพคับ

โชคดีที่ยังไม่หลับ

แสดงว่าไม่ใช่แฟนคลับแบทแมน 5555

คือตกลงกันไว้ว่าจะมีการส่งรหัสลับกันในหมู่แฟนคลับน่ะครับว่า

หยิ่ง =ดูถูก=ดูว่าราคาทองจะลง

เลิกหยิ่ง=เลิกดูถูก=ดูแพง=ดูว่าทองจะขึ้น น่ะครับ

เช่นบอกว่า ช่วงนี้ให้หยิ่งไว้ก่อนแปลว่า

ให้ดูถูกแปลว่า ดูว่าราคาทองกำลังจะลง

ได้รับการต่อว่าจากลูกค้าหลายรายว่าส่งรหัสแล้วยิ่งงง

มิได้ว่าอะไรท่านเลยสักกระนิดเดียวนะครับ

ขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดผมผิดพลาดเองที่สื่อสาร รหัสลับ

กราบขออภัยอย่างยิ่งนะครับ

ในเมื่อท่านพี่เฮียแบทไม่ได้โกรธอะไร

ง้านนนน น้องคนนี้ขอสมัครเป็นแฟนคลับไปเลยแล้วกันครับ

สัญญาว่าจะติดตามตอนต่อไปอย่างกระชั้นชิด ค้าาาาาาาาาบem0009.gifem0009.gifem0009.gif