ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:blush: :blush: :blush: ถูกแก้ไข โดย vichai

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียแม่นมากๆเลยครับ ขอรอดููของวันนี้ต่อครับ

วันนี้ตื่นสาย ไม่มีเวลาจับเส้น จับสายให้ดู (เป็นหมดนวดตั้งแต่เมื่อไหร่นี่....)

ขออนุญาตนำภาพ Before and After ของราคาทองคำที่คาดเดาไว้เมื่อวาน

กับผลลัพธ์ในวันนี้มาให้ชมนะครับว่า

เส้นสายสิญจน์ ศักดิ์สิทธ์แค่ไหน

จะเห็นได้ว่าราคาทองคำเมื่อวานนี้ Side way อยู่ในช่วงแล้ว เกิดอ่อนใจ

ไหลร่วงลงเกือบแตะสายสิญจน์เส้นล่างที่ $1,226

แล้วก็เกิดแรงฮึดวิ่งไล่ขึ้นจนไปชนสายสิญจน์เส้นบนที่ $1,248.35

ไม่ทะลุเส้น $1,249 ที่บอกไว้เมื่อวาน

ผล.... วันนี้คง Side Line น้องๆ Side Way นะครับ

คงเดินเลาะหาเส้นกันต่อ เดี๋ยวสายๆถ้าว่างจะมาวาดให้ชมนะครับ

ขอนำกระตู้แรกที่ผมเขียนเตือนที่บ้านเก่ามาเตือนอีกครั้งนะครับ

เพราะเฮียกัมพลแกกำลังจะปิดประตูบ้านเก่าแล้ว

ข้อมูลใครเหลืออยู่จะหายหมดนะครับ :rolleyes:

ช่วงนี้ข่าวราคาทอง ชักจะหายาก

และเกรงว่าเจ้าของเว็บที่เอาข่าวเขามาจะทวงลิขสิทธ์

ทำให้ไม่ค่อยกล้า นำมาให้อ่าน

ก็เลยเกิดความคิดอยากจะ

ขอเริ่มประเดิมตั้งตน เป็น กูเดา (น้องชายของ กูรู)  !01

ที่ผ่านมา แอบไปเขียนตามกระทู้ ของกูรู หลายท่าน  !ee

บางวันฟันทะแยงมุมกะกูรู  !_cd

ทำให้หน้าแตกมาหลายครั้ง ทั้งสองฝ่าย  !064

มีโอกาสบาดเจ็บเกิดขึ้นได้  !_00

ขอเปิดกระทู้เป็นตัวของตัวเองบ้างนะครับ  !047

น่าจะปลอดภัย กว่า  !_09

ขอบอกก่อนว่าอาจจะไม่ว่างมาเขียนได้บ่อย  !uu

เพราะภารกิจเยอะ และรู้น้อย แต่เริ่มร้อนวิชา   !38

อยากเป็นน้องๆของกูรู แก่กล้าวิชาขึ้นมาเมื่อไหร่  !54

จะได้ Up grade เป็น กูรู้บ้าง ไม่รู้บ้าง  !57

ขอขึ้นคำเตือนตรงนี้ไว้ก่อนเลยนะครับว่า

เป็นมุมมองส่วนตัว ไม่สมควรเชื่อ 100%

อยากให้เห็นมุมมองของผมประกอบการตัดสินใจลงทุนเท่านั้น

เป็นการมองกราฟแล้ว เข้าข้างตัวเอง

ขอบอกเลยว่าผมไม่อ่านบทวิเคราะห์ของใครเลย

เพื่อลดความลำเอียง BIAS

ไม่ได้เข้าข้างคนอื่นเพราะคนละคน ย่อมเห็นลูกบอล คนละด้าน

ถ้าหากผิดพลาดขึ้นมา ขอให้คำพูดของอาจารย์ cccza นะครับ

ว่าให้โทษกราฟ อย่าโทษผม คำนี้ผมชอบที่สุด  !57 !57 !57

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

คุณวิชัยกับเฮียแบทที่เคารพเป็นอะไรกันอ่ะคับ b048a2d2.gifb048a2d2.gifb048a2d2.gifb048a2d2.gif

ไมมีเหมือนกันอ่ะคับ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

!01 !thk ...ถูกหรือผิด ไม่สำคัญครับ รับได้เสมอ !10 !10

สงสัยครับว่าวิชัยนี่ใช่เฮียแบทแมนหรือเปล่าครับผม? :huh: :huh: