ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ภายในอาทิตย์นี้ คาดว่าน่าจะเป็นวันศุกร์ ที่ รัฐบาลจีน จะบอกเกี่ยวกับ สถานการณ์ CPI ซึ่ง

สถาบันหลายแห่งคาดการณ์ว่า การขยายตัวของดัชนีราคาผู้บริโภค (ซีพีไอ) ของจีน จะอยู่เหนือระดับ 5% ในเดือนเมษายนเมื่อเทียบรายปี

ทำให้มีนักวิเคราะห์อีกแล้วจากหลายๆ สำนัก บอกกล่าวว่า จีนอาจจะเพิ่มเพดานกันสำรองเงินฝากธนาคารพาณิชย์อีก เพื่อลดสภาพคล่อง

ซึ่งเมื่อมีการพูดกันมากมายในสังคมออนไลน์ ธนาคารกลางจีน ก็ออกมากล่าวบ้างว่า ไม่มีหรอกครับ ในการเพิ่มเพดานกันสำรอง เพราะ

ตอนนี้ ก็ถือว่าสูงมากแล้ว และเป็นการเพิ่มภาระให้ธนาคารพาณิชย์ ซึ่งรัฐบาลกลางจีน อยากจะหามาตราการอื่นๆ มาจัดการบ้าง

ยังไม่มีใครทราบว่า มาตราการคืออะไร แต่หลายๆ คนก็หวั่นว่า จะเป็นดอกเบี้ย นโยบาย เหมือนกับที่ ประเทศอินเดีย ทำวันนี้ หรือเปล่า

ติดตามต่อไป ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไม่ได้ราคาแรกจริงๆด้วยครับ เกือบได้ขาดอีก 3 เหรียญ เอาไว้ลุ้นใหม่เช้าพรุ่งนี้ครับผม คริคริ

:ph34r:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

พรุ่งนี้ มีการคาดการณ์ว่า ค่าเงินบาท จะอ่อนค่า ทะลุ 30 บาท ต้องติดตามต่อไปว่าจะเป็นจริงดังข่าวหรือไม่

แต่มีเหตุอยู่อย่างหนึ่ง คือ วันนี้ ที่ตลาดหุ้นตกลงมา 23 จุด แล้วมีการคิดไปเองว่า ต่างชาติขายออก ทิ้งเงินบาท ก็อาจมีส่วนบ้าง

แต่เป็นส่วนน้อย เพราะที่แท้จริง น่าจะมาจาก กองทุนในประเทศไทยนี่แหละ ที่เป็น กองทุนประเภททริกเกอร์ คือ เมื่อกำไรถึงเป้าหมาย

ที่ถูกกำหนดตอนเปิดขายกองทุนฯ ก็จะทำการปิดกองทุนนั้นๆ เพื่อจ่ายคืนให้แก่ผู้ลงทุน และอาจจะเป็นการบังเอิญ หรือ

ประจวบเหมาะ ที่มาลงตัวกันพอดีในต้นเดือนพฤษภาคม 54 วันเปิดตลาดหุ้น

ถ้าทะลุ 30 บาท ก็จะเป็นผลบวก ต่อราคาทอง ที่จะเป็นราคาที่เท่าไหร่ ตอนประกาศราคาฯ ก็ต้องติดตามต่อไปครับ

เดี๋ยวนี้อ้ายกันชอบเล่นไวกิ้งขึ้นๆลงๆ หลังเที่ยงคืนไปแล้วค่ะ พรุ่งนี้เช้ารู้ผล

นอนดีกว่าครับ คงไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงแล้ว ฝันดีครับทุกท่าน :)

ภายในอาทิตย์นี้ คาดว่าน่าจะเป็นวันศุกร์ ที่ รัฐบาลจีน จะบอกเกี่ยวกับ สถานการณ์ CPI ซึ่ง

สถาบันหลายแห่งคาดการณ์ว่า การขยายตัวของดัชนีราคาผู้บริโภค (ซีพีไอ) ของจีน จะอยู่เหนือระดับ 5% ในเดือนเมษายนเมื่อเทียบรายปี

ทำให้มีนักวิเคราะห์อีกแล้วจากหลายๆ สำนัก บอกกล่าวว่า จีนอาจจะเพิ่มเพดานกันสำรองเงินฝากธนาคารพาณิชย์อีก เพื่อลดสภาพคล่อง

ซึ่งเมื่อมีการพูดกันมากมายในสังคมออนไลน์ ธนาคารกลางจีน ก็ออกมากล่าวบ้างว่า ไม่มีหรอกครับ ในการเพิ่มเพดานกันสำรอง เพราะ

ตอนนี้ ก็ถือว่าสูงมากแล้ว และเป็นการเพิ่มภาระให้ธนาคารพาณิชย์ ซึ่งรัฐบาลกลางจีน อยากจะหามาตราการอื่นๆ มาจัดการบ้าง

ยังไม่มีใครทราบว่า มาตราการคืออะไร แต่หลายๆ คนก็หวั่นว่า จะเป็นดอกเบี้ย นโยบาย เหมือนกับที่ ประเทศอินเดีย ทำวันนี้ หรือเปล่า

ติดตามต่อไป ครับ

รบกวนถามหน่อยนะครับ

1.หากเป็นดังที่ข้อความข้างต้นจะส่งผลต่อราคาทองคำมาน้อยเพียงใดครับ

2.เหมือนได้ข่าวว่าวันศุกร์นี้ทางอินเดียมีเทศกาลอะไรสักอย่างที่ต้องการใช้ทองคำนี่จริงหรือป่าวครับ อันนี้ไม่แน่ใจว่าได้มาจากไหน

3.ช่วงพักฐานของทองรอบนี้น่าจะอยู่เท่าไหร่ได้ครับและระยะการพักนานหรือป่าว พอจะคาดเดาคร่าวๆได้ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน

แนวต้านวันนี้ 1548 1561 1572

แนวรับ 1524 1513 1500

ดูไปแล้ว ทองลงไปทำโลว์ซ่าแถว 1527 เมื่อคืนนี้

ทำให้เกิดเทรนลงขึ้นแล้ว ตามที่ผมลากไว้ ตรงนี้

ทองยังคงสามารถ ถูกลากขึ้นตามเทรนสีส้มได้

หรือถูกลากลงตามเทรดสีแดงก็ได้ โลว์ซ่าฟอร์มตัวได้ดูดีทีเดียว

ผู้ที่คิดจะเก็บ L ต้องระวังเพราะอาจเป็นดอยได้

แผนผมวันนี้ เก็บ L แถวๆ 1532 ไปปล่อย 1540 เล่นสั้นจะปลอดภัยกว่าครับ

ส่วนขา S ก็มีสิทธิลุ้นเหวต้องเสี่ยงเอาเองครับ ขอให้โชคดีทุกท่านครับ

B)

post-1891-019402700 1304464512.gif

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ(คิดถึงบนวิเคราะห์จังครับ) คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และทุกท่านครับ

วันนี้ผมรอเก็บของแถวๆ 152X ครับ น่าจะเข้าเพิ่มอีก 40 เปอร์เซ็นต์ หลังจากเมื่อคืนเข้าไป 10 เปอร์เซ็นต์ อิอิ ถ้า 151X มาคงจัดหนักอีก 40 ครับผม คุณ nuchaba อย่าลืมติดตามนะครับ

คุณเด็กขายของครับ วันนี้ไม่ไปซื้อถั๋วอีกหน่อยรึครับ อิอิ เมื่อทุกท่านมีของกันครบแล้ว ปลายสัปดาห์ผมจะเปลี่ยนรูปไปเป็นปราสาททองครับ เอาเคล็ดเด็ดจริงๆ :lol:

สวัสดีครับคุณDonjuan

ปกติทองจะลงประมาณ3วัน

แต่ช่วงนี้ลงแค่วันเดียวเองครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ Donjuan Nuchaba และเพื่อนๆ

จากคำถามของคุณ Donjuan คาดว่าราคาวันนี้เดี๋ยวก็เท่า 21,900 เพราะเงินบาทไทยช่วย แล้วกรณี ถ้าซื้อเพื่อเฉลี่ย ควรให้ห่างสัก 250 ขึ้นไปจะปลอดภัยกว่าครับ แต่ถ้าเด็กขายของคิดจะซื้อเพิ่มในราคาใกล้ที่ซื้อไปแล้ว คือ คิดว่าจะขึ้น แต่ขอดูบ่ายโมงก่อนครับ

สุดท้าย ประกาศราคามาที่ 21,750/21,850 ลดลงมา 50 บาท จากที่เด็กขายของ ซื้อเมื่อวันก่อนและเมื่อวาน

ครั้งต่อไปในการเข้า เก็บไว้ก่อนครับ ใจเย็นๆ ครับ ไม่รีบร้อน เด็กขายของ ว่า คงมีเพื่อนๆ นั่งทั้งคาดและคิดและ

คำนวณตามราคา US$1,532 จะต้องได้ราคา 21,650/21,750 ไม่มากก็น้อย ผิดหวังไปตามๆ กัน จะให้ไป ด่า ใครนั้น เด็กขายของ รู้ต้นเหตุ แต่บอกไม่ได้ แบบว่า โคตรขำเลยสำหรับต้นเหตุนี้

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

น่าจะเปิดมาที่ 21,850 ครับ เพราะอยากให้คนไปซื้อ อิอิ เดานะครับ

สวัสดีเฮียแบท ที่เคารพ เพื่อนๆทุกคน :wub:

ทองลงแล้ว :P แต่อย่าใจร้อนรีบซื้อกันแบ่งใจไว้บ้าง

จะมีที่1500- หรือมีใหลลงอีกมั๊ย

สวัสดีค่ะ พี่เด็กขายของ คุณDonJuan คุณnews และเพื่อนๆ

วันนี้เช้าอาจเข้าซัก 10% ก่อน แล้วดูบ่ายอีกที วันนี้ต้องกดจากมือถือลำบากหน่อย เพราะต้องออกงานนอกสถานที่

แต่ช่วงหัวค่ำรับรองไม่พลาด ลงมาเยอะๆ จัดหนักไปเลย อิอิ ขอให้โชคดีได้ของถูกทุกคนนะคะ