ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

สมัครชื่อภาษาไทยแล้วโพสต์ไม่ได้ แก้ได้แล้ว

โพสต์แนะนำ

n6037.gifใครที่เคยสมัครใช้ login name ภาษาไทย หรือ display name ภาษาไทย แล้วมีปัญหาโพสต์ไม่้ได้ ตอนนี้ทางผู้ผลิต Software ที่ใช้ทำเวปบอร์ดที่เราใช้อยู่ คือ IPB (Invision Power Board) ได้แก้ปัญหาให้เรียบร้อยแล้วนะครับ สามารถใช้ชื่อไทยได้แล้ว ใครที่เคยมีปัญหากับชื่อเดิม ลองทดสอบดูแล้วแจ้งผลให้ผมทราบด้วย ตรงนี้เลยนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ ^^

หู้ ก้อใช้ชื่อไทย..แต่พิมพ์ดั้ยปกติดี..ตั้งแต่ครั้งแรก ที่สมัครนะคร๊าบ !031

ขอบคุณครับเฮีย กัม

แต่ว่าบ้านใหม่นี้ ปรับตัวหนังสือ กับความกว้างของหน้าเวบ แบบเดิมไม่มีให้หรือครับ

อันเดิมตรงขวาบนสุด จะมีให้ปรับ ครับ

!01

ขอบคุณครับเฮีย กัม

แต่ว่าบ้านใหม่นี้ ปรับตัวหนังสือ กับความกว้างของหน้าเวบ แบบเดิมไม่มีให้หรือครับ

อันเดิมตรงขวาบนสุด จะมีให้ปรับ ครับ

มันขึ้นอยู่กับ template ที่เราเลือกครับ ผมเลือกใช้ตัว template ต้นฉบับเลย เพราะ

- หน้าเวป ไม่โหล เพราะเป็นบอร์ดเสียตังค์ซื้อลิขสิทธิ์ใช้งาน (ปกติหาแบบฟรีกัน เช่น smf phpBB)

- น่าจะได้ใช้ประโยชน์เต็มๆจากความสามารถใหม่ๆของบอร์ด ทั้งในวันนี้ และอนาคต

- upgrade ง่าย เพราะเราเสียตังค์ซื้อแล้ว ถ้า upgrade ยาก เดี๋ยวไม่คุ้มที่จ่ายไป

สำหรับการขยายขนาดตัวหนังสือนะครับ ถ้าเป็น firefox หรือ Google Chrome สามารถกด Ctrl + หรือ Ctrl - (ปุ่ม คอนโทรล พร้อมกับเครื่องหมายบวกหรือลบ) เพื่อขยาย หรือลดขนาดตัวอักษรได้้เลย จึงไม่จำเป็นต้องใช้ปุ่มเปลี่ยนขนาดตัวอักษรอีก

ส่วนขนาดหน้าจอ หน้าเวปเราปรับอัตโนมัติอยู่แล้ว ดังจะเห็นว่า รูปยังไม่ล้นเลย มีโปรแกรมช่วยปรับ ผมว่า คงไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดความกว้างหน้าจออีกนะครับ

ตอนแรกสมัครสมาชิกไว้ ชื่อ imp2010 ค่ะ ก็เข้าได้ปกติ

แต่พออีกวัน login ไม่ได้ แจ้งว่าชื่อหรือ password ผิด

เลยต้องสมัครใหม่อีก แล้วชื่อเก่าที่เปิดไว้จะทำอย่างไรคะ

ได้แจ้งลืม password แล้วแต่ก็ไม่ได้รับเมลตอบรับค่ะ

เลยต้องสมัครเข้ามาใหม่ แต่เข้าไปดูในสมาชิก ก็พบว่า

ชื่อเก่าก็ยังมีอยู่ค่ะ

ตอนแรกสมัครสมาชิกไว้ ชื่อ imp2010 ค่ะ ก็เข้าได้ปกติ

แต่พออีกวัน login ไม่ได้ แจ้งว่าชื่อหรือ password ผิด

เลยต้องสมัครใหม่อีก แล้วชื่อเก่าที่เปิดไว้จะทำอย่างไรคะ

ได้แจ้งลืม password แล้วแต่ก็ไม่ได้รับเมลตอบรับค่ะ

เลยต้องสมัครเข้ามาใหม่ แต่เข้าไปดูในสมาชิก ก็พบว่า

ชื่อเก่าก็ยังมีอยู่ค่ะ

ชื่อ login ของคุณ คือ imp ส่วน display แสดงเป็น imp2010 นะครับ คุณไป login ด้วย imp2010 หรือเปล่า ซึ่งผิดนะครับ huh.gif

ถ้าไม่ได้ยังไง แจ้งมาีอีกที

สำหรับท่านที่ จะแจ้งยกเลิกชื่อสมาชิก ที่สมัครแล้วมีปัญหา ให้ส่งมาบอกทาง PM หรือ ทางนี้ก็ได้นะครับ โดยต้องบอก e-mail ให้ผมทราบด้วย เพื่อให้แน่ใจว่า ไม่ได้มั่ว หลอกให้ผมลบของเพื่อน cool.gif

login ได้เรียบร้อยแล้วค่ะ เอาไว้ถ้ามีปัญหาจะถามใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ :wub: :wub:

สวัสดีคะ คุณกัมพล ป้านีนะคะ วันนี้ป้านีจะเข้าโปร์ไฟล์ (ไม่ทราบเรียกอย่างนี้หรือเปล่า)แต่ทำยังไงก็เข้าไม่ได้ เหมือนจะบอกว่า ออกจากระบบแล้ว ไม่รู้ว่าป้านีกดผิด หรือโดนบอร์คอ่ะคะ ก็เลยอยากทราบนะคะ คุณกัมพลกรุณาบอกป้านีด้วยนะคะ ขอบพระคุณอ่างยิ่งค๊า