ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ช่วยกันระมัดระวังการคัดลอกเนื้อหาที่อาจมีลิขสิทธิ์

โพสต์แนะนำ

ยังไม่เรียบร้อยนะครับ แต่เห็นหน้าตาแล้ว

เข้าไปดูได้ทางนี้http://www.thaigold2.info/index.php/pda

ตอนนี้ ข้อมูลราคา บางเครื่อง (รุ่นเก่า) ยังไม่เห็น

ใครมีปัญหาการใช้งาน ใช้รุ่นไหนอยู่ มีปัญหาอะไร อยากเห็นอะไร บอกตรงนี้นะครับ ทำได้ จะทำให้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:rolleyes: หวัดดีคะเฮีย ต้องขอบคุณเฮียมากเลยคะ ใจดีจังเลยมีน้ำใจมากๆๆ ของนู๋มือถือรุ่น N70คะ เปิดได้ แต่ไม่เห็นราคา มีแต่กราฟ และเวลาเปิดอ่านกระทู้ มันช้ามากเลยคะ ไม่เหมือนเวปเก่า ที่มีหน้าจอสีฟ้า โอเคเลยคะ อยากได้แบบเดิมจะได้มั๊ย (ขอมากไปหรือเปล่า :lol: :lol: แต่ยังไงก็ขอบคุณเฮียอีกครั้งคะ เฮียมีน้ำใจกับน้องๆๆเสมอ :P :wub:

!thk ขอบคุณค่ะเฮีย

ตรง CrudeOil ราคาไม่กระดิก เลยค่ะ เห็น 68.01 ทีไร หัวใจลงไปอยู่ตาตุ่มทู๊กที :lol:

หน้าตาเปรียบเทียบ ระหว่าง ใหม่ กับ เก่า แบบที่ควรจะเป็น

ขอบคุณครับ คุณกัมพล

เฉพาะบล็อคแรกนะครับ ส่วนตัวผมชอบแบบของเก่ามากกว่า อ่านง่ายดีครับ มี bid-offer ให้ด้วย ของใหม่ ราคากับการเปลี่ยนแปลงติดกันไปนิดครับ

หน้่านี้ช่วยให้ใช้งานได้สะดวกขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมากๆครับ !gd

ขอบคุณครับ คุณกัมพล

เฉพาะบล็อคแรกนะครับ ส่วนตัวผมชอบแบบของเก่ามากกว่า อ่านง่ายดีครับ มี bid-offer ให้ด้วย ของใหม่ ราคากับการเปลี่ยนแปลงติดกันไปนิดครับ

หน้่านี้ช่วยให้ใช้งานได้สะดวกขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมากๆครับ d5f02ecd.gif

อ่อ ผมเพิ่งสังเกต em308.gif ขอบคุณครับ Bid-Offer ที่จริง ข้อมูลมีอยู่แล้ว เดี๋ยวจะใส่ใ้ห้

พอดี code นี้ แก้มาจากหน้าเวปบอร์ดเก่าเป็นหลัก เลยลืมไป งั้นเดี๋ยวผมจะตามไปใส่ที่หน้าเวปด้วย เมื่อว่างนะครับem309.gif

ใครใช้มือถือรุ่นไหนแล้วไม่มีปัญหา ก็ช่วยบอกด้วยนะครับ จะได้รู้ว่า รุ่นไหนใช้ได้ ใช้ไม่ได้บ้าง

ลองทดสอบดูจากโทรศัพท์ที่มีอยู่นะคะ ผลดังนี้

1.iphone 3gs เห็นครบหมด

2.Nokia n81 เห็นครบหมด

3.htc elfin (windows mobile) มองไม่เห็นในตารางสีม่วงค่ะ นอกนั้นเห็นหมด

หน้าตาเปรียบเทียบ ระหว่าง ใหม่ กับ เก่า แบบที่ควรจะเป็น

post-2-070744500 1277262550_thumb.gif

สุดยอดเลยเฮีย อ่านง่ายมากๆ ยกนิ้วให้เลยครับ แต่ไม่มีตัวการ์ตูนอ่ะ

สุดยอดเลยเฮีย อ่านง่ายมากๆ ยกนิ้วให้เลยครับ แต่ไม่มีตัวการ์ตูนอ่ะ

htc touch hd อ่านได้ครบหมดค่ะ window mobile

ใช้ sumsung f 480พบปัญหาเมื่อเทียบกับของเก่าคือ

1.แบบเก่าราคาแสดงทันทีมีทั้ง bid และ ask แบบใหม่หน้าจอ เป็นสีม่วงสักพักถึงแสดงราคา

2.แบบเก่าเปิดอ่านในกระทู้จะ update เป้นหน้าสุดท้าย แบบใหม่จะเป็นหน้าแรก

3.แบบเก่าการพลิกหน้าอ่านข้อมูลทำได้ง่าย แบบใหม่มีแต่ pre กับ next กว่าจะหาอ่านหน้าสุดท้ายได้ใช้เวลานานมาก

4.แบบเกาไม่แสดงกราฟ แบบใหม่แสดงกราฟ

5.แบบเก่ามีดัชนีข้อความ และหน้าที่แล้ว แบบใหม่ไม่มีดัชนีข้อความและหน้าที่แล้ว(อ่านย้อนกลับที่ละหน้าได้)

สุดท้ายขอขอบคุณเฮียกัมพลคนดีที่หนึ่งเลยค่ะ

เครื่องนี้ โอเคค่ะ samsung S 3600 ใช้ได้ 2 เว็บ ทั้งที่เครื่องเก่ากว่าอีกเครื่อง

แต่ samsung B 5722 อ่านเว็บเก่าได้ เว็บใหม่ตอนแรกไม่ได้ กำลังจะให้ข้อมูลก็กลับไป ลองทำอีกครั้ง ใช้ได้แล้วค่ะ เย้ .. ดีใจ !54 !thk

สรุปใช้ได้หมดค่ะ

เมื่อหัวค่ำเข้าที่กระทู้ ดีใจจริงๆเห็นรูปกราฟที่ที่โพส อีโมด้วยล่ะ