ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

มารออาจารย์ Ngoodin ครับ หลังๆ มานี้ไม่เห็นจารย์มาโพสต์เลยครับ ไม่แน่ใจว่าไปต่างประเทศหรือเปล่าครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษครับ พอดีที่ผ่านมาเสาร์อาทิตย์ยุ่งๆ เลยไม่มีเวลาวิเคราะห์ ได้แต่โพสต์นิดหน่อยห้องหุ้นข่าว

ที่ผ่านมาทองคำร่วงแรงๆ ตอนนี้เริ่มดันขึ้นบ้าง มาดูทิศทางต่อไปครับ

ต้นสัปดาห์ทองคำมีดาวกุมหลายดวง ส่วนใหญ่เป็นดาวศุภเคราะห์ คงมีอังคารเป็นศัตรูอยู่ แต่ทองก็ขึ้นต่อได้เล็กๆ ไปที่ 1300 เหรียญ น้ำมันขึ้นตามไปที่ 107 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ทองคำยกราศีไปร่วมศุกร์ดาวการเงิน ทองคำไปที่ 1320 เหรียญ น้ำมันโดนอาทิตย์ทิ้ง ย่อมาที่ 105 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ตรีโกณดันทองคำไป 1330 เหรียญ น้ำมันทรงๆแถว 105-106 เหรียญ

สรุปว่าทองคำไปต่อ น้ำมัน sideway รอตามดูกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

มารออาจารย์ Ngoodin ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ผลุบ ๆ โผล่ ๆ ตามโอกาสอำนวย

สัปดาห์ที่แล้วทองคำค่อย ๆไต่ขึ้นตามดวงดาว มาดูสัปดาห์หน้าครับ

ต้นสัปดาห์ ทองคำถูกทิ้งโดดเดี่ยว ราคาไม่ไปไหน ส่วนน้ำมันผันผวนเพราะดาวเกตุเล็ง แต่ได้จันทร์หนุน น้ำมันไปที่ 105 เหรียญอีกครั้ง ทองคำ 1330 เหรียญ

กลางสัปดาห์ถึงปลายสัปดาห์ดาวพุธหนีเกตุไปช่วยทองคำ จับมือกันขึ้นมีจันทร์โยคหลังผลักดันทองคำไปที่ 1350 เหรียญ น้ำมัน 106 เหรียญ

สรุปว่า มีลุ้นขึ้นต่อตามดวงดาวครับ รอติดตามดูกัน

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

มารออาจารย์ Ngoodin ครับ สัปดาห์หน้าจะไปทางไหนดีครับ :10

รออาจารย์ด้วยครับ ดูๆแล้วมีลุ้น 1400 มั่งไหมครับ

1400 ผ่านไปแหล๋ว ตอนนี้ต้องมอง 1450 สินะครับ

ท่านงูดินและอาจารย์เอี๊ยงค่ะ

หมู่เฮาคิดถึง ห้องเงียบจังเลยค่ะ

:Announce

สวัสดีค่ะ คุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราทุกท่าน ^-^

เดือนพฤศจิกายน

วันที่ 4 พย. พุธเสริด ส่งผลให้ทองลง

วันที่ 17 พย ด่าวอาทิตย์ย้ายออก เข้าราศีพิจิก น่าจะส่งผลดีต่อทองนะค่ะ

วันที่ 29 พย พุธเสริด ส่งผลให้ทองลง

เดือนธันวาคม

วันที่ 16 ธันวาคม พุธเสริด ส่งผลให้ทองลง

สำหรับปีนี้ หมดแล้วค่ะ พบกันใหม่ปีหน้า รอคุณงูดินมาแนะนำเพิ่มเติมอีกทีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะอาจารย์เอี๊ยง

โชคดีในการลงทุนนะค่ะ

:bye

สวัสดีปีใหม่ ปีม้าคึกคัก :D เฮงๆ รวยๆ กันนะค่ะ

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

แปะสูตรก่อน (ขอบคุณ คุณงูดินนะค่ะ)