ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

GoldGeneration

เพลงดัง เมื่อครั้งฟังจากวิทยุคลื่น A.M. และโทรทัศน์ขาวดำ

โพสต์แนะนำ

"เอาหัวใจของพี่คืนมา แล้วเชิญแก้วตามาเอารักไปให้พ้น

อย่าให้เหลือเยื่อใยกับชายคนจน...."

ระพิน ภูไท - เอาคำว่ารักของเธอคืนไป

ถูกแก้ไข โดย GoldGeneration

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณ GoldGeneration ขอให้มีสุขภาพดี สุขใจสุขกาย ค่ะ

สวัสดีปีใหม่ค่ะ คุณ GoldGeneration ขอให้มีสุขภาพดี สุขใจสุขกาย ค่ะ

สวัสดีปีใหม่ 2555 เช่นกันครับ คุณมัย

ขอให้คุณมัยและครอบครัว มีความสุขทุกสถาน สราญทุกกาลเวลา นะครับ

เพลงนี้เพราะมากครับ "พี่พบเจ้า" ฝากมาให้ฟังกัน

พี่พบเจ้า - ศันสนีย์ (ดาวรุ่งสุนทราภรณ์)

สวัสดีปีใหม่ 2555 มายัง คุณย่าหยา และ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

ขอให้มีความสุขทุกทิวาราตรี ชื่นชีวีสุขีทั้งครอบครัว

มาฟังเพลงไพเราะอีกเพลงครับ ผู้แต่งท่านเข้าใจแต่งจริงๆ ครับ

ทำให้ผู้หญิงมีโอกาสได้แสดงความรู้สึกในใจออกมาได้อย่างเหมาะเจาะงดงาม

จูบในใจ - ฉัตรแก้ว พรภัทร (ดาวรุ่งสุนทราภรณ์)

สวัสดีปีใหม่ 2555 มายัง คุณย่าหยา และ เพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

ขอให้มีความสุขทุกทิวาราตรี ชื่นชีวีสุขีทั้งครอบครัว

มาฟังเพลงไพเราะอีกเพลงครับ ผู้แต่งท่านเข้าใจแต่งจริงๆ ครับ

ทำให้ผู้หญิงมีโอกาสได้แสดงความรู้สึกในใจออกมาได้อย่างเหมาะเจาะงดงาม

สวัสดีค่ะ คุณGoldGeneration ขอสวัสดีปีใหม่สากล และปีใหม่จีนรวมกันทีเดียวเลยนะคะ..

สวัสดีปีใหม่ 2555 และ ซินเจียยู่อี๋ ซินนี้ฮวดใช้ ซินที่เกียงคัง นะคะ....

ไม่ได้เข้ามาห้องนี้นานพอสมควร ช่วงก่อนหน้า คุณลุงป๋วยค่ะ (หลังจากที่ ย่าหยาได้เปิดเพลงที่ขอไว้ให้คุณลุงได้ฟัง) และคุณลุงก็ไม่ได้ฟังอีกแล้ว ท่านเสียแล้วค่ะ (ช่วงนี้คุณป้าก็ยังไม่อยากฟัง บอกว่าฟังคนเดียวไม่สนุก)

ขอขอบคุณคุณGoldGeneration มากๆค่ะ :uu

ลองมาฟังเพลงรำวงตรุษจึนกันค่ะ นำหมู่โดย พยงค์ มุกดา (เป็นรุ่นเก่าเก็บ น่ะค่ะ)

http://www.youtube.com/watch?v=ttOa128a6mw&feature=player_embedded

สุชาติ คู่ ศรีไศล ใน รักเอย.....

http://www.youtube.com/watch?v=nFodSxidzkg&feature=related

"ตรุษจีน"

ยี่สิบสาม มกราคม สองห้าห้าห้า

เพลงตรุษจีนย่าหยาชอบมากค่ะ ในรายการคุณพระช่วย

เนื้อเพลงได้บอกถึง ความรักความกตัญญู ความรู้คุณ และเป็นวันรวมญาติที่ได้มาพบกันด้วยความชื่นมื่นสนุกสนาน

ภาพและเสียงของกลองหนักแน่น เชื่อมั่น ระนาดที่เข้ากับไวโอลิน ซออู้ของจีนที่เข้ากับระนาด

ผลัดกันรุกผลัดกันรับได้อย่างไพเราะมาก

(ฟังและดูหลายครั้ง ก็ยังชอบดูอีก ไม่เบื่อค่ะ)

#!