ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

GoldGeneration

เพลงดัง เมื่อครั้งฟังจากวิทยุคลื่น A.M. และโทรทัศน์ขาวดำ

โพสต์แนะนำ

+1คร้า แต่สงสัยจัง คุณหมอเล็กฟังเพลงพวกนี้ตอนอายุเท่าไหร่น๊า อิอิอิ 70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif เรากด 2 เพลงน๊า แต่ไหงขึ้นเพลงเดียวอะคร้า

ตอนฟังก็จำไม่ได้เหมือนครับว่าอายุเท่าไร รู้แต่ว่าฟังตอนเด็กตามแม่ที่เปิดวิทยุ อิอิ พอเย็นๆค่ำๆหน่อยก็ฟัง คณะแก้วฟ้า โดยวิเชียร นีลิกานนท์ (เวลาอ่านทำเสียงตามไปด้วยนะครับ)

วันนี้บ้าจี้แต่เช้า เอาเพลงชอบมาแปะก่อน ต้นฉบับน่าจะเป็นเพ็ญศรี พุ่มชูศรี แต่คุณภาพของเสียงไม่ค่อยดี(ฟังจากซีดียังไม่ค่อยดีเลยครับ)เลยเอาของคนที่เอามาร้องใหม่ซึ่งก็เป็นนักร้องคนโปรดของผมคนนึงเหมือนกัน

เพลงกล้วยไม้ ครับจากนักร้องแหบเสน่ห์ นัดดา วิยะกาญจน์ คุณภาพเสียงใช้ได้ ภาพสวย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนฟังก็จำไม่ได้เหมือนครับว่าอายุเท่าไร รู้แต่ว่าฟังตอนเด็กตามแม่ที่เปิดวิทยุ อิอิ พอเย็นๆค่ำๆหน่อยก็ฟัง คณะแก้วฟ้า โดยวิเชียร นีลิกานนท์ (เวลาอ่านทำเสียงตามไปด้วยนะครับ)

วันนี้บ้าจี้แต่เช้า เอาเพลงชอบมาแปะก่อน ต้นฉบับน่าจะเป็นเพ็ญศรี พุ่มชูศรี แต่คุณภาพของเสียงไม่ค่อยดี(ฟังจากซีดียังไม่ค่อยดีเลยครับ)เลยเอาของคนที่เอามาร้องใหม่ซึ่งก็เป็นนักร้องคนโปรดของผมคนนึงเหมือนกัน

เพลงกล้วยไม้ ครับจากนักร้องแหบเสน่ห์ นัดดา วิยะกาญจน์ คุณภาพเสียงใช้ได้ ภาพสวย

กล้วยไม้สวยมากคร้า เพลงเพราะ จังหวะน่าเต้นรำ (เด็กรุ่นใหม่อย่าแอบหัวเราะน๊า คริ คริ คริ)

แหะๆมีคนมาเล่นด้วยเลยต้องหาเพลงมาแปะ เพลงเก่าร้องใหม่ครับ นักร้องต้นฉบับเลย (ผมว่าร้องช้ากว่าเดิม)

พัทยาลาก่อน

แหะๆมีคนมาเล่นด้วยเลยต้องหาเพลงมาแปะ เพลงเก่าร้องใหม่ครับ นักร้องต้นฉบับเลย (ผมว่าร้องช้ากว่าเดิม)

พัทยาลาก่อน

ฉากสวยดีนะคร้าคุณหมอเล็ก เพลงมานยืดอะป่าว คริ คริ ฟังซะเหนื่อยเลยอะ !17 !17 !17 !ee !ee !ee !Hot !Hot !Hot

555 ชื่อเจ้าของกระทู้ก็บอกแล้วไงว่าวัยทอง wub.gif

(ต่ำกว่า45ห้ามเข้า อิอิ )

คุณ MOR LEK อย่าไปบอกเค้าจิ

ให้เค้าคิดกันว่า ชื่อ GoldGeneration เนี่ย ต้องรุ่นเดียวกะ Girl Generation แน่เลย ... อิ...อิ.....

คุณ MOR LEK นำเพลง "นัดพบ" ของ "คุณสุพรรณี ปิยสิรานนท์" มาให้ฟังไปแล้ว

ผมขอนำเพลง "นัดพบ" เสียงของ "คุณนงลักษณ์ โรจนพรรณ" มาประกบด้วย

ทั้งสองท่าน ล้วนเป็นนางเอกละครโทรทัศน์ขาวดำ ช่อง 4 บางขุนพรหม

แต่ คุณนงลักษณ์จะออกไปทางบทตัวร้ายมากกว่า

ประมาณรุ่น คุณกำธร สุวรรณปิยศิริ - คุณนันทวัน เมฆใหญ่ นั่นแหละครับ

ที่จริง มีเพลงนี้ ที่ คุณเชื่อม บุณยเกียรติ ร้องไว้สมัยสงครามโลกครั้งที่สอง

แต่เดี๋ยวจะหลุดรุ่นกันเข้าไปอีก.... 555!!!! เอาไว้ก่อนครับ

http://www.youtube.com/watch?v=qO81MzldpV0

นัดพบ - นงลักษณ์ โรจนพรรณ

ฉากสวยดีนะคร้าคุณหมอเล็ก เพลงมานยืดอะป่าว คริ คริ ฟังซะเหนื่อยเลยอะ em308.gif em308.gif em308.gif 07baa27a.gif 07baa27a.gif 07baa27a.gif 64caf316.gif 64caf316.gif 64caf316.gif

555 ดูตัวการ์ตูนแล้วเห็นภาพจริงๆว่าฟังแล้วเหนื่อย สงสัยเทปมันยืดอ่ะครับคุณอาแพท(ฟังเพลงรุ่นนี้ น่าจะเป็นป้าแพทหรือคุณยายแพทมากกว่าเน๊าะ)

เพลงที่เอามาแปะวันนี้ใครร้องไว้ผมจำไม่ได้แล้วรู้แต่ว่าของกุ้งร้องเนี่ยผมชอบมาก เสียงนุ่มดีจริงๆ

555 ดูตัวการ์ตูนแล้วเห็นภาพจริงๆว่าฟังแล้วเหนื่อย สงสัยเทปมันยืดอ่ะครับคุณอาแพท(ฟังเพลงรุ่นนี้ น่าจะเป็นป้าแพทหรือคุณยายแพทมากกว่าเน๊าะ)

เพลงที่เอามาแปะวันนี้ใครร้องไว้ผมจำไม่ได้แล้วรู้แต่ว่าของกุ้งร้องเนี่ยผมชอบมาก เสียงนุ่มดีจริงๆ

แหม อาคุงหมอเล็กฮ้า เปงอาแพทก็ดีแล้วนาฮ้า เลี่ยวจาแก่เกิงไป เพลงนี้ก็เพราะดีฮ่าคงเหมาะกะอาคุงหมอน๊า สงสัยจาฟังเป็นแต่เพลงรักฝันฝัน อิอิ :wub: :wub: แต่เราว่าน๊าเพลงเหมันที่ผ่านพ้นไป ของสุชาติ ชวางกูรน่ะ อาคุงหมอมีมั้ยฮ้า ม่ายรู้เรียกชื่อเพลงถูกป่าว เพราะดีนะฮ้าเดี๋ยวจาค่อยๆฟังเพลงจากยูทูบ คงเจอเพลงเพราะหลายเพลง ขอบคุณนาฮ้าเอาเพลงเพราะๆมาให้ฟัง :P :P :P

จัดให้ครับ อยากฟังแบบใหนบอกมาได้ครับเดี๋ยวหาให้

เหมันต์ที่ผ่านพ้นไป

04a97f13.gifขอเพลงเพ้อ กับ เพลงเพียงคำเดียวค่ะดีเจem309.gif

จัดให้ครับ อยากฟังแบบใหนบอกมาได้ครับเดี๋ยวหาให้

เหมันต์ที่ผ่านพ้นไป

โห...แปลกจายน๊าที่อาคุงหมอเล็กจัดให้ด้ายเนี่ยะ หายางงายฮ้า บอกหน่อย แล้วUtubeเนี้ยะ เพลงเพราะๆทั้งน้านเลย อาวอีกน้าขออีก คราวนี้จาจัดให้ด้ายมั้ย เพลงกุหลาบแดงของไก่ พรรณิกาน้า แฮ่...อาจจาจำชื่อผิด ม่ายก็เขียนชื่อผิด เฮ้อ มานนานมาแล้วน้า จนลืมปายแล้วว่าเพลงฝันฝันน่า มานเปนยางงาย !01 !01 !01 ขอบคุณอาคุงหมอนาฮ้า :P เห็นคุณดักแด้แล้วดีใจจัง คิดถึงค่ะ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นที่บ้านคุณน้องรีเลยค่ะ

โห...แปลกจายน๊าที่อาคุงหมอเล็กจัดให้ด้ายเนี่ยะ หายางงายฮ้า บอกหน่อย แล้วUtubeเนี้ยะ เพลงเพราะๆทั้งน้านเลย อาวอีกน้าขออีก คราวนี้จาจัดให้ด้ายมั้ย เพลงกุหลาบแดงของไก่ พรรณิกาน้า แฮ่...อาจจาจำชื่อผิด ม่ายก็เขียนชื่อผิด เฮ้อ มานนานมาแล้วน้า จนลืมปายแล้วว่าเพลงฝันฝันน่า มานเปนยางงาย em0009.gif em0009.gif em0009.gif ขอบคุณอาคุงหมอนาฮ้า :P เห็นคุณดักแด้แล้วดีใจจัง คิดถึงค่ะ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นที่บ้านคุณน้องรีเลยค่ะ

หาง่ายๆครับ ก็เพียงแต่พิมพ์ชื่อเพลงลงไปแค่นั้นเองครับ ถ้าจำชื่อไม่ได้พิมพ์ชื่อนักร้องก็หาได้ครับ

กุหลาบแดงครับ

04a97f13.gifขอเพลงเพ้อ กับ เพลงเพียงคำเดียวค่ะดีเจem309.gif

เครื่องผมทำไมมันโพสตืได้ทีละคลิปก็ไม่รู้ ถ้าโพสต์สองคลิปมันบอกว่าเกินกำหนด เอาเพ้อ ไปก่อนนะจร้า (สงสัยทองลงจนเพ้อ 555)

เพียงคำเดียว จร้า มิวสิควิดีโอเห่ยโคด

เพลงนี้หาฟังยากแล้วเหมือนกันครับเพราะเทปที่มีก็ยานจนถึงสะดือแล้ว ชื่องเพลง ฝันฝันหวาน ครับ(555 ฝันว่าทองจะไป 1400)

หาง่ายๆครับ ก็เพียงแต่พิมพ์ชื่อเพลงลงไปแค่นั้นเองครับ ถ้าจำชื่อไม่ได้พิมพ์ชื่อนักร้องก็หาได้ครับ

กุหลาบแดงครับ

!031 !thk !uu ขอบคุณฮ่าคุงหมอเล็ก เดี๋ยววันนี้จาฟังท้างวันเลย ถูกใจมั่กมั่ก !10 !uu !031 :P :P :P ไปหาเพลงหยาดน้ำฝนหยดน้ำตา ของเบิร์ดฟังตามที่คุงหมอเล็กสอนลีก่า บ้านนี้เข้ามาแล้วมีความสุขจัง ขอบคุณคุณ GoldGenration นะฮ้าที่เริ่มบ้านนี้ขึ้นมา !031 !thk !uu