ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

denny.pg

ไปสัมมนาวันนี้มา...

โพสต์แนะนำ

ต้องยอมรับตรงๆ ว่า...ไม่รู้เรื่องเลย คงต้องศึกษาอีกเยอะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอแจมหน่อยเค้าว่าดีน่ะ ทำให้เค้าฉลาดขึ้นเยอะเลย เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ.. แต่ตัวเองยังเอาตัวไม่ค่อยจะรอดเลย แหะๆ.. :)

ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ... เราไม่มีพื้นเอง เลยไม่เข้าใจ

แหะๆ ความรู้ไม่สำคัญครับ กินสิเรื่องใหญ่

นั่นสิครับ..จะกินซูชิ แผล็บเดียวหมดๆ ...โต๊ะก็มีน้อย :wacko:

ดีค่ะ เรียนรู้วันนี้เพื่อต่อยอดว่าควรจะเรียนรู้ไปในแนวทางไหน ไม่ใช่สะเปะสะปะตามใจตัวเองตามประสามือใหม่...ขอบคุณเฮียกัมและกูรูทุกท่านมากค่ะ !thk

ขอบคุณทุกๆท่านที่ทำให้เกิดงานนี้ขึ้น

แหะๆ ความรู้ไม่สำคัญครับ กินสิเรื่องใหญ่

กินคุ้มใหมหมูโอ๊ต ประเมินค่าที่กินได้ป่าว wub.gif

อ้าว.. Emoticon_011_greycat.gif

ตกลงไปมาวันนี้ดีหรือไม่ดีค่ะ ฟังดูเหมือนไม่ดีเลยนะคะ ทั้งเรื่องความรู้และอาหาร ถ้าอยากมีพื้นก็ต้องศึกษาและปูพื้น ก็ต้องค่อยเป็นค่อยไปใช้เวลา หยั่งที่คุณกัมพลบอกไว้ แนะนำหนังสือ คุณสนธิ มหัศจรรย์แห่งเทคนิค อ่านแล้วดีมากเลย ก่อนหน้านี้อ่านของอาจารย์สุรชัยก็ไม่รู้เรื่องเลยเช่นกัน .. (รอบแรก) เพราะเราลุยอ่านมันหมด เลยมืน ตอนหลังได้รับคำแนะนำให้อ่านเฉพาะเรื่องที่สนใจ ก็โอเคค่ะแล้วก็ค้นคว้าหาในเว็บประกอบด้วย พออยากรู้มากขึ้น ก็ไปซื้อเล่มนี้มาอ่าน พอจะเข้าใจแล้ว และไม่ขวนขวายหาอ่านอีก นอกจากในเว็บในสิ่งที่เราอยากรู้เพิ่ม ..

ไม่รู้จะเป็นการโฆษณาข้ามเว็บหรือไ่ม่ ถ้าอยากได้ความรู้ แนะนำให้ไปอ่านกระทู้....." หัดอ่าน หัดโพสสสำหรับมือใหม่ไปกับเพื่อนอนุบาล1... " ที่โกลฮิปส์

http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?t=2407&postdays=0&postorder=asc&start=0

บอกได้เลยว่า เข้าไปแล้วได้ความรู้มากทีเดียว หลังจากที่อ่านในหนังสือแต่ไม่รู้จะปฏิบัติหรือทดลองอย่างไร ถ้าสิ่งที่คุณ kikkapu พูดวันนี้ได้เกิดขึ้นจริง คือจะเริ่มเปิดค่ายอนุบาลที่ thaigold ก็จะดีมากๆ สำหรับท่านที่สนใจจะศึกษาเรื่อง technical analysis แต่ผู้สอนจะเหนื่อยทีเดียวถ้าเปิดทั้งสองเว็บ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ก็เข้าใจมากขึ้นนะ แต่คงต้องศึกษามากกว่านี้ เพื่อนที่ไปด้วยไม่เคยรู้เรื่องกราฟมาก่อนก็บอกว่าดี เข้าใจมากขึ้น

ขอขอบคุณครับที่จัดงานสัมมนาครั้งนี้ ถึงผมจะไม่ค่อยเข้าใจ แต่ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีครับ

ขอบคุณ ทุกท่านนะครับ โดยเฉพาะเฮียกัม และทีมงานทุกๆๆคน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณวิทยากรและสมาชิก Website ทุกๆท่าน

ที่มาร่วมงานสัมมนา ThaiGOLD.infoร่วมกับGT Gold Futures

จนประสบความสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี มีความสุขกันทุกท่าน

แม้จะฟังรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง ขอขอบคุณมากครับ

ผมขอให้กำลังใจผู้ที่ฟังไม่รู้เรื่องว่าไม่ผิดปกตินะครับ

กรุงโรมไม่ได้สร้างแค่วันเดียว

ก่อนที่เราจะจบปริญญาตรี เราต้องผ่านอนุบาล และประถมมาก่อน

วันนี้เปรียบแล้วเหมือนกับเรียนชั้นประถมน่ะครับ

ค่อยๆศึกษา รับรองว่าจะค่อยๆรู้เองน่ะครับ

อย่าลืมว่าเราเป็นคนนะครับไม่ใช่ Computer

ที่จะ Set up ข้อมูลเข้าไปแล้วรู้ไปหมด

แต่วันนี้เนื้อหาออกจะแน่นไปหน่อยนึง

เทียบแล้วเหมือนกับเที่ยวยุโรป 6 ประเทศภายใน1วัน

ถ้าจะให้ดีน่าจะสัก สองสามประเทศก็พอครับ

เอาไว้ให้ทาง GT สรุปและหาแนวทางการสัมมนาในครั้งถัดไปครับ

คาดว่าคงไม่อยากมาจัดที่นี่อีกแล้วเพราะ

มีผู้เข้าสัมมนา 320 คน ยังไม่รวมงานสัมมนาของที่อื่นอีก

ซึ่งทางเราไม่คิดว่าจะซ้ำกันหลายงาน

ทำให้ที่จอดรถไม่สะดวก หากท่านใดมีข้อขัดข้องประการใด

อยากให้โพสต์แนะนำ ไว้ ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

เลิกงานแล้วผมไปส่งเฮียกัมพลที่บ้านย่านท่าพระ แล้ว

กว่าจะขับรถกลับถึงบ้านคืนนี้คงราว ตี หนึ่งหรือตีสองมั้งครับ

พรุ่งนี้เช้าถึงจะได้มาพูดคุยกันในเว็บ

ท่านใดมีภาพถ่ายภายในงานนำมาโชว์กันหน่อยนะครับ

ให้เพื่อนๆที่ไปไม่ได้เข้ามาชมกันครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ลองดูนะคะ เพิ่งลองย่อขนาดภาพที่กล้องถ่ายรูป

ผลออกมาภาพไม่ชัด

เดี๋ยวขอเปลี่่ยนวิธีการก่อนค่ะ

ภาพไม่ค่อยดีค่ะ พอดีเครื่องนี้ไม่มี photoshop เลยไม่มั่นใจวิธีการที่ทำอยู่

ถูกแก้ไข โดย moddang..