ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ข้อมูล-ซักถามข้อสงสัยงานสัมมนา ThaiGOLD ครั้งที่ 1

โพสต์แนะนำ

ก่อนอื่น ต้องขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ให้การสนับสนุน ไปฟังกันจนล้น จนต้องเสริมที่ เลยมีเหตุติดขัดบ้างนะครับ ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอเปิดกระทู้ไว้ก่อน ตรงมุมนี้นะครับ จะได้ไม่ไปแตกประเด็นในกระทู้อื่น

สำหรับท่านที่ไปสัมมนา หรือไม่ได้ไป ก็สามารถเข้ามาสอบถามรายละเอียด ซักถามประเด็นที่อาจฟังไม่ทันหรือไม่เข้าใจเพิ่มเติมได้ตรงนี้

ไฟล์ PowerPoint ของผมกับคุณ kikkapu + file อื่น เช่น indicator ที่นำเสนอในงาน (ในส่วนของผม) load ตรง link ข้างล่างได้เลยนะครับ

ไฟล์ template copy ไปไว้ที่

C:\Program Files\FxPro - MetaTrader\templates

ส่วน indicator 2 ตัว เอาไปไว้ที่

C:\Program Files\FxPro - MetaTrader\experts\indicators

ส่วน DVD งานครั้งนี้ GT กำลังจัดทำ ทุกท่านที่ไปสัมมนา น่าจะได้นะครับ จะได้นำมาทบทวนได้อีก เพราะคิดว่า หลายท่านอาจไม่ทัน เพราะเนื้อหาเยอะ เราเลยต้องไปค่อนข้างเร็ว

เดี๋ยวยังไง รอทาง GT confirm รายละเอียดอีกครั้ง จะมาแจ้งให้ทราบครับ สำหรับท่านที่ไม่ได้ไป หากไปเปิด บช. กับทาง GT น่าจะได้มาฟรีเช่นกันนะครับ

http://www.thaigold2.info/UserFiles/File/TechnicThaiGOLD2010.zip

kumponys_file_for_MT4.zip

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ เฮีย !Hi

มีแบบนี้ด้วยหรือคะ ทำไมใจดีจังคะ เปิดกระทู้เพื่อให้คอมเม้นท์ สิ่งที่สัมนาไป !gd

เฮียได้นอนหรือยัง หรือเพิ่งตื่น คะ ขอบคุณสำหรับทุกอย่างนะคะ และขอบคุณคุณคิคคาปู้ และวิทยากรทุกท่านนะึคะ !thk

ขอบคุณเฮียมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค่ะ สำหรับงานดีๆแบบนี้ !gd

ขอให้เฮีย,เหล่าท่านเซียนทุกท่านและผู้จัดงาน มีความสุขและรวยๆๆๆๆ ยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ

ปล.ขอเข้ามาถามหาตารางเวลาเปิดปิดของแต่ละตลาดด้วยค่ะ

!01 ขอบคุณค่ะ

เข้ามาขอบคุณวิทยากร และเจ้าหน้าที่ GT ทุกท่านนะคะ

น่าร๊ากกกกก กันทุกๆคนเลย (โดยเฉพาะคุณ Kikapu รูปหล่อ :wub: อิอิ)

ขอบคุณเฮียกัมอีกครั้งนะคะที่จัดงานนี้ขึ้นมา ขับรถตั้งไกล ตี3ยังมาโพสต์อีก :wub:

เข้ามาขอบคุณวิทยากร และเจ้าหน้าที่ GT ทุกท่านนะคะ

น่าร๊ากกกกก กันทุกๆคนเลย (โดยเฉพาะคุณ Kikapu รูปหล่อ :wub: อิอิ)

ขอบคุณเฮียกัมอีกครั้งนะคะที่จัดงานนี้ขึ้นมา ขับรถตั้งไกล ตี3ยังมาโพสต์อีก :wub:

มีเรื่องจะฟ้องเฮียค่ะ เจ๊แว่นนอกใจเฮีย แพ้ความหล่อคุณคิกกาปู้ สงสัยงานนี้ต้องหักคะแนนซ้อใหญ่อีกซ่ะละ 55555

ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ เวลา 03.52 นี่ เพิ่งถึงบ้าน หรือเพิ่งตื่น....5555

ผมล่ะขำมุขเฮียกัม คือตอนเช้าผมไปรับเฮียกัมที่บ้านแล้วก็รีบมาที่งานสัมมนา

เกรงว่าสมาชิกเว้บจะมาก่อนเจ้าภาพ จะดูไม่ดี

พอมาถึงที่จอดรถแล้วเดินหาทางไปห้องจัดงาน

มีผู้เข้าร่วมสัมมนาท่านหนึ่ง

(ภายหลังทราบว่าเป็นคุณหมอจากสมุทรปราการ)

เดินมาด้วยกันซึ่งหาทางเดินไปไม่ถูก(เขาไม่รู้จักเฮียกัม)

เราทั้งหมด ผม พี่สาวผม เฮียกัมและคุณหมอท่านนั้นเดินแบบรีบๆหาทางไปงาน

เฮียกัมแกพูดลอยๆขึ้นมาว่า

ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆเดิน วิทยากรยังไม่มา ถ้าถึงก็ถึงพร้อมกัน

55555

สุดท้ายพอขึ้นไปถึงชั้น 8 คุณหมอท่านนั้นถึงค่อยรู้ว่านี่เฮียกัม

แหม...ยิงมุขกระจายตั้งแต่เช้าเลยครับ

!gd !gd !gd !53 !53 !53

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ เวลา 03.52 นี่ เพิ่งถึงบ้าน หรือเพิ่งตื่น....5555

ผมล่ะขำมุขเฮียกัม คือตอนเช้าผมไปรับเฮียกัมที่บ้านแล้วก็รีบมาที่งานสัมมนา

เกรงว่าสมาชิกเว้บจะมาก่อนเจ้าภาพ จะดูไม่ดี

พอมาถึงที่จอดรถแล้วเดินหาทางไปห้องจัดงาน

มีผู้เข้าร่วมสัมมนาท่านหนึ่ง

(ภายหลังทราบว่าเป็นคุณหมอจากสมุทรปราการ)

เดินมาด้วยกันซึ่งหาทางเดินไปไม่ถูก(เขาไม่รู้จักเฮียกัม)

เราทั้งหมด ผม พี่สาวผม เฮียกัมและคุณหมอท่านนั้นเดินแบบรีบๆหาทางไปงาน

เฮียกัมแกพูดลอยๆขึ้นมาว่า

ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆเดิน วิทยากรยังไม่มา ถ้าถึงก็ถึงพร้อมกัน

55555

สุดท้ายพอขึ้นไปถึงชั้น 8 คุณหมอท่านนั้นถึงค่อยรู้ว่านี่เฮียกัม

แหม...ยิงมุขกระจายตั้งแต่เช้าเลยครับ

d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif 70bff581.gif 70bff581.gif 70bff581.gif

:lol: :lol: :lol: มีเหตุการณ์ขำ ๆ ที่ลิฟท์ทุกที

ขอบคุณสำหรับงานดีๆๆแบบนี้ครับเฮียกัม !thk !thk !thk !thk เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพนะครับเฮีย แต่ว่าเฮียถึงบ้านรึยังตอนนี้ !53 !53

ขอบคุณค่ะคุณกัมพลสำหรับงานสัมนาเพื่อมือใหม่ได้ความรู้กลับมาเยอะแยะเลยค่ะ แต่เวลาน้อยไปนิดนึงค่ะเลยทำให้ดูเร่งรีบไปหน่อยแต่ถ้าได้ซีดีกลับมาทบทวนอีกทีคงจะเข้าใจมากขึ้นค่ะ วิทยากรทุกท่านก็ให้ความรู้กันเต็มที่และเต็มเวลาสมกับตั้งใจไปฟังเลยค่ะ และที่กินกันไม่ลงเลยคือความหล่อค่ะ กูรูทุกท่านหล่อไปหมด อิอิ :D

อ๋อ คุณอาหมอฟัน น่านเองๆๆ แกคงนึกไม่ถึงว่าเฮียกัม จาหล่อขนาดนี้ โว๊วววว

ขอขอบคุณเฮียกัมและคณะผู้จัดงานสัมมนาครั้งนี้มากๆค่ะ....ได้ความรู้เพิ่มเติมเยอะมาก(((ถึงจะเก็บมาได้ไม่หมดก็จะพยายามศึกษาต่อไปค่ะ ^-^)))

ขอบคุณความใส่ใจและการดูแลจาก เฮีย และเจ้าหน้าที่ GT ทุกท่าน...

หวังว่าจะมีงานดีๆอย่างนี้อีกนะค๊ะ

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย poppy15

ขอบคุณเฮียและทีมงานทุกท่านคะที่เสียสละเวลามาให้ความรู้

กรุงเทพ ยะโส อย่างน้อยต้อง700กม. อายุขนาดเฮียถ้าขับเองต้อง8-9ชม. เรียกว่าถึงบ้านปุ๊บตั้งกระทู้ให้เม้นเลย (อาจจะยังไม่ได้ฉี่เลยก็ได้ ไม่ต้องพูดถึงนอน อิอิ )d5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

ขอปรบมือดังๆ ให้กับผู้ดำเนินงานทุกท่านครับ ได้ทั้งความรู้ แนวคิด เคล็ดทางเทคนิคต่างๆมากมาย ขอบคุณมากครับ

กรุงเทพ ยะโส อย่างน้อยต้อง700กม. อายุขนาดเฮียถ้าขับเองต้อง8-9ชม. เรียกว่าถึงบ้านปุ๊บตั้งกระทู้ให้เม้นเลย (อาจจะยังไม่ได้ฉี่เลยก็ได้ ไม่ต้องพูดถึงนอน อิอิ )d5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

ระยะทางจากกรุงเทพไปยโสธร 531 โลจ้า :rolleyes:

เค้กอร่อยมากค่ะเฮีย แต่เนื่องจากผู้เข้าอบรมจำนวนมากทำให้อาหารออกไม่ทันเลยพอไปตักเลยเจอแต่จานเปล่า ๆ เนื้อหาสัมนาเต็มที่เลยค่ะ อะไรที่ยังไม่รู้ ก็ได้รู้เพิ่มเติม อินดิเคเตอร์บางตัวไม่เคยได้ใช้ บางตัวตั้งไม่เป็นก็ทำเป็นก็เพราะงานนี้ละค่ะ ขอบคุณเฮียและวิทยากรทุกท่านที่ร่วมกันเสียสละเวลาช่วยสอนและแนะนำค่ะ !thk

เฮียอย่าลืมเอา อันนี้จอเล็ก ๆ ที่มันชอบปรากฎเวลาเรารีเฟสออกให้หน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่า !thk

ถูกแก้ไข โดย CRC