ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รอสัญญาณค่ะคุณครูกัม จะให้ทำอะไรแจ้งมาได้เลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่องค่าใช้จ่าย ผมเคยบอกหลายครั้งแล้ว ย้ำอีกครั้งว่า ไม่ต้องเป็นกังวลกันหรอกครับ ผมทำเวป กฏของผมคือไม่เข้าเนื้อก็ใช้ได้ คราวก่อน ไม่พอ ผมก็จัดสัมมนา ได้เงินช่วยเหลือมาพอเพียงครับ ส่วนรอบนี้ เวปเราสปอนเซอร์เยอะแล้ว เงินจึงเหลือแยะ แล้วผมก็ไม่ได้คิดหากำรี้กำไรอะไรจากเวป เพราะรายได้จากอาชีพหลักของผม มันพอเพียงครับ รายได้จากเวป เก็บมา ก็สะสมไว้ จึงมีเงินลงทุนซื้อเครื่องใหม่ ลงอะไรใหม่ๆให้สบายๆ เหลืออย่างเดียวที่อยากทำ แต่ยังไม่กล้าลงทุนทำ คือการซื้อข้อมูล เพราะดูจะต้องเสียเป็นหมื่นและไม่คุ้มค่าครับ

บางท่านเสนอให้เก็บเงินค่าสมาชิก อันนี้ ขัดกับเหตุผลหลักของผม คือผมอยากให้ตรงนี้ เป็นสังคมแห่งการแบ่งปันจริงๆ ให้ทุกคนเห็นว่า มันมีอยู่จริงๆ ครับ แล้วคนในสังคมเรา จะได้เริ่มกลับมารู้จักให้กันครับ ซึ่งผมว่า ผมทำมาหลายปี ตอนนี้ ก็สำเร็จแล้ว

ทำฟรี ผมก็ได้ของฟรีคืนมาเช่นกัน ความรู้ของผม ผมก็ได้ฟรีจากเพื่อนๆบนเวป ผมก็แค่ตอบแทนคืนไป และเดี๋ยวนี้ หลายท่าน ก็ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลคนละไม้ละมือโดยไม่ได้อะไรตอบแทนเช่นกัน ผมก็ได้อ่าน ได้เก็บข้อมูล โดยแทบไม่ต้องออกไปควานหาเองเหมือนเมื่อก่อนแล้ว และจะให้ผมไปเก็บตังค์ได้อย่างไร

เรื่องเสถียรภาำพเวป กับเงินที่ใช้ มันสัมพันธ์กันก็จริง แต่ผมว่า ผมก็ยอมจ่ายแล้ว พยายามให้มันนิ่งแล้วครับ

* ปัญหาเครื่อง run จน CPU เต็มร้อย% ช่วง prime time ก็กำลังสั่งเครื่องใหม่ รอบนี้ spec เต็มๆ ไม่กั๊กราคา เป็น IBM ครับ 213,465 บาท

IBM x3550M3 Xeon X5680 3.33GHz 6-Core 7944N2A 1 145,000.00 145,000.00

- x3550 M3, Xeon 6C X5680 130w 3.33GHz/1333MHz/12MB

- 3x4GB (= 12GB)

- O/Bay 2.5in HS SAS/SATA, SR M1015,

- 675W p/s, Rack,

- 3 Years On sire+Next Business Day (9x5) (3-3-3)

Redundant 675W Power Supply (x3550M3) 46M1075

RAM DDR3 ECC 1333MHz 8 GB - 3 x 3

IBM 300 GB 2.5in SFF Slim-HS 10K 6Gbps SAS HDD 42D0637 x 4 ทำ RAID = 600GB

- RAID 1+0 for High Performance Disk speed

* ส่วนเรื่องที่รับฝาก server ที่เรามีปัญหาประจำ ผมก็พยายามแก้ปัญหามาหลายครั้งแล้ว จากจ่ายเดือนละ 2500 ขยับเป็น 4000 ล่าสุด 8000 บาท และที่เตรียมสำหรับ server ใหม่ ก็ขึ้นหมื่นแล้ว

ปัญหา คงไม่ใช่เรื่องเงินหรอกครับ เพราะเวปเราไม่มีปัญหา จ่ายได้สบาย ปัญหามันเกิดจากระบบการจัดการลูกค้าของ IDC หรือผู้ให้บริการรับฝาก server ที่จริงๆ ก็เป็นเหมือนกันทุกเจ้าแหละครับ เป็นกรณีที่ไม่ได้คาดว่าจะเกิดเลย คือเจ้าของตู้ ที่มาคั่นกลางระหว่าง CSloxinfo กับเรา เบี้ยวไม่จ่าย แล้วมาเหมารวม เอาเราไปเป็นจำเลยร่วม ซึ่งเรื่องนี้ ผมกำลังคุยกับทาง CSloxinfo ให้แก้ไขระบบการทำงานในเรื่องนี้ ไม่ให้เอาผู้เช่าต่อ ไปเป็นแพะด้วย ถ้าไม่ปรับปรุง ยังเอาเราเป็นแพะแบบนี้ ผมคงขอเอากรณีนี้ไปตีแผ่ในที่ต่างๆ เพื่อให้สังคม กดดันให้เกิดการเปลี่ยนแปลงครับ

เฮียชางเป้นผูให้ใจประเสริฐจริงๆๆๆๆ ขอให้เฮีย มีสุขภาพที่แข็งแรงตลอดไปนานๆๆๆๆๆ

ขอบพระคุณเฮียกัมมากๆๆๆ ที่เป็นผู้ให้จริงๆ

ดีใจที่ยังได้เห็นคนที่มีน้ำใจแบ่งปันจริงๆโดยไม่หวังผลตอบแทนใดๆ

นอกจากอยากให้สังคมนี้รู้จักคำว่า "ให้"และ "แบ่งปัน" และ "น้ำใสใจจริง"

ขอบคุณมากๆๆค่ะ เป็นกำลังใจให้และขอยกย่องความดีนี้นะคะ

รวมทั้งทุกๆท่านที่อุตส่าห์สละเวลามา"แบ่งปัน" ความรู้ ข่าวสารและอื่นๆ

ขอให้ความดีนี้มีผลให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญตลอดไปนะคะ

ขาดเวปนี้..เหมือนคนตาบอดเลย อิอิ

ขอบคุณครับบบ..

อยากให้ช่วยลดการโพส คำขอบคุณนะครับ แต่ให้มีการกด ขอบคุณแทนนะครับ น่าจะคล้ายๆกด like ในfacbookนะครับ น่าจะช่วยลดข้อมูลลงได้นะครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

สุดยอดเฮียกัมพลคะ. เวบล่มก็กลัวแต่เพื่อนพ้องน้องพี่ไม่มีข้อมูลอุสส่าห์ไปpost. ให้ที่ร้านทอง.com. ขอขอบคุณและขอแสดงความนับถือผู้ให้

จากใจคะ

อยากให้ช่วยลดการโพส คำขอบคุณนะครับ แต่ให้มีการกด ขอบคุณแทนนะครับ น่าจะคล้ายๆกด like ในfacbookนะครับ น่าจะช่วยลดข้อมูลลงได้นะครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมอยากจะให้อิสระในการแสดงความเห็นนะครับ รูป ไฟล์ อะไร ก็พยายามเปิดให้ ไม่กั๊กเหมือนที่อื่น โดยเฉพาะคนไม่เป็นนี่ ไปปิดกั้น ยิ่งงงใหญ่

เอาเป็นว่า พอมีได้ บางคนอยากขอบคุณจริงๆ ไปปิดกั้น มันอึดอัด

ขอให้เป็นแบบตามสมควรก็แล้วกันครับ อย่างช่วงที่เข้ายากๆ ก็พยายามช่วยกันลดสิ่งไม่จำเป็นออก คำขอบคุณก็งดไปก่อน ส่วนว่างๆโล่งๆ อยากขอบคุณก็ตามใจ ใครไม่อยากเปลืองที่ ก็กดบวก ก็เป็นที่รู้กันครับ

ซึุ้งน้ำใจเฮียจริง ๆ !064 ..สุดยอดวีรบุรุษในใจเรา !thk

เรื่องค่าใช้จ่าย ผมเคยบอกหลายครั้งแล้ว ย้ำอีกครั้งว่า ไม่ต้องเป็นกังวลกันหรอกครับ ผมทำเวป กฏของผมคือไม่เข้าเนื้อก็ใช้ได้ คราวก่อน ไม่พอ ผมก็จัดสัมมนา ได้เงินช่วยเหลือมาพอเพียงครับ ส่วนรอบนี้ เวปเราสปอนเซอร์เยอะแล้ว เงินจึงเหลือแยะ แล้วผมก็ไม่ได้คิดหากำรี้กำไรอะไรจากเวป เพราะรายได้จากอาชีพหลักของผม มันพอเพียงครับ รายได้จากเวป เก็บมา ก็สะสมไว้ จึงมีเงินลงทุนซื้อเครื่องใหม่ ลงอะไรใหม่ๆให้สบายๆ เหลืออย่างเดียวที่อยากทำ แต่ยังไม่กล้าลงทุนทำ คือการซื้อข้อมูล เพราะดูจะต้องเสียเป็นหมื่นและไม่คุ้มค่าครับ

บางท่านเสนอให้เก็บเงินค่าสมาชิก อันนี้ ขัดกับเหตุผลหลักของผม คือผมอยากให้ตรงนี้ เป็นสังคมแห่งการแบ่งปันจริงๆ ให้ทุกคนเห็นว่า มันมีอยู่จริงๆ ครับ แล้วคนในสังคมเรา จะได้เริ่มกลับมารู้จักให้กันครับ ซึ่งผมว่า ผมทำมาหลายปี ตอนนี้ ก็สำเร็จแล้ว

ทำฟรี ผมก็ได้ของฟรีคืนมาเช่นกัน ความรู้ของผม ผมก็ได้ฟรีจากเพื่อนๆบนเวป ผมก็แค่ตอบแทนคืนไป และเดี๋ยวนี้ หลายท่าน ก็ช่วยเข้ามาให้ข้อมูลคนละไม้ละมือโดยไม่ได้อะไรตอบแทนเช่นกัน ผมก็ได้อ่าน ได้เก็บข้อมูล โดยแทบไม่ต้องออกไปควานหาเองเหมือนเมื่อก่อนแล้ว และจะให้ผมไปเก็บตังค์ได้อย่างไร

ได้อ่านตรงนี้แล้ว บอกได้คำเดี่ยวสั่น ๆ ว่าขอบคุณครับ

แต่ถ้ามีไรให้ช่วยบอกได้เลย พยามช่วยเต็มที่เลย^^

นี่แหละค่ะเวปยอดนิยมn6037.gif คิดถึงมากๆๆๆๆๆๆ 5fc0f220.gifem183.gif เฮียกัมพลและเหล่าผู้เสียสละเพื่อแบ่งปันความรู้และข้อคิดตลอดจนเทคนิดต่างๆ เพื่อเพื่อนสมาชิกทุกคนในบ้าน ThaiGold หลังนี้5fc0f220.gif em0009.gif

เรื่องเสถียรภาำพเวป กับเงินที่ใช้ มันสัมพันธ์กันก็จริง แต่ผมว่า ผมก็ยอมจ่ายแล้ว พยายามให้มันนิ่งแล้วครับ

* ปัญหาเครื่อง run จน CPU เต็มร้อย% ช่วง prime time ก็กำลังสั่งเครื่องใหม่ รอบนี้ spec เต็มๆ ไม่กั๊กราคา เป็น IBM ครับ 213,465 บาท

ถ้าเงินไม่พอ ก็จัดสัมนาเลยเฮีย

ได้ความรู้ด้วย ช่วยเวปด้วย

ขอบคุณเฮียกัมพลครับ น้ำใจเฮียมากมายเหลือเกิน

ไปประชุมที่ Impact เมืองทองธานี เพิ่งกลับมา

เฮ้ออออ เข้าได้ซะที

ขออภัยที่เกิดปัญหาที่คาดไม่ถึงนี้ขึ้นนะครับ

ทำให้ผมอดบันทึกสถิติการปรับราคาทองของสมาคม22ครั้งในวันก่อนนั้น

เรื่องคง Happy Ending แต่ถ้ายังจบไม่ดี

ผมได้เสนอเฮียกัมให้เหล่าสมาชิกแทนที่จะโทรมาสอบถามสาเหตุที่เว็บล่มที่ร้านผม

คราวนี้แจกเบอร์ CSloxinfo ให้สมาชิกโทรไปสอบถามสาเหตุให้หนำใจแทนเลยนะครับ

เอ้าเฮียกัม ขอเบอร์โทรหน่อยครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง