ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอาใจช่วยครับ ขอให้แก้ไขปัญหาให้จบด้วยดีด้วยกันทุกฝ่ายน่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราวบ่าย 2 โมงวันจันทร์นี้ (12 กย 54) อาจมีปัญหาถูกตัดการเชื่อมต่อ ยึดเป็นตัวประกันอีกรอบ ถ้าเจ้าของตู้ ไม่สามารถจ่ายตังค์ที่ค้างชำระส่วนที่เหลือได้

เราพยายามอย่างเต็มที่ ที่จะขยับออกมาก่อน แต่ดูจะไม่ทันจริงๆ ต้องลุ้นอย่างเดียวว่า เขามีจ่าย ซึ่งจะทำให้เรามีเวลา่ำพอจะขยับออกมาได้ทัน

กรณีที่ไม่ทันจริงๆ admin และทาง Sale ของ CSloxinfo ก็พยายามช่วย โดยช่วงนี้ ก็กำำลัง backup ข้อมูลที่จำเป็นออกมา และกำลังหา Server สำรองให้ใช้ชั่วคราว ซึ่งในกรณีนี้ ก็คงทำให้เวปเราหายไปร่วมวันเหมือนกัน เพราะต้องใช้เวลาในการ set ระบบ ใหม่ และย้ายโดเมนไปชี้ที่ใหม่นะครับ

สรุปเป็น 3 กรณี ตามลำดับความเป็นไปได้

1. ดีที่สุด เจ้าของตู้มีจ่าย เราก็เตรียมการย้ายตามปกติ หลังจากนี้ อีกไม่กี่วัน ตามที่เจ้าของตู้จะนัดเราไปย้าย

2. แย่ที่สุด เจ้าของตู้ไม่มีจ่าย CSloxinfo ตัดการเชื่อมต่อทันที เราคงหายไปเป็นวันกับการเตรียม server สำรองและย้ายโดเมน

3. ไม่แย่ไปเสียทีเดียว เจ้าของตู้ไม่มีจ่าย แต่เราได้ Server สำรองและ setup เสร็จทันการณ์ หรือ CSloxinfo เมตตา ยังไม่ตัดการเชื่อมต่อเสียทีเดียว อันนี้ เวปเราคงหายไปไม่นาน

คาดและหวังว่า ผลคงเป็นกรณีที่ 1 ครับ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็คงจะพยายามเจรจาให้เป็นกรณที่ 3 ซึ่งไม่รู้ว่า จะทำได้หรือเปล่านะครับ

ถ้าหายไป ก็ไปรวมตัวกันที่เวปสมาคมกันชั่วคราวเช่นเคยนะครับ แต่ค่อยๆนะครับ เดี๋ยวเวปเขาจะล่ม ยิ่งอืดๆอยู่ http://www.goldtraders.or.th/board/

Update ล่าสุด ทาง svthai ยังไม่ได้จ่ายตังค์นะครับ

จึงมีความเป็นไปได้ ที่เราจะโดนจับเป็นตัวประกันต่อ บ่ายสองนี้

ตอนนี้ admin กำลังเตรียมความพร้อมที่จะย้ายไปอยู่ JiNet ชั่วคราวก่อน กรณีไม่จ่ายจริงๆ ซึ่งถ้าไม่มีปัญหาอะไร เร็วที่สุด น่าจะกลับมาได้ในช่วงเย็น

และเผื่อใจไว้ หากเป็นกรณีที่มีปัญหา ก็จะพยายามเอาขึ้นมาให้ได้ก่อนพรุ่งนี้เช้านะครับ

พยายามอยากจะช่วยบอกค่ะ เข้า facebook วันนี้ก็แปลก ๆ มันขาวไปหมด โพสไม่ได้อ่ะ คุณ raty ถ้าเข้ามาอ่าน ยังปกติดีใหมคะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เฮียสู้...สู้.... !Announce

เป็นกำลังใจให้เต็มที่เลยค่ะ... !30 ถุ้าต้องการให้ช่วยเหลือด้านใดแจ้งได้เลยนะค่ะ

ขอบคุณผู้อยู่เบื้องหลังทุกๆ ท่านนะค่ะ.... !10

บ่าย 2 โมงแล้ว ยังไม่หาย กำลังเช็คอยู่นะครับ ว่าตกลงว่างัย

ล่าสุดยังไม่มีจ่ายนะครับ กำลังเจรจาต่อรองกันอยู่

เป็นกำลังใจ ขอให้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี !thk

ถ้าต้องการความช่วยเหลืออย่างไร เฮียกัมโพสบอกพวกเราได้เลยค่ะ !031

พวกเรายินดีช่วยอย่างเต็มความสามารถ เผื่อจะช่วยอะไรได้บ้างไม่มากก้อน้อย !gd

อยากตอบแทนเฮียบ้างที่ยังอยู่ตรงนี้ทำเพื่อพวกเราอยู่ให้คำแนะนำดีๆ มาโดยตลอด !_087

Update สถานการณ์ล่าสุด svthai ยังไม่มีจ่ายนะครับ

ทาง CSloxinfo ยอมเลื่อนให้เต็มที่ถึง 12.00น พรุ่งนี้

นับถอยหลัง ความเสี่ยงที่จะโดนตัดการเชื่อมต่อ และอาจโดนยึดเครื่ีองเพื่อขายทอดตลาดเอาไปใช้หนี้

ไม่ได้เีกี่ยวเลย แต่กำลังจะซวยไปด้วย e111de78.gif

Update สถานการณ์ล่าสุด svthai ยังไม่มีจ่ายนะครับ

ทาง CSloxinfo ยอมเลื่อนให้เต็มที่ถึง 12.00น พรุ่งนี้

นับถอยหลัง ความเสี่ยงที่จะโดนตัดการเชื่อมต่อ และอาจโดนยึดเครื่ีองเพื่อขายทอดตลาดเอาไปใช้หนี้

ไม่ได้เีกี่ยวเลย แต่กำลังจะซวยไปด้วย e111de78.gif

ยึดเครื่องเราไปขายทอดตลาด ทำได้หรือครับ ถ้าเรามีหลักฐานว่าเครื่องเป็นของเรา และเรามีหลักฐานการเช่าตู้svthai ผมไม่รู้กฏหมายแต่ใช้คอมมอนเซนต์มันไม่น่าจะทำได้ เขาต้องฟ้องเอาค่าใช้จ่ายจากsvthaiซิ ทำไมเขาปล่อยให้svthaiค้างค่าเช่าละ ปกติน่าจะต้องจ่ายก่อนถึงใช้ตู้ได้ เขาตัดการเชื่อมต่อพอเข้าใจ แต่ถ้าเรามีหลักฐานมาแสดงว่าเครื่องเป็นของเรา มีหลักฐานแสดงว่าเราจ่ายเงิน svthaiแล้ว ตัดการเชื่อมต่อสิทธิของเขาแต่ต้องคืนเครื่องเรา

จัดมีทติ้งหน้าตึกCSloxinfoเลยมั้ยคุณกัมพล เลิกงานตอนเย็นจะได้ไปร่วมด้วย อยากเจอเพื่อนๆในเวปหลายคน เอาโน๊ตบุ๊ตและของกินมาแบ่งกันด้วยก็ดี สนุกแบบมีทติ้งthaigold

5c745924.gif ช่วงนี้มีแต่เรื่องที่ต้องลุ้นตลอดเลยค่ะ ทั้งน้องทอง และเครื่องที่จะโดนยึดหริอเปล่าเนี่ย...(ไม่ใช่ความผิดของฝ่ายเราซักหน่อย)ceb85dec.gif

ขอบคุณเฮียกัมมากๆค่ะ

เป็นกำลังใจให้เฮียกัมสู้ๆค่ะ

สมาชิกท่านใดที่ทำงานด้านกฎหมายก็คงช่วยได้

หรือต้องช่วยอะไรเฮียก็ขอความร่วมมือจากสมาชิกนะคะ

จะได้ช่วยๆกันบ้าง

ยึดเครื่องเราไปขายทอดตลาด ทำได้หรือครับ ถ้าเรามีหลักฐานว่าเครื่องเป็นของเรา และเรามีหลักฐานการเช่าตู้svthai ผมไม่รู้กฏหมายแต่ใช้คอมมอนเซนต์มันไม่น่าจะทำได้ เขาต้องฟ้องเอาค่าใช้จ่ายจากsvthaiซิ ทำไมเขาปล่อยให้svthaiค้างค่าเช่าละ ปกติน่าจะต้องจ่ายก่อนถึงใช้ตู้ได้ เขาตัดการเชื่อมต่อพอเข้าใจ แต่ถ้าเรามีหลักฐานมาแสดงว่าเครื่องเป็นของเรา มีหลักฐานแสดงว่าเราจ่ายเงิน svthaiแล้ว ตัดการเชื่อมต่อสิทธิของเขาแต่ต้องคืนเครื่องเรา

จัดมีทติ้งหน้าตึกCSloxinfoเลยมั้ยคุณกัมพล เลิกงานตอนเย็นจะได้ไปร่วมด้วย อยากเจอเพื่อนๆในเวปหลายคน เอาโน๊ตบุ๊ตและของกินมาแบ่งกันด้วยก็ดี สนุกแบบมีทติ้งthaigold

เจ๊แว่นก็ งง เหมือนกันคะคุณส้มโอมือว่าทำได้ไง?

เหมือนอย่างเจ๊แว่นไปเช่าพื่้นที่ขายของในห้างสรรพสินค้าทั้งชั้น

แล้วแบ่งเป็นโซนเล็กๆ ให้คนเช่าช่วงต่อเป็นตู้ๆ

ถ้าเผื่อเจ๊แว่นไม่จ่ายค่าเช่า เขาก็ยืดพื้นที่ทั้งชั้นคืนไป

แต่จะไปยืดสินค้าของผู้เช่าช่วงได้ไง งง ไม่เช้าใจเรื่องระบบสัญญาณแบบนี้

แต่เราน่าจะมีหลักฐานว่าเราเป็นเจ้าของตู้นะคะ !45

ขอเป็นกำลังใจให้เฮียกัมพล และทีมงานทุกท่านค่ะ

ต้องการให้ช่วยทำอะไร อย่างไร ... ด้วยความยินดีเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ

ขออภัย ที่พกความสับสนเข้ามารายงาน

huh.gifผมไปถาม admin ว่า case แบบนี้ เคยเกิดหรือเปล่า admin บอกว่าเคย sleep.gif

blink.gifผมถามต่อว่า แล้วเขาทำยังไง admin ว่า คงจะยึดเอาเครื่องเราไปขายทอดตลาด unsure.gif

ผมกำลังมึน เลยไม่ทันคิด แต่ผมปรึกษาเฮีย batman แล้ว ว่าเขาทำไม่ได้ อย่างมากก็ดึงเอาไว้สักหน่อย เพราะยังไง มันก็ของเรา

เออ จริง ph34r.gif

พรุ่งนี้เห็นว่า กรณีไม่มีจ่าย ซึ่งมีความเป็นไปได้สูง ทาง Sale ของ CSloxinfo จะช่วยประสานให้ เจ้าของ server ตัวจริง ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับความเสียหายที่เกิดขึ้น กับเจ้าของตู้ คือ svthai เข้าไปคุยกันครับ

อย่างน้อย ก็ถือว่า เขารับฟังเราแล้ว และพยายามไม่ให้เกิดความเสียหายเพิ่มเติมนะครับ

และเรา ก็มีเวลาเตรียมตัว กรณีมีปัญหา เพิ่มอีกวัน sleep.gif