ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อวาน คนเข้ามาก ผมเลยคิดว่า ระบบอาจรับไม่ไหว admin ไปดูการใช้งาน memory ปรากฏว่าเต็ม และฐานข้อมูลก็ถูกเรียกใช้งานแบบ 100% กำลังมีความคิดว่า จะต้องเพิ่ม RAM แต่คิดมาคิดไป เราเพิ่งย้ายโดเมนเนมเดิม คือ thaigold.info มาชี้ที่ใหม่สมบูรณ์แค่ 2 วันเอง หากใครสังเกต เราใช้ thaigold.info ได้แล้ว เวปเรามี traffic เยอะมาก ชื่อ thaigold เดิม ถูกตั้งเป็นเป้าหมายโจมตีนานแล้ว จึงมีความเป็นไปได้ ที่เราน่าจะเจอปัญหาเดิมครับ

คือกำลังสงสัยว่า มีความพยายามยิง (ส่งเรียกข้อมูลในเวปคราวละมากๆพร้อมกัน) ให้เวปเราล่ม เมื่อก่อนแค่สงสัย แต่งานนี้ อาจจะต้องเชื่อว่าจริง เพราะเช็คระบบแล้ว มีความผิดปกติ

เรื่องนี้ ทางผม และทีมงาน ไม่ได้นิ่งนอนใจนะครับ กำลังพยายามแก้ปัญหาอยู่ admin กับ CS loxinfo กำลังตรวจสอบ

แล้วจะแจ้งความคืบหน้าให้ทราบอีกครั้ง

ขออภัยในความไม่สะดวก em308.gif

กัมพล

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ ย้ายกลับมาที่ thaigold2 เวปเข้าได้ปกติเลยค่ะ :lol:

ใครหนอช่างเลวทรามแกล้งกันได้ สงสัยน่าจะมาจากการอบรมสั่งสอนมาจากทางบ้าน ที่ทำให้ทำเรื่องเลวๆแบบนี้ mad.gif

ขอให้หาเจอตัวเลวได้ไวๆนะครับเฮีย

ใครหนอช่างเลวทรามแกล้งกันได้ สงสัยน่าจะมาจากการอบรมสั่งสอนมาจากทางบ้าน ที่ทำให้ทำเรื่องเลวๆแบบนี้ mad.gif

ขอให้หาเจอตัวเลวได้ไวๆนะครับเฮีย

พวกที่มีความรู้เป็นเลิศแต่เอามาใช้ในทางที่ผิด..ทำให้คนอื่นได้รับความเดือดร้อน :angry:

เจอตัวเราลงโทษยังงัยดีคะคุณหมอ... B)

พวกที่มีความรู้เป็นเลิศแต่เอามาใช้ในทางที่ผิด..ทำให้คนอื่นได้รับความเดือดร้อน :angry:

เจอตัวเราลงโทษยังงัยดีคะคุณหมอ... B)

อิอิ เอาซามูไรนินจาของคุณศรีตัดมันทิ้งเลยดีมั๊ย wub.gif

คิดในแง่ดี เว็บเราต้องมีอะไรดีๆ ที่คนอื่นไม่มีมั๊ง ถึงได้ตั้งหน้าตั้งตาจ้องทำลายกัน ถ้าเจอตัวเป็นๆแล้ว คงต้องดำเนินคดีแล้วมั๊งคะ ว่าแต่ว่าพอมีทางจะจับได้มั๊ยคะและ ต้องใช้ตังมากมั๊ยในการสืบหาหลักฐาน ส่งกำลังใจช่วยค่ะ ขอให้พบเร็วๆ...สงสัยจังมันเป็นช่วงที่พิ๊กจริงๆ ทองขึ้นก็เป็น ทองลงก็เป็น นะคะ

:mellow: :mellow: เป็นกำลังใจให้ อจ.กัมพลจัดการกับพวกบ่อนทำลายให้ได้เร็ว ๆ นะคะ :mellow:

ตอนนี้ทาง admin ย้ายโดเมน thaigold.info ออกไปจากตรงนี้ชั่วคราวนะครับ เพื่อตรวจสอบที่มา ว่าเขาโจมตีที่ thaigold.info จริงหรือเปล่า

แต่แปลกแฮะ พอเข้าเวปไม่ได้ เครื่องเราก็เดี้ยงด้วย นี่พอวันนี้ปกติ เครื่องเราก็ใช้ได้ปกติ ไม่งั้นนึกว่าต้องซื้อเครื่องใหม่ซะแล้ว :lol:

คนขี้อิจฉาในโลกนี้มีเยอะจัง แสดงว่าเวปดังเกินไปป่าวเฮีย อิอิ :wub: :wub: :blink: :blink: :blink:

แต่แปลกแฮะ พอเข้าเวปไม่ได้ เครื่องเราก็เดี้ยงด้วย นี่พอวันนี้ปกติ เครื่องเราก็ใช้ได้ปกติ ไม่งั้นนึกว่าต้องซื้อเครื่องใหม่ซะแล้ว :lol:

ของผมก็เป็นแบบนั้นเหมือนกัน วันนี้ไกล้เที่ยงเริ่มดีแล้วทั้งเน็ทและเว็ป

อาการนี้เป็นตั้งแต่บ้านเก่าแล้วอ่ะ..ราคาวิ่งแรงๆทีไร.เข้าบ้านไม่ได้ บ่อยเลยครับ... !19 ..ใครหนอ.. !59 .. !K2 .ยิงด้วยลูกบอล..ซะ..

อืม ข้อนี้น่าคิดนะครับ หรือว่า มีงานค้าง คือ server รอส่ง แล้วคนรับไม่รับ มันเลยเก็บในคิวจนงานค้างบานจนเต็มระบบ onion33.gif

เพราะรู้สึกว่า เมื่อวานผมก็เป็น Internet หลุดไม่รู้กี่รอบ ยิ่งรีบๆพยายามจะแก้ไขอยู่

ว่าแต่ มีใครเป็นแบบเดียวกันหรือเปล่า คือ net รวนด้วย จะได้ข้อสันนิษฐานใหม่