ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

สนใจค่ะ เชื่อเต็มหัวใจเลยค่ะ

คุณp59อย่าหงุดหงิดนะคะ

คราวนี้คงมีคนได้เรียนรู้จากของจริงจนไม่ออกนอกกรอบหลายคนเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เศร้า เครียด ค่ะ กว่าจะเชื่อคุณ P59 ก้อหมดตัวซะแล้ว :( :(

ถูกแก้ไข โดย annyada

ติดตามผู้รู้ทุกท่านในเวปนี้ค่ะ รวมทั้งท่าน P59 ด้วย

ยังตามระบบอยู่ค่ะ

เพิ่งสังเกตเห็น รูปเด็กนั่งเป่าปี่บนหลัง....... ในรูปของคุณp59 (แก้ไขเป็นเป่าขุล่ยค่ะ)

ขออนุญาตที่จะคิดดังๆว่า ยังดีที่ไม่ได้สีซอ

ต้องขอโทษด้วยนะคะหากไม่สุภาพ มิได้มีเจตนาพาดพิงใครค่ะ

เพราะตัวเองก็แก่วงๆเกือบเป็น........ไปแล้วค่ะ

ถ้าไม่ได้อ่านที่กูรูหลายๆท่านชี้แนะให้

ถูกแก้ไข โดย kitty

ทองลงทีไร ได้เรื่องทุกที

ทั้งๆระบบก็ยังปกติดี ทองก็ไม่ได้ลงอะไรมากมาย

แต่ทำไม ถึงมีคนเสียเงินกันมากมาย

ผมว่าผมเอาสิ่งที่ดี ที่สุดมาให้ แต่ทำไม ไม่มีคนสนใจ

ขอบคุณคะคุณพี +1 เพื่อตอกย้ำคะว่ามีคนสนใจ. อัยยาตามอ่านทุกกูรูและใช้ข้อมูลของคุณพีประกอบการตัดสินใจทุกคร้ัง

รอเล่นตามระบบครับ ^^

ช่วงนี้ขึ้นอย่างเดียวเลยครับ อ.พี

ผมยังไม่ได้ซื้ออะไรใน GF คิดว่าจะนั่งรอไปก่อนจนกว่าจะแดงแล้วเขียวใหม่

ค่อยเริ่มเล่น

ขอ อ.ช่วยชี้แนะหน่อยครับว่าเหมาะสมไหมครับ

เรื่อง เงินๆ ทองๆ ผมบอกคุณไม่ได้หรอก ว่าให้เข้าตรงไหน

ส่วนแนวทางผมบอกไปหมดแล้ว

ทองขึ้นมาสูงมากแล้ว คนที่ถืออยู่ ยังกลัวเลย กลัวจะโดนทุบ แต่ต้องทนถือเพราะระบบยังเขียว

ส่วนคุณ ถ้าทนไม่ไหว จะเข้า ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ต้องเป็นการตัดสินใจของคุณนะ ห้ามบอกว่าผมให้เข้า ห้ามบอกว่าผมบอกว่าเข้าได้ เพราะ ถ้าผิดทาง ทองลง คนที่เสียเเงินคือคุณนะ ผมไม่เกี่ยว

ขอบคุณครับอาจารย์พี ผมคิดว่าจะรอจนเขียวใหม่ก่อน

แต่สงสัยหน่ะครับว่า ถ้าเข้าหลังจากเขียวไปแล้วนี่ถือว่าขัดกับแนวทางการลงทุนตามระบบ เขียวแดงของ อ. รึเปล่าครับ

คุณ p ดูใจดี อารมณ์ดี ครอบครัวอบอุ่น

สาธุ ขออนุโมทนานะจ้ะ

คิดถึงก็มาหาที่บ้านสิ ph34r.gif

เหตุการปกติ ระบบยังเขียว

นั่งนิ่งๆ

ถูกแก้ไข โดย p59

จบไปหนึ่งวัน

คนที่พอเพียง ในกำไร ก็นั่งนิ่งๆ รับกำไรกันไป

คนที่กลัว ก็คงนั่งไม่ติด จะถือก็กลัวลง จะออกก็กลัวขึ้น ก็น่ากลัวอยู่ครับ เพราะขึ้นแรงได้ใจจริงๆ ผมเองก็กลัว แต่ต้องทน เพราะระบบยังไม่ส่งสัญญาณให้ออก

ใครเล่นสั้น เข้าออกตามรอบ ถ้าเข้าออกได้เก่ง +เฮง คงได้มากมาย เพราะราคาวันนี้วิ่งแรงมาก

ใครเล่นสั้น เข้าออกไม่เก่งก็คงเสียไปหลายตังในวันเดียว

โลกใบนี้ก็แบบนี้เหละ คนส่วนใหญ่ต้องการความเก่ง ให้เล่นกำไรแบบพอเพียง ไม่เอา ดูมันโง่ๆยังไงก็ไม่รู้ ทองขึ้นหรือลงก็ไม่รู้ แนวต้านก็ไม่รู้ แนวรับก็ไม่รู้ ทองขึ้นก็ไม่รู้ ทองลงก็ไม่รู้

เลยต้องไปหาสุดยอดวิชาที่รู้ชัดเจน ว่าขึ้นถึงตรงนี้ให้ขาย ลงถึงตรงนี้ให้ซื้อ รู้อนาคตด้วย ว่าพรุ้งทองไปทางไหน ในที่สุดของที่สุด ก็คือที่รู้ รู้จริง แต่ไม่ใช่ความจริง

ดังนั้นเรามาใช้ระบบโง่ๆกันดีกว่า กำไรพอเพียง ไม่ต้องเก่ง แต่มรกำไร แน่นอนที่สุด

คนเราถ้าถึงเวลารวย ทำอะไรก็รวยครับ

ถ้าไม่ถึงเวลา มันรวยไม่ได้หรอกครับ

ทุกสิ่งอย่างต้องแลกมา

จะหาสามีดีๆสักคน ยังต้องแลกมาเลย ไม่ใช่แค่สวย หรือรวย แล้วจะได้สามีดีๆนะ

คนบางคนไม่สวย ไม่รวย เขาก็ได้สามีดี

บางคนทั้งสวย ทั้งรวย แต่สามี ไม่เอาไหน เอาแต่เงิน

ดังนั้นคนเรา ถ้าต้องการสิ่งดีๆ ต้องสร้างมาครับ ไม่ใช่อยู่ๆมันจะมาเอง

ทองขึ้นแรงๆ ไม่ใช่ทุกคนจะได้รวยนะครับ หลายคนรวย หลายคนเสียจนหมดตัว

ชีวิตจะมีสุข เราต้องสร้าง ไม่ใช่อยู่ดีๆมันจะสุขได้

*** เมื่อวาน มีคนรวยมากให้เด็กที่บ้านเขามาตามผมไปติดจานดาวเทียมให้ แต่ไม่บอกว่าจะดูกี่จุด พอผมไปถึง ผมถามว่าจะดูจุดไหนครับ เขาตอบว่า เอา...ไม่ใช่ดูได้ทั้งบ้านหรอ ผมบอกว่า ราคาที่คุยกัน ไม่ได้ครับ ราคาที่คุยกัน ดูได้จุดเดียวครับ งั้นไม่เอาแล้ว นึกว่าดูได้ทั้งบ้าน (รวยอย่างเดียว จริงๆไม่รู้อะไรกับเขาเลย ดาวเทียมที่ไหนติดแล้วดูได้ทั้งบ้่าน ในราคา 3300บาท)

ผมบอกว่าถ้าต้องการดูทั้งบ้าน เอาเป็นเสาอากาศทีวีไหมครับ เอาๆ... ราคาเท่าไร 3500บาทครับ แพงจัง (เสาทีวี ดูได้ทั้งบ้าน3500บาทแพงจัง พูดมาได้ ผมติดราคานี้มาสิบกว่าปีแล้ว ตั้งแต่ทอง8000บาท)

ยังไม่จบ

จริงๆผมมี UBC อยู่แล้ว ที่ให้มาติดจาน DTVเพื่อตอน UBCล้ม ตอนฝนตกจะได้ดู DTVแทน (ยังโง่ไม่จบ ดาวเทียมก็คือดาวเทียม DTVก็เป็นระบบดาวเทียมเหมือนUBC เมื่อUBCดูไม่ได้ DTVก็ดูไม่ได้เหมือนกัน คิดได้ยังไง เอาDTVแทนUBCตอนฝนตก)

นี้คือตัวอย่าง ว่าความรวย กับความเก่งหรือฉลาดมันไม่เกี่ยวข้องกัน คนที่ไม่รู้อะไรเลย แต่มีเงินทองมากมาย บ้านหลังหนึ่งสัก200ล้านได้ รถแต่ละคัน ก็คันละหลายล้าน มีเต็มบ้านเลย 6-7คันได้ คนรับใช้อีกเป็นสิบ คนพวกนี้ เขาไม่ต้องมีความรู้อะไร เขาใช้คนทำงานให้ ใช้คนหาเงินให้ เขาแค่ใช้ความเฮงหรือบุญเก่าในการตัดสินใจ งานก็สำเร็จได้แล้ว