ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะ คุณ p59 มะอาวยูโร มาลงด้วยเหรอคะ 5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รายวันก็พอแล้ว

รายวันยังทำใจ ให้ทำตามระบบได้ยากแล้ว

***ยิ่งถือยาวยิ่งกำไรมาก***

คำสอน

คำแนะนำ

ไม่สู้ได้ทำเอง

ลองเล่นไปสักพักก็จะได้คำตอบเองครับ

คุณลงสนามเมื่อไร คุณจดราคาทองไว้ ตัวใหญ่ๆเลยนะ

แล้วเล่นไปสัก1ปี ดูสิว่าคุณกำไรเท่าไร

ได้มากกว่าราคาทองไหม เช่น

เข้าตอนนี้ 25000บาท คุณเล่นไปสีกปี ทองอยู่ที่35000บาท

แสดงว่า ทองขึ้นไปบาทละ10000บาท

ถ้าคุณกำไรได้น้อยกว่าบาทละ 10000บาท แสดงว่าระบบของคุณที่เข้าๆออกๆ สู้ซื้อทิ้งไว้โดยไม่ออกเลยไม่ได้

ให้เปลี่ยนระบบไหม

หรือเปลี่ยนแนวการเล่นใหม่

***หลายต่อหลายคน ยิ่งเล่น ยิ่งจนนะครับ เพียงแค่เขายังไม่รู้ตัว

ถ้าเล่นแล้วกำไร นั้นหมายถึง วันนี้เราเล่น10บาท โดยลงทนไป 25000x10=250,000 บาทอีก1ปีเราต้องมีทองมากกว่า10บาทนะครับ

***ให้คิดเป้นทองคำนะครับ ไม่ใช่คิดเป็นเงินนะครับ

ถ้ายังมีทองคำ10บาทเท่าเดิม เรียกว่าเท่าทุนนะครับ ไม่มีกำไรเลย เหนื่อยเปล่า

ถ้าได้น้อยกว่า10บาท เรียกว่าขาดทุนนะครับ ยิ่งแย่ใหญ่เลย ถ้าเป็นเช่นนี้ให้หยุดเล่นไปเลยครับ แค่ซื้อเก็บอย่างเดียวก็พอ จะได้ไม่ขาดทุน

งง ไหม

เรื่องนี้ต้องถามคุณใหญ่ครับ คุญใหญ่ถือมาตั้งแต่14000บาท มาถึงวันนี้แค่2ปีน่าจะได้ (ผมจำวันเวลาไม่ได้ แต่ประมาณนี้) คุณใหญ่ได้กำไรคิดเป็นเงินบาทละ 25000-14000=11000บาท แต่ถ้าคิดเป็นทองคำ คุณใหญ่มีทองคำเท่าเดิมนะครับ ไม่ได้กำไรเลย

แต่กำไรการลดค่าของเงิน หรือก็คือ ช่วยคงค่าของเงินไว้

แต่คนที่เล่นเข้าๆออกๆ ได้กำไรมากกว่าหรือน้อยกว่าคุณใหญ่ อันนี้สำคัญมากนะครับ ถ้าได้มากกว่าถือว่าเก่งแล้ว ทำถูกแล้ว เล่นถูกแล้ว จงเล่นต่อไป

ถ้าได้น้อยกว่าอันนี้ต้องคิดใหม่ ทำใหม่แล้วนะครับ

สวัสดีครับ

!01 !01 !01 +1krub

ยูโร จัดไป rolleyes.gif

post-61-019731500 1313883972.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59

จัดไป

ราคาอยู่เหนือ(บน)เส้นกลาง(สีเขียว,เขียว) เรียกว่าขาขึ้น ให้มองขึ้น

ราคาอยู่ต่ำกว่าเส้นกลาง (สีเขียว,แดง) เรียกว่าขาลง ให้มองว่าลง

เอาไปเล่นดูนะ คงช่วยให้มองทิศทางได้ดีขึ้นนะครับ rolleyes.gif

post-61-075426700 1313909557.jpg

LOCKijunSenChannel.mq4

จัดไปอีกหนึ่ง

อยู่ซีกบน คือขาขึ้น มีสีเขียวขึ้นแปลว่ามีพลังขึ้น ตรงสีดำคือไม่มีพลัง

อยู่ซีกล่างขาลง สีแดงคือมีพลังลง สีดำคือไม่มีพลังลง

post-61-039345400 1313911622.jpg

MMR.mq4

ขอบคุณครับ อ.พี มีอะไรมาให้ลองเล่นอีกแล้ว ^^

จัดไปอีกหนึ่ง

อยู่ซีกบน คือขาขึ้น มีสีเขียวขึ้นแปลว่ามีพลังขึ้น ตรงสีดำคือไม่มีพลัง

อยู่ซีกล่างขาลง สีแดงคือมีพลังลง สีดำคือไม่มีพลังลง

ขอบคุณคุณp ค่ะ ทดลองโหลดใส่กราฟไว้ดูเล่นค่ะ em0009.gif :Pดูเฉยๆค่ะ เพราะไม่ได้เล่นGF อิอิ :P

ถูกแก้ไข โดย Arpat