ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคุณกระต่ายทองครับ

สวัสดีเพื่อนๆทุกๆคนครับ

สบายดีกันทุกๆนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ทองปิดลบ $1.2 นักลงทุนระมัดระวังขณะลุ้นประชุมเฟด

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พฤหัสบดีที่ 13 กันยายน 2555 07:19:38 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดลดลงเมื่อคืนนี้ (12 ก.ย.) เนื่องจากนักลงทุนระมัดระวังการซื้อขายในขณะที่จับตาผลการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 1.2 ดอลลาร์ หรือ 0.07% ปิดที่ 1,733.7 ดอลลาร์/ออนซ์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดที่ 33.292 ดอลลาร์/ออนซ์ ลดลง 27.4 เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ปิดที่ 1,649.60 ดอลลาร์/ออนซ์ เพิ่มขึ้น 42.60 ดอลลาร์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดที่ 679.30 ดอลลาร์/ออนซ์ เพิ่มขึ้น 4.40 ดอลลาร์

นักลงทุนระมัดระวังการซื้อขายก่อนที่จะทราบผลการประชุมของเฟดในวันนี้ อย่างไรก็ตาม มีการคาดการณ์ว่าเฟดจะประกาศใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ หรืออาจจะใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบที่ 3 (QE3) หลังจากมีข้อมูลบ่งชี้ถึงความอ่อนแอของเศรษฐกิจสหรัฐ รวมถึงตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรเดือนส.ค.ของสหรัฐที่เพิ่มขึ้นเพียง 96,000 ตำแหน่ง ซึ่งน้อยกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 125,000 ตำแหน่ง

สัญญาทองคำได้รับแรงหนุนในระหว่างวัน หลังจากศาลรัฐธรรมนูญเยอรมนีอนุมัติการให้สัตยาบันรับรองกองทุนกลไกรักษาเสถียรภาพยุโรป (ESM) เมื่อวานนี้ ซึ่งจะเป็นการปูทางให้ ESM เป็นเครื่องมือที่มีประสิทธิภาพในการกู้วิกฤตยูโรโซนได้

ทั้งนี้ ESM เป็นกองทุนช่วยเหลือถาวรของสหภาพยุโรปและมีวงเงิน 5 แสนล้านยูโร ซึ่งจะดำเนินการต่อจากกองทุนรักษาเสถียรภาพการเงินยุโรป (EFSF) นั้น แต่เดิมมีแผนที่จะเริ่มดำเนินการในวันที่ 1 ก.ค.

คุณ nice 999

ไม่ต้องเอาข่าวอะไรมาลงในห้องนี้ครับ ผมไม่ชอบครับ ขอบคุณครับ

Graph ตัดแบบนี้ ก็จะย่อแล้วซิคะ คุณ p59

หากย่อแล้วจะย่อประมาณเท่าใดครับ

ปล.ถามแบบ....ครับ

หากย่อแล้วจะย่อประมาณเท่าใดครับ

ปล.ถามแบบ....ครับ

ถ้้าดูตามกราฟ คุณ p 1725 1689 แต่คาดว่าไม่น่าต่ำถึงในรอบนี้

ผมก็เดาๆเอาครับ ว่าทองจะเดินทางแนวๆนี้

*** ตามเส้นนะครับ

***ช่วงนี้น่าจะเป็นขาขึ้นแล้ว เพราะผ่านแนวต้านต่างๆ แล้ว ตามภาพที่ผมเอามาฝาก

Graph ตัดแบบนี้ ก็จะย่อแล้วซิคะ คุณ p59

สวัสดีครับคุณ ปุยเมฆ ระยะสั้นจะไปทางไหน ผมก็ไม่ทราบ แต่ยาวๆขึ้นแน่ครับ 55555555