ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

little devil

คลิปสอนวิเคราะห์ทางเทคนิค และ Money Management

โพสต์แนะนำ

พอดีไปเจอเวปที่มีคลิปสอนวิเคราะ์ทางเทคนิคต่างๆ อธิบายดีทีเดียว ถ้าใครชอบภาษาอังกฤษและอยากศึกษากราฟต่างๆ ตามลิงค์ไปได้เลยค่ะ ที่สำคัญฟรีจ้าาา :rolleyes: :rolleyes: :blush: :blush:

http://www.informedtrades.com/f172/

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดี จ้า !Hi

เข้ามาเป็นหน้าม้า อิอิ ไม่รู้เหมือนใครนะ !thk

เข้าไปดูคร่าวๆบ้างแล้ว ไปได้เรื่อยๆ ดีจังเลย ขอบคุณมากๆนะ !gd

:D ในส่วนที่ไปดูน่ะ แต่ยังไม่จบนะ เพราะแว้บเข้ามแป๊ปนึง

:D Trading Chart Patterns

A breakdown of chart patterns used in technical analysis, and how to use them to trade successfully. Patterns are listed alphabetically.

:D DayTraderRockStar Top 5 Stock Trading Indicators [Video]

เปิดกระทู้นี้ก็ดีนะ ....มีความรู้ขึ้นเรื่อยๆ ถ้าจะอ่านนะ ทุกวันนี้ กระทู้ดีๆ ไม่ค่อยมีให้เห็น เพราะจะถูกกระทู้ที่คนเข้ามาโพสมากๆ ดันให้หายไปกับสายลม :excl: มดแดงเลยไม่ค่อยเข้ามาเพราะเบื่อ อย่าว่ากันนะ :wacko:

มดแดงมีลิงค์ประมาณนี้มากมาย (youtube) มันสั้นๆ แต่ก็ดีกว่าอ่าน เพราะมันเข้่าใจยาก ต้องเห็นภาพ จึงจะพอเดาได้ แต่ไม่ลึกแบบนี้ ขอบคุณจ้ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

สวัสดี จ้า !Hi

เข้ามาเป็นหน้าม้า อิอิ ไม่รู้เหมือนใครนะ !thk

555 ได้ยินเสียงม้าร้องอยู่หน้าบ้าน นึกว่าใครคุณมดนี่เอง ^_^ ดีใจที่คุณมดชอบจ้า ชอบดูเหมือนกัน ถ้าอ่านต้องพลิกไปพลิกมา บางทีงง เมื่อวานดูคลิป Money Management ดีเหมือนกัน เห็นคนพูดเรื่องนี้กันเยอะ แต่ยังไม่เห็นมีใครพูดถึงจริงๆจัง หลังจากดูแล้วเพิ่งรู้ว่า ตัวเองทำตรงข้ามกับหลัก Money Management เกือบหมดเลย เท่ากับว่าที่เล่นมานี่โชคดี อิอิ :rolleyes: :rolleyes: :blush: :blush:

ขอบคุณคุณ little devil และคุณมดแดงครับ

ทำความดีต่อไป อย่าท้อครับ

:ph34r:

ขอบคุณคุณ little devil และคุณมดแดงครับ

ทำความดีต่อไป อย่าท้อครับ

5555 ความดีที่ทำยังไม่ได้เสี้ยวนึงของเฮีย และ กูรูทั้งหลาย และเพื่อนๆอีกหลายคนในเวปเลยจ้าาา จะท้อได้ไง :D :D :D :D

ไปดูหัวข้อมาและแต่ไม่รู้จะรู้เรื่องละเปล่า

ภาษาปะกิตไม่แข็งแรง :lol: :lol:

ไปดูหัวข้อมาและแต่ไม่รู้จะรู้เรื่องละเปล่า

ภาษาปะกิตไม่แข็งแรง :lol: :lol:

คุณจุงมาช่วยกันเชียร์ให้เฮีย คุณยาม คุณเสม คุณงูดิน คุณคีพ คุณทองใหม่ และกูรูคนอื่นทำคลิปแบบนี้มะ เราจะได้ไม่ต้องดูภาคภาษาอังกฤษ อิอิอิ :huh: :huh: :huh:

เหมือนกะคุณจุงอ่ะคะ จาแปลออกไหมเนี่ย !_02 !_02

หาคลิปภาษาไทยไม่ได้อ่ะ เอา link นี้ไปละกัน อ่านเข้าใจง่ายเหมือนกันจ้า

http://fx-dd.makewebeasy.com/customize-การใช้MACD-114927-1.html

เอามาฝากจ้ะ

ภาษาไทยค่ะ

.การวิเคราะห์ทางเทคนิคชั้นสูง (Elliott Wave)

http://video.google.com/videoplay?docid=4013136781339766282#

คู่มือวิเคราะห์การลงทุนเบื้องต้น

http://video.google.com/videoplay?docid=4013136781339766282#docid=-2468061215990192026

เอาลิงค์มาให้ แต่มันแสดงผลเป็นวีดีโอจ้า

ขอบคุณครับคุณมดแดง แหม ถ้าได้เสียงสาว ๆ มาสอนให้มั่งก็ดี (ได้คืบจะเอาศอก อิอิ)

จะเอาศอกจริงๆอ่ะ ไม่กลัวเจ็บเหรอคะคุณงูดิน

เข้ามาแซว อิๆๆ :D

วิดีโอ การหาเป้าหมายด้วยเส้นแนวโน้มโหลด ไม่ใด้แล้ว

ลิ้งคตายแล้วรบกวนขอใหม่ด้วยครับ

ขอขอบคุณ คุณ ohani มากๆค่ะ

you tube sub-ไทย

เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างค่ะ

งงงงงง....

วันนี้ตั้งใจจะเอาลิงค์นี้ไปแปะในกระทู้ การสร้างกราฟวิเคราะห์.......ระหว่างเพื่อนๆรอข้อมูล ของป้านัทและอาจารย์ ccczaa เพราะอาจมีคำถาม สงสัยอยู่ ถ้าดูคลิปก็น่าจะพอแก้ขัดไปได้ แต่มาเจอแบบนี้ เลยไม่ทำดีกว่า !38

แต่เจอดังรูป...งง ว่าการที่เราทำดี (คิดเข้าข้างตัวเองไว้ก่น) แต่กลับได้คะแนนติดลบที่กระทู้นี้ มันเพราะอะไร คิดในแง่บวก อ๋อคงเขากดผิด ก็ยกเอามให้ดูเดี๋ยวจะว่าโม้

ไม่เขียนแล้ว เพราะมันเผลอกดลบออกไปแล้ว โดยไม่ได้ตั้งใจ