ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Thanut Rodyim

เดาๆราคา ทองกับ ชาวสวน

โพสต์แนะนำ

15/03/2561  สวัสดีครับนักลงเกร็งกำไรในทองคำทุกท่านครับ วันนี้ก็ขอมาอัพเดท สถาน การ และแนวทางการเล่น ต่อนะครับ พอดีเมื่อวานทองคำเคลื่อนไหวแคบมาก เลยไม่ได้มาอัพเดทอีกอย่างผมก็ยังมีมุมมอง คงเดิม ครับ ระยะสั้น ก็ L กันเถิดนะครับ จิปลอดภัย นะออเจ้า   แนวรับก็แนวเดิมนะครับ แต่อาจจะสูงขึ้นมาหน่อย  มีสามแนวนะครับ 1322 1320 1318  ส่วนแนวต้าน 1330 1342 1355 ตามลำดับนะครับ ขอให้โชคดีในการเทรดทุกท่านนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

16/03/2561 สวัสดีครับ นักเกร็งกำไรในทองคำทุกท่าน ทุกท่านเป็นเหมือนผมม้าย เซงตรงทองชอบสะบัดหาง ฮ่าๆ คราวนี้ก็สะบัดอีกแล้ว ลงมาถึง 1312 โดยประมาณ แนวรับ 1318

แกล้งรับไม่อยู่แล้วก้เด้ง ก่อ ร่าง สร้างตัวใหม่  ผมชอบคำนวน พลาดตรงนี้ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่แนวเล่นก็ยังคงเดิมคือ L ครับ ลองดูแนวรับ 1315-1312 ครับ ผมเชื่อว่ารับอยู่แล้วเด้ง

ขึ้นต่อนะครับ 1330 1342 1355 ตามลำดับนะครับ ขอให้โชคดีในการเทรดทุกท่านครับ

20/03/16 สวัสดีครับ นักเกร็งกำไร ในทองคำทุกท่าน ขอโทษ ด้วยนะครับ ที่หายไป สองสามวัน เหตุผลเนื่องจากทองคำทองมาทบคำที่หลุดแนวรับสำคัญ ผมเลยต้องกลับไป

ทบทวนตัวเอง ไปว่าพลาดอะไรตรงไหนสรุปพลาดจริงครับ L แต่ผมคำนวณ แนวรับ และคำนวณ แรงไม่ละเอียดพอ จึงไม่ชัดเจน

เพราะฉะนั้น ต่อไปนี้ผมขอให้สัญญาจะวิเคระหือย่างไม่มีอีโก้และไบแอส

โอเคครับมาพูดถึงทิศทางนะครับโฟกัส ที่แนวรับนะครับ สาม แนว 1310 1307  1303 ดูไม่หลุด L ครับ แนวต้าน 1326 1342 1355 ตามนี้นะครับ ขอให้โชคดีในการเทรดครับทุกท่าน

21/03/2561 สวัสดีครับนักเกร็งกำไรในทองคำทุกท่านวันนี้ก็ไม่มีอะไรมากครับแค่ อยากบอกว่า ไอ้ที่L มาเมื่อวานแบ่งปิดก่อนก็ได้นะครับ เป็นรอบๆไป แถวๆ 1327 -1330 นะครับ แล้วรอมันพักค่อยเล่น

รอบใหม่หรือใครใจแข็งหน่อยก็ถือถึง 1342 เลยก็ได้นะครับ ขอให้โชคดีในการเทรดครับทุกท่าน

23/01/2561  สวัสดีครับนักเกร็งกำไรในทองคำทุกท่าน สำหรับวันนี้ไม่มีอะไรมากนะครับ ผมก็ยังคงมองมุมเดิม ราคาตอนนี้ได้มา 1337 แล้วซึ่งคาดว่าอีกไม่นานน่าจะมา 1342 นะครับ ก้ตรงนี้คือจุดวัดนะครับ ถ้าผ่านได้ก็อาจจะไป 1355 ได้เลย ถ้าเปนผม ผมก็ขอปล่อยแถวๆ 1342 ก่อนอีกรอบสำหรับของที่ผมซื้อไว้ ตั้งแต่ 1310 นะครับ ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ  ย้ำนะครับ วันนี้ขอดูแนวต้านที่ 1342  ถ้าวันนี้สถานการเปลี่ยนแปลงอย่างไรผมจะมาอัพเดทให้อีกทีนะครับ

เนื่องจาก ผมติดธุระหลายเรื่อง ไม่ได้อยู่หน้าคอมนะครับ และแล้ว แนวต้าน 1355 ก็มาจนได้  ผมเคยพูดไว้นานแล้ว ก็ลองดูนะครับ ว่าผ่านไม่ผ่าน แต่ผมเริ่มมองว่าสุดกรอบของขาขึ้น สั้นๆแล้ว เพราะฉะนั้น ก็ผมมองว่าต่อ จากนี้ ผมจะเริ่มมองเล่น S นะครับ แต่จุดไหน ต้องว่ากันอีกทีครับ ผม ขอให้โชคดีในการเทรดกันนะครับทุกท่าน  26/03/2561

3/04 /61 สวัสดีครับ หลังจากห่างหายไปนาน ทองตามนี้นะครับ ผมรอ S ดูแนวเส้นฟิโบนะครับ เผลอๆ อาจทะลุ 1357  คุณสมบัติเทรดเดอร์  ที่ดีคือรู้จักรอ และ รู้จักเสียงในเวลาสมควรนะครับ อันไหนที่เรารอแล้วคุ้มกว่าก็รอ อันไหนไม่ชัดก๋อย่าเสี่ยงขอให้โชคดีครับ

5/04/61

สวัสดีครับนักเกร็งกำไรในทองคำทุกท่าน วันนี้มีข่าวแรงนะครับ NFP ตัวผมไม่ค่อยจะสนข่าวเท่าไหร่ เพราะเชื่อว่าต่อให้เหวี่ยงแรงแค่ไหนสุดท้ายก็ยังกลับมาอยู่ในเทรน

วันนี้ถ้าใครอยากเสียงระยะสั้นก็L ได้นะครับ บริเวณ 1320 ต้นๆ แต่มีจุดคัทเสมอนะครับเวลามีข่าวแรงๆ แต่ยังไงผมก็มองต้องขึ้นก่อนค่อยมีการทิ้งแรง ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ สำหรับ

แนวรับวันนี้ 1322 1310  แนวต้าน 1350  1365 นะครับผม ขอให้โชคดีในการเทรดนะครับ

10/04/2561   ผมยังคงมองแนวโน้ม ของทองยังคงขึ้นต่อนะครับ แต่น่าจะมีแนวรับแถวๆ 1330 นะครับ

สำหรับ แนวรับวันนี้มีแนว 1330 1325 1320 แนวต้าน 1345 1355 รอย่อแล้ว L นะครับขอให้โชคดีในการเทรดนะครับ

12/04/2561 เนื่องจากผมไม่มีรูปกราฟให้โพสนะครับวันนี่ ยังคงมองทองขึ้นอยู่นะครับ  มีนิวไฮกว่าเมื่อคืนแน่ๆเพราะฉะนั้นรอย่อ แล้ว L นะครับผมโชคดีในการเทรดครับ

13/04/2561 สวัสดีวันสงกรานต์นะครับทุกท่าน วันนี้ผมก้ยังไม่ทีอุปกรณ์ในการเชคและโพสกราฟแบบละเอียดนะครับ  ยังคงมอง มุมเดิม นะครับน่าหาจังหวะ L เพราะยังไงผมมองว่าทองมีแรงส่งไป เกิน 1363-1365 ครับ แต่ขอให้รอ L ที่ต่ำกว่า 1340นะครับซึ่งผมบอกไม่ได้ รอ L นะครับขอให้โชคดีมนการเทรดตรับ

16/04/2561 รอ L นะครับ แต่ รอ L ต่ำกว่า 1334 นะครับ ขอให้โชคดีในการเทรดนะครับ