ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

• ประกาศ

• kumponys

ขอสงวนสิทธิ์ลบโฆษณาที่ทางเว็บเห็นว่าไม่เหมาะสม   16/05/2561

ระยะหลังมีโฆษณาในรูปแบบต่างๆ ที่เข้าข่ายไม่เหมาะสมอยู่มาก ไม่ว่าจะเป็นโฆษณาเกินจริง โฆษณามากเกินไป โฆษณาที่สุ่มเสี่ยงกระทำผิดกฎหมาย และบางกรณีเป็นลิงก์แฝงไปยังเว็บไซต์ที่ส่อไปในทางไม่เหมาะสม จะไประบุเงื่อนไข ว่าอะไรเหมาะสม อะไรไม่เหมาะสม ก็ดูจะไม่ครอบคลุมกับการเปลี่ยนแปลงในโลกไซเบอร์ยุคใหม่แบบนี้ เลยต้องขออนุญาต ใช้วิจารณญาณของผมเอง เป็นเกณฑ์ตัดสินก็แล้วกันนะครับ ส่วนใครที่ได้รับผลกระทบจากวิจารณญาณของผม คิดว่าไม่ถูกต้อง ก็สามารถส่งข้อความส่วนตัวเข้ามาคุยไปรายๆไป ยินดีรับฟังและแก้ไขครับ  
Thanut Rodyim

เดาๆราคา ทองกับ ชาวสวน

โพสต์แนะนำ

24/4/61 สวัสดีครับนักเกร็งกำไรในทองคำทุกท่าน หลังจากที่ผมได้เดาไว้ว่าให้รอซื้อทองต่ำกว่า 1334 ก้หลุดมาแล้วนะครับ คราวนี้เรามาพิจรณาจุดซื้อกันนะครับ

มีสามจุดดังนี้ 1325 1320 1315   ส่วนแนวต้าน 1343 1353 1363 ตามลำดับนะครับ โชคดีในการเทรดนะครับทุกท่าน

• ถูกใจ 1

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1 /01/ 2561 วันนี้ก้ยังเชีย L นะครับพิจรณาแนวรับกันนะครับแต่โดยส่วนตัวคิดว่าไม่หลุด 1300 ครับ

หลังจากทองคำ หลุด 1300 ซึ่งมีนัยยะสำคัญเลยนะครับ แต่เทรนใหญ่ไม่เปลี่ยนนะครับยังลงเพื่อขึ้นเพื่อไปทำให้ tf ใหญ่จบ แต่ต้องลงมาพักก่อน ซึ่งตอนนี้ผมมอง่าน่าจะ ลงมานอย่างพักแถว

1235 เปนอย่างน้อยนะครับ โดยพิจรณา แนวต้าน สองจุดนะครับ 1297  1305 แล้วค่อยพิจรณา S กันนะครับ

โชคดีในการเทรดกันนะครับ

ข่าวสั้นวันนี้ไปรอ s 1320 -1335 ดีกว่าครับ สะลัดเหลือเกิน

จำที่ผมโพสเมื่อเดือนกุมภา ได้มั้ยครับเมื่อต้นปีที่่ผ่านมา ถ้าทองไม่ผ่านตรงจุดนี้ แถวไฮเดิม 1360 ก็จะลงแต่ ทุกคนมองขึ้นหมด ณ จุดนนั้น และมันก็ลงมาตรงที่ผมบอก 1230 - 1250 แถวนี้พิจรณาแบ่งไม้ซื้อนะครับ จะเชื่อผมหรือ ไม่ก้แล้วแต่ วิจารณญาณ ของท่านผู้ชมนะครับ หึหึหึหึหึหึหึ

ไม่มีอะไรมากครับแค่อยากบอกว่าไปจ้อง L กันดีๆแถว 1200 นะคร๊าบ โชคดีครับ

สวัสดีครับพี่น้องนักเกรงกำไรทุกท่าน วันนี้ขอมาสั้นๆนะครับ วันนี้ทองคำมีแนวต้าน แถวๆ 1230 นะครับ แล้วน่าจะลงต่อ ไป 1210-1200 แนะนำให้รอ ซื้อดีกว่านะครับทุกท่านโชคดีครับ

• ถูกใจ 1

วันนี้ยังคงมองเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนนะครับ และคาดว่าช่วงนี้ราคาจะวิ่งแค่ในกรอบสีแดง แล้วไม่ผ่านก็ลงต่อ ซึ่งส่วนตัวมองลงต่อนะครับ

ไปรอ L ที่  1200-1210 นะครับ โชคดีครับทุกท่าน

รออีกสักนิดนะครับ ขา L ทอง แรงลงใกล้หมดแล้วนะครับน้องทอง คาดว่าน่าจะไม่หลุด 1190 หรือถ้าหลุดก็ไม่มากครับ โชคดีนะครับทุกท่าน

à¹à¸¡à¹à¸¡à¸µà¸à¹à¸­à¸à¸§à¸²à¸¡à¸à¸³à¸à¸±à¸à¸ à¸²à¸à¸­à¸±à¸à¹à¸à¸¡à¸±à¸à¸´ะครับ

ไม่มีอะไรมากครับวันนี้ผมแค่รู้สึกมันลง ยังไม่จบแต่เชีย ซื้อนะครับค่อยๆสะสม ตามแนวรับ 1150 1130  แต่ถ้าขึ้นไปเลยก็ดี ย้ำนะครับ ลงมาขนาดนี้ ทองลงเพื่อขึ้นแรงนะครับ โชคดีครับทุกท่าน

ปล สำหรับคนที่เล่นอนุพันธ์ หรือทอง มาจิน หรือ forex เผื่อ มาจิ้นไว้เยอะนะครับ โชคดีครับทุกท่าน

• ถูกใจ 1

ระวังนะครับทอง ผมยังมองยังไงก็มีนิวโล อย่าเพลินกับการซื้อ แนวต้านสำคัญ 1220 นะครับ ผมขอย้ำว่าขาลงยังไม่จบนะครับ

XM Global MT4.png

เดาว่าทองน่าจะมาเทส 1235 ก่อนนะครับค่อยลง (ลงลึกด้วย) โชคดีครับทุกท่าน

XM Global MT4.png

สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่หรือลงชื่อเข้าใช้เพื่อแสดงความคิดเห็น

คุณต้องเป็นสมาชิกก่อน ถึงจะแสดงความคิดเห็นได้

สร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่

ลงทะเบียนเพื่อสร้างบัญชีผู้ใช้ใหม่ในชุมชนของเรา มันง่ายมาก!

ลงทะเบียนบัญชีผู้ใช้ใหม่

ลงชื่อเข้าใช้งาน

มีบัญชีผู้ใช้แล้ว? ลงชื่อเข้าใช้ที่นี่

ลงชื่อเข้าใช้เลย

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้