ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

* * * - - 4 โหวต

Indicator แนะนำ สำหรับ MT4

มี 46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• หัวหน้ายาม
  • 175 โพสต์
  • ที่อยู่ประเทศไทย

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 16:42

กลิ่น พูดว่า:

เอา Indicator ของ MT4 มาแลกเปลี่ยนกัน ครับ.....

ใครมี Indicator ตัวไหนน่าสนใจก็เอามาแนะนำกันบ้างนะครับ....

ไฟล์แนบ

• ไฟล์แนบ  Super Signal v3d.mq4   4.44กิโลไบต์   2428 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  MACD_Histogram.mq4   14.29กิโลไบต์   1624 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  Parabolic.mq4   5.58กิโลไบต์   975 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  Pollan.mq4   3.18กิโลไบต์   1266 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  Var Mov Avg3.mq4   4.11กิโลไบต์   1063 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  #WSS943!INDICATOR-7.zip   15.58กิโลไบต์   1338 จำนวนดาวน์โหลด

#2 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:01

kumponys' link=topic=2769.msg63020#msg พูดว่า:

ได้อินดิเคเตอร์ดีๆ มาจากคุณ mkk  ขอเอามาแปะไว้ตรงนี้ด้วยเลย

mkk' link=topic=2829.msg63005#msg พูดว่า:

ผมใช้ indicators super-signals v2.mq4 ครับ
http://www.forexproj...ignal&dl_page=2

ใช้ง่ายครับ 
เมื่อมี ลูกศรเขียวชี้ขึ้น (กลับตัวเป็นขาขึ้น)อีกวันก็เข้าซื้อ
เมื่อมี ลูกศรแดงชี้ลง (กลับตัวเป็นขาลง)อีกวันก็เข้าซื้อ

ทำตามลูกศร ก็สามารถ ซื้อได้เกือบต่ำสุด ขายที่เกือบจุดสูงสุด

ลองใช้ดูครับ
!031

kumponys' link=topic=2769.msg63106#msg พูดว่า:

สรุปเลยนะครับ เอา link ตรงๆไปเลย ผมลอง load อันนี้มาดู โอเคเลย
ชื่อ super-signals_v2b1.mq4

http://www.forexproj...oad/?dl_id=1960

ส่วนข้อมูลอื่นๆ เข้าเริ่มจากหัวข้อนี้เลย

http://www.thaigold.....php?board=10.0

วิธีการลง ใครไม่เป็นดูตามรูปเลยครับ
รูปที่โพสต์

#3 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:10

SuperSignal เดี๋ยวนี้ ผมใช้ดูประกอบรายวันเท่านั้น ไม่ควรเชื่อถือมาก
แต่ตัวนี้ ผมว่า ok นะครับ ลองใช้มาพักใหญ่แล้ว เป็น MACD ที่มี Histrogram แถมด้วย บอกเตือน และตีเส้นให้ด้วยพร้อมลูกศร เมื่อเกิด divergence (ราคาเตรียมกลับทิศ)
ผมหาที่ที่ผม load มาไม่เจอ เอามาแปะให้ load ตรงนี้เลยแล้วกัน
อันนี้ ลูกศรไม่วิ่งแน่ครับ ขึ้นเมื่อเกิด divergence เท่านั้น
ผมใช้ราย 4 ชม เป็นหลัก ok เลย รายวันน่าจะใช้ได้

วิธีการลง ก็เหมือนกันนะครับ ลงที่ dir ชื่อประมาณนี้แหละ

C:\Program Files\FxPro MetaTrader\experts\indicators

เรียกใช้ที่ menu Insert->Indicators->Custom
รูปที่โพสต์

ไฟล์แนบ

• ไฟล์แนบ  MACD_Histogram.mq4   14.29กิโลไบต์   1393 จำนวนดาวน์โหลด

#4 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:14

nu' link=topic=2769.msg76812#msg พูดว่า:

kumponys' link=topic=2842.msg76797#msg พูดว่า:

sanyasanya' link=topic=2842.msg76791#msg พูดว่า:

คุณ กำพล มี indicator RSI ตีเส้นให้เมื่อเกิด divergence ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

มีด้วยเหรอ ใครมีก็ขอด้วยคน  !uu
มี2ตัวลองดูครับคุณ กำพล

ไฟล์แนบ

• ไฟล์แนบ  RSI+MA+LABEL.mq4   5.33กิโลไบต์   1113 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  RSI-TC_NEW.mq4   5.78กิโลไบต์   970 จำนวนดาวน์โหลด

#5 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:16

potgarn พูดว่า:

indicator gold miner นักขุดทองครับ พึ่งเจอมาใครอยากลองบ้าง เชิญ

ปล ใครมี Li sandwich บอกหน่อยนะ หรือว่าไม่มีใน Mt น้าา

ไฟล์แนบ

• ไฟล์แนบ  goldminer2.mq4   2.48กิโลไบต์   1048 จำนวนดาวน์โหลด

#6 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:20

ngoodin พูดว่า:

เคยบอกคุณ suwanna ไว้ว่าจะลง indicator ที่ผมใช้สำหรับ mt4 มีทั้งที่ผมเขียนเอง และดึงมาจากเนตที่เห็นว่าน่าสนใจ ก็เลยเอามาฝากไว้ในกระทู้เฮียกัมพลนี้นะครับ

ปีนี้ผมเล่นเข้าออกตาม trend แบบคุณ seam888 คือหากเริ่มมีแนวโน้มปรับตัวขึ้นจึงจะเข้าซื้อ และ stop loss เมื่อเริ่มปรับตัวลง ดังนั้น จึงไม่สามารถซื้อที่จุดต่ำสุด และขายที่จุดสูงสุด แต่จะซื้อเมื่อราคาปรับตัวขึ้นทำ newhigh ในเงื่อนไขว่าราคาปิดสูงกว่าราคาสูงสุดเฉลี่ย 3 วัน ก็จะมีสัญญาณซื้อ และหากราคาปิดต่ำกว่าราคาต่ำสุดเฉลี่ย 3 วัน ก็จะมีสัญญาณขาย โดยพิจารณาการตัดขึ้นของ sto ประกอบด้วยเพื่อกรองสัญญาณหลอก อันนีี้ผมเขียนเอง ชื่อว่า hiloSto เหมาะแก่การเล่นสั้น

ตัวต่อไปที่ผมเขียนเองคือ mac9 เป็นสัญญาณซื้อเมื่อราคาหลุดขึ้นเหนือกรอบบนของ ma9 จะเกิดแท่งเขียวสัญญาณซื้อ และหากราคาหลุดกรอบล่างของ ma9 จะเกิดแท่งแดงสัญญาณขาย โดยกำหนดความกว้างของกรอบบนล่างที่ 1% ตัวนี้เหมาะแก่การเล่นระยะสั้นถึงกลาง

ตัวต่อไปคือตัวช่วยดูทิศทางว่า trend ไปทางไหน ซึ่งจะดูจากทุก time frame และหลาย indy ประกอบกัน ชื่อว่า i_panel มีอยู่สองตัว ใช้ตัวใดตัวหนึ่งก็ได้ แล้วแต่จะชอบ อันนี้ดึงมาจากเนต

ไฟล์แนบ

• ไฟล์แนบ  HighLowSTO.mq4   2.88กิโลไบต์   1063 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  Mac9.mq4   1.36กิโลไบต์   1012 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  iPanel_Indicators.zip   13.95กิโลไบต์   1400 จำนวนดาวน์โหลด
  • ไฟล์แนบ  iPanel_Trend.zip   48.56กิโลไบต์   1556 จำนวนดาวน์โหลด

#7 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:21

สุดท้ายคือตัวช่วยนับ elliot wave คือ elliot wave oscillator ดูง่าย ๆ คือหากราคาทำยอดสูงสุดใหม่ และ ewo ทำยอดสูงสุดใหม่ด้วย แสดงว่านั่นคือ wave3 แต่หากราคาทำยอดสูงสุดใหม่ แต่ ewo ยอดต่ำกว่าเิดิม คือเกิด divergence ที่ ewo แสดงว่า นั่นคือ wave5 อันนี้ก็ดึงมาจากเนต

ลองเอาไปใช้กันดูนะครับ
รูปที่โพสต์

ไฟล์แนบ

#8 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:25

indicator อีกตัวสำหรับคนชอบบ้องเีขียวบ้องแดง สัญญาณเข้าออกเร็วกว่า hilosto มี false เยอะกว่า แต่ก็ใช้ได้ อันนี้เอาของเขามาครับ

heiken ashi
รูปที่โพสต์

ไฟล์แนบ

• ไฟล์แนบ  Heiken Ashi.mq4   3.89กิโลไบต์   735 จำนวนดาวน์โหลด

#9 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 17:31

เจอ indicator อีกตัวหนึ่ง คล้าย ๆ iPanel indicator แต่ใช้แถบสีแดงเหลืองเีขียว สวยกว่า และหากตัวเลขใหญ่เป็นสีแดง แสดงว่า trend down หากตัวเลขเป็นสีเขียว แสดงว่า trend up

ลองเอาไปใช้ดูครับ ชื่อ #signal bar โดยคุณ cja
รูปที่โพสต์

ไฟล์แนบ

• ไฟล์แนบ  #Signal_Bars_v7.zip   35.57กิโลไบต์   2000 จำนวนดาวน์โหลด

#10 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 20:12

kikkapu_kung พูดว่า:

http://codebase.mql4...age1/-downloads

อันนี้เอาไว้โหลด indicator เพิ่มอ่ะคับ....ไม่รู้วิธีใช้เข้าไปอ่านก่อนได้นะคับ
แต่เป็นภาษาอังกฤษนะจ๊ะ ไม่รู้จะใช้อันไหนก็ลองคลิ๊กที่ download เพื่อดู
จำนวนครั้งที่ถูกนำไปใช้อ่ะคับ ลองไปเรื่อยๆไม่เข้าใจไปฝากคำถามให้ป้านัท
กะป้าMN ที่กระทู้กราฟงูๆปลาๆก็ได้คับจะได้ศึกษาไปด้วยกัน

รูปตัวอย่างหน้าเว๊บจ้า....

รูปที่โพสต์

#11 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 07 มิถุนายน 2010 - 20:12

kikkapu_kung พูดว่า:

http://codebase.mql4...age1/-downloads

อันนี้เอาไว้โหลด indicator เพิ่มอ่ะคับ....ไม่รู้วิธีใช้เข้าไปอ่านก่อนได้นะคับ
แต่เป็นภาษาอังกฤษนะจ๊ะ ไม่รู้จะใช้อันไหนก็ลองคลิ๊กที่ download เพื่อดู
จำนวนครั้งที่ถูกนำไปใช้อ่ะคับ ลองไปเรื่อยๆไม่เข้าใจไปฝากคำถามให้ป้านัท
กะป้าMN ที่กระทู้กราฟงูๆปลาๆก็ได้คับจะได้ศึกษาไปด้วยกัน

รูปตัวอย่างหน้าเว๊บจ้า....

รูปที่โพสต์

#12 potgarn

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 3,453 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 19 มิถุนายน 2010 - 10:41

ขอแนะนำ indy macd color ครับ มีลิ้งไปโหลดพร้อมวิธีใช้ หวังว่าจะเป็นประโยชน์

http://www.forexoma....-stock-trading/

อีกอันคือการบอกเทรนกราฟทุกระยะเวลาสำหรับบ mt4

http://www.forexoma....r-platform-mt4/

#13 potgarn

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 3,453 โพสต์

โพสต์ 20 มิถุนายน 2010 - 11:13

อันนี้เอาไว้เช็คพลังคลื่นครับ คล้ายๆ เครื่องวัดพลังของชาวไซย่า
กราฟจะบอกพลังของคลื่นทุกๆ ระยะเวลาเลย หากเราดูคลื่น h1 มีพลังเยอะ แต่ h4 พลังน้อย ให้ระวังไว้เพราะราคาอาจตกลงได้ทุกเมื่อ

http://www.forexoma....r-platform-mt4/

อันนี้ก่อนลงต้องอ่านวิธีหน่อยนะครับ ไม่ยาก ถ้าไม่เข้าใจก็ถามผม

#14 เพนกวินบิน

ขาใหญ่

• 175 โพสต์

โพสต์ 21 มิถุนายน 2010 - 18:52

!thk ขอบคุณค่ะ คุณ potgarn ที่เอามาแบ่งปันกันค่ะ
มีอะไรดีๆอีกรบกวนมาแนะนำกันอีกนะคะ

#15 เต้าหู้

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 325 โพสต์

โพสต์ 21 มิถุนายน 2010 - 19:15

สูบหมด..ทู๊กกตัวเรย..ขอบคุนมากคร๊าบบ !_087
ตกรถ..ขายหมู..โดดดอย..และ นอนเหว
หู้ หล่ะ..ช๊อบบชอบ ซิงๆ..คิกๆๆ XD

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ