ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

verb2be

Indicator แนะนำ สำหรับ MT4

โพสต์แนะนำ

มีโหลดอินดี้ มากไปด้วยเหรอ..คร๊าบเนี๊ยะ !19 เพิ่งจะรู้...ต้องเอาออกบ้าง..ซะแว๊วว ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มีโหลดอินดี้ มากไปด้วยเหรอ..คร๊าบเนี๊ยะ !19 เพิ่งจะรู้...ต้องเอาออกบ้าง..ซะแว๊วว ว

คุณเต้าหู้คะ ที่ตอบไป เอาความรู้สึกตัวเองมาตอบนะคะ ไม่ได้ทราบจากกูรู มันอาจจะไม่ใช่ก็ได้ แต่สิ่งที่ตอบตัวเองเคยเจอมา ต้องเอาเขา ไปเก็บไว้ที่อื่นก่อน จึงจะก็อปและมาวางได้ค่ะ

รียนถามท่านที่ทราบนะคะ เกี่ยวกับการตั้งค่า indicator

อยากทราบว่า

1... มีวิธีการ save level indicatorที่เรา add ลงไป ใหมคะ เช่น cci ถ้าเราจะ add level ที่ 0 , 100 , -100

2.. สงสัย indicator ที่ธรรมดาที่ติดมากับโปรแกรมmt4 กับ indicatorที่ custom มันต่างกันไหมคะ งงกะของตัวเอง ทำไมมันมีเหมือนกัน จะไม่เหมือนตรงที่ อันแปลกๆที่เราไปหามาใส่ ถ้ามันซ้ำซ้อน เราควรจะเอามันออกบ้างได้ใหมคะ

http://mt4free.com/MQLFiles/Indicators/tabid/84/language/en-US/Default.aspx

รวม ind. ของ mt4

มีตัว 3_Level_ZZ_Semafor ด้วย ที่ กิกาปู สร้างกราฟ

รบกวนสอบถามค่ะ ถ้าเราอยากได้กราฟวัดค่า ไฟโบ มีอินดี้ตัวไหนบ้างไม๊ค๊ะ

พอดีได้เห็นจากกราฟของเฮียกัมที่กรุณานำมาวิเคราะห์ให้ดูทุกวัน เลยอยากลองศึกษาค่าไฟโบบ้าง

ขอบคุณค่ะ

มันเป็นเครื่องมือครับ กดตรงนี้ครับ

post-61-049333900 1290430644.jpg

post-61-062115700 1290430973.jpg

ถูกแก้ไข โดย p59

ขอบคุณมากมาย ทำเป็นแล้วค่ะ อ.P รูปหล่อ ดีใจมากๆเลย

http://codebase.mql4.com/ru/6450 ลองโหลดตัวนี้ดูครับ เป็น auto Fibo

http://codebase.mql4.com/ru/6450 ลองโหลดตัวนี้ดูครับ เป็น auto Fibo

ขอบคุณนะคะ มดแดงชอบเล่นค่ะ ไปโหลดมาแล้วทั้ง 2ตัว แต่ยังงงกะมันอยู่ว่ามันวัดดูตรงไหน เพราะ ยังไม่ได้เข้าไปดูรูปที่อธิบาย เพราะไม่สนุกกับภาษารัสเซียมั๊ง...

มาเพิ่มเติมให้

สำหรับบางท่านที่อยากอ่าน เปลี่ยนไปใช้ google chrome ก็จะได้การแปลที่ง่ายๆ

เพื่อนๆท่านใดอยากแชร์เกี่ยวกับอินดี้ ยินดีนะคะ..

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณ อ.พี และ คุณ mote055 มากๆนะคีะ จะลองศึกษาดูค่ะ

เอามาแล้วมีวืธีทำให้มันลากเส้นยาวๆ ไหมคะ ไมงั้นต้องเล็งเองน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ

รียนถามท่านที่ทราบนะคะ เกี่ยวกับการตั้งค่า indicator

อยากทราบว่า

1... มีวิธีการ save level indicatorที่เรา add ลงไป ใหมคะ เช่น cci ถ้าเราจะ add level ที่ 0 , 100 , -100

2.. สงสัย indicator ที่ธรรมดาที่ติดมากับโปรแกรมmt4 กับ indicatorที่ custom มันต่างกันไหมคะ งงกะของตัวเอง ทำไมมันมีเหมือนกัน จะไม่เหมือนตรงที่ อันแปลกๆที่เราไปหามาใส่ ถ้ามันซ้ำซ้อน เราควรจะเอามันออกบ้างได้ใหมคะ

ข้อ1 นะคะ

1.1 ให้ click mouseขวาที่ cci แล้วเลือก propertie

1.2 เลือก levels

1.3 กด add แล้วใส่ค่าในช่อง level ค่ะ แล้วกด ok

ข้อ2 นะคะ ที่ให้ใส่ที่ expert/indicator น่าจะต้องการให้ไปอยู่ใน custom indicator เพื่อให้รู้ว่า นี่เป็น indy ที่ทำขึ้นเอง อีกอย่างนึง จะเห็นว่า indy ที่อยู่ในกลุ่มอื่นที่ไม่ใช่ custom มีการจัดหมวดหมู่ไว้ว่าเป็น indy ที่เกี่ยวกับอะไรน่ะค่ะ

เพื่อง่ายต่อการเลือกใช้น่ะค่ะ และเป็น indy ที่เป็นที่ยอมรับโดยสากล

ส่วนจะเอาออกบ้างไหม ต้องถามใจตัวเองว่า ตัวไหนที่เราไม่ใช้ หรือไม่เหมาะกับการใช้ของเรา ตัดใจได้แล้วค่อยเอาออกน่ะค่ะ่ แต่เราก็ยังมีอยู่เยอะเลยค่ะ :D

อยากทราบว่า เครื่องมือ ที่มีคำว่า UP หรือ DOWn แถบด้านขวามือ ชื่ออะไร

และค่าที่ควรใช้ สำหรับ เครื่องมือ Super_Sigsal_v3d คือค่า ที่เท่าไหร่ (ลองใช้ แล้วคันมีไปเปลี่ยนค่า แล้วจำค่าเดิมไม่ได้ ที่เปลี่ยนไป รู้สึกว่ามี เครื่องหมาย เยอะเกินไป)

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ... zealand...

อยากทราบว่า เครื่องมือ ที่มีคำว่า UP หรือ DOWn แถบด้านขวามือ ชื่ออะไร

และค่าที่ควรใช้ สำหรับ เครื่องมือ Super_Sigsal_v3d คือค่า ที่เท่าไหร่ (ลองใช้ แล้วคันมีไปเปลี่ยนค่า แล้วจำค่าเดิมไม่ได้ ที่เปลี่ยนไป รู้สึกว่ามี เครื่องหมาย เยอะเกินไป)

ขอบคุณค่ะ

การเปลี่ยนค่า ไม่มีผล ถ้า save ไม่เป็น มันจะไม่ถาวร มันจะได้แต่ละครั้งที่ลงกราฟ ทุกครั้งก็ต้องเซทใหม่ ส่วนตัวเจอแบบนี้

ส่วนที่ถามมาไม่ทราบ เพราะเครื่องหมาย มันแยะมาก มีตัวเลือกอื่น แทนเช่น

supersignal v2b1... http://www.mediafire.com/?mmta1jid5q5

ema crossover

trendsignal

3_level_zz

ค่าพวกนี้ มันเปลี่ยนแปลงได้ หมายถึง บางครั้งขึ้นแล้วลง แล้วมันก็ขึ้นใหม่ ใช้ประเมินจริงๆไม่ได้ แค่เป็น guide เท่านั้น เมื่อก่อนมดแดงก็หาโหลดมาเก็บ แต่ทำไปทำมา ไม่ใช้แล้ว ใช้พื้นๆ แล้วอ่านเป็นก็โอแล้ว เช่น macd stochatic rsi แต่ต้องอ่านหลายๆตัว

ถูกแก้ไข โดย moddang..