ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!thk ขอบคุณรูปเงินที่นำมาให้ดูนะคะ คุณ Waterdragon คุณ Ohhcool แล้วก้อ คุณ Aun Tonio

ดูผ่านจอคอมแล้ว เงินเม็ดรู้สึกว่ามันเหมือนไข่มุกเลยค่ะ แต่เงินแท่ง รูปร่างเหมือน ทองแท่ง แต่เปลี่ยนเป็นสีเงิน เงาวับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลความรู้ที่นำมาเพิ่มเติมให้ทุกวันค่ะ :)

อ้อ!คุณ Aun Tonioคะ แล้วที่ Mansion7 โซนคฤหาสน์ลึกลับน่ากลัวรึป่าวคะ! อยากฟังเสียงคนที่ไปมาแล้วอ่ะค่ะ..

เผื่อว่าจะพาลูกชายไปเที่ยวบ้าง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เม็ดเงิน ตามร้านขายเครื่องเงินน่าจะเชื่อถือได้มั้ยคะ

ต่างจังหวัด มีแต่ร้านทอง

คุณเน๊กซ์ครับ ผมอยากจะจองหนังสือสัก 2 เล่ม ไม่ทราบว่าจะโอนเงินอย่างไร และส่งเป็นพัสดุมาให้ได้ไหมครับ พอดีอยู่อุบลน่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย mengtianfang

คุณเน๊กซ์ครับ ผมอยากจะจองหนังสือสัก 2 เล่ม ไม่ทราบว่าจะโอนเงินอย่างไร และส่งเป็นพัสดุมาให้ได้ไหมครับ

รับทราบครับ :rolleyes:

สำหรับราคาทองคำในวันนี้ยังยืนยันคำเดิมนะครับ

The bigger sell off The bigger buying opportunity

เพิ่งจะตามอ่านบทความเกี่ยวกับทองคำและเงินจนจบ

มีข้อสงสัยจะถามอาจารย์เน็กซ์เกี่ยวกับทองแดงหน่อยครับ

พ่อผมเป็นช่างซ่อมมอเตอร์ครับ ทุกครั้งที่มอเตอร์เสีย (ลวดทองแดงไหม้เกิดจากการช็อต)

ต้องรื้อลวดทองแดงเก่าออก แล้วใช้ลวดทองแดงใหม่ใส่เข้าไป

ตอนนี้ลวดทองแดงเก่าที่รื้อได้นั้น มีปริมาณมากพอสมควร ร้านรับซื้อของเก่าก้อมาเสนอราคารับซื้อที่

กิโลกรัมละ ประมาณ 220 บาท อยากจะถามว่าราคาทองแดงนี้นั้นจะขยับขึ้นตามราคาทองคำและน้ำมันรึเปล่าครับ

ข้อคำชี้แนะด้วยครับ

ราคาของ Copper ก็ยังคงสามารถขึ้นได้เรื่อยๆนะครับ

แต่ไม่ทราบจริงๆสำหรับราคาทองแดงที่ไหม้แล้ว หากอยากจะลงทุนในโลหะ คุณzawakeeta

อาจจะขายทองแดงเก่าแล้วเอาเงินไปซื้อพวก Silver หรือ Gold มาเก็บไว้ก็ดีนะครับ

หนังสือโอกาสทอง(จริงๆ)(Golden opportunity book)

คุณเคยสงสัยหรือไม่ว่า

ทุกวันนี้คนเราทำงานเพื่อแสวงหาเงิน แท้จริงแล้ว เงินคืออะไร ?

:excl: ทำไมราคาสินค้า ถึงต้องแพงขึ้นทุกปี ?

:excl: ทำไมไปธนาคารไม่ว่าสาขาไหน มีธนบัตรใหม่ ให้เราแลกได้ตลอด แล้วแบงค์เก่ามันหาย ไปไหน ?

:excl: ทำไมคนเป็นนักการเมือง ถึงรวย และ รัฐบาล ดูเหมือนจะมีเงินใช้ได้อย่างไม่มีวันหมด

:excl: ทิศทางราคาทองคำ จากนี้ไป จะเป็นอย่างไร ?

:excl: ทำไมราคาทองคำถึงขึ้นราคา อะไรทำให้ทองขึ้น ? อะไรทำให้ลง ?

:excl: คำแนะนำของผมคือทุกๆ คนควรซื้อทองคำครับ ... ทำไมล่ะ ?

-?- จะหายไป เมื่อคุณอ่านหนังสือเล่มนี้จบ มุมมองต่อโลกการเงินของคุณจะเปลี่ยนไป

และพบว่าแท้จริงแล้ว เรื่องพวกนี้ ไม่ได้ยากหรือซับซ้อนอะไรเลย ที่สำคัญ ไม่ใช่เรื่องไกลตัว :

.........................................................................................

เริ่มแรกนั้น ข้อมูลต่างๆเหล่านี้มัน “วิ่งวน” อยู่แต่ในหัวของผม

ผมอยากจะบอกจะอธิบายให้ใครต่อใครได้ฟังและได้รับรู้ ถึงโอกาสที่กำลังจะมาถึง แต่เชื่อมั๊ยครับ “น้อยคนที่จะมีเวลาฟัง”

ยิ่งนานวันไป หลายๆสิ่งหลายๆอย่างเริ่มชัดขึ้นและงวดเข้ามา ผมไม่อยากจะเก็บไว้คนเดียวครับ

นานเป็นปีที่พูดคุยและแลกเปลี่ยนข้อมูลเรื่องทองคำกับ Mr. Bullish (กูรูทางเทคนิค)

จนเค้าแนะนำว่า “คุณควรจะบอกให้คนอื่นได้รับรู้นะ”

ข้อมูลต่างๆจึงค่อยๆ “วิ่งออก” มาเป็นตัวอักษรบน เวบบอร์ด แห่งนี้

ผมค่อยๆอธิบายให้เพื่อนๆสมาชิกได้ฟังและรับรู้ถึงโอกาสที่กำลังจะมาถึง แต่เชื่อมั๊ยครับ คราวนี้ไม่เหมือนทุกครั้ง คราวนี้แตกต่าง

เพราะคราวนี้ “มีคนฟัง”

เมื่อสื่อสารออกไปแล้วมีการตอบสนอง เมื่อพูดแล้วมีคนฟัง มีการถกเถียงมีการแลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างกัน

มันเลยกลายเป็นคุยกันถูกคอ ข้อมูลทุกอย่างผมเปิดเผยออกมาให้ได้รับรู้กันแบบไม่มีกั๊ก

พูดจากใจจริงมันสำเร็จออกมาเป็นหนังสือได้เพราะ “คุณ” ครับ

หากผมนั่งเขียนคนเดียว เขียนสองสามหน้าก็เบื่อแล้วครับ เหมือนเราพูดอยู่กับตัวเอง

แต่นี่ไม่ใช่แบบนั้น ขอบคุณทุกกำลังใจและทุกความคิดเห็นที่เป็นแรงผลักดันให้เกิดเป็นหนังสือเล่มนี้

และที่ขาดไม่ได้เลย ขอขอบคุณ “เฮีย” ครับ

เฮียกัมพลผู้เป็นเจ้าบ้านที่ใจดี ถือเป็นเกียรติอย่างสูงสุดจริงๆ ที่เฮียเขียน “คำนิยม” ให้

“เฮียเขียนได้เนียนจริงๆ” หนังสือเล่มนี้จึงคุ้มค่าตั้งแต่หน้าแรกแล้วด้วยซ้ำเพราะมีคำนิยมของเฮีย “ขอขอบพระคุณ” อีกครั้งหนึ่งครับ

เอาล่ะครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ หากคุณเห็นว่ามันเป็นประโยชน์ ส่งต่อข้อมูลเหล่านี้ให้ได้รับรู้กันทั่วในวงกว้าง

ให้คนที่ยังไม่เข้าใจได้เข้าใจ สำหรับแฟนประจำ ผมบอกได้เลยข้อมูลหลักๆ ก็ไม่ได้ต่างจากในเวบบอร์ดแห่งนี้ แต่ถ้าคุณเป็นแฟนประจำจริง

คุณอาจจะอยากได้มันไว้ “เป็นที่ระลึก”

หรือหากคุณมีปัญหา (ผมเห็นมีหลายคนเลย)

ที่พยายามจะเล่าเรื่องราวเหล่านี้ให้คนใกล้ตัวฟัง แต่เค้าไม่ยอมเชื่อหรือไม่ยอมที่จะเปิดใจ

"ให้ผมช่วยพูดให้นะครับ" มอบหนังสือเล่มนี้ให้เค้าอ่าน แนะนำกระทู้ในเวบนี้ให้เค้าลองเข้ามาดู

น่าจะพอจะช่วยได้

ขอบพระคุณสำหรับไมตรีจิตที่มีให้กันเสมอมา

รอรับหนังสือนะครับ

Nexttonothing

สั่งซื้อหนังสือทำแบบนี้ครับ

1. จ่ายตังค์ โอนเข้าบัญชี 183-2-88803-4 ชัยกิตติ กิตติตระกูลชัย กสิกรไทย-ออมทรัพย์ สาขารังสิต

2. แจ้งชื่อ-ที่อยู่สำหรับจัดส่ง มาทางหลังไมค์(PM) หรือที่ ogadthong@gmail.com

แค่นี้ก็รอรับหนังสือเลยครับ.....

เพิ่มเติมนิดนึง

- ขอสงวนสิทธิ์ให้ สมาชิก Thaigold ที่เคยลงชื่อจองไว้ในเวบนี้ทั้งหน้าไมค์และหลังไมค์ก่อนนะครับ

ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ 3 วันครับ พอถึงวันจันทร์ (หากว่าหนังสือยังเหลือ) ค่อยเปิดขายให้คนทั่วไปครับ

- ค่าหนังสือเล่มละ 290 บาท ค่าจัดส่งต่างหาก

1 เล่ม 30 บาท

2 เล่ม 50 บาท

3 เล่มขึ้นไป เพิ่มเล่มละ 15 บาท เช่น 10 เล่ม คือ (50 + 15X8) =170 บาท

- เทคนิค (โดยเฉพาะผู้ที่ซื้อเล่มเดียว) รบกวนโอนแบบมีเศษนิดนึงนะครับจะได้ยอดไม่ซ้ำ

- อย่าแจ้ง เบอร์โทร+ชื่อที่อยู่ทางหน้าไมค์นะครับ เดี๋ยวใครโทรไปจีบ+ตามไปบ้านไม่รู้ด้วยนะ เป็นห่วงครับๆ :lol:

รายละเอียดตามนั้นครับ ซื้อโลดดด .... :lol:

คุณเน็กซ์คะ จองเพิ่มเป็น 2 เล่มค่ะ พอดีเพื่อนฝากจองอีกเล่มค่ะ ได้มั้ยอ่ะ :lol:

ฉลองทองลง...ซื้อเพิ่มอีกสามสิบ..ก้นแก๊ะเลย..จะไปโอน-พร้อมหนังสือสามเล่มคับ..(โพสความรู้ก็ไม่มีอีกหรือ..?)

ผมเคยจองไว้ 2 เล่ม ขอเพิ่มเป็น 3 เล่มครับบบบ

เดี๋ยวโอนเงินให้แล้วจะเมล์ไปบอกที่อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

:blink:วันนี้ทองก็ลง หุ้นก็ตก(เยอะด้วย) มันยังไงกันคะนี่

jakjee สั่งจองหนังสือ 1 เล่มค่ะ ราคา 290+30 บาท จะโอนเงินให้จันทร์นี้ แล้ว mail บอกที่อยู่นะคะนะคะ